Hướng dẫn hỏi đáp dành cho Newbie

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi Srand Ngố, 4/11/11.

1. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

ô con Mer bác ấy tung hô bá đạo thế ta ;))
    Dám so dame với BM thì bác chả biết gì về BM rồi, hoặc ko biết build BM ;))
    Thử tính 1 crit 125% dame, mà BM nào cũng 95% crit, cả boss cerber cũng crit ầm ầm, bác lấy gì mà so với BM (chưa kể cái buff agi, buff crit 2xx%)
    Tôi thì có chơi 1 con acro thôi, đồ 24a thôi dame cũng ko phải to lắm (cỡ bằng bác thôi), cũng không dám nói là dam to như BM, nhưng tôi chắc chắn rằng, tôi kill boss nhanh gấp đôi con Mer của bác đấy =))

2. vutunglam

vutunglam Youtube Master Race

cho mình hỏi chơi BM nếu theo đường PVE và săn boss thì nên theo sniper hay theo artillery. mà build đồ thì full agi va crit ah co phải build thêm vit ko :D

3. Cú đấm thép

Cú đấm thép Mario & Luigi

Nhìn cái STR với AGI vậy mà bạn bảo ko thuần damage mình cũng thì ko biết là gì. CRIT build với AGI 148 sao? Hay ELE build? Hay build Paralyze với Stun đập Cerberus khỏi tỉnh? ;))
    Mình có con SM ghẻ này, chắc cũng đủ giúp bạn mở mang tầm nhìn :">
    [​IMG][​IMG]
    P/S: Cũng ko tính post đâu, chỉ tại ghé qua mà thấy bạn ấy chém về Merc dữ quá :-"

4. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

chơi PVE đương nhiên theo sniper rồi :-? cứ max crit trước , damg tính sau :d
    quần áo cứ có thêm 6%HP là vui rồi ( lỡ có tòi ra 1,2 cái 6%MP cũng ko sao , chứ h đi Nest Hell toàn phải dành nhặt MP với bọn nó .)
    Còn máu thì 22~25k tớ nghĩ cũng đủ rồi :d đi Hell đằng nào chả chết 1 phát :)) muốn không chết tổ tốn tiền thôi :d

ý kiến cá nhân của tớ thế :"> nếu cần để tớ show cách build pve của tớ :d ( cũng là tham khảo qua lại nên ko hẳn là tốt nhất :d )

5. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

Sao ít người chơi acrobat nhỉ, cho xin build nào.
    Acrobat theo tempest hay win hay hơn nhỉ

6. thientuvosau92

thientuvosau92 Mr & Ms Pac-Man

Tùy thui. Nếu bạn thích PVP thì nên đánh Tempest. Còn thích PVE thì nên đánh WIn

7. emanhlong

emanhlong Donkey Kong

cho mình hỏi có cách nào mở rộng ware house và hòm đồ không dùng tới cash ko vậy mọi người?

8. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

dùng gold mua từ ngưởi có cash :-"
    dùng VND mua từ người có cash :-"

Chỉnh sửa cuối: 12/11/11
  9. DragonSage

DragonSage T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

có gì đâu mà cứ khoe loạn lên. @@
    EL mình có 2k1 matt với 25% ele att thôi :)

10. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

game đang có vấn đề gì ah , sao vào đến màn hình đăng nhập rồi mà mãi ko vào dc thế mọi người ?

11. vutunglam

cho mình xem cách build của bạn nhé :D

12. hanglom00

hanglom00 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái Goddes Teardrop de lam j vậy làm mấy cái Q daily với event dc toàn quăng shop lấy 1g :(

13. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

Đây , tớ build theo kiểu này . bản asia nó giới hạn số SP đc tăng từng class ghê quá nên tăng cứ thiếu thiếu hụt hụt .

http://dnarmory.com/skill-calc?c=2&sc=14&tc=29&ll=32#ydX3y3K99O5R6pAN ------lvl 32
    http://dnarmory.com/skill-calc?c=2&sc=14&tc=29&ll=50#A5wd6pvjq3wf3Z5oG4 ----lvl 50

chung quy thì tăng thế này pvp vẫn đc , ko có twin shot nên đi pvp hơi ức chế ( đủ để thề ko đi pvp nữa ) . Mà cũng khỏi di ladder luôn.

nếu crit cậu có thể max đc từng cap lvl thì khỏi tăng "Wisdom of the Owl " ( +% crit ) , tăng xừ vào skill nhào lộn cho full còn hơn , hoặc giữ lại. tại tớ cùi quá nên phải tăng 1 điểm chống vã thôi :d

THAM KHẢO THÔI NHÉ . SAI TỚ KHÔNG CHỊU ĐỠ TẠ ĐÂU ĐẤY :))

MỖI NGƯỜI THÍCH 1 KIỂU BUILD MÀ :D

14. StrongestGamer

StrongestGamer T.E.T.Я.I.S

giữ đó , mai mốt đổi đồ epic -.-" bạn lại cái thằng gần hồ nước có em Irene ấy ,mặc đồ như Binladen ế mà tham khảo :-j Abyss Shop nhé xD .

15. DragonSage

DragonSage T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

xchange fantastic four con hon

16. vutunglam

mình cũng build gần giống bạn nhưng nếu mà pure pve thì có tăng thêm piercing shot ko nhỉ tại mình thấy multi shot toàn phải dí sát boss dame mới to chứ đứng xa nó cứ yếu kiếu j ý @@

17. eyehip

eyehip T.E.T.Я.I.S

Mình thấy một số người nâng cả 2 skill 4x... không biết nâng thế ổn không nhỉ. Bạn theo hướng nào cho xem build đc không?
    Mà dạo này số lượng người chơi giảm hay sao ý. Các thành viên ít onl hơn trước nhiều

18. mrll0ng13o

mrll0ng13o Youtube Master Race

các anh chị cho em hỏi với là em bấm vào nút PLAY thì bị báo lỗi là "unable to create d3d device, please install the latest video cảd driver"...........mà đã cài directX 11, driver card đầy đủ . Giúp em với (em cài DN SEA)

19. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

crit bác thép kinh vãi =))

móa ai cũng 2k damage base, mình có 1k5 :(

20. Kirakishou

Kirakishou Donkey Kong

Tớ thấy skill ý xuyên giáp thì phải nhưng mà nó bắn chậm quá .
    multi shot dùng diệt mấy con quái loăng quăng bình thường là chính . mà Boss ở mấy cái nest đa số toàn mấy con to vật vã , đứng tầm trung bắn nó cũng phải dính đc 1,5k damg trở lên rồi :-?
    nếu ko thích dùng multi thì tăng full Twin shot còn hơn . bắn nhanh cooldown thấp , damg tàm tạm , lại còn đi pvp đc : ))