Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. D_comp

D_comp Mr & Ms Pac-Man

bro cho hỏi là cái bảng thông tin title này lấy đâu được vậy ?
    ma` minh` xem trong game thì cái Secrect book chỉ hiển thị tên các title thôi, chứ ko biết được là nó phải đj dungeon nào ?!
    mà xem trong game cái Speed Terminator cũnghơi khác, không phải là Endless/Unstoppable....

2. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

@^
    bản đấy chuẩn rồi, vừa xong cái title này cho em aca bên KR sáng nay

3. lieuvanphuoc

lieuvanphuoc Youtube Master Race

Cho hỏi cách up level từ 24 -> 40 nhanh vs mọi ng` ới... nhìn lv 24 mà Exp 2tr2 mà nản, mình chơi SEA!!

4. o0hoangsea0o

solo từ cứ bám quest mà chạy

pt thì DTMI rồi lên DOTC rồi Ghost town, từ lúc release cái FTG thì up lv như điên
    nếu còn than up chậm nữa thì bó tay

5. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

giờ nhanh rồi đó bạn ơi hồi đó chưa có FTG còn chặm lắm , mai mốt 39 lên 40 tới 9m exp nhìn muốn xỉu , không biết mai mốt lên 50 chắc khiếp nửa , mà giờ bạn 24 nhảy vào cai wonder làm 7 lần 300 chắc up 1-2lv , rồi có người quen kéo thì lên saint không thì ở lại SC cày lên 30 xong chạy cái map Dried maisa spring gì đấy , map này bạn có thể bỏ qua nhiều quái đi nhanh lắm , cai DOTC cũng được mà đi cái đó nản lắm

6. karen0990

karen0990 Dragon Quest

tốt nhất là đi kiếm 1 thằng master kéo lvl cho, đi thì có DTMI, SanCore, DOK, DOTC, Ghost town, cứ thế mà lên lvl vù vù

7. D_comp

D_comp Mr & Ms Pac-Man

àh... chuẩn thật!
    Nhưng mà em hỏi là cái bảng chi tiết này thì xem ở đâu ra vậy ? xem trong collection book chỉ có tên mà không biết cần phải chạy dungeon nào
    em muốn làm nốt cái Common Title này, còn thiếu 1 cái mà........ :(

8. siukidmatseu

siukidmatseu Mr & Ms Pac-Man

Scrooge là bạn phải đập thành công 1 món đồ lên +10

9. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

mấy cái title chỉ có lên google mà search: tên quest+ dragon nest, ra 1 đống

10. o0hoangsea0o

làm cái speed terminator là vừa dễ vừa mạnh

11. darkdemon05

darkdemon05 Mr & Ms Pac-Man

-Scrooge là có 1k gold ông ơi:8cool_matrix::8cool_matrix:

12. as12as1222

as12as1222 Youtube Master Race

cho hỏi cái event Occupational War phải có 5/8/10 kill trong 1 ván chơi hay mỗi ván 1 kill cũng đc vậy :6cool_surrender:

13. emtraisieunhan2

mình chơi EL của gf và thấy damage rất thấp, sau khi đánh vài đòn ice, mình dùng fireball thì thấy nó chỉ lên 25-30k crit, còn mer của mình crit là 40k+, mình sử dụng sai ở điểm nào vậy?

mình dùng cerberus staff +8 và crytal ball 40+8.

ai hướng dẫn mình cách tăng damage cho EL với :(

thanks

14. baotru

baotru Đẹp trai nhất trại Lão Làng GVN

EL thì bạn phải chọn cho mình 1 trong 2 hướng đi:
    - Chuyên về ice dam thì đc cái skill càng ngày càng khỏe, nhiều combo (skill thế nào tớ chưa nghiên cứu bạn ice EL :D)
    - Chuyên về fire dam t hì được cái hit dam to, thường thì bọn fire nó lên max fire ball sau khi tăng vừa đủ lên 1 chấm skill 32 của bên ice, ulti fire, max flame road 4 con chim lửa và skill gì sau khi tăng 4 chim lửa thì đc học ấy, 1 chấm đóng băng. Ngoài ra bên bảng skill của soc thì bạn tăng max cái glacial spike và 12 chấm poison nữa =)), hòm hòm thế

15. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Char EL này lv mấy vậy bạn , sài mấy cái cer . cái dame này còn tùy thuộc nhiều vào đồ nữa bạn ah , con mer của bạn chắc full set apo với sài đồ xịn nên dame no to thế , nếu con el của bạn mà đồ không xịn lắm thì dame vậy chắc được rồi bạn ah , con El của mình sải 5 cái manti +8 , magic att 2k9 mà đánh fire ball lâu lâu cũng được 11k

16. emtraisieunhan2

EL của mình lvl 40, lên forum thấy ai cũng bảo con này damage khủng nhưng mình chơi thì thấy yếu quá, k biết sài combo gì cho nó đúng.

mDamage của mình là 2k6

17. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

cho mình hỏi mấy cái plate " kick " của paladin kiếm ở đâu thế

18. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Dame nó cũng to thiệt mà còn tùy đồ nữa bạn ah , chứ mình đi pvp thấy có mấy anh pri dame còn to hơn cả EL , đánh trúng một phát mất gần 40% hp, toàn đứng top không .
    Combo thì chắc bạn sài cái gì quen tay là ok, mình pve thì có skil gì phang skill đó , còn pvp thì vào cứ chạy trước rồi sài cái Frost Wind sau đó bem cai Poison Missle - Icy Shards thêm cái Fire Wall rồi tới Flame Road sau đó chạy tý rồi Glacial Wave - Chilling Mist - Icy Fraction nếu được thì thêm cái skill unti nửa xong .

---------- Post added at 16:45 ---------- Previous post was at 16:43 ----------

Cái đó bạn đi mấy dun SC mình thấy cũng hay ra , còn không bạn dồn 800 gem mua cũng được mà cái này nói chung hên xui

---------- Post added at 16:46 ---------- Previous post was at 16:45 ----------

Ah SC là cái map canyon cho lv 9-15 ah nha bạn chứ không phải cái core đâu

19. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

Mình đang có hơn 1k gem r` , mua là mua cái túi lv 16 epic skill đúng kô bạn

20. vuonglk

vuonglk Mario & Luigi

Mua cai 800 mà của paladin ah bạn mà chắc cũng khó trúng , mình thì thường mua cái 16 của pri lấy mấy cái skill bán ,