Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. Deborok

Deborok Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào cho mình xin cách build skill của Merce lên Destroyer với :D Cái guide ở chú ý link die hết r :(

2. Igosu

Igosu Dragon Quest

bạn em định chơi 1 con paladin dps thì nên theo guardian hay crus thế các bác ... các bác cho em vài nhận xét về cả 2 luôn nha :D

3. tranghoang

tranghoang Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho mình hỏi các skill màu vàng thì xem cách combo để xuất skill ra ở đâu :-s.Xem video của nó đâu có thấy chỉ ấn sao nhỉ

4. X1989

X1989 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Skill màu vàng là skill passive, thường thì đúng điều kiện mới xài được. Đọc chỉ dẫn của skill là biết thôi :)
    VD: warrior skill dash thì sau khi vừa mới Tumble (né) thì nhấn W là chạy lun :)

5. Igosu

Igosu Dragon Quest

cho em xin cái hướng dẫn build đồ crusader với ạ :D

6. henrytran00

henrytran00 Youtube Master Race

Có ai chơi DN bị lỗi này chưa Unable to load patch config list. Sau đó ok thì nó báo tiếp Launcher initialization failed (E:5) ko , ko chạy dc launcher này nên khi sử dụng cái cái DNnest.exe vào bị báo unable server , có ai bjk giúp dùm

7. disconected

disconected T.E.T.Я.I.S

Đang bảo tri đó mà :D

8. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

cho mình hỏi chút ,super amor là cái thanh màu vàng ở dưới dòn Hp của boss phải không? break nó là lúc nào đầy thanh hay hết thanh đó ?

9. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

mọi người cho mình hỏi chút
    -mình đang chơi sorc lv 20 rồi , sao mình thầy có vài đứa 16 nhưng lại có nguyên set lv 16 nhỉ , kể cả gậy và viên ngọc , mình nhớ là làm q nó đâu có cho đủ đâu nhỉ ? à sẵn mọi ng` cho mình cái build của elstra nha , build sao mà đi solo dun 1 mình đc ấy ^^ , thanks

10. tompa2321

tompa2321 Youtube Master Race

mình đang chơi 1 em FU lv 43, dự định sẽ chơi smasher, ai chỉ mình cách build theo đường pve và chơi smasher sau đi nest dễ kiếm party ko?

11. tamma0588

tamma0588 Legend of Zelda

train map sẽ lụm được thôi, hoặc mua trên th....

12. Lann

Lann Youtube Master Race

Cho mình hỏi Costume ngoài Cash ra thì có thể tìm được ở đâu ??? Cách Build Crusader PVE Physical :2cool_burn_joss_sti Cám ơn

13. xxo0kid0oxx

xxo0kid0oxx Youtube Master Race

CC có cách nào kiếm dc ngoài cách nạp tiền hok mọi người? CC có chuyển từ acc này qua acc khác dc hok? Mình cần 10k CC mà nạp qua VISA toàn fail :( ngày mai lên hết hạn discount rồi :(

14. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

1 Cho mình hỏi là có cách nào làm cho cái mini map ở giữa phái dưới chuyển sang phía trên góc phải dc ko vậy?
    2 Chơi bản sv pri VN, mở cái hòm j đấy ra cái kiếm ancient màu tím, ko xài dc cũng ko bán dc, mà nhìn stat thì toàn là chữ số ảo , cho mình cái này là ntn vậy?

15. tamma0588

Có thể mua trên TH = gold do người khác ban' lại.

- - - Updated - - -

1. ko di chuyển minimap được...
    2. cái đó là Q của NPC > ko làm gì được...

- - - Updated - - -

CC ko có cách nào kiếm ngoài donate, chỉ có kiếm được DNP = cách bán đồ trên TH.. CC dùng chung cho 1 nick...

16. nicozero254

nicozero254 Youtube Master Race

cho hỏi shop tham khảo ở trade house là sao vậy ... nghe bạn nói mà ko hiểu gì hết :8cool_amazed:

17. rainliar

rainliar Mr & Ms Pac-Man

18. vomenhkhach

vomenhkhach Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái, mình thấy trên trang chủ của Dragon nest SEA có cho top up qua NganLuong, mình test thử bằng 1 thẻ Vcoin 50k toàn thấy bào fail là thế nào nhỉ, ai biết trả lời hộ mình với?

19. vomenhkhach

vomenhkhach Youtube Master Race

Bác nào cho e hỏi có cái server Dragon nest mới tầm 1 năm đổ lại ko? chứ tình hình là Sea thì hàng lâu năm, vật giá cứ gọi là trên trời =,=, lv thấp thấp mới chơi kiếm đồ TH đến là khổ, KR vs Cn thì e chịu, ngu quá, đọc ko hỉu 2 món ấy, EU vs NA thì block ip, chuyển ip thì lag thôi rồi, server VN thì e chơi được mấy hôm là tụt hết cảm hứng, còn 2 cái pri của PlayDGN với HappyDn thì e mò mãi ko ra được cái donate nó nằm chỗ nào :(

20. tamma0588

SEA cũng 3-4 năm hơn rồi, còn happy + playdgn thì phải đủ lv mời donate được ( lv30++ ), login trên trang chủ + đủ lv là có donate.
    server tầm 1 năm đổ lại thì có pladgn, 2 tháng thì có happy ( sever con )...

Chỉnh sửa cuối: 5/6/13