Hướng dẫn, hỏi đáp, thông tin về steam, paypal, thanh toán trực tuyế

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi pow, 3/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

ko, cái crysis với DA là chỉ có US với Canada mua được thôi, còn cái promo code thì hình như dùng được

2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran GVN Veteran

Định mua cái AC BH trên đó mà nó không bán cho VN =_= Lũ này chê tiền à ?

3. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Code 20% of của D2D hailtothechief

4. LouisXV

LouisXV Mr & Ms Pac-Man

mua cái supcom 2 rồi đang download, sau đó mua thêm DLC của nó thì steam tự động add cái DLC đó vào phần mình đang download phải ko mọi người. Tại thấy mua cái DLC ko nó ko hiện ra trong library :(

5. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

Nhờ bác nào phân tích hộ giữa những trang như Steam , D2D .v.v.v với những trang như : này hoặc các trang dạng scan CD key tương tự .
    / Câu hỏi : Chất lượng những trang đó thế nào , tại sao lại gọi là scanned CD key , những CD key đó có dùng tốt và đảm bảo không .
    / Có đáng tin những trang đó không ?
    / Tại sao giá lại rẻ hơn các trang khác :-?.

Chỉnh sửa cuối: 18/2/11
  6. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

trang trên thì cũng giống như 2 trang ở đây.
    /Chất lượng key thì i chang key gốc
    //Những trang này nó đi tìm nguồn hàng nào bán rẻ nhất để nó thu về bán lại cho người ta nên mới có giá tốt như vậy
    Mình có ông bạn mua key BC2 ở đó từ lâu rồi mà giờ xài vẫn ok ko sao cả, trên facebook của nó lượng người mua cũng khá đông.

http://cdkeyshere.com/crysis-2-cd-key.html
    http://www.intkeys.com/index.php?ma...id=273&zenid=bf08a3a3e5cf71364c70b476f7d959b5

7. PeinPein

PeinPein Fire in the hole!

Hừm nghe như bọn nó chơi CC chùa ấy :-ss , ông mua ở đây bao giờ chưa :-? .

8. TatCaViGames

vào danh sách game, nhấp chuột phải vô, chọn properties, chọn tiếp tab DLC, nếu bạn mua DLC nào rồi thì vô đó xem có DLC đó chưa, chưa thì thử reset steam lại xem :)

9. LouisXV

LouisXV Mr & Ms Pac-Man

thank nha :D, mình vào thấy có bản DLC đó rồi:D, theo steam thì sau khi mình mua xong game đó, nếu mình có mua DLC thì nó sẽ tự động add bản DLC vào phần mình đang download luôn phải ko , tại thấy ở phần DLC steam ghi là " all downloadable content is automatically íntalled and uninstalled along with this game, and can be accessed by playing it"

10. NeRo_In_Love

NeRo_In_Love Sonic the Hedgehog

giống như nó check giá trên D2D,Steam... rồi chọn ra cái nào có giá ngon nhất để bán ấy mà, tớ chưa mua ở đây bao giờ vì ko có thẻ để mua :D.

11. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

thẻ visa của mình cũng giống bác này. ai giúp với. nó ko ghi là good thru hay gì hết. chỉ có cái Valid date thôi. ko biết nó có phải expire date ko nhỉ. đang tính mua cái AC BH.
    à còn trang này chiều mới kiếm dc nữa nè các bác.
    http://www.g2play.net/store/Crysis-2-EA-Download-Manager-Pre-Order2.html
    PS: nick steam mình là dannypham1603 nhé. :D.

12. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran GVN Veteran

Nếu dạng xx/yy thì cứ điền vào thử, không thì gọi lên ngân hàng hỏi.
    Hôm nay giảm giá 3 game Hitman : 2.5 $/ game

13. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

mua 1 game = steam rồi gỡ ra khỏi steam như thế nào hả các bạn. mốt sẽ mua key lậu crysis 2 :-j, key xịn AC BH ( chỉ vì la fan của Ezio)

---------- Post added at 10:50 ---------- Previous post was at 10:18 ----------

trang đầu cập nhật cái nick steam của mình từ khi nào vậy 8-}. nick đó bị disable rồi.

14. TatCaViGames

hồi nãy, vừa onl là thấy cậu đưa nick :| nếu cậu mua game gift thì việc disable nick là bình thường, phải chịu thôi vì đó là hack cc, bị chủ thẻ lấy lại nên steam sẽ disable acc của bạn. còn việc xoá game thì ko thể. 1 khi add vào rồi thì thích thì chơi, ko thích thì để đó chứ ko có việc xoá game đó được :|. nếu cậu tự trã phí này kia, ko dùng lậu thì có quyền gửi ticket cho tụi steam, đòi lại acc = cách gửi hình ảnh cd key + ghi mã số ticket mà cậu gửi, 2 là kê ra chủ tài khoản visa và ghi 4 số cuối hay đầu của thẻ visa, 3 là kê khai paypal, id paypal, transaction mà cậu giao dịch với steam. để nó tìm hiểu nguyên nhân disable acc và trã lại sự tự do co acc của bạn :)

15. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

nếu mình đăng kí thành công mua 1 game nào đó trên steam rồi thì sao nữa ? nó cho phép mình down và cho cd-key à ? tháng sau ra teckcombank làm thẻ debit , ko biết có mua được ko ? anh em thông cảm cho newbie ^^

16. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

thíu chữ pham kia. dannypham1603 :D/ thanks bạn. nhưng ý là mình gỡ bỏ cái steam ấy. sắp tới mua key lậu để steam mắc công nó ban luôn cái acc khỏi chơi mấy game khác. ;)).

17. Yahoovn

Yahoovn Legend of Zelda

mua xong thì nó sẽ cho ông tải trò đó về, tải về xong rồi thì việc cài đặt, nhập key nó sẽ làm trong vòng bí mật, ông chỉ cần bấm OK cho phép nó làm là xong :))

ví dụ như trong hình dưới đây, tớ có tổng cộng 4 trò, trong đó có 2 trò mà tên của nó có màu trắng (RA3, S&M) là những trò tớ đã kéo về và cài đặt, giờ bấm 1 phát là vô game ngay

ngược lại là 2 trò GTA mà tên của nó còn có màu xám xám, có nghĩa là 2 trò này tớ mua rồi nhưng chưa hề tải về cũng như cài đặt....
    cái này là theo những gì tớ thấy chứ cũng chả rõ có đúng hông nữa :-?

18. TatCaViGames

^:)^ cái đó là nick GVN của cậu - còn chữ steam là nick bên steam của cậu, có mất chữ nào đâu :|
    còn nếu sợ bị disable acc thì tạo acc khác, chơi 1 lúc 2 acc mất acc key lậu thì còn acc key xịn

19. Danny1603

Danny1603 Mario & Luigi

^
    vậy là ko có cách gỡ bỏ game đó ra khỏi steam mà chơi game à. :|. ko biết bạn có biết ko chứ acc steam cài key lậu bị ban ko có nghĩa là cái key lậu đó bị ban.

20. Kyoyama_Anna

Kyoyama_Anna Waiting to respawn GameOver

^
    steam nó ban theo ip đấy xui thì cả 2 acct lậu + xịn die chung

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.