Hướng dẫn đầy đủ Need For Speed (Undeground) ! Hỏi đáp gì vô đây luôn

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi Keilyna, 5/7/04.

1. hpruby5137

hpruby5137 Mr & Ms Pac-Man

Còn tui khi qua những đoạn cua gấp thường đâm vào các rào chắn(có vạch đỏ ấy)
    xe cứ tự liệng theo mấy cái rào ấy. Tuy sẽ làm giảm tốc độ một chút nhưng lại
    đi rât thẳng.

2. hai1988

hai1988 Youtube Master Race

trùi pác làm vậy làm sao mà thắng, nhất là lên trên mạng gặp mấy thằng dùng wheel đua nữa thì đua sao lại đây

3. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

sai toét,thử đi zới tốc độ khoảng 250kmh> roài fy luôn vào cái rào đấy xem,sẽ có 2 trường hợp xảy ra là :1:bay lên giời :)) 2:xe bị xoay ngược lại 1 vòng 180độ vì tốc độ khi đâm wá lớn

***manual gear +statibility kontrol = off của NFSU là đã nhất,ko có rì đã bằng,vì khi để statibility control = on,sẽ ít khi bị xoay xe nếu cua gấp ở tốc độ cao,nhưng lại ko nhạy = để off ,còn manual gear lợi đến mức....gần như tui chả bao giờ fải dùng handbrake :)) đỉnh chưa ^^ :P

4. vdtducthuan

vdtducthuan Mario & Luigi

đồng ý với Mike_shinoda, nếu lao vào cái barê đó, chỉ làm chậm cái xe lại. trong cả box này, ngoài vdt và mike ra hình như không ai nhận ra cái vụ off statibility hết . chức năng này,sau khi off. bạn sẽ điều khiển dễ dàng hơn rất nhiều. nhất là con skyline đó

5. aoanhthienduong

aoanhthienduong Youtube Master Race

Có lẽ vậy.Hôm wa tui thử nghe lời mấy bác thì thấy kết wả liền,cho con nhỏ đó hửi khói đã luôn.Mới dzô màn tui đâm vô đít xe của nó quay vòng vòng,thế là xong,các khúc cua tui đá số khi chơi Manual và dùng handbrake thấy nhẹ nhàng dễ sợ,wa mấy khúc cua mà chẳng cần thắng,lúc ôm hết cua thì tui lên số nó giựt lên mạnh lắm,máy chỉ biết hửi khói thôi,đã thiệt.Nhưng mà đua xong thì nó lock fần Customize luôn,ko đổi xe hay làm gì được nữa.Tui dzô đua Quick Race để lấy tem thì ko được là sao vậy các bác.Có bác nào chỉ giùm luôn,tự nhiên đua mới lấy thêm được hai ba cái tem Unique và Modern cái nó đứng cái Points luôn,ko lên nữa.Tui muốn đua lấy thêm tem mà ko được,chán wá!!!

6. Mike_shinoda

catch up mode là chế độ khi mình vượt wa máy 1 đoạn hơi xa 1 tý,tốc độ của nó se ĐỘT NGỘT tằng lên đê vượt mình,nên turn off cái này đi,vì có lần tui bị 1 thằng fy hơn 350kmh tông thẳng vào đít roài bay lên zời đấy ^^

7. hai1988

He He pác nào muốn lấy điểm để có đồ tui hiến kế cho
    pác dùng games hack hay addmoney rùi chỉnh điểm hay tiền lên
    cách này hơi ăn gian nhưng tốt để kiếm đồ xịn

8. hai1988

Có pác nào chỉ tui cách dùng manual được ko? tui đã thử rùi nhưng vẫn ko được

9. Mike_shinoda

kể cũng khó nói,giá có cái video ở đay thì tốt,nhưng đại khái là pác lên số như đua drag ý,còn nhừng chỗ rẽ ko gấp lắm,thì trước khi rẽ,giảm xuống số 3-4 + handbrake nhẹ 1 cái ^^,sau khi rẽ xong,lên thẳng số tiếp theo (4 hoặc 5) ,còn 1 số chỗ hình chữ L như inner city thì fải dùng số 2 + kỹ thuật hơn 1 tý ^^

10. cloud1412

cloud1412 Mr & Ms Pac-Man

có ai làm ơn chỉ tui cách đổi màu của mấy cái tem dán (vinyl) cho nó đẹp ý mà

11. aoanhthienduong

aoanhthienduong Youtube Master Race

Đồng ý với Nike Shinoda.Nếu dừng manual gear thì khi gặp cua sẽ dễ dàng hơn.Chỉ cần đá số là xe sẽ quẹo tốt mà ko cần fải dùng handbrake,nếu ở những chỗ cua 90 độ đó.Với lại dùng manual gear rất có lợi là khi cua xong thì tốc độ đạt cao nên có thể lên số nhanh,xe sẽ búng lên rất mạnh mà hầu như máy ko thể nào bắt kịp.Nhưng mà chơi manual thì hơi khó cho những người quen đua auto,bởi vì rất thường hay lên số bậy.Lúc mới đầu chơi tui cũng bị vậy,cứ tới cua thì lại lên số,thế là tông thẳng vào bare.Cho nên hãy luyện tập từ từ đi đã!!!

12. hai1988

cái vụ đổi màu vinyl thì chỉ có bản ở playstation 2 làm được thui

13. Mike_shinoda

hix,PC đổi ngon lành,chọn cái layer chứ vinyl mình cần đổi màu roài DÙNG CHUỘT click vào cái chữ Vinyl color ở ngay dưới,có thía mà cũng ko biêt hix hix hix

14. cloud1412

cloud1412 Mr & Ms Pac-Man

nhưng mà mình làm thử rồi không được mới hỏi mấy đại ca chỉ dùm

15. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

sao mà mấy mem trả lời ở trên hơi kém cỏi đó , đổi màu vinly mà không biết àh ,

nếu bạn chơi trên PC thì trước hết bạn nên đua xe đến khi nào bạn được báo là đã unlock số màu trang trí xe , khi đó bạn cần một ít tiền để unlock (chỉ màu mới phải cần tiền) sau đó vào phần vinly , bạn sẽ thấy bảng màu ,bạn hãy nhấn vào mủi tên chỉa qua bên phải sẽ có một bảng màu khác hiện ra , nhấn một lần nữa là tới bảng màu dành cho việc đổi màu vinly hay tem xe . còn chơi trên PS II thì bạn cũng làm tương tự vậy.
    good luck !

16. maikhongtrove

maikhongtrove Mr & Ms Pac-Man

THeo mình kinh nghiệm đễ ôm cua thì mình dùng thắng tay, khi ôm nhửng cua gấp, khi thắng sẽ lết bánh mình vừa có được điểm phong cách (style), mình , khi các bạn chạy sát cạnh đối thủ thì các bạn sẽ có điểm style, mình từng chạy lạng xen kẽ theo kiểu dắt banh qua ba đối thủ đểm style cũa mình nhân lên tới 3, lúc đó mình hồi hộp wa tròii tường đâu bay như chim rồi.
    Mình rất mê môn đua xe này, khi mình chạy mình củng hồi hộp y chang nhu lúc chạy xe thiệt o ngòai nhất là nhửng khi sắp đụng, phải công nhân NFS mang cho ta cảm giác y nhu mình thật sự đua o ngòai, hồi hộp muốn chít, không biết có ai trong đây có cảm giác như mình không nhĩ.
    ah một điều thật thiếu sót khi không nói ra đây các bạn có dùng công cụ vô lăng không mình thữ dùng cái vô lăng có luôn bàn đạp ga và phanh luôn,gắn vào cổng máy in để chơi đả thiệt bà con ơi, chắc các bạn còn nhớ trong game có chức năng rung, nếu bạn nào xài thiết bị này nhớ bật chế độ rung lên nha, mỗi khi đụng tay lái của bạn rung lên cảm giác như bạn đang lái xe ở ngòai, cái thếit bị chuyên trị cho nhửng dòng đua xe như NFS.

17. Mike_shinoda

rất tiếc là NFS,đặc biệt là NFSU là 1 trong những game ......# với đời thực nhất trong thể loại đua xe :)) mô fỏng chả giống gì cả,còn nếu muốn có cảm giác như thực thì tốt nhất nên thử qua juiced hoặc colin mc 2004

18. maikhongtrove

maikhongtrove Mr & Ms Pac-Man

hic hic, mình muốn dùng cheat nhưng mình nhập không được mặc dù đả đọc bài giới thiệu của Kielyna, mỗi lần nhập cheat có nhập được nhiều cheat không? khi nhập cheat xong để kết thúc có nhấn en ter không?mỗi khi mình nhập cheat thì không thấy gì hết không thấy kết qủa đâu hết, có phải khi mình nhập cheat thì nó không có hiện lên hộp box cheat không tàn hình hicc?? mình làm theo lời chỉ dẩn của kielyna là vào main menu sau đó vào statictis, rồi nhấn del nhập cheat , hic hic không thấy gì hết, có ai giúp mình không?

19. hai1988

trong phần drift muốn được nhiều slyte point chỉ việc chạy sao cho nhanh và cua thật khéo thì sẽ bỏ xa các đối thủ còn lại,đó là kinh nghiệm của tui khi chơi online

20. ni_kenanh

ni_kenanh Youtube Master Race

cho mình hỏi hình như trong undeground 0 chỉnh mã đc hả?chỉnh riết mà 0 đc
    ai chỉ giùm mình trade in là gì

(hình như đổi xe phải 0)sao mình có 5 cái xe à,ít wá,mấy cái decal của nó sdao đẹp mà mình xấu thế