Hướng dẫn , hỏi đáp dành cho Newbie ver 3

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi vit12345, 16/10/11.

1. nst810

nst810 T.E.T.Я.I.S

mình nghĩ cái spall tốt hơn cho IS4 do con này giáp dày nên dễ bị bọn đàn em chơi đạn HE, giảm được ít nào hay ít nấy, với lại nó cũng là trọng điểm ăn pháo, theo mình thì nên làm 1 bộ rammer, toolbox, vent/spall

2. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

bắn tới Is4 với trình trung bình thì crew cũng đã đc 2 skill rồi, nếu mà xài hàng 100% từ đầu+trình cao thì 3 skill, ko cần cái tool box cho lắm, lắp cái 5% crew tốt hơn. Thấy combo: rammer, vent, spall là tốt nhất cho Is4 rồi

3. red_diamond

red_diamond T.E.T.Я.I.S

KV lắp cái gì nhỉ? chắc lắp vent, còn gì nữa nhỉ?
    hiện tại mới lắp bino telescope + toolbox, mai mua vent nữa

---------- Post added at 22:18 ---------- Previous post was at 22:16 ----------

ps: Kv bắn 107 nhé, bắn 152 chắc là lắp rammer, 107 lắp cái gì????

4. nst810

nst810 T.E.T.Я.I.S

cái toolbox cần lắm chứ bác, IS4 lòi ra đứt xích sửa 0 nhanh nó cho lên bảng sớm
    cái vent mình thấy với IS4 độ lệch súng trong khoảng 0,35 là nhỏ lắm rồi, lên cao nữa cũng chả khác biệt lắm, còn chạy thì nó vốn lết lết rồi
    KV107 khỏi lắp j hết, vào bắn chết bỏ, lắp rammer còn spam đc nhiều tí

Chỉnh sửa cuối: 7/12/11
  5. vit12345

vit12345 Chrono Trigger/Cross

Dựa trên kinh nghiệm 420 trận chỉ có mỗi rammer thì việc gắn vẻrt stab nó thay đổi hẳn cả cái is-4 của em luôn.

Ko phải cứ vert là dùng để flank. Đối với mấy khẩu súng aim lâu vert rất hiệu quả. Thời gian aim cải thiện thì việc bác thò ra khỏi cover, thọt 1 cái rồi lùi lại nó sẽ nhanh hơn->đỡ phải ăn đạn. Hồi trước khi có cái đó nhiều lần đấu súng em toàn thua vì thò mặt quá lâu, mất quá nhiều thời gian aim->bị địch/arty nã chết.

Mà nói chung là tùy style thôi. Mọi người thấy cái gì hiệu quả cứ gắn. Em thấy vent nó chả cải thiện được is-4 nhiều băng vert.

6. nst810

nst810 T.E.T.Я.I.S

thế hiệu quả của cái vert stab so với cái gun laying drive sao bác

7. vit12345

vit12345 Chrono Trigger/Cross

em gắn cả 2 nên em ko rõ=))

nhưng nếu phân tích ra thì cái vert thì khi di chuyển hay chỉ quay turret cái tâm nó đã nhỏ hơn so với ko có rồi->lúc dừng lại ngắm bắn tâm ngắm sẽ nhỏ hơn so với ko dùng. trong khi GLD thì phải dừng mới hiệu quả là vòng aim nó co nhanh hơn 1 chút(10%).

hiệu quả thì theo ý kiến chủ quan của em thì vert cho hiệu quả tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối: 7/12/11
  8. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

GLD thì giúp co tâm aim nhanh hơn, verti thì giúp cho cái vòng aim nó đỡ bể hơn khi di chuyển và khi xoay turret.

Is4 với speed ko cao thì thường ko mấy ai cần tới verti mà sẽ cần tới GLD hơn do aim time tới 3s. Lắp cái vent thì sẽ giúp crew cải thiện cả 2 vấn đề này. Mình bắn Is4 thì ko cần dùng tới verti vì khi thò thụt, mình chỉ cần cái vòng aim đó trùm lên xe và tâm của server đã nằm ở vị trí aim là bắn rồi, và có cái che thân như vậy thì turret của bác đã quay sẵn vào chỗ cần bắn rồi thì cái verti đó cũng phí đi, khi dog khoảng cách 2 tank rất gần nhau nên 2 item này cũng ko phát huy đc tác dụng = có 1 cái vent trên người.

Tóm lại, có 1 cách cho bác: lắp verti+ram+GLD hoặc ram+spall+vent lên Is4 để test, thấy cái nào phù hợp thì giữ lại, ko phù hợp thì tháo ra để đó lắp vào cho Is7 sau này hoặc con tank #

9. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

GLD phù hợp hơn với mấy anh tank hay đứng camp, mấy anh thay thụt thò thì vert là lựa chọn tối ưu

10. rocha

rocha Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi, cái Equiment mua để sử sụng cho xe, nó sử dụng vĩnh viễn hay là khi mình sử dụng thì nó mất như mấy cái service vậy.

11. Kingofocean

Kingofocean Legend of Zelda

Sử dụng vĩnh viễn nhưng tùy món có thể gỡ free hoặc dùng gold đễ gỡ. Camoflage Net, Binocular, Toolbox có thể gỡ free dùng cho bất cứ xe nào cũng đc. Các equipment còn lại dính cứng lên xe, muốn gỡ fải dùng 10 gold hoặc destroy. Equipment cho LT, MT, HT, Arty khác nhau.

12. MrBobby

MrBobby Dragon Quest

Vĩnh viễn...................................
    Nhớ coi có khóa hay ko khóa để còn tính toán về lâu dài.

13. StormAndFire

StormAndFire C O N T R A

sử dụng vĩnh viễn. nhưng có 2 loại, 1 loại gỡ được (free) và chuyển sang xe khác... 1 loại cũng gỡ được (nhưng tốn 10gold) và chuyển sang xe khác. nếu không muốn tốn 10gold thì chịu khó chờ lúc bán xe thì bán cả equipment luôn để gỡ vốn, còn không nếu gỡ ra thì mất equipment.

và nếu bán cả xe lẫn Equipment thì giá sẽ tính còn 50% rồi cộng vào 50%giá xe. (tất cả mọi thứ khi bán giá chỉ =50% lúc mua)

14. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

equip cho các xe theo tier khác nhau cũng có thể khác nhau

15. rocha

rocha Youtube Master Race

Thank mod và các bạn đã giúp đỡ!

16. ShilenKnight

ShilenKnight Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

bổ sung thêm là tier khác nhau và dòng xe khác nhau sẽ có thể khác nhau. vì thế trước khi mua gay gỡ từ xe này sang xe khác thì phải nhìn kĩ tên equip trên 2 xe có giống nhau ko để làm. Mình suýt mất 10 gold oan vì cái tội ko đọc kĩ đó. May mà đến phút cuối thì nhận ra.

PS: Anh em cho hỏi luôn là equip gỡ từ xe này chuyển sang xe khác thì khi gỡ xuống lần nữa thì vẫn phải mất tiếp 10 vàng à?

17. khahuy11

khahuy11 Dragon Quest

arty thì có nên gắng cái +10% aiming speed không mọi người.
    Còn Ht thì em gắn 2 cái - 10% loading, spall liner, vậy cái cuối nên gắn cái nào?

18. MrBobby

MrBobby Dragon Quest

Arty gắn -10% reload time, +10% aiming speed, Camouflage.

HT thì ko có kinh nghiệm ...

19. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

Ko biết chọn thì gắn vent +5% crew skill

20. nst810

nst810 T.E.T.Я.I.S

theo mình thấy thì HT nên gắn cái +10% loading speed với vertical stabalizer, cái còn lại có thể gắn vent +5% skill crew hay spall để giảm damage khi trúng đạn HE