[Hướng Dẫn] Đăng nhập VINDICTUS và cách xử lý một số lỗi thường gặp

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi Mũi Tên Bạc, 13/6/11.

1. syteborn114

syteborn114 Youtube Master Race

- Mình đã thử tất cả các cách trên nhưng đa số đều thất bại ...
    Hiện mình đang dùng vpn trong window thấy khá ổn nếu solo dungeon, pt thì lag vô đối. Vậy cho mình hỏi cách pt với các bạn nước ngoài mà ko lag ko ?
    Mình solo mãi cái dungeon lv 17 khó quá mãi ko qua được ... đang rất cần giúp đỡ :(

2. tungson5005

tungson5005 Youtube Master Race

cho hòi nấu mình chi dùng proxycap cho filefox không thì sao . có thể không . em dang thắc mác

3. macphuc89

macphuc89 Mario & Luigi

4. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

- Trước khi trả lời, các bạn cần biết dịch vụ cung cấp VPN Proxy tôi viết ở trên đều miễn phí, vì vậy chất lượng ở mức tạm chấp nhận. Xem thêm mục "Nhận xét chất lượng Proxy server" ở giữa bài viết.

- Tôi đã sửa lại mục I - Proxy cap, dễ theo dõi hơn. Quả thực mục này nhiều chỗ chưa giải thích rõ . Các bạn ĐỌC KỸ, LÀM CHÍNH XÁC theo hình, nhớ chọn dịch vụ cung cấp proxy :)

- Cập nhật link down Vindictus page 1 ( ---> Nên dùng bản setup từ NX để đảm bảo ổn định)

##########

And ....

Xem lại mục I - Proxy cap, thử http://www.freesocksproxy.org/ (PHẢI đăng nhập từ website) (Trước ghi nhầm freesocksproxy.com @.@, cũng vì đã lâu ko dùng service)

Hoặc chọn 1 trong 2 service :

http://www.freeusvpn.com/free-pptp-vpn/
    http://www.bestfreevpn.com/free-vpn/

Config theo cách III or IV

##########

FF (ver 3.6) trong máy tôi bị crash khi thử.
    Các browser khác: Opera ko thể start game ...=.= Google Chrome chạy được (Nghe đồn bên topic kutex)

Mà IE vốn là trình duyệt có sẵn trong win, của MS nên tính tương thích, ổn định rất cao. Sao ko dùng ?.?
    Xem thêm ở đây

p/s : các thanh niên ghi tiếng việt có dấu đi, đọc ko dấu mà lù mù =.=

Chỉnh sửa cuối: 17/8/11
  5. mr_skeleton1111

mr_skeleton1111 Youtube Master Race

chủ xị cho mình hỏi chút chẳng hiểu máy mình, hay do mạng mình làm sao nhưng cái trang chủ vindictus.nexon.net minh vào đều ko đc. Dùng cả IE hay Chrome đều ko thể vào đc web, nhưng nếu từ hòm mail của mình theo đường dẫn của nexon gửi cho thì lại vào đc... Cái này chủ xị giải thích hộ cái: nếu vào bằng IE nó báo là: Internet Explorer cannot display the webpage; còn vào bằng chrome nó báo: Oops! Google Chrome could not connect to forum.nexon.net Nhìn thấy quảng cáo hay qua mà chẳng đc chơi... Gr ừ gr ừ

6. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Ặc, từ lúc nào mà ta thành tư vấn viên về mạng thế :(

Bạn nói rõ hơn đc ko ?
    Chỉ web Vin bị block hay các trang khác nữa. Nếu là riêng web Vin , có thể lúc đó đang bảo trì hoặc do mạng.
    Gõ thử lệnh : Start > Run > "ping vindictus.nexon.net -t"

##########

- Cập nhật : sáng qua bỏ hết daily quest, tập tành làm video hướng dẫn anh em cách config Proxycap . Nói trước Tut này dành cho dân ko rành IT, vì còn nhiều thứ chưa được tốt. Các pro đừng quăng tạ em 0.o

Link : (xem tại đây hoặc ở page 1)

Hướng dẫn : Cách cấu hình Proxycap (Vindictus-NA)

Chỉnh sửa cuối: 17/8/11
  7. 21002826

21002826 Youtube Master Race

8. quaden133

quaden133 Donkey Kong

^ đang bị down hoặc lỗi gì đó rồi, bạn xài freeusvpn nhé (mục III) thấy gần tương đương pt chung ko tệ lắm

9. devilmaycryvt007

devilmaycryvt007 Mr & Ms Pac-Man

bạn nào xài proxy hero có thể cho mình biết đi vớí pt có lag ko vây. đag ko bit mua proxy vip của hero hay lagless

10. theluckyone

theluckyone T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn quyết định là mua rùi thì còn gì phải suy nghĩ nhìu nữa, bỏ tiền là phải hơn free rùi !

11. kingstormiu

kingstormiu Donkey Kong

Bạn có thể xài http://freecavpn.com/ cũng ngon

---------- Post added at 13:51 ---------- Previous post was at 13:48 ----------

Mà mình thấy xài cái vpn của canada nó ổn định hơn của us

12. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Tôi từng sử dụng lagless, proxy VIP hero chưa dùng nhưng 1 người quen của tôi đã mua nên có thể so sánh :

- Lagless nhiều server (US, UK, Malay...) có thể chơi nhiều game block IP VN, tốc độ kết nối nhanh hơn proxy hero, ổn định.
    - Proxy VIP hero rẻ hơn lagless, chỉ có 1 server (US), cài đặt đơn giản, dễ login, đôi khi rất lag.

Điểm chung : đều đi được party KO LAG, có thể lập host nếu đường truyền ngon

Nếu tiền ko phải vấn đề, tốt nhất là mua 1 tài khoản Premium-VPN, đảm bảo 99% login game thành công. Lagless rẻ hơn đó nhưng HShield mà block proxycap thì...0.o

#####

Free VPN, free sock server lag nhiều ... ít 1 phần do lượng người dùng quá lớn. (freesocksproxy sập đã đc dự báo trước :)) )

Chỉnh sửa cuối: 22/8/11
  13. devilmaycryvt007

minh da thu dang nhap vao vin bang lagless+proxycap va khong bi hs block. ko bit tuog lai the nao. nhung minh co cai muon hoi la neu vo bang lagless+proxycap sau khi login vao game thi tat proxycap di co sao ko, neu ko dung lagless thi sau khi login tat proxycap di thi ko bi sao nhung ko bit dung voi lagless thi the nao. ai cho y kien voi. sory minh on bang dt ko danh tv dc.

14. kingstormiu

kingstormiu Donkey Kong

hình như lagless cho xài thử mấy ngày hả

15. 1l.4e

1l.4e T.E.T.Я.I.S

Lagless cho sài thử mãi mãi, mà cứ mỗi 30' thì nó reconnect 1 lần =))

16. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Đã ngắm trước thì duyệt luôn đi ông, lăn tăn làm gì. Có thể tắt Proxycap nhưng ko được tắt PuTTY.

17. devilmaycryvt007

đã mua acc lagless 1 tháng về test thử, nhưng dạo nay server sao thế nhỉ, chơi tầm 11h trở đi sao lag thek

18. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Dùng lagless chơi bên WEST hay sử dụng LA2, LA6, LA8. Còn như lag chắc do server NX hoặc lượng người truy cập Internet buổi trưa đông hơn bình thường.

19. hung_bec

hung_bec Donkey Kong

bữa nay sài freeusvpn.com khá tốt.pt có lag nhưng vẫn chiến đc!!!

20. mr_skeleton1111

mr_skeleton1111 Youtube Master Race

Chủ xị giỏi IT chỉ minh phương pháp giải quyết với. Mình vẫn bị tình trạng là web ko vào được ( thỉnh thoảng tắt/bật modem thì lại vô được). Những lúc không vào được thì ping đến vindictus.nexon.net nó đều báo "request time uot", mình cũng đã gọi điện hỏi thằng bạn thì nó vẫn đang chơi, những trang web khác thì vẫn vào bình thường.