Hướng dẫn hoàn chỉnh Prince of Persia : Warrior Within

Thảo luận trong 'Hướng dẫn hoàn chỉnh' bắt đầu bởi aluco, 6/12/04.

1. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Đáng tiếc là ko bạn à, vì khi đó bạn chỉ đi đến cái đồng hồ cát và bước vào trận chiến cuối cùng ( lúc bạn biến thành quỷ và quay về Centrall Hall gặp lại tên Dahaka và vứt bỏ cái mặt nạ để thành người phải ko ? )

2. Steavenkas

Steavenkas Youtube Master Race

Chỗ này qua mần sao vậy bác? Quay như thế nào vậy??? Mong bác chỉ giúp

3. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Hình như chỉ cần lấy được kiếm nước rồi hoàn thành cả 2 kết thúc là có đủ Illustration thôi. Tôi ko unlock hết artwork, cũng chưa lấy hết vũ khí (vũ khí đặc biệt vẫn thiếu cái glove). Chỉ làm hết 2 cái ending mà cũng có đủ Illustration........

4. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Xin cho hỏi tý chút !

Làm sao có thể làm hết 2 cái Ending trên cùng 1 Profile thế ?

Tôi còn đang lọ mọ chơi thôi, mới đang đi đến đoạn THƯ VIỆN thôi-đông quá-oánh chưa lại bọn Ninja nữ và mấy thằng chó đấy ! Tối về luyện tiếp ! Chơi đã thiệt !
    Xong phải mua thêm POP 1 về chơi nữa cho đã ! Hy vọng ALUCO làm xong Hướng dẫn trước khi mình mua về ! Tất nhiên chơi phải tự tìm đường mới hay ! Dưng mà các cái bình máu hay vũ khí bí mật - có người chỉ cho tìm vẫn..................... khoái hơn !
    Mình đi dốt quá-không nghe ALUCO - lại đi cái tháp Đồng hồ trước - thiếu hẳn máu khi đánh với thằng to đùng ! Nhưng ơn chúa cũng qua rồi ! Giờ mình có 7 bình máu rồi !

5. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tại khu vườn có bức tượng cầm bình ( chắc chắn là bạn đang ở quá khứ , đúng ko ? ) bạn leo lên thang và chạy sang bên trái quay về chỗ mà bạn đi đến tòa tháp để xoay cần gạt ( nhớ rồi chứ ? ) . Tại đây bạn hãy đi đến chổ tên ma chim đang múa may gì đó và vào chỗ biến đổi thời gian trở về hiện tại. Khi bạn đi ra khỏi phòng thì tên Dahaka sẽ túm lấy bạn và quăng vào cánh cửa, đến đây thì bạn cứ đi tiếp nha.

6. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Cảm ơn ALUC O !

Mình đã đến đoạn cuối cuộc tình rồi ! :D :D
    Đang oánh nhau với DAHAKA rồi-nhưng ........... cóc oánh nổi nó !
    Mịe nó chứ ! X( X( sau khi nó văng xuống vực, dùng Raverage of time cóc mất máu tý nào cả : Có phải dùng cái đó là : Đang hold block - nhấn và giữ phím Slow time phải không ? Tôi thấy có 1 quầng sáng vàng chụm vào chỗ tôi và nó đang đu miệng vực - sau đó : ........... chả thấy nó mất máu gì cả ! :(( :(( :(( - đành dùng slow time thì cóc thể giết nổi nó ! chó má !

ÔNg chỉ lại giúp tôi cái nhé ! Thanks !

7. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Trời ơi chơi game thui mà làm gì mà chửi bới khiếp thế ???
    Dùng Ravages of Time là bạn giữ nút R và bấm thật nhanh nút L ( tui chơi trên Xbox mà ) khi đó màn hình sẽ biến thành màu đỏ và hoàng tử đâm chém như ...điên :)) . Chỉ có đâm chém như vậy mới giết được Dahaka thôi chứ mấy cái kia chỉ đủ gãi ngứa cho hắn.

8. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Chậc chậc ! Ra là vậy !
    Tôi lại ỷ vào tý tiếng Anh còi cọc của mình mà tinh tướng : Cứ nghĩ là giữ nút R và bấm và giữ nút L - càng giữ lâu nó càng mất máu - hoa ra bấm rồi nhả ra à ! HIC ! ::( ::(
    Rất cảm ơn ALUCO ! :x
    Coi như Dahaka đã chết về tay anhngayngo kể từ lúc này :cool: :cool:
    À - bài về POP 1 sắp xong chưa ALUCO ?
    Chơi hết cái 2 rùi chắc quay sang nhá cái 1 quá-tôi khoái ba cái trò phiêu lưu giải đố - tìm đường oánh lộn này ghê cơ !

9. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Viết được 50% trò chơi rồi, bây giờ bạn bắt đầu chơi POP 1 là vừa ( nếu giải xong POP 2 ) nhưng bạn nên đi cái kết thúc 1 để đụng độ với Empress cho hoàn chỉnh cả 2 kết thúc . Nói trước là đụng Empres khó khăn hơn Dahaka nhiều đó.

10. sieupoke

sieupoke Youtube Master Race

hix hix em chả biết cách dùng mấy cái Breath of Fate,Wind of Fate, Ravages of time, Cyclone of fate
    bác aluco chỉ giúp với
    ờ mà cái chiêu mà dùng Sand tụ lại quanh người (khoảng 3 lần) rồi nổ ra cái ầm là chiêu gì vậy bác? Có mấy lần dùng được mà chả biết làm sao :D

11. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Các chiêu Breath of Fate,Wind of Fate, Cyclone of fate thì sử dụng như sau ( anh chơi trên Xbox ) : giữ nút R và bấm nút L . Lần đầu tiên khi bạn có tuyệt chiêu nào thì nó sẽ thực hiện tuyệt chiêu đó và khi có tuyệt chiêu mới xịn hơn thì nó thực hiện tuyệt chiêu sau cùng mà bạn lấy ( nân cấp mà ).
    Còn Ravages of time thì giữ nút R và bấm thật nhanh nút L ( như khi sử dụng Slow Time vậy ) màn hình sẽ biến thành màu đỏ và hoàng tử đâm chém như ...điên :D

12. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

HEhehehehee
    Ổn ròi !
    Đã qua cả 2 kết thúc.
    Tôi oánh thử con Empress trước, thấy không khoái lắm nên bỏ sang oánh con Dahaka, thắng rồi mới quay lại oánh Empress để có cả 2 Ending. Thấy 2 cái khó như nhau nhưng đúng là Empress oánh khó hơn tý thật do có Cơn lốc TY và Bão tố TY. Phù - cuối cùng cũng có cả 2 Ending.
    Nhưng mà chắc chắn phải có phần POP 3 vì sau cả 2 Ending, hoàng tử vẫn chưa thay đổi đc số phận chàng. End 1 thì khỏi bàn ; chán òm !
    Còn End 2 : Vẫn còn 1 hoàng tử khác nào đó nói : Mày nghĩ mày sẽ có kết thúc êm dẹp ư - đừng mơ ! Những gì của mày đáng lẽ hiển nhiên ra phải là của tao và của tao, sẽ mãi như thế ! Không ai thay đổi đc số phận !
    Hóa ra chàn hoàng tử của ta nai lưng ra làm cho vui à ! Thôi- ôm ấp được Kalena là sướng rồi ! Nhìn phê thật !
    Dưng mà cái trò này chỉ chơi đc 1 lần nhỉ-chả ai khoái đi lại làm gì cả ! Thôi, về mua cái POP 1 chơi thôi ! Mà ai có cho mượn đĩa chơi đỡ cái đi !

13. Steavenkas

Steavenkas Youtube Master Race

Ravages of time cái này chơi trên PC thì phải làm sao vậy bác???

14. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Thế cu chơi đã biết nút đỡ ( BLOCK ) và nút Quay lại time đã dùng ( RECALL ) chưa ?
    Nếu chưa thì ................. khỏi chỉ tiếp vì anh cũng chả biết nó là phím nào do anh chơi = tay PS2.
    Còn nếu biết, swcj việc đơn giản hơn nhiều : Khi muốn dùng tuyệt chiêu Ravage of time này- chú nhấn và giữ BLOCK, nhấn RECALL - sau đó nhả cả hai ra - màn hình chuyển thành màu đỏ máu ! Lúc này, khi chú nhấn nút đâm chém - Hoàn tử sẽ đâm chém như 1 thằng điên ! hâhhhahâh, coi khoái lắm ! Ví dụ bình thwờng chú mất 2 giây để hoàng tử chém dọc, 2 giây nữa để chém ngang, sau đó chờ 1 giây rồi vung kiếm nhảy chém thì giờ đây, cả đâm chém vdọc ngang lẫn vung kiếm chỉ còn trong 3 giây - kiểu tua nhanh ấy mà !
    Vậy nhé !
    Chúc Hoàng tử của chú đâm chém như 1 thằng điên !

15. tuankiet_1988

tuankiet_1988 Mr & Ms Pac-Man

Sao Game Hành động ,à Vẫn Cần Hướng Dẫn Nữa Hả

16. con gà

con gà Mr & Ms Pac-Man

PP phần 1 nếu chơi trên PC thì phải có card màn hình tương thích, ko phải máy nào cũng chơi dc đâu, nếu là card màn hình onboard thì chắc chắn là ko chơi dc. Nhưng PP2 thì lại chơi ngon....

17. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Bác cứ nói đi đâu đâu. Ravages of Time là độc chiêu của thằng Prince chứ có phải cả trò đâu.
    Đòn này trên PC dùng bằng cách giữ chuột phải rồi bấm "R" (có 2 chiêu cùng dùng tổ hợp phím này một cái bấm R thả ra ngay một cái giữ R cho đến lúc nó làm đánh bùm một phát :D)
    .......................................................................................................................

18. flashgame

flashgame Youtube Master Race

Cho tôi hỏi cái,tôi muốn chơi đươc cả 2 kết thúc nhưng tôi cố tình chỉ lấy có 8 cái life rồi cứ đi tiếp,thế đén gần đoạn cuối thì có thể lấy được cái life cuối ko

19. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Ngoại trừ cái Life Point ở chỗ thư viện bạn cần phải lấy lúc đầu vì khi đi lại trong hình dạng của tên quỷ thì bị Dahaka rượt nên bạn ko có cơ hội để lấy nó thì các Life Point khác đều nằm trên đường bạn quay lại cả nên bạn có thể chừa lại để có 2 kết thúc ( tốt nhất là chừa cái Life Point ở chỗ phá song sắt )

20. ambos

ambos Youtube Master Race

Nào hít 1 hơi dài và bắt đầu chuẩn bị cho 1 đoạn đường vận động liên tục mà mọi sự chậm chạp đều phải trả giá. Chạy trên tường để đến cái thang tụt nhanh xuống và nhảy bật ra sau bám vào xà đơn, nhảy tiếp sang cái xà đơn kế bên và tiếp đất ( ko được dừng lại đâu, phải nhảy liên tục ), chạy trên tường vào 1 căn phòng và tiếp tục chạy trên tường để đến cái thang, tụt nhanh xuống và chạy trên tường để vào căn phòng bên dưới, chém vỡ cái thùng và…chạy tiếp, bám vào tường và chuyền nhanh sang phải để tránh cái thùng, leo lên và chạy tiếp đến khi đụng 1 bức tướng. Tới đây hãy sử dụng Slow time và chạy trên tường bên trái chụp vào sợi dây và nhảy ngay ( ko được lấy đà đâu), nhảy chụp vào cái thang phía trước tụt xuống và nhảy sang cái thang đằng sau. Tụt xuống và chuồn lẹ vào bức màn nước , tới đây thì tên Dahaka ko đuổi theo nữa ( nghe đồn là hắn bị nghiện nên…sợ nước lắm ).
    Mình chơi đến đoạn này nhưng bám vào tường bên trái đu sợi dây nhưng tìm mãi chẵng thấy cái thang phía trước đâu như bạn đã nói. Nếu mình nhảy thì không bám được và chết liền mình đã tìm rất lâu mà không thấy. Mong bạn chỉ dẫn tận tình cho mình chổ này nhé? Cám ơn bạn