Hướng dẫn đầy đủ cài Hero V

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi khachphieudu, 31/5/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chickenri

chickenri Youtube Master Race

Xin chào các bác yêu thích HOMM 5
    Hồi xưa tui thấy tiệm đĩa ra HOMM5, mặc kệ tiệm đĩa nói máy tui không đủ cấu hình, cũng ráng lôi về 4 đĩa CD. Ngồi cài cả buổi...nó chạy vô được bảng điều khiển (làm kiểu gì cũng không có tiếng), tui down tất cả đồ họa xuống mức thấp nhất. hăm hở vô campainge, máy chạy tới đó thoát ra win luôn. thử chạy 10 lần như vậy cũng không chơi được. Cuối cùng đành ngậm ngùi ngồi nhìn mấy cái đĩa mà tiếc ngẩn ngơ. Bữa nay đang hỏi vụ Rome TW thấy mấy bác bàn luận về HOMM5 mừng quá vô đây tiếp kiến. Mấy bác cho tui hỏi khắc phục lỗi này làm sao? máy tui cấu hình P4 2.4, 640M ram, vga 64M Gefoce 4 MX400. À, tui thử down crack nhưng dơn nửa chừng bị die. Tui đọc thấy thư viện download mà không biết nó nằm đâu, mấy bác chỉ giúp nha! cám ơn rất rất nhiều!::) Tui chơi được game này thì đội ơn mấy bác lắm lắm!

2. Morrowind_Lord

Morrowind_Lord Mr & Ms Pac-Man

tôi nghĩ tại cái card đồ họa đó. Thử kiếm cái FX về thử có lẽ được liền.

3. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

đọc kĩ mấy trang trước đi bác, máy tui kém hơn máy bác mà còn chạy được mà. cài xong update lên 1.1 rồi 1.2 sau đó cóp crack 1.2 vào là được

4. TOMMY_VICE

TOMMY_VICE Mr & Ms Pac-Man

ùa link 1.1 1.2 ở đây tốt lắm tui vừa cài mấy phút vào trong đã lên 1.2 rồi :wink:
    mấy hôm lên mạng tìm mà ko biết crack ở đâu

5. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Trong topic down load đã có đủ cả ko có thể tìm trong gamecopyworld.com

6. .machinator.

.machinator. Youtube Master Race

Máy tui P4 1.4 ram 512 DDR
    VGA radeon 7000
    Vô đơợc tới phần load màn, load vừa xong nó văng ra win, hiện thông bào lỗi gì đó, trùi, ức chế quá.
    Help, tui đang là version 1.0
    Nâng lên 1.1 nó bảo "heros 5 is not installed"

Mình vào Regedit , nó không hiện lên cái gì cả, chỉ có dãy số 1.00.000
    Ko biết là US, EU hay EU Col
    :(

Cám ơn các bác, mình chơi được rồi, chép cái carck path 1.1 trong thư viện vào và chơi được, ko patch gì hết :D
    Hơi khó tin 1 chút nhưng cám ơn các bác

7. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

Khong hieu sao hom nay len mang lai khong danh dc dau,mong cac bac thong cam.
    Toi da doc rat ki huong dancua moi nguoi o nhung bai viet truoc vada tien hanh rat bai ban.Dau tien toi cai ban goc tu disk ,ban Eu 1.0 ->copy crack .Chay game cu den loading thi bi bat ra,plz contact micro....
    Toi ben up len 1.1,up binh thuong,crack binh thuong,vao game lai den cho cu thi bi bat ra.
    Up tiep len 1.2,crack 1.2,tinh trang van khong co j thay doi.
    Co ai giai thich dc ly do vi sao khong.May toi cau hinh thi theo toi la hoan toan du de chay H5 nay vi toi choi FEAR hay Titan quest rat thoai mai'voi thiet lap kha'.

8. Supreme Archangel

bác kiếm bản EU Colector đi bản này 100% là chạy , bản eu tôi chưa thử nhưng mà bản eu co này thì ai cũng chạy rồi

9. HuangDi

HuangDi Mr & Ms Pac-Man

liệu cái VGA asus 9500GE có chạy game này ngon ko vậy các pác

10. Divinity

Bác bảo kiếm bản EU Co là kiếm ỏ đâu đây,nhà tôi không có mạng.Ra shop thì chỉ có bản Eu thường thôi.Muốn chơi thử H5 quá rồi mà không được,ức chế thế chứ.

11. Supreme Archangel

bác ở đâu mà ko có. ở hn ra chỗ hoangpt mà làm 1 chiếc dvd, tỉnh khác thì bảo bác í gửi vào cho (bác chịu phí vận chuyển)

12. Divinity

Tôi ở HN ,vẫn ra chỗ anh Hòang lấy đĩa mà.Sao tôi mua về là bản Eu thường.Ah tiện thể hỏi bác là bác có chơi SpellForce 2 ko?Tôi cài game này và cũng bị lỗi crash không thể vào gảme đc.Không biết có điểm chung nào về lỗi giữa 2 game này không.

13. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Cho mình hỏi , sau khi cài xong , vào game thì nó báo là ko có file zlib1.dll , mình đã cài direct hết rồi nhưng ko khắc phục được . GIúp mình với .
    P/S : bộ heroes 5 gồm 3 đĩa hay 4 đĩa vậy các bác . Sao có người bảo 4 đĩa nhưng bộ mình mua có 3 đĩa thôi à . Khác nhau ở điểm nào ko vậy ?

Cho mình hỏi thêm : nếu đã cài bản patch 1.2 thì có phải cài patch 1.1 ko vậy ?

14. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

í trời tôi định chơi trò này mà đọc thấy bị đá ra khi đang chơi y chang thằng titan làm tôi hết dám vát trò này về luôn...sao bây giờ mình không có mấy file cài đặt bình thường giống ngày xưa nhỉ rồi có cái cra**k là xong bây giờ toàn là phải chạy file dvd ảo để cài đặt không vậy?????Cho mình biết với!
    Muốn mua đĩa gốc thì không biết mua ở đâu....muốn chơi củn không được!!!chán quá không có trò gì chơi cả....

15. badboy91

badboy91 C O N T R A

mọi người cho em hỏi cấu hình máy của E thế này có chơi được HOMM5 không
    P4 1.5Ghz
    RAM SD 256MB
    VGA GeForce4 MX4000 nhưng cắm vào AGP 4X thay vì 8X
    Ổ cứng 20GB

16. Ein_swordman2

Ein_swordman2 Youtube Master Race

Dam!Mua về cài 2 máy
    pIV 2,26ghz,ram 1gb,radeon9600 pro 128mb
    PIV 3.0ghz,ram 1 gb,geforce 600GT256mb
    Cứ vào màn là bị đá ra rồi hiện don't send.
    What the hell

17. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Cả hai người tải bản patch 1.1 vào xem. Hầu như tất cả các lỗi tương thích đều được sửa chữa trong bản patch này.

Chúc chơi vui.

18. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Bản Heroes V bán ở mấy tiệm đĩa VN là bản EU nên download patch cũng phải dành cho bản EU, đừng down bản US sẽ ko cài được, với lại patch 1.1 trước rồi mới patch lên được 1.2. Ai chơi với computer chán thì kiếm 1 cái cd-key lên mạng chơi với người đảm bảo thú vị hơn (nếu có người quen ở Nga thì nhờ họ mua giùm, ở Nga bán có... 10$ ah, chỉ cần cái cd-key để chơi online thôi).

Cấu hình game này chỉ cần bộ nhớ ram 512MB trở lên thôi, mà 512MB load game cũng lâu lắm, tốt nhất là 1GB trở lên...

19. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

bác ơi. Máy em PIV 1.5, Ram 256, VGA Gefore MX . Nói chính xác là giống cấu hình máy của Babboy91 (Post xong thì mới thấy bài của của babboy). Vậy có chơi được không. Mong chỉ giúp. Thanks trứơc

20. HuangDi

HuangDi Mr & Ms Pac-Man

hic, ram256 mà card hình onboard128 thì còn chơi cái gì nữa hả pa?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.