Hướng dẫn khá đầy đủ của "PHONG VÂN" đây !!!

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 29/3/03.

?

Có cần thiết phải viết hướng dẫn Game này không ?

1. Duoc do, viet tiep di...

127 phiếu
    91.4%
  2. Dep di, viet do ma cu viet hoai

5 phiếu
    3.6%
  3. Thoi, game nay co ai them choi dau ma viet...

7 phiếu
    5.0%
  1. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

đó là vùng đất bị ngập nước đấy, tui vô đó và mò mò tìm thấy 1 con rùa, nhưng không biế xài vô chuyện gì, tới đó là tui bí rùi đó, còn cái hướng dẫn tiếp theo của bác gì gì đó thì là đi vào ngôi làng có mấy chiếc thuyền to.Bác chơi tiếp chỗ đó là được rùi. tui chưa chơi qua chỗ đó nên không biết cách nào hướng dẫn cho bác được.
    To Mod : các bác hoàn thành cái hướng dẫn rùi post len chỗ hướng dẫn hoàn chỉnh đi chứ?

2. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

Có bạn nào biết khi tôi đánh đến đoạn :
    rẽ vào ngôi chùa khi nãy và thấy cảnh đánh nhau giũa 2 nhân vật giúp ông lão 1 tay. Sau khi chiến thắng,có 1 đoạn movie .
    Nhưng sao chăng thấy Ở trên con thuyền nào và cũng chẳng có con mực ma dù tôi đã đi đúng hướng dẫn !
    Bạn nào biết tại sao mách giùm với !

3. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Đây là phần đầu của Game đúng không ?
    U quay lại bến cảng , nói chuyện với gã đứng đó là OK thui

4. ken10

ken10 Programmer

Cám ơn bác Mimic ủa nhưng sao thấy hổng khi nào mở YIM vậy ,tui hay chat đêm lắm cỡ 1 -2 giờ sáng mới ngủ ,à hình như hướng dẫn PV2 hổng đầy đủ hả,mà hổng ai viết tiếp nữa chớ.À sao máy em lúc chơi game tiếng hoa nó hổng hiện chữ lên được ,hiện chữ ngoài hành tinh không hổng hiểu gì hết,bác chỉ em cách khắc phục ,chứ tình trạng lúc chơi em chả biết lực chọn chỗ nào ,cám ơn bác trước

5. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Game nay la game online a.
    Neu khong phai thi o HN co Khong.Sao toi chua nghe qua nhi.

6. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh bạn cho hỏi cái: Tui chơi đến đoạn hòn đá to trước ngôi mộ ngồi ấn đau cả tay mà lực nó không thể vượt được trên 80%(nó bảo là thế . Tui đang level 15). Hhicihihccc. Tui cố ấn nhanh hết cỡ rùi nhưng pó tay không thể hơn được nữa. Nó chỉ đến khaong 50% là Max. Còn cái vụ mở hòm dọc đường 1 số cái không thể mở được. Tui đọc hướng dẫn bảo phải luyện cách mở. Tức là cứ mở đi mở lại ah?

7. mimic

mimic Mario & Luigi

bạn có thể hiệu chỉnh chuột trong control panel không thì phải tùy thuộc vào kĩ năng của bạn thôi khi click chuột không những phải nhanh mà phải mạnh mới được lúc đó không còn gọi là click chuột mà đập chuột thì đúng hơn :)) (lúc tui chơi game thì tui dùng cách này) Còn việc mở hòm thì bạn phải luyện kĩ năng như luyện sách trong tiếu ngạo giang hồ 2 vậy nhưng trong đây không có sách cho bạn luyện đâu mà nó nằm ở mấy món binh khí của bạn (có những món binh khí có chứa kĩ năng cho bạn luyện nhưng có những món thì không).

8. trunghiro19

vậy ah cám ơn bạnh nhiều. Tui cũng đã chỉnh chuột rùi cũng không ăn thua hcihcihcihc. Bọn nào làm ra cái này cũng củ chuối thật hahhaa.Hiện tại tui chưa thấy cái nào dùng cho mở đồ. Mà ví dụ muốn luyện kĩ năng cho đồ thì phải mang đồ đó trên người hay chỉ cần có đồ đó là được?

9. mimic

mimic Mario & Luigi

phải trang bị vũ khí có chứa kĩ năng,sau khi học xong kĩ năng đó thì không cần trang bị món vũ khí đó nữa mà trang bị trực tiếp kĩ năng vào người.bạn đã thử hiệu chỉnh tốc độ double click chuột trong contro panel chưa.

10. trunghiro19

Tui đã chỉnh hết rùi. TUi chỉnh chuột nhanh và chậm cũng chẳng ăn thua. Chỉ được khoang 60% là giỏi lắm rùi. Tui tức lấy cả búa gõ vào chuột cho nhanh cũng không ăn thua hehhehe. Nhờ bao nhiêu thằng cũng chẳng làm được. Có lẽ tui thử chỉnh tốc độ máy chậm lại tí hi vọng có cơ thành công. Đợt trước tui chơi giả lập Nintendo cũng thế. Để tốc độ cao ấn chẳng được phải giảm xuống mới được hichichicc.

11. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

Ủa các bác ơi tui chơi ngay đoạn đầu tiên mang thuốc về đưa cho con bé mù rùi chạy ra bến cá chả thấy movie nào cả chạy vô rừng vào chùa thì chả thấy tên lục lâm hay quỷ mặt dơi gì sất

12. trunghiro19

Các bác biết dùng tuyệt chiêu không chỉ cho tui với. Tui luyện được tuyệt chiêu nhưng không biết dùng hcichichic. Đọc hướng dẫn ở trên rùi nhưng không hiểu ấn lên,xuống trái phải rùi mà vẫn không thấy gì thay đổi. Pó tay thui

13. Warheit

Warheit Mega Man

Này các pác ơi thế các pác có viết hướng dẫn cho Phong Vân 2 ko??? Tui chưa thấy Phong Vân 2 mà đang chơi Phong Vân 2 đang cần hướng dẫn viết đi các pác tui đang rất cần đó!!

14. quall_leonhart

quall_leonhart Mr & Ms Pac-Man

theo hướng dẫn :

Ra đến World Map, bạn hãy tiếp tục đi lên 1 đoạn, và bạn sẽ đến được 1 khu rừng... Cẩn thận những chú "mèo con" trong này nhé... Đi hết khu rừng, và bạn sẽ thấy 1 lối đi duy nhất dẫn đến 1 hầm mộ (nhớ đừng bỏ sót các item dọc đường đấy nhé :P) BÂy giờ mới là đoạn gay go đây...
    ____Vào hầm mộ và bạn sẽ thấy 1 vách đá khá lớn chắn ngang lối vào hầm, đoạn này cũng khá giống với đoạn phá cửa quán rượu trong Game TNGH... Cách vượt qua thì chỉ có 1: bạn chỉ cần nhanh tay là ổn... Bạn không hiểu sao, cứ chơi đến đoạn này tự khắc bạn sẽ hiểu

nhưng tui đi đến đoạn phá cửa nhưng làm hoài mà kg được ( dù đã rất cố gắng nhưng chỉ hóm có 1 chỗ thôi ) vậy ai có file save qua khúc đó cho tui với , nếu không có thì bác nào rãnh đến nhà tui chơi dùm đê ( tui ở quận 8 , gần bến xe quận 8 ) fone : 0918763534

THANK YOU VERY VERY MUCH TO YOU

15. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

ĐÓ đó tui cũng đang bí chỗ phá cửa hầm mộ đó bác vi tiểu bảo ơi để mấy bà vợ ở đó ra giúp anh em cái

16. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Không làm được có thể do con của bạn quá yếu , tui đi qua đoạn này chẳng thấy gì cả
    Nếu bí quá thì thui, hack lên đánh cho nhanh , đỡ phải ngại quái vật !
    Còn việc Hack đối với các bạn chắc quá đơn giản , không cần nói nhiều , nhưng nếu ai không biết thì có thể gửi mess cho tui
    Chúc may mắn
    ( Vi tiểu bảo chắc lấy thêm vợ rùi , chẳng thấy viết tiếp gì cả )
    Hướng dẫn PV đã có đầy đủ , các bạn chú ý tới những trang đầu trong mục Bình chọn hướng dẫn Phong vân là có thể thấy

17. quangtun3000

quangtun3000 Youtube Master Race

các bác nói rõ về cách luyện kĩ năng được kô?
    mấy cái kia thì em còn thực hiện được, còn cái kĩ năng thì em bó tay, "pải nàm" thế nào nhỉ?
    còn phong vân là game trung hoa lần đầu tiên em chơi, có gì thì nói rõ hơn được ko?

18. quangtun3000

các bác ơi giúp em với, em đang điều khiển thằng BKV, (đoạn sau khi NP và thằng cầm đao đánh thằng tóc dài trên toà tháp trong khu đất màu đỏ) em kô bít đi đường nào nữa , làm thế nào đây các bác nhỉ.
    còn nữa, làm thế nào để luyện kĩ năng như mở hòm.... em thấy các bác nói la như các trò kiếm hiệp khác nhưng phong vân là trò kiếm hiệp đầu tiên em chơi,em ko bit cách.
    các bác làm ơn giúp em nhé/. ngày nhịn ngủ, đêm nhịn ăn mong tin các bác

19. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Xin hỏi bộ Phong Vân 2 cấu hình có cao lắm ko ? ( hình như 3 disk thì phải ? )

20. quangtun3000

sao ko ai trả lời tui vậy ?
    tui tuyệt vọng quá rồi. tui tự tử nè...hic hic
    tui đi qua cổng âm dưong trong khu băng tuyết rồi, sau đó đi hết cả khu vực này (từ trong ra ngoài, qua đường rắn khúc khuỷu rồi , sau đó thì tắc đường) phải chạy ra
    sao hướng dẫn nói thấy đơn giản quá
    thằng BKV của tui level 56 còn thằng mặc giáp vảy cá thì 34
    tui phải làm gì đây?
    kiểu này thì chắc tui đến level 100 các bác mới chịu trả lời phải không ?