Hướng dẫn hỏi đáp dành cho newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Rocketeer, 25/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Thích trâu bò lăn xả tốt thì Paladin.
    Còn vừa lăn xả vừa damage cao thì Sword Master hoặc Mercenary.
    Mà bạn có ép + đồ lên chưa, chứ ép nguyên set lên tối thiểu +6 thì đi dun rất là nhanh, đâu có khổ cực gì đâu :-?

2. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Game này PvE và PvP là 2 kiểu build khác nhau , được cái này thì thọt cái kia , có lẽ các class hybrid có thể làm được điều này như SM , Paladin v.v.. Thực ra cứ chỉ cần enchant cái set bạn đang mặc lên +8 thì solo sẽ ngon hơn .

3. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

Build PvE là sao và PvP là sao?
    chỉ giúp mình SM build 2 kiểu này thế nào với!

4. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Mình không chơi SM nên ko giúp bạn được , bạn có thể lên google để search hoặc vào trang mmosite.com để đọc guide hướng dẫn cách build .
    PvE và PvP mình thấy chỉ khác nhau về cách build skill , tức là lượng skill point dồn cho skill là khác nhau , ví dụ như các skill AoE thường là giành cho PvE sẽ được chú trọng còn về PvP thì các skill đánh đơn lẻ và có cool down nhanh sẽ được chú trọng để kết hợp với nhau tạo thành một chuỗi combo .

5. Adamantmind

Adamantmind Dragon Quest

đang phân vân SM vs Mer, thực ra ban đầu định pick SM nhưng con em k chịu, nó thik' char nữ nên phải chiều lol... H` nó than oánh toàn die mún đổi.
    set thì cũng +6 hết rồi, cung 15 xanh lá +8, ép potental rồi...
    K biết late game SM vs Mer thì thằng nào có ích hơn nhỉ? Tiêu chí PvE là 9. Solo abyss dc thì tốt..

6. thaisonlc

thaisonlc Mr & Ms Pac-Man

mình thì bồ kết SW, chắc chắn SW solo PVE tốt hơn roài, late game thì chịu, vì còn tùy item + trình + may mắn nữa. và còn phải xét PVP theo nhóm hay solo. nói chung là cứ chọn theo sở thích.

Mà hiện giờ mình chơi bên SEA WW thấy có cái đá tăng damage(Plate) của skill mà lại màu vàng (Epic) mình tìm hoài xem nó rớt ở đâu để kiếm mà không thấy. có pro nào biết cách kiếm không?

7. anhtuan5

anhtuan5 Donkey Kong

^ Đi abyss các map sau khi đánh boss hên xui gặp gold bunny mở sẽ ra hoặc bạn farm fragment of dimensional key rồi mua ở Bailey.
    Cho mình hỏi để seal plate epic thì cần mấy cái seal vậy?

8. thaithan747

thaithan747 Youtube Master Race

^
    thường là 3 seal tamp cho 1 epic plate

9. tam1104

tam1104 Youtube Master Race

Huhu.có ai rảnh trả lời dùm đệ mấy câu hỏi này dc ko?Pót page 5 để hỏi giúp mà ko ai thấy hết nên pót lại.nhờ các huynh đi trước chỉ giáo dùm.
    1/cho mình hỏi:coi top gold trong game có dc ko?
    2/Cách kiếm gold khi đi dungeon tốt nhất cho 2x là ở Map nào? (con cầm rìu damage 660-máu 11k của mình theo bạn nên đi Map nào để dễ kiếm gold) thấy cái key bán 1 lần dc 1 gold lâu lâu lụm dc mà ko nhớ Map.
    3/Cách nói chuyện rao trên kênh thế giới hình như phải có phí gì đó phải ko?Mình chỉ thấy 1 số kênh chat thông dụng mà ko thấy 2 kênh đó.
    4/Những cái Bag mình chỉ mua dc ở Cash shop và giao dịch người chơi hay có thể kiếm dc bằng cách đi Dungeon ko?
    ***Cám ơn trước ^^!

10. hikaru951991

hikaru951991 Mr & Ms Pac-Man

hiện h bạn có thể đi dun prayer resting hoặc death basin, nếu solo thì tốt nhất là master mà đi, kết hợp với q bảng, kiếm gold cũng khá :), cái key of dimension thì bạn đừng bán, dùng để mở gold bunny ( abyss) kiếm epic plate, hoặc silver bunny lấy fragment đổi epic ở thằng priest ép heraldy, còn ko để đó sau này sẽ có dịp cần dùng

phải có đồ đặc biệt trong cash shop mới nói đc trên kênh zone và kênh world đc bạn à

chỉ mua đc trong cash shop, còn giao dịch với ng khác thì là đc nhưng hên xui, nghe bảo là hiện h chúng nó cấm :)

11. anhtuan5

anhtuan5 Donkey Kong

edited 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Chỉnh sửa cuối: 26/8/11
  12. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Ai trả lời hộ mình với .

13. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Cho mình hỏi, mình hiện gặp một vấn đề khi dùng bản SEA. Sau khi cái con gì đó chạy chạy thì vào màn hình log in, tại đây mình bị báo cái bảng lỗi không phải chữ gì cả, kí tự ngoằn nghèo rồi tự thoát.

Mình vào thẳng file exe thì nó báo unable to log in server.

Mình coi thì máy mình đủ cấu hình, mạng tốt vì nơi mình có 2 máy, một máy chơi tốt, một máy bị lỗi trên.

Chẳng hay khắc phục thế nào?

14. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

Vậy h bạn đang chơi class nào chỉ mình 2 cái build PvE với PvP của class đó với!

15. tungbeongo

tungbeongo Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hỏi lại ! Sự khác nhau giữa 2 job của Element Lord là như nào, ưu và nhược điểm của 2 job đó ?

16. hikaru951991

hikaru951991 Mr & Ms Pac-Man

Elemental lord có 2 job là elestra và saleana, elestra tập trung tăng nhánh skill ice, còn saleana tập trung nhánh skill fire, ưu và nhược thì mình ko rõ nên ko dám nêu ý kiến, mắc công các bô lão rành game bay vào xoắn, chỉ thấy ice có hiệu ứng làm chậm và đóng băng, trong khi fire có hiệu ứng burn gây dame.

17. badboy2711

badboy2711 Youtube Master Race

Bạn giải thích cụ thể hơn cho mình được không? để ep đồ thì gặp NPC Blacksmith ak? sao mình vào NPC đó mà k ep đc nhỉ????????

18. hungragezone

hungragezone Mario & Luigi

chọn trade -> enhance item .

19. Niquitin17334560

Niquitin17334560 Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Ai biết xem dùm với, fake ip rồi mà nó toàn báo ip lock ko đăng nhập dc, mặc dù thay đổi qua cả Canada và Mỹ

20. kingstormiu

kingstormiu Donkey Kong

hình như con blacksmith Corin bị lỗi, lúc bán mấy cái bag ( nhận dc lúc đi xong dun) thì ko nhận gold

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.