Hướng dẫn đăng ký, download và chơi Dynasty Warriors Online

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi tuananhsboy019, 25/12/07.

1. NguyetLong

NguyetLong Youtube Master Race

úi trời nó tiếp tục download tiếp, tốc độ down load ko còn gì để chê được, 6kb/1s, phải update 273.87 MB. Rồi, kiểu này ngủ thêm giấc nữa,nếu ko gặp sự cố thì tối nay là xong

2. khanhhoa53

khanhhoa53 Youtube Master Race

Tôi giờ dow nhanh lai rồi nè có điều nó hay bị đứt file nen phải bấm lai hơi mất công,chiều nay lai đi tập tối nay anh em vào chiến đêm lun nhé nhớ pm ken nếu chơi đêm heee..

3. marsinlove

marsinlove Mario & Luigi GameOver Lão Làng GVN

tui chỉ bít cái đầu là vô game, cái thứ 3 hay 4 gì đó là Setting.
    Anh em qua phe Ngô hết nhé, cái thèng mặt áo đỏ á, phe này có nhìu đất lém , phải dụ thêm nhiều người thui, dạo này anh em qua Lưu Bị nhiều quá :-P
    số là hôm nay có cùng bác ZhaoHuo làm Q nhưng vì tui quá yếu nên ..........Đau lòng!!!!

4. NguyetLong

Cần giúp đỡ đây, sau khi làm 5 cái Q E thì nó ko cho làm nữa.Vậy thì mình phải làm gì?làm nv gì để lên rank2

5. khanhhoa53

Báo cáo đã dow sau 1 ngay không ngủ dang up chuẩn bị vào chiến,anh em đêm nay cày pm tiếng nha'

6. khanhhoa53

Chài mới vào xem đoạn phim ấn tượng quá online chắc game đầu tiên có hình ảnh cool thế này.Tiếc là tiếng nhật khó để chọn lựa.

7. Airi

Airi T.E.T.Я.I.S

Mình cũng đang chơi Ngô,và bây giờ vẫn không biêt làm thế nào để lên rank 2 cả :(. giờ Q toàn Q D trở lên :(( oải quá

8. marsinlove

khi bạn lên dc 100 hay 200 exp gì đó (muốn coi exp thì ấn F12 -> dòng 1 hết lun, cái nào có 1 chữ là exp), nói chiện với cái thèng áo đỏ chuyên cung cấp Q, khi lên 500 exp, mún lên rank thì nhận NV tại thèng trùm
    mà ông nào chưa lên rank 2 thì nhấp vào cái giường, chọn dòng thứ 2, đẻ đổi qua Ngô hết đi
    phe NGô pm [email protected]

9. khanhhoa53

Hix game hay thế mà chơi cứ như thằng mù ai pro post lên cách chiếm doanh trại cái đi ,mấy cái bieu tượng của nó khá giống nhau nhiều khi làm Q không kịp thời gian hoài ,với lại ai bít mấy cái chỉ số của vũ khí và áo quần dịch giùm vì nó có nhiều dòng ví dụ streng hay dex gì đó khí bấm vào vũ khí sẽ có cả áo quần y vậy.Báo danh nick game la Kenshido .Phe Ngô nha.

10. marsinlove

số là thế này, có thể viết tạm HD như sau:
    -Có 4 loại chiếm thành thì phải: đánh hết lính, giết 4 thèng tướng đứng 4 góc, giết 1 thèng trùm, và dam 4 cái tòa tháp (còn 1 cái thành chủ, có hình lá cờ thì bay vào dam 2 thèng tứơng, nhưng khó vô cùng)
    -vũ khí dòng 1 là attack, 2 là attack building (tức là phá tháp), 3 là defence, 4 là Hp, 5 là Mushou, ....hok chắc nữa, có bản HD bằng TA đó
    http://www.onrpg.com/boards/73363.html

11. khanhhoa53

Ok thanks you,mấy ông kia chắc chơi chán rồi sao không thấy ai cả bùn nhỉ.Chả biet lúc nào online mà chơi cùng

12. NguyetLong

Mới chơi hơn 1 ngày nhưng thấy dễ chơi hơn DW5 vì quái ngu quá.Phương pháp đánh rất dễ để kịp thời gian đánh 4 tướng thi gom 4 con lại mà đánh,còn đánh 4 con đó thế nào thì do mỗi người(tui đánh tướng theo phuơng pháp DW2 hay DW3 gì đó,hình như là DW2-Phương pháp này sau này ít người biết vì lính DW4,5 khôn hơn đặc biệt là 5).Tui chơi con cầm quạt(KhổngMinh) sức đánh hơi yếu,máu ít nhưng có nhiều skill hay.Tui chơi 2 ngày mà 1 mình vẫn làm được cả map E,D,C,B.Vẫn rank 1(chưa biết làm sao để lên rank).vũ khí thì vẫn cây quat lúc đầu nó cho(chẳng biết ép thế nào nữa.Q Toàn tiếng Hán và Nhật may mà chơi nhiều rồi nên có sẵn từ điển.
    Game này có điểm hay là thu phục được tướng nữ và tướng sau khi chết phục sinh được,còn DW5 thu phục được 3 con tướng nữ đẹp thì cất ở nhà vì sợ nó chết v.v .Hiện giờ,tui mới thu phục được 1 em trong khi làm Q,cũng dễ thương ^^,có 2 cái búi tóc tròn tròn trên đầu_giống trong đấu võ đường phố.
    Tui biết coi exp rối còn rank của mình thì xem ở cột nào

13. NguyetLong

Có thêm lời khuyên khi làm nv:ko nên ham đánh lính,ko nên up 7,8* làm gì,chỉ cần up 1,2* cho up7.Thời gian up * chỉ nên 1 phút để dư làm nv, tui làm nv đều dư 2 ,3 phút cả.Thời gian chạy cả bản đồ mất từ 2 đến 3 phút, tùy Q.

14. NguyetLong

Bây giờ tui phải đi mua đồ rồi,tối lên tui chỉ cách đánh tướng DW2 (Thời gian đánh tướng giảm hơn phân nữa).
    Đánh kiểu này + với gom 4 tướng thì thời gian đánh tướng khi làm nv chỉ mất 1/6 so với thời gian đánh tướng theo cách bình thường bình thường. Thời gian chạy là cố định vì vậy hãy chọn đường ngắn nhất,leo tường leo rào mà chạy(ko có bị chó dí đâu)

15. ZhaoHuo

ZhaoHuo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Sao anh em mấy hôm nay vào đông thế nhỉ :'>. Tháng này toàn chiến bại không nên nản, anh em vào phe Ngô để mà chung sức chiến đấu nhá :wink:, ngán chơi với bọn Nhật lắm rồi :whew:.

Tùy Q mà up sao thôi. Q nó đòi phá base thì up attack, destruction, combo. Q đấu tướng thì up def, attack, máu, combo. Q tổng hợp thì up hết :)). Up sao hợp lý thì tiết kiệm thời gian hơn

Tại thằng Trương Giác nó trâu bò quá thôi :D. Kì sau ông mua sẵn 1 cái Way of Musou đi, khi gặp nó thì 2 thằng lần lượt bem True Musou vào nó là xong =))

16. NguyetLong

Chết thật ko có xe để đi mua đồ.
    Cách đánh đơn giản lắm,nhưng ko thể áp dụng cho đánh tháp canh(tháp ko biết đi >_< nhưng cách đánh vẫn xài được).Đánh 4j mình mất hơn 1 giây.đánh 4j+4j mình mất 3 giây;đánh 5j mất 2 giây +2 giây nằm dưới đất(nhiều lúc còn nằm ăn vạ tới 6 giây) -> tui mới chơi ko có đồ,đánh yếu nhưng thời gian từ lúc bước vào thành gom 4 thằng tướng cho đến lúc chiếm thành chỉ khoảng 20 đến 25 giây(đánh theo cách của tui ko cần đánh 4 cái chậu, trừ khi gặp chậu def thì phải đập chậu để đánh cho nhanh).Lưu ý đừng có sợ tướng mạnh,nhìn thấy vậy thôi chứ ngu lắm ^_^ hơn nữa đánh 4 j nó ko kịp đánh.
    Lưu ý:hướng dẫn này chỉ dành cho người mới,và ko thể áp dụng cho tướng pro,ví dụ:gặp tướng chính 2 hit chết,đặc biệt LuBu chắc nữa hit >_<
    Có gì hỏi thêm thì để tối nhé, xe về rôi

17. ZhaoHuo

ZhaoHuo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cách chiếm base nè:

4 Captain:
    Up attack lên max sao, chạy check lô 1 vòng quanh base gom hết cả 4 anh vê rồi combo 2 J + 1K là xong. Chưa tới 30s :))

4 Tower
    :
    Up phá nhà lên max, cần thì up combo lên luôn (7 bình hồ lô á). Táng combo vô tháp là sụp ngay. Nhanh chậm tùy vào vk và combo của mình lúc bấy giờ.

100 Troops
    :

Cái nì hơi lâu, tại vì phải đợi lính ra. Nó ra 3 đợt, cứ đợi nó ra hết rồi đảo 1 vòng quanh base dụ hết bọn nó lại 1 góc rồi bem bem...

1 Officer:
    Up attack, cũng có lúc nên up def vì có mấy thằng dam khá cao, sơ ý trúng 5 hit là nằm ngay. Lao vào base là thịt thằng tướng liền, vậy là xong.

Mấy cái loại base này thì không cần đập 4 cái lu ở 4 góc. Làm theo yêu cầu trên là đủ rồi.

2 Officer - Supply Base:

Cái này là khó nhất, base này có biểu tượng trên bản đồ là cái cờ. Trong đây có 2 thằng tướng, lvl thấp không thể nào giết nổi bởi vì bọn nó dc 4 cái lu bơm máu liên tục.
    Cách chiếm: Up attack, up def, up destrution. Nếu cần thì up cả combo luôn. Chạy vào base thì phá lu trước, phá hết 4 cái rồi bem 2 thằng tướng. Nếu 2 thằng nó xáp vô thì hơi khó đánh, đánh văng 2 thàng ra xa rồi tập trung công kích từng thằng 1. Thế là sụp base :))

Chiếm dc base này thì lính lác bên mình trâu hơn, lính bên nó yếu đi. Vì thế bên mình dc nhiều KOs hơn, bên nó khó chăn lính hơn :)).

Khuyến mại thêm tấm ảnh :devil:

18. NguyetLong

Ông anh hướng dẫn cho rank mấy vậy >_<
    Em mới vừa chơi vũ khí cấp 1 (thằng lính nó phát),bỏ tiền mua nón còn ko dám, anh bảo bỏ tiền up attack và def.
    Nhắc mới nhớ nghèo chết đi được,ai cho ít tiền và chỉ cách mua quần áo với.
    Nick nhân vật:CuuLong
    Vũ khí: Quạt của Khổng Minh
    Khổng Minh đương nhiên giúp Lưu Bị rùi ob_do

19. khanhhoa53

Chài ông Nguyên Long to mồm bảo anh em tập trung bên quân Ngô giờ lại kéo qua Lubi,bó tay.

20. NguyetLong

Ông nói tui hả?
    Thứ nhất:tui nick NguyetLong
    Thứ hai:ông nhầm tui với ai rồi, tui mới chơi có biết ai chơi ở đâu mà bảo theo LB hay Ngô.
    Thứ ba: thực chất tui đâu có theo phe nào cố định đâu.Mới Rank 1 chưa có gì cả, chuyển đi đâu chả được, ko bị mất gì cả, và cũng chẳng có gì để mất ^_^.
    Còn điều đặc biệt :tuy mới Rank 1 ko mặc đồ gì cả, ko up gì cả,giống như mới tạo nv.Nhưng tui mới đập chết Trương Liêu,ko tốn giọt máu nào ,chỉ cần 5 phút trong game là Trương Liêu lên dĩa ^_^.Đoạt luôn màn S .Về thằng Lưu Bị nó cho quá trời đồ.Nó cho Ngọc và vài món đồ vớ vẩn để tăng máu,att và def.
    Chắc tui chưa vô nước nào cố định,sau này mấy ông vô nước nào cố định thì cho tui theo với.Còn bây giờ,mỗi nước đập 1 con pro để kiếm đồ,bán shop cũng dư sống rùi, đang cần tiền tự nhiên tìm được cách đánh boss của nhân vật quạt Khổng Minh ^_^