Hướng dẫn chơi Soul Calibur 1 Online

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi nhomhoanmy, 11/7/12.

1. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! GVN Veteran

Không có máy thứ 2 test cùng nên kết quả ko biết được, ai làm đc thì cứ báo nhé:

I. Đầu tiên là download :

Giả lập:
    Mã:
    https://skydrive.live.com/redir?resid=C000F0E88191D46D!128
    Tìm đến tên "nullDC_Netplay.zip" rồi down nó về.

ISo của game:
    Mã:
    http://www.theisozone.com/dl-start/8037/1/
    II. Bạn down giả lập về rồi, giải nén và bạn được 2 thư mục "nullDC v1.0 Beta 1 (netplay for fast PC)" và "nullDC v1.0 Beta 1 (netplay for slow PC)", cái thư mục "data" chứa 2 file bios và flash, nhớ copy đè vào thư mục netplay for fast PC.

Bạn vào thư mục Slow PC, chạy file setup.exe, cài đặt vào đâu cũng được, rồi xóa hết tất cả file ở thư mục đó và copy toàn bộ file ở thư mục "UPDATE PATCH" vào thư mục vừa xóa xong.

III. Bạn vào thư mục "nullDC v1.0 Beta 1 (netplay for fast PC)", mở file NullDC.cfg bằng Notepad, tìm đến dòng sau:
    Mã:
    local_port=0
    server_addr=192.168.1.110
    server_port=27886
    Nếu bạn là Máy 1 thì bạn điền 0 vào "local_port", là máy 2 thì điên 1.
    Nếu bạn chơi qua mạng lan thì vào "START/RUN/CMD -> Enter", command promt hiện ra và gõ "ipconfig /all" rồi enter tiếp, tìm mục IP address và đó là IP tĩnh.

Nếu xài hamachi thì đơn giản , cứ lấy ip hamachi mà dán vào.

Máy 2 cũng làm như máy 1, cũng điền IP của máy 1 vào nhưng điền 1 vào "local_port".

III. Máy 1 chạy file "[ Start hookjoy_server v1.0 ].bat" rồi gõ "27886,4,2" rồi bấm Enter

Xong rồi máy 1 chạy file "! Start nullDC Netplay for FAST PC.bat" chọn "Normal Boot" , chọn file "Soul Calibur.cdi" và bạn đã down từ "the iso zone" về, trên màn hình hookjoy server sẽ hiện dòng chữ sau:

Nếu có dòng "@0" là bạn đã làm host, Máy 2 cũng làm như máy 1 và hiện dòng "@1" là coi như 2 máy chơi ngon lành được rồi. Chú ý là card rời mới chơi được nhá

2. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Hoan hô bạn. Thông tin này rất tuyệt, hôm nào chơi thử online nhé bạn.
    - Mình thích Soul 1 1 phần vì nhạc của nó rất hay. Ngày trước lên Ngôi Sao xanh chơi nghe nhạc nó rất thích. Tiếp đến mình cũng là người khá cổ nên thích Soul kiểu truyền thống ngày xưa chứ những thay đổi của dòng Soul đến bây giờ ko còn phù hợp với mình nữa. Vì thế nên phù hợp chơi game cổ

Chỉnh sửa cuối: 25/7/12
  3. vn00473077

vn00473077 Legend of Zelda

Sao bác Sơn cứ thik hoài cổ thế nhỉ , bác tập lại chơi cùng anh em có phải vui hơn ko :cuteonion58::cuteonion58:

4. FFLeader

Cái này liệu chơi qua internet ADSL thì có khả thi ko nhỉ ?

5. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

WTF, vẫn còn có thể đào lên được sau bao nhiêu tháng trời. Soul I mình ko nói nó dở hay gì gì, nhưng nó hết thời rồi thì để cho chìm vào dĩ vãng đi, hoài cổ làm gì. Chơi game thì có lúc này lúc khác, cũng như 1 số người chơi tốt Soul II từ cái thời mà mình còn chưa biết chơi (mình mới tập chơi nghiêm túc từ Soul IV) rồi sau đó cứ giữ tư tưởng ko muốn tập thêm phiên bản mới, sợ này nọ lung tung ... thành ra Soul V mình thành tự kỷ 1 mình =.=

Giờ Soul V có thể mình đánh tốt, nhưng có game mới ra hoặc thậm chí là Soul VI mình cũng sẽ tập chơi lại phiên bản mới cho vui, đó là điều chắc chắn. Đầu năm ngồi cắm xBox chơi 1 mình cảm thán mấy chữ ăn mừng cái mộ được đào lên ^^

6. FFLeader

Đi làm , cuộc sống rồi bận bịu nhiều việc ko có thời gian tìm hiểu cái mới thì chơi cái cũ thôi bạn à. Đâu phải ai cũng giống bạn

7. vn00473077

có phải là bác không tập được đâu , Soul IV và Soul V tương đối giống nhau mà Soul IV bác cũng đánh được còn gì nữa :cuteonion25:

8. ZeroSaint

ZeroSaint Mega Man

Mình cũng đi làm mà, cả mấy tháng mới sờ vào máy 1 lần, công việc của mình nhiều đến mức có khi đi công tác liên miên cả tháng về nhà có 4-5 lần =))

Nói ko có ý gì cả, mà chỉ là để mọi người thấy mình ko hiểu lầm mình là con sâu suốt ngày chơi game ^^

9. vn00473077

bác Sơn nhìn mà học tập nhé :cuteonion29: đam mê kiểu bác nửa vời quá :8onion10:

10. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator GVN Veteran

Ai cũng có cuộc sống bận bịu hết bác chơi
    Tôi đồng ý với bác, mấy bản SC Classic chơi vui hơn SC5 nhưng mà bây giờ kêu tôi luyện lại mấy bản cũ thì miễn đi nhé :-j

11. vn00473077

Chuẩn không cần chỉnh :cuteonion35::cuteonion35: