HƯỚng DẪn Harry Potter And The Order Of Phoenix

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi minh_thang_pham, 14/7/07.

1. ketbeophi

ketbeophi Youtube Master Race

Bạn bấm tab để bật bản đồ lên, sau đó bấm phím wa phải, có tên neville thôi, rồi sau đó có bàn chân chỉ bạn đi !

2. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

cai phan secret thi phai tu tu , anh em cứ chơi di , đến cuối tháng 9 là tôi sẽ cho ra hết bí mật

3. minh_thang_pham

Hôm nay post tiếp
    Trận chiên cuối cùng tại bộ pháp thuật
    Bạn sẽ được xem cutscence , rồi sau đó chuẩn bị cho 2 cuộc chiến lớn .
    1 . Serious VS Malfoy và Bellatrik
    Đây là 1 cuộc đấu vô cùng khó khăn , tôi ko thể thắng được trong trận đấu này . Tham khao qua ở nước ngoài thì cũng có người đã thắng được nhưng mất hơn 10 phút . Bạn có thua cũng ko sao
    2 . Albus VS Dark Lord
    hờ hờ , đây là 1 trận đấu ít ra là hấp dẫn nhất mà trong HP 5 trao cho bạn . Bạn sẽ đưoccj điều khiển ngài Albus để chiến đấu . Tuy nhiên là cách vẩy đũa phép phải thật thành thạo , ko thì ai cũng như ai thôi
    Bạn hãy cast thật nhiều phép tấn công khi Vol dang dung năng lực thu hoi phép . Xong khi hắn đánh lại thì dùng bùa phản đòn , xong

Và về cơ bản , bạn đã hoàn thanh game , còn những bí mật thì , hãy từ từ cùng nhau thảo luận ...

PS : những câu hỏi khúc mắ trong quá trình chơi mong các bạn ko post vô đây nữa mà lập 1 topic để hỏi dáp . cám ơn

4. godfantasy

godfantasy Youtube Master Race

anh ơi em mới chơi game này thui, em đang chơi phần tìm các thành viên DA. Em tìm gần hết rùi, hình như là chỉ còn thiếu Luna, và vẫn còn 3 cái dấu task hiện ra trong bản đồ: trong gryfindor common room, room of requirement, transfiguration courtyard (chỗ này em lục lọi hết rồi mà có thấy gì đâu), em bí rồi ko bít đi sao nữa, mà cũg ko bít làm sao gặp được Luna, giúp em với, thanks nhìu nhìu!!!

5. panzertankhung

panzertankhung Mega Man

trời ui,em chưa đánh nhau với Vol,em mới làm xong nv tạo đàm lầy cho 2 ng`,với cả bịt mồm loa thui,sau đó,ko thấy task nào,làm sao đây

6. choidaidai

choidaidai Youtube Master Race

chao cau toi choi duoc 92 phan tram roi ma chua biet di the nao toi can tim password cua 2 buc tranh: mot ong mac ao hong o tang 3 hay 4 gi do, va mot ba bi bam mang nhen o gan mot cai thap cau co the chi toi khong. San tien cau chi toi tim diem discover o Paved countyard va Stone circle

7. doraemon1993

doraemon1993 Mr & Ms Pac-Man

Tui đã complete đc nhiu` task trong game rui`, nhưng đang bị kẹt ở hogwart's champion gobstone, defeat thang` nay` khó wa' => chỉ còn 1 cup này nữa thui
    nếu muốn win ở trận Death Easter, chỉ cần tập trung đánh vào bellatrix, nhớ là phải Pretago (bùa phản nguyền) liên tục vì bellatrix cũng thế, đánh expelliarmus thì càng mau thắng, còn Patruficus Totalus thì phải chắc là harry vẫn còn đánh, nếu ko thì chẳng ai cứu mình đâu

8. kid_rocker86

kid_rocker86 Youtube Master Race

Làm ơn chỉ cho tôi vị trí 5 đồ thất lạc của Luna. Thanks

9. minh_thang_pham

quay lại trang 1 ma xem , đề nghị lần sau xem kĩ
    @ choidaidai : lần sau viết có dấu hộ nhé , xem ko hiểu
    @god fantasy : xem lại thứ tự các task đã làm nhé , trong hướng dẫn đã có đủ rrooir mà

10. kid_rocker86

Hehe. Tại mới vô lần đầu còn bỡ ngỡ. Cảm ơn nhiều nhé. Nếu có thể bác post luôn cách tìm đường tắt cho anh em học hỏi.

11. choidaidai

Hú u!có ai biết cách hoàn thành trò chơi đầy đủ mà có thể post hết ko?(đề nghị bạn minh_thang_pham dẫn dịch và trả lời tớ nhanh nhá)

12. ruoia1010

ruoia1010 Youtube Master Race

GUEST/KHÁCH VÀ LÍNH MỚI KHÔNG DÙNG ĐƯỢC CÁC LINK TRONG NÀY. ĐĂNG KÍ NICK NAME TRONG GAMEVN, HOẶC SPAM ĐÂU ĐÓ CHO ĐỦ 50 BÀI TRƯỚC KHI QUAY LẠI ĐÂY ^_^. THX!Tha em :( em spam cho đủ 50 bài viết thui :(

13. choidaidai

minh_thang_pham, cậu chơi hết được 100% chưa, nếu rồi thì chỉ tớ cách tìm password 2 bức tranh: một ông mặc áo hồng ở tầng 3 hay 4 gì đó(chỗ mấy cầu thang di chuyển) và một bà bị màng nhện bám(phải xài incendio đốt cháy màng nhện) ở gần một cái tháp cao(tớ không nhớ rõ lắm, chỉ nhớ có một cầu thang thôi).Với lại cậu chỉ tớ cách tìm điểm dicover ở Stone circle nhá. Cảm ơn nhiều(trả lời tớ nhanh nhá)

14. kid_rocker86

To : choidaidai
    Bạn chơi xong 92% rồi phải ko? Có thể chỉ cho tôi cách mở các lối đi tắt bạn đã biết ko? Ở Great Hall các diểm discover ra sao? Tôi chơi mãi mới dc 86%

15. choidaidai

Ở Great hall, muốn full điểm dicover, dễ lắm đầu tiên bạn phải cast Wingardium Leviosa lên mấy cái bàn để hiện đồ ăn lên(làm thử đi, tớ ko nhớ có điểm ở đấy ko) đi tới gặp lò lửa thì cậu cast Accio lên cái dây, đi tiếp thẳng lên là có cái bục(cái chỗ hiệu trưởng phát biểu) bạn cast Accio để trần nhà thay đổi, Depulso để lấy tờ báo(đưa cho bức tranh ở Libery), ngay gần đó có một tay cờ vua, đánh bại, lên chỗ bàn ăn giáo viên, ở bên phải có mấy cái đồng hồ cát, cast Depulso lên cái màu đỏ(đó là bình điểm mỗi nhà, bình đỏ là nhà Griffindor).À còn lúc thực hiện nhiệm vụ tìm DA, Hermione kêu vô Great hall gặp một cô bé đọc trên bàn rất nhiều sách, cậu hãy tới nói chuyện, xong.

16. choidaidai

kid_rocker, tớ chơi 98% rồi mà bí lù cậu có biết cách full điểm dicover ở Stone cỉcle ko? Còn vụ pass thì để sau nhá giờ post ko kịp. Để chủ nhật tớ nói cho(xong cậu chỉ tớ pass 2 bức tranh nha, để chủ nhật luôn)

17. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Hà hà,mình cũng chơi game này rồi,nhưng mới chỉ làm được có 89% thôi, bạn nào biết cách làm nhiệm vụ của bức tranh ở thư viện không?

18. choidaidai

To No1995-1990:
    Cậu đọc lai phần chỉ dẫn của tớ ngay trên đó

19. huykhoa1989

huykhoa1989 Youtube Master Race

mẹ, cuối cùng ko thằng nào chỉ cái nv con Luna tìm mấy cái hộp ah?

20. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Cái nhiệm vụ của con Luna dễ như ăn kẹo, bạn chỉ cần động não một tí là xong ngay ấy mà.