Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. drnicolas2

drnicolas2 T.E.T.Я.I.S

mình chơi mer,vậy dun nào ngon nhất,hạn chế chạy abyss solo vì gear mình bèo lắm

2. hangnhat57

hangnhat57 Youtube Master Race

Thứ nhất : mình không chém gió , mọi thông tin mình nói đều là đọc từ mmosite hoặc source :|, không chỉ thế , mình đã được trải nghiệm thực tế khi chém đại ca priest cứ 150hp / hit ( OMG) , chị gái acrobat quật lên quật xuống chị ấy vẫn tuơi tỉnh như không hề gì =)) không biết có phải sever bạn ít người có đồ vào ladder hay không , nhưng những cái đấy ở sever mình tầm 1k8 nhận thấy cực kì rõ :|
    Thứ hai : như mình đã nói , ladder không tính enchan , thực sự 1 set epic so vs 1 set magic hơn nhau không đáng kể lắm nên việc bạn không nhận ra cũng là chuyện bt . chuyện test trong ladder là rất khó vì hệ thống sắp xếp của nó rất phức tạp , theo mình thì nó đánh giá cả rate lẫn item vì hôm nọ mới xem 1 con 1k7 phải solo vs 1 con 2k :-s .

3. drnicolas2

drnicolas2 T.E.T.Я.I.S

---------- Post added at 18:59 ---------- Previous post was at 18:55 ----------

[/COLOR]
    bài này mình quote của AoiKunieda mà,có nói gì chém gió đâu =.=,về phần bạn chém vào priest 150hp/1hit ko rõ là ở đâu,và bạn chắc đó ko phải là paladin chứ,sever mình chơi là greenwood,

---------- Post added at 19:07 ---------- Previous post was at 18:59 ----------

tất cả những ý kiến mình nêu ra chỉ là những trải nghiệm cá nhân của mình,và xin lỗi bạn,là hoàn toàn thực tế ,mình nêu set gear magic +8 của mình và rate ~1k8 ko phải để cho thấy mình pvp pro (1k8 chẳng đáng là bao nhiu so với ae trên đây),mình nếu lên chỉ để bạn nhìn thấy sự tuơng quan giữa item và ladder match là rất mờ nhạt,1 điều quan trọng nữa,kỹ năng pvp là xuơng sống,là cốt lõi của DN,mình tin rằng Developer sẽ ko dại gì để item đóng vai trò quan trọng ở những trận đấu như ladder

Greenwood,class Mercenary,IGN Narubilus

Chỉnh sửa cuối: 5/11/11
  4. AoiKunieda

AoiKunieda Youtube Master Race

Mình xin nhắc bạn chúng ta đang bàn luận xem ladder có tính item ko chứ ko phải là vai trò của item trong pvp.Từ 1 vấn đề này bạn đã lái sang vấn đề nọ. Điều ban đầu nói là "ladder tính tất cả các item" ( cho dù là ít hay nhiều thì vẫn coi là có tính). Và ý kiến của bạn là "chỉ tính các chỉ số liên quan tới HP" và nguyên văn
    Cái này thì ko chỉ ladder mà pvp bình thường cũng tính nên ko cần bàn cãi gì về cái này. (nếu theo mình hiểu thì feature bạn nói nghĩa là prefix ability của item)

Và nữa, bạn nói trải nghiệm thực tế nhưng mình hỏi thử bạn có dám chắc bạn biết rõ chỉ số đối thủ của từng lần bạn thay vũ khí thì bạn nói ko.
    Đối với mình và server mình chơi thì rate 1k8 với 1 set magic thì có thể gọi là cao, nếu bạn mặc set epic hay rare thì bình thường.

5. GoldEagle

GoldEagle Dragon Quest

cho hỏi 1 server / 1 account (WEST WOOD v.v)

Mà cho mình hỏi game này đánh nhau theo kiểu nào dùng chuột, hay đánh linh hoạt

6. IceMage

IceMage Mega Man

mer thì spam chắc solo dark domain có vẻ được, map ko phải chạy đi chạy lại nhiều, quái cũng tập trung nên tha hồ mà xài aoe skill :) map này solo abys thoải mái ý mà, khỏi lăn tăn :))
    btw, ko chơi mer nên ko rành đâu +.+"

7. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

youtube -> search dragon nest gameplay -> enjoy

có cái đơn giản đến thế mà cũng phải hỏi ?

8. drnicolas2

drnicolas2 T.E.T.Я.I.S

xin hỏi bạn định nghĩa thế nào là trải nghiệm thực tế,với mình thì chỉ đơn giản đó là những ý kiến mình nêu ra sau những trận pvp mà mình đã tham gia,vậy có gì là "ko trải nghiệm thực tế",và mình cũng đã nói rõ,tất cả chỉ là những suy nghĩ của mình,trên thực tế,ko ai có thể tổ chức test 1 cách 9 xác,trọn vẹn ở ladder ngoài trừ GM

1 điều nữa,
    1 trận đấu,thắng hay bại xét trên 2 tiêu chí (ý kiến cá nhân),item và khả năng control char của mỗi người,theo ý kiến của bạn ladder có tính item,bạn cho rằng là như thế nhưng khi mình đề cập đến "vai trò của item trong pvp" bạn bảo rằng mình lạc đề,điều này thật kỳ lạ (!?)

---------- Post added at 19:57 ---------- Previous post was at 19:55 ----------

thanks,xem VN đá xong sẽ test :D

9. AegisX

AegisX C O N T R A

Cho hỏi EL thì có map nào bên SH đi Abyss ngon kô ?

10. AoiKunieda

AoiKunieda Youtube Master Race

Vậy có thể nói trải nghiệm thực tế với bạn là ko cần cơ sở. Bạn ko hiểu hay giả vờ tỏ ra ko hiểu? Lời bạn nói thì lan man. Vấn đề bàn luận ở đây là giữa ý kiến "ladder tính tất cả item" và ý kiến " ladder chỉ tính các chỉ số liên quan tới HP" (của bạn). Mình nhắc bạn vậy, còn cái "vai trò của item trong pvp" mà bạn nói đến tức là item ko phải là yếu tố duy nhất quyết định thắng thua trong pvp, tất nhiên là thế nhưng nó chẳng liên quan gì tới vấn đề ở trên cả. Mà thôi, cũng ko cần bàn luận về cái chuyện này nhiều nữa, đây là topic hỏi đáp cho newbie mà.

11. renamon

renamon Dragon Quest Lão Làng GVN

Ladder tính all item và các stat trên nhân vật các bác ah, có thể nhận thấy rõ nhất qua 2 thang SM, mình theo int còn thằng bạn mình theo agi, đánh nhau khác hẵn, còn chỉ số HP trong ladder = chỉ số HP ở ngoài + 20k, các bác có thể test. Nói chung ladder item VIP là 1 phần quan trọng ko thể thiếu

12. AegisX

AegisX C O N T R A

Giải đáp goìm newbie đi mấy bạn ~~
    Ngoài ra có cách nào farm gold nhanh kô :(

13. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

cho newbie hỏi ladder là cái sh!t gì thế mấy anh ? :)

^EL và các class đánh xa đi dun cần tập trung nhiều hơn các class melee, vì thế chả dun nào là lợi cho EL, abyss ở lv32 EL gear tầm tầm đi ko cẩn thận bị mob nó bu vào đánh ko tỉnh dc ấy chứ ;))

farm gold thì cứ về farm rough agate thôi

chính xác là event này ra lúc update con class mới :))

Chỉnh sửa cuối: 6/11/11
  14. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

ép lên + bao nhiêu là max vậy cả nhà? thường ép lên + bao nhiêu?
    quần áo có ép + đc ko ?

15. AegisX

AegisX C O N T R A

Thế bên SH có cái dun nào ngắn ngắn xíu kô ~~ . Toàn dun dài đi mệt quá :(

16. IceMage

IceMage Mega Man

ờ update con cannon luôn nhỉ, quên quên :"> nói chung ta ko nghĩ SEA có event này =)) có ra em nó chắc cũng train tay lên 50 thôi =))

hmm hmm 32 - 40 ko biết bao lâu, từ 1 -32 với con priest của ta là mất 5 ngày chơi solo đều đều, chắc em nó chỉ 3 :))

17. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Ép max là 15, vũ khí thưởng ép 10~12, trên 12 hiếm. Quần áo thường 8~10 :D

PS: Cho hỏi giữa 2 cái plate hound stike với cow strike dùng cái nào tốt hơn nhỉ? cer hên xui nhặt được thì dùng, đừng xúi tui mua >.<

18. IceMage

IceMage Mega Man

^ lao động đường phố như nhau =)) hound có tí giá trị là thả ra dụ mobs =))

19. DragonSage

DragonSage T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

lại chưa test cẩn thận đã khẳng định bừa rồi EL tôi 12k vào ladder có 23k là sao.
    cứ lấy hiện tượng mà khẳng định chân lý thế này newbie bị lừa hết

20. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

max 15 :-? nhưng ep 8 - 10 là đã quá ngon rồi :))