[Hướng dẫn] Download và cài đặt Aion NA 3.0 (cài mới 100%) (Link direct high speed)

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Joo, 17/4/12.

1. r3n_uneducated

r3n_uneducated Mario & Luigi

ng chơi kém chứ ko phải nph chuối
    bạn vào đc game lại chả thấy nhung nhúc ng ế =))

nếu thấy mình online ở đây thì các bạn có thể pm thẳng vào yh để hướng dẫn.GLHF

Chỉnh sửa cuối: 19/4/12
  2. vinhtq36

vinhtq36 Youtube Master Race

Bác còn online không, pm yh giúp em với tyti4ever.
    Down xong, làm như bác hướng dẫn, nó down lại file 14gb, còn file 12gb của bác nó đổi thành đuôi .tmp :6cool_surrender:

---------- Post added at 00:13 ---------- Previous post was at 00:04 ----------

nóng máu ghê, giờ nó down lại từ đầu.

3. neodnvn

neodnvn Youtube Master Race

yahoo mình: neodnvn
    Mong được giúp đỡ và trao đổi với bạn

---------- Post added at 00:54 ---------- Previous post was at 00:49 ----------

mình chơi rất nhiều game nước ngoài, việc cài đặt máy hoặc làm mạng mình chả thua ai, nhưng game này với cơ chế cài đặt quá kém, khiến không chỉ mình gặp lỗi mà rất nhiều người gặp.
    Có người siêng 1 tí thì post bài hỏi, có người thử nhiều cách k được thì k thèm chơi lun.
    Bạn thử hỏi xem có bao nhiêu người cài game này suông sẻ ??? và bao nhiêu người gặp sự cố??? riêng diễn đàn này mình k biết đc 100 người chơi Aion hay k? nhưng chắc chắn con số 100 người k cài đc game là có đó.

4. Joo

Joo Donkey Kong

Cuối cùng mình đã tìm ra lỗi tại sao nhiều bạn ko làm được, khi mình viết guide này đang là phiên bản 3.0.0.1 nhưng ngay sau đó NC đã update lên 3.0.0.2. Khi download game mới 100% về thì NClauncher sẽ dùng patch 0.0.0.0to3.0.0.0 và patch 3.0.0.0to3.0.0.2 chứ ko dùng patch 3.0.0.1to3.0.0.2 nữa (trong update thì vẫn dùng), gây ra lỗi khi cài đặt nếu có patch 3.0.0.1to3.0.0.2 trong thư mục cài. Vậy là các bạn nào đã download về rồi thì xóa patch 3.0.0.1to3.0.0.2 đi và download patch 3.0.0.0to3.0.0.2 thay vào đó.
    Link patch 3.0.0.0to3.0.02.2: http://aion.patcher.ncsoft.com/Aion/Main/Patches/Aion_Main_3.0.0.0To3.0.0.2.ncpatch

Có 1 điều khá buồn là ko tìm được Link cho Patch Aion_NA_ENU_0.0.0.0to3.0.0.0.ncpatch nên đành phải để cho NClauncher tự download về, 1,4GB cũng khá là nặng và lâu nhưng mình cũng đã cố gắng hết sức rồi, mong các bạn thông cảm :3cool_nosebleed:

Chỉnh sửa cuối: 20/4/12
  5. vinhtq36

vinhtq36 Youtube Master Race

Đang ngồi bên Phong Sơn 122/22 Đặng Văn Ngữ, TB. Down speed ~3m. Có dây lan chép vào laptop speed ~8m.
    Anh em nào HCM muốn chép thì qua đây nè. :5cool_still_dreamin

6. g4c0n

g4c0n Youtube Master Race

chu theard oi cho minh hoi ti, minh mo cai NClaunchersetup ma lan nao no cung bao la co virut xong thi dung hinh lun, du minh down NClaunchersetup o trong nao di chang nua cung bi truong hop tuong tu, vay nen co cach nao khac de cai dc client sv NA ko. Mong ban chi giup minh:cuteonion20:

7. sieunhan169

sieunhan169 Donkey Kong

vô dc game sao tới bảng chọn nv ko có âm thanh j hết vậy,màn hình đăng nhập cũng ko có luôn,cái này là do aion hay do lỗi game.

8. Joo

Joo Donkey Kong

Bạn dùng phần mềm diệt virus nào vâỵ? Mình dùng kas có thấy nó báo gì đâu? Bạn thử tắt phần mềm diệt virus đi rồi cài đặt xem, download từ trag chủ ko lo virus đâu.

9. g4c0n

minh dung Bkav2006 ban a, ma minh cung down cai launcher o trang chu ve thu rui cung van bi tinh trang tuong tu :((

10. nhan09105085

nhan09105085 Youtube Master Race

cho mình hỏi mình down cái Nclauncher trực tiếp từ trang của NcSoft luôn mà sao lúc cài đặt nó cứ hiện lên cái lỗi corupt file gì ấy ở dưới góc bên phải thanh taskbar là sao?? ai bik chỉ mình với.huhu thèm choi Aion quá mà cài mãi vẫn ko xong

11. r3n_uneducated

thật ra thì riêng legion tôi online thường xuyên là 70+

và trên 4rum này thì 5-6 legion theo ước tính cũng tầm online như legion mình thì khoảng 60x6 bạn ạ
    và còn hơn thế nữa đó là mới tính ng việt thôi :-<
    NCS họ cugnx chẳng support từng khách hàng 1 đâu, cái họ support là cung cấp dịch vụ và các cách giải quyết cơ bản nhất, có hiệu quả cao nhất thôi, đâu đâu chả vậy hả bạn :-<
    bọn tôi đây cugnx chỉ là member và đang cố gắng đưa ra những cách fix tốt nhất vào từng vấn đề của client, mặc dù chẳng thể = NCS, nếu có vấn đề j thì cứ pm yh, bọn tôi sẵn sàng giúp đỡ

12. Jayden

Jayden Youtube Master Race

Sao mình lam như bạn Loo hướng dẫn mà sao vẫn không đc vậy. Mình làm y như vậy rồi mà nó bắt down lại 13g nữa là sao???

13. neodnvn

neodnvn Youtube Master Race

Thế thì đừng nói gamer gà, mà nên xem lại NPH, các game vn bây giờ cũng chả còn cái topic kiểu hướng dẫn cài thế này(đương nhiên game vn dung lượng ít hơn) mỗi việc down file lỗi và thiếu về mà cứ down đi down lại, NCSLauncher hoạt động kiểu gì thế nhỉ?

Thời đại này là lúc nào mà chuyện cài game cũng khiến gamer đau đầu?

14. Jayden

Khi mình install thi file Aion_main_0.0.0.0To3.0.0.0.ncpatch chuyển thành file BIT8D.tmp la sao???

15. CHUONG05

CHUONG05 Mr & Ms Pac-Man

thật ra game nay rắc rối cái là file cài đặt quá lớn sever lại nằm ở nước ngoài nên download rất lâu,mình vừa cài xong dược game,luc trước down về bị lỗi idm nên không xài được đành phải down lần 2 và đã được.mà có cái này các bạn cẩn thận là không phải chọn đường dẫn tới folder đã download mà mình chọn đường dẫn để cài game thôi(nếu có file trong folder thì file đó sẽ bị xóa),sau đó install,trong lúc no download thì các bác tát cái launcher đi xong copy 2 file down được vào folder mà mình chỉnh lúc đầu rồi bật cái icon aion ở destop xong phần còn lại để máy tự làm

16. r3n_uneducated

vậy bạn nên chọn cách từ bỏ hơn là tự làm đau đầu mình, game để giải trí chứ ko phải để tăng stress, còn tôi thấy hiên h bạn stress khá nặng về việc cài đặt thế này, liệu vào đc game bạn chơi đc bao lâu và sẽ còn gặp lại đc vấn đề j rồi lại chửi NPH. thử hỏi bạn chơi bn game vn rồi và bạn so sánh chất lượng game và NPH thì tầm vài chục năm nữa các NPH của vn có thể sẽ đuổi đc chất lượng như NCS bây h.
    muốn đc support tận răng thì bạn nên chơi những game trả phí và ở đúng khu vực phát hành của NPH đó thì sẽ biết.

17. CHUONG05

CHUONG05 Mr & Ms Pac-Man

cài xong rồi mà chơi lag không chịu được,cảm giác ức ức,xài mạng viettel ping len 500,có lúc 800

18. Jayden

Bạn nào làm đc rôi có thể hướng dẫn cho mình đc không

19. enieguk

enieguk Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy cái dể mà....download 2 cai cua chủ topic hoặc down cai 13gb thôi để nó vào thư mục muốn cài cho tiện nhớ đổi đuôi thành .ncpatch...rồi copy 1 bản khác (để nó ở chổ khác) trừ khi có lỗi gì xãy ra bị xóa thì khỏi down lại. Sau đó bật NClaucher Install AION dẫn tới cái folder lúc đầu mình down vào và làm folder game luon đó...rồi để cho nó chạy... cho nó tự làm hết...sau khi cài xong cai 13gb và bản patch thì nó sẽ típ tục down 1 bản gì đó nữa cỡ 1gb mấy = NCLaucher luôn...cứ để nó down roi tu cài....sau đó là xong...vào game
    Lúc đầu không hiểu sao mình vao game rất lag...lag đến nổi tạo nhân vật mà không hiện lên gì luôn....nhưng thoát ra vô lại 2 lần rồi rétart máy 1 lần nữa...vào game rất mượt không hề lag :D....
    Chơi từ 8h sáng nay tới cỡ 3h mới lv 13 =))...game hay kinh

20. g4c0n

khi chay NClauncher minh gap loi nay: "An error(-5006:0x80070002) has occurred while running the setup" ai bit cach fix ko chi minh voi :3cool_adore: