Hướng dẫn hoàn chỉnh Prince of Persia : Warrior Within

Thảo luận trong 'Hướng dẫn hoàn chỉnh' bắt đầu bởi aluco, 6/12/04.

1. Clark Ken

Clark Ken Mario & Luigi

Trên Xbox lấy được hết các đoạn phim nhưng mờ tại sao tui chơi PC cóc lấy được đủ, vẫn thiếu mấy đoạn nữa, aluco có bít không thì chỉ giùm

2. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tôi chơi cả 2 kết thúc luôn và giữ các save này trong máy Xbox thì thấy đủ các đoạn phim. Và khi đi lại để tìm thêm các vũ khí bí mật thì chỉ cần mình tìm được món nào là trong phần vũ khí có món đó thôi ( lúc đầu tôi đi chưa lấy đủ các vũ khí bí mật mặc dù vẫn phá băng được thì nó chỉ hiện có 4 món thôi nhưng khi đi lại để tìm thêm món thứ 5 thì chỉ cần lấy được , ko cần đi tiếp là nó xuất hiện trong kho vũ khí liền ). Do đó bạn cứ đi lại những đoạn còn nghi ngờ và tìm các rươg bí mật xem, có thể bạn còn lấy thiếu 1 vài cái nên ko mở đủ các đoạn phim .

3. thankiem90

thankiem90 Mr & Ms Pac-Man

Bạn fải thực hiện ending 1 và ending 2 trên cùng 1 profile cơ

4. thankiem90

Bạn phải trèo tường vượt qua cái bẫy đó cơ, bạn đứng cách cái bẫy 1 đoạn rùi chạy ngang trên tường rùi vượt wa lưỡi dao đang chạy thế là ổn :D

5. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Mod dời vô box hướng dẫn đi, hay wá mà ko up lên box hướng dẫn hoàn chỉnh cho anh em xem

6. quick

quick Mr & Ms Pac-Man

hay nhẩy,các bác thì dễ dàng chạy wa,còn tui thì chạy mãi cũng chả wa,ngay cả dùng slow time cũng ko wa được,tui cũng chạy tường nhiều rùi mà(thì mới chơi được đến đây chứ) nhưng cứ va vào dao đánh cộp một cái rồi toé máu văng ra,trước khi các bác nói tui cũng thử rùi mà,đứng nguyên ở chỗ đấy lâu wá rùi.giờ chán chả chơi đuợc nữa,hu hu..

7. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Bạn chờ cho thanh gỗ đi lên trên cho khoảng cách rộng nhất ( để dễ vượt qua mà), bắt đầu xuất phát hơi các xa cái bẫy dao 1 tí là qua được thôi, dùng slow time cho chắc ăn :D

8. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Tôi mới chơi trò này hôm qua !
    Thấy hay nhưng khó lòi mắt ra :;) Đi mãi vẫn chưa qua nổi em sát thủ trần truồng có sẹo ở bẹn X( X( ! Màn đầu tiên ấy
    Do đó lên đây hỏi thăm anh em vài câu như sau :

1. Có nên mua POP1 chơi trưóc không ? Nhỡ chơi cái PoP2 xong máu quá chơi lại cái 1 sợ nhàm hay chán không? :o

2. Anh em chơi bằng gì ? Nếu chơi = Game Joypad Tàu như tôi thì chỉ tôi tham khảo cách đặt phím của anh em cái ! ;;)

3. Có cách nào bỏ qua đoạn giới thiệ khi mới vào chơi không ! Cứ coi đi coi lại cảnh thằng này chạy như ma đuổi rồi lại cảnh con tàu - rồi sát thủ õng ẹo đi lên mệt quá ! :whew:

3. Tôi có cảm giác hình ảnh và âm thanh không khớp nhau lắm, do nhà sản xuất game hay do file crack? :-s

Vài câu hỏi nhỏ, mong anh em giải đáp gấp để về luyện !

:hug: Thanks :hug:

9. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Cách tiêu diệt em sát thủ áo đen à bạn cứ chạy xung quanh cô nàng mà chờ thời, khi cô nàng đi đủ 1 bài quyền ( cô ta thích biểu diển lắm :)) ) thì bạn chạy đến và cho cô ta 1 vài nhát, sau đó chạy ra liền ( chỉ nên chém chùng 3 nhát thôi, đừng ham đánh nhiều ) và tiếp tục xem cô ta biểu diển. Ngay khi cô ta đi xong 1 bài quyền thì bạn lại chạy vào ...chém tiếp, cứ như thế là hạ được cô ta thôi.
    POP 1 thì đánh nhau còn khó ăn hơn POP 2 nữa và có nhiều câu đố hóc búa hơn, chưa kể bạn còn phải vừa chiến đấu vừa bảo vệ cô công chúa Farah nữa.
    Hình như khi bạn đánh thua cô nàng áo đen thì chỉ đi lại khúc trên tàu thôi chứ đâu có phải coi lại đoạn phim đầu tiên. Bạn phải đánh thắng cô ta và lên được hòn đảo mới có chỗ save.

10. Stealth

Stealth Administrator Administrator

11. doomzy venga

doomzy venga Youtube Master Race

Các anh giúp với, em mua DVD bình thường ở ngoài hàng về, vấn đề là có crack rồi, chơi được nhưng dù cài full thì khi chơi vẫn bắt phải đút đĩa vào ổ, liệu có thể kiếm được crack nào zin hơn ko nhỉ?

12. thankiem90

Trong game POP 2 có những món vũ khí bí mật giành cho những người chơi khám phá, những món vũ khí này tuy ko ảnh hưởng gì đến kết quả của trò chơi nhưng việc tìm ra và sử dụng chúng cũg là 1 điều rất thú vị vì những món vũ khí này đôi khi rất …buồn cười. Trong game có tất cả là 5 món và sau đây là tên gọi cũng như vị trí để tìm ra chúng :
    1/ Glove : đây là món vũ khí mà bạn có thể tìm được đầu tiên, nó có hình dáng như 1 cái…bao tay khổng lồ màu trắng, dùng nó để đập tụi lính . Bạn có thể tìm thấy nó khi vào khu hầm mộ sau khi bị Dahaka rượt, ở lần đua tốc độ thứ 2 với Dahaka bạn hãy rẽ trái và phá vỡ giá để vũ khí để lấy nó.
    2/ Teddy Bear : đây là món vũ khí rất vui có hình dạng như 1 con gấu nhồi bông, điểm đặc biệt của nó là khi bạn dùng nó để đánh vào địch thủ thì bạn sẽ được tăng máu !!! Rất có lợi trong các cuộc chiến khi ko tìm thấy quầy bán nước giải khát.
    Bạn có thể tìm được nó ở phòng tên khổng lồ có lò sưởi ở thời hiện tại, bạn đi vào chỗ có cái rương và sau đó nhảy xuống chỗ có nước, tìm 1 chỗ tường nứt trên tường dùng thanh Scorpion Sword phá ra sẽ tìm thấy.
    3/ Pink Flamengo : đây là món vũ khí có thể nói là khó tìm nhất ở trong game, nó có hình dáng như 1 con…chim hồng hạc màu đỏ. Vũ khí này có sức mạnh ghê gớm có lẽ do cái mỏ của …con chim, chỉ cần 1 cú mổ là mấy tên quái vật tan xác hoặc …nằm ngay đơ.
    Bạn có thể tìm thấy nó ở khu vườn mà bạn bị tên Dahhaka rượt chạy có cờ đó. Nếu ở thời quá khứ thì bạn có thấy 1 cái xà ngang treo lơ lửng còn thời hiện tại thì ko còn xà ngang nữa nhưng lại có 1 bức tường bị nứt bạn cứ phá tường sẽ tìm thấy nó.
    4/ Hockey Stick : Món vũ khí này có hình dáng như 1 cây gậy màu đỏ. Bạn tìm được nó ở Centrall Hall thời quá khứ ở chỗ đi vào lấy Life Point phía bên dưới, có 1 chỗ tường nứt bạn phá tường ra sẽ tìm được.
    5/ Light Sword : Thanh gươm ánh sáng này là vũ khí mạnh nhất trong game, nếu kết hợp cùng thanh Water Sword thì hoàng tử của chúng ta là vô địch vì ko tên quái vật nào chịu nổi 3 nhát chém của nó cả.
    Bạn có thể tìm thấy nó ở trong hang động gần cái công tắc màu đỏ dưới cái hố, tại đây có 1 bức tường nứt dùng kiếm phá ra sẽ lấy được

Em xin đóng góp thêm 1 vũ khí nữa, là 1 cái búa nhưng đánh hoài ko gãy, mọi người có thể kiếm được ở Sacred Cave ( Present ) , sau khi biến thành quỷ cát,đi thằng rồi rẽ trái 1 đoạn, đập vỡ giá vũ khí ở đó sẽ thấy cái búa :cool: :cool:

13. datinh

datinh Youtube Master Race

Cái khúc soay cái đồ gì đó để thay đổi địa hình thì làm sao qua được đây? Xoay cái đó theo chiều nào? Bạn nào qua được xin giúp tớ.

14. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Thật ra mà nói - cái trò này hay ở chỗ tìm đườngg ! Nếu mà chỉ thì hơi mất hay 1 tý nhưng công nhận ! Cái trò của nợ này tìm đường khó lòi cả mắt ra thật.
    Sau khi đang chơi - so sánh với bài viết của ALUCO, tôi nhận ra rằng : Đến đoạn quay tay này để chọn đường đi ! Có 2 cách : 1 là đi theo cách ALUCO - nghĩ là sẽ vào cửa bên tay trái gần mình nhất ! 2 là đi cửa bên tay trái xa mình nhất ( Tôi đi cách này )
    Khi mình đã đi tháp này ở thời quá khứ thì tháp còn lại mình phải đi thời hiện tại và ngược lại !
    Đến đoạn tay quay bạn - có 4 hướng để chọn :
    1. Giữ nguyên
    2. Làm trồi lên đoạn vực để sang bên uống nước.
    3. Làm trồi lên 1 ít núi non để nhảy nhót ,bên tay tráii chỗ uống nước( tay trái là mình nhìn từ bên này sang ấy - còn nếu đã nhảy sang bên uống nưóc nhìn ngược lại tay quay thì nó ở bên phải ) .
    Rồi- ra bờ vực, chạy trên tường - miẹ nó - quả đầu tôi tìm thấy vì đi mãi không được chạy liều ra coi sao lại được- chết load lại tìm dường được mà hì hì ! Đến đó tự banbj đi tiếp nhé !
    3. Làm trồi lên để đi theo cách ALUCO dạy - tôi chưa có cơ hội thử !
    Thanks ALUCO ! Ranh roi post huong dan anh em tiep nhe ! Toi co the di duoc qua bai-nhung nhung trick như tìm đồ vật hay lifepoint thì thua - thiếu nó game mất hay và khó hơn nhiề ! DO vậy - 1 lần nữa - Thanks ALUCO ! Thanks ALUCO ! Thanks ALUCO !
    :'> :'> :'>

Còn bạn DATINH - cố tìm đường nhé - nhiều đoạn - do tôi di khác cách ALUOC dạy nên phải tự tìm lấy ! Không thấy đường - cứ chạy loạn lên - đâu bám được thì bám-đâu leo được thi leo-chết..................load lại !

Chúc vui vẻ và qua bài !

15. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Cứ coi như thế này nhé, đứng ở chỗ cái xoay đấy, nếu coi cái đoạn cầu thang mà có cái vòi nước hồi máu là Bắc thì xoay cái cần đấy nó sẽ đổi như thế này (ý tôi ở đây là xoay sao cho cái cần xoay về hướng này):

Nam: sẽ mở đường quay lại chỗ Sacrificial Altar (chỗ đánh nhau với cô áo đen)
    Đông: sẽ mở đường đến Garden Tower
    Tây: xoay về hướng này sẽ mở đường đến Mechanical/Gear Tower (tháp đồng hồ)
    Bắc: xoay về đấy sẽ đổi địa hình để có thể dễ dàng đến Hourglass chamber (cái phòng có cái đồng hồ cát đấy).

Sau khi nhận được thanh gươm kiêm chìa khoá từ Kaileena (cóc nhớ nó tên là gì, phá đảo trò này lâu rồi mà :D) và kích họat được cái cần xoay. Bạn có 2 sự lựa chọn, đến tháp đồng hồ hoặc đến tháp vườn treo. Cái nào trước cái nào sau ko quan trọng vì sẽ phải khởi động cả 2 tháp. Đường vào 2 tháp thì xem cách xoay bên trên, khi xoay nó sẽ nổi lên mấy mô đất để dẫn mình đến cánh cửa của tháp.

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ở trên các bạn đã chỉ về cách xoay cần gạt và đi đến 2 tòa tháp cả rồi, tôi chỉ có 1 ý kiến nhỏ là bạn nên đi đến khu vườn Babylon trước vì ở đây có 2 chỗ lấy Life Point rất có lợi khi bạn đi đến tòa tháp đồng hồ và chiến đấu với tên khổng lồ ( máu nhiều hơn thì khi chiến đấu chắc chắn sẽ cảm thấy ...yên tâm hơn :)) ).
    To anhngayngo : xin cảm ơn bạn đã cảm ơn tôi. Tôi sẽ cố gắng viết tiếp hướng dẫn POP 1 cho hoàn chỉnh để cho đủ bộ về cuộc phiêu lưu của chàng hoàng tử Ba Tư.

17. thankiem90

Sau khi cắm xà kiếm vào cái lỗ, 1 cái khúc xoay hiện ra, bạn giải khát với 4 con quái vật, rùi quay ra xoay cái khúc đó sẽ ra 4 nơi khác nhau

1. Giữ nguyên : Quay ra chỗ đánh sát thủ áo đen
    2. Hướng Bắc : Để dễ dàng ra chỗ đồng hồ cát và có lối đi ra chỗ Life Point ở gần ĐỊA NGỤC :lol: =))
    3. Hướng Đông : Ra tháp vườn
    4. Hướng Tây : Ra tháp đồng hồ

Thế nào, được chưa :D :D #>:) #>:)

Mà sao chán wá, tui đánh phá băng 2 lần rùi, cố lấy hết vũ khí rùi, mà sao phá đảo xong, kiểm lại tự nhiên thấy vẫn còn 1 dấu ??? ở mục sword, còn lại thì lấy hết được rùi chán đéo chịu nổi X( X( X(

To all : Ai kiếm được tất cả các vũ khí phụ như Teddy Bear hay Glove thì sẽ được 15 ảnh trong Extra Features -> Artwork Gallery -> Illustration đó :D

18. datinh

datinh Youtube Master Race

Mà làm sao leo lên đây? Tớ leo mấy lần cũng không được hết. Như hồi trước tớ cũng không leo qua được cái phòng ở giữa (là chỗ đi đánh em áo đen) , tớ chỉ có cách lấy cái save thôi. Mà bạn leo qua 3 hướng Giửa Nguyên, Đông, Tây bằng cách nào vậy? Chỉ tớ được không?

19. luonghung

luonghung Youtube Master Race

...hic...cho tui hỏi chút nha...khi đã trở về Central Hall( lúc chàng ta thành người lại) có cách nào để quay trở lại hầm mộ lúc bị tên Dakana rượt không???

20. FF-FF-FF

FF-FF-FF Mr & Ms Pac-Man

Hic mình cũng bị như datinh đó, xoay cái cần gạt xong thì nó nổi lên mấy mô đất nhưng cái nào cái đó cao quá xá làm sao mà leo lên cho được chứ. PoP2 này đánh quái vật không đã bằng PoP1 cách điều khiển cũng khó hơn nửa, mới chơi nên chưa quen lắm.