Hướng dẫn khá đầy đủ của "PHONG VÂN" đây !!!

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 29/3/03.

?

Có cần thiết phải viết hướng dẫn Game này không ?

1. Duoc do, viet tiep di...

127 phiếu
    91.4%
  2. Dep di, viet do ma cu viet hoai

5 phiếu
    3.6%
  3. Thoi, game nay co ai them choi dau ma viet...

7 phiếu
    5.0%
  1. HetZ

HetZ Youtube Master Race

tui cũng đánh đến đoạn này rùi, thì tắc!
    cửa âm dương tui qua n lần rồi mà chả thấy 2 thang canh đâu cả
    mà có phải sau cánh cửa âm dương là 1 đường đi bóng loáng ko?
    tiếp đó là 1 cầu thang xoắn và con đường băng ko?
    sao khó quá đi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    các bác làm ơn giúp nhanh nhé , cảm ơn các bác nhiều

2. quall_leonhart

quall_leonhart Mr & Ms Pac-Man

theo hướng dẫn :

Ra đến World Map, bạn hãy tiếp tục đi lên 1 đoạn, và bạn sẽ đến được 1 khu rừng... Cẩn thận những chú "mèo con" trong này nhé... Đi hết khu rừng, và bạn sẽ thấy 1 lối đi duy nhất dẫn đến 1 hầm mộ (nhớ đừng bỏ sót các item dọc đường đấy nhé :P) BÂy giờ mới là đoạn gay go đây...
    ____Vào hầm mộ và bạn sẽ thấy 1 vách đá khá lớn chắn ngang lối vào hầm, đoạn này cũng khá giống với đoạn phá cửa quán rượu trong Game TNGH... Cách vượt qua thì chỉ có 1: bạn chỉ cần nhanh tay là ổn... Bạn không hiểu sao, cứ chơi đến đoạn này tự khắc bạn sẽ hiểu

nhưng tui đi đến đoạn phá cửa nhưng làm hoài mà kg được ( dù đã rất cố gắng nhưng chỉ hóm có 1 chỗ thôi ) vậy ai có file save qua khúc đó cho tui với , nếu không có thì bác nào rãnh đến nhà tui chơi dùm đê

ai có thể giúp tui không . đây tui gửi file save cho các bác . ai có thể giúp dùm tui đoạn này được kg ? hay bạn nào qua đoạn này rùi cho tui file save đê .
    tui vang xin các bác đấy . cứ cho tui file save qua đoạn này đi tới đoạn nào cũng được
    chú ý : bác nào gửi cho tui file save tui sẽ hậu tạ bằng 1 CD MP3 DANCE VŨ TRƯỜNG
    máy tui gửi file save lên kg được làm ơn dum đi
    THANK YOU VERY VERY MUCH

3. quall_leonhart

trời ơi ! là trời ! . ngó xuống mà coi nẻ trời ! . tại sau ! tại sau ! không ai chịu giúp tui hết vậy nè . hu ! hu ! hu ! hu ! hu ! hu ! hu ! ....................... . tại sau tui hỏi về phong vân mà không ai giúp hết vậy !

trời ơi ! là trời ! . ngó xuống mà coi nẻ trời ! . tại sau ! tại sau !

4. nmt11586

nmt11586 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi làm sao để mấy cái chữ tàu nó hiện lên đi em chơi mà sao chữ nó trắng bóc á thua luôn
    À mà sức mở đồ là hàng nào dzậy pó giò
    (ko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mpko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mp ko bị trừ mp)

5. quall_leonhart

theo hướng dẫn :

Ra đến World Map, bạn hãy tiếp tục đi lên 1 đoạn, và bạn sẽ đến được 1 khu rừng... Cẩn thận những chú "mèo con" trong này nhé... Đi hết khu rừng, và bạn sẽ thấy 1 lối đi duy nhất dẫn đến 1 hầm mộ (nhớ đừng bỏ sót các item dọc đường đấy nhé :P) BÂy giờ mới là đoạn gay go đây...
    ____Vào hầm mộ và bạn sẽ thấy 1 vách đá khá lớn chắn ngang lối vào hầm, đoạn này cũng khá giống với đoạn phá cửa quán rượu trong Game TNGH... Cách vượt qua thì chỉ có 1: bạn chỉ cần nhanh tay là ổn... Bạn không hiểu sao, cứ chơi đến đoạn này tự khắc bạn sẽ hiểu

nhưng tui đi đến đoạn phá cửa nhưng làm hoài mà kg được ( dù đã rất cố gắng nhưng chỉ hóm có 1 chỗ thôi ) vậy ai có file save qua khúc đó cho tui với , nếu không có thì bác nào rãnh đến nhà tui chơi dùm đê

ai có thể giúp tui không . đây tui gửi file save cho các bác . ai có thể giúp dùm tui đoạn này được kg ? hay bạn nào qua đoạn này rùi cho tui file save đê .
    tui vang xin các bác đấy . cứ cho tui file save qua đoạn này đi tới đoạn nào cũng được
    chú ý : bác nào gửi cho tui file save tui sẽ hậu tạ bằng 1 CD MP3 DANCE VŨ TRƯỜNG

THANK YOU VERY VERY MUCH

6. zeus_19

zeus_19 Youtube Master Race

Có chi đâu,bác chỉ cần nhấn nút liên tục là dược thôi chứ có chi đâu,nếu bác nhấn ko liên tục thì cái bảng phía dưới sẽ ko chạy đến đích được,chỉ cần nhấn liên tục sao cho nó chạy đầy cái bảng là được.Chúc bác thành công!!

7. quall_leonhart

may nhà tui bị vấn đề rùi , ấn liên tục mà không được , u cố gắng giúp dùm ngộ đi , cảm ơn nhiều

8. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

đc đó
    nhấn liên tục vaò chuột traí
    liên tục + nhanh nữa nếu ko chẵng an thua gì đâu

9. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

à mấy bác chĩ dùm tui chỗ naỳ nhé
    tui chơi đến chổ thằng NHIẾP PHONG với thằng cầm đao ở trong cái làng mới ra
    nhưng hướng dẫn noí là đi lên toà tháp để đánh trùmm
    mà tui đi lên trên rồi mà ko thấy trùm đâu hêt á
    vậy phải làm sao ?

10. lovelegfr

lovelegfr Youtube Master Race

Mọi người ơi!
    Sao moi người đang hướng dẫn đên chổ điều khiển thằng Bộ Kinh Vân và Thằng mặc áo có vảy đi tìm ngôi làng có cái tháp có 4 tầng mà trên tầng cao nhất có bộ xương đó, thì lại không hướng dẫn tiếp vậy mà lại chuyển qua thằng hướng dẫn đi thằng Nhiếp Phong là sao?? ai đó có thể nối 2 đoạn đó lại giúp tôi với được không?? tôi đang bí chổ đó đây? mong mọi người giúp tôi với.
    mà tối đến cái tháp có bộ xương đó thi đánh với 3 thằng có 2 thằng biến hình và sau đó thì xem phim (mấy đoạn phim lân) rôi màn hình chuyển Bộ Kinh Vân đến vùng đất gần đó, tôi khám phá hết thì đến một khu có sương mù (nơi có 2 cái hòm ấy) và tôi gặp một thằng đội mũ mặt xấu xí đó , nói chuyện với nó xong thì không biêt đi tiếp theo như thế nào nữa đó, mọi người giứp tôi với!!!
    xin cảm ơn nhiêu!!!
    người mong đợi sự hồi âm!

11. lovelegfr

Nhưng mà tớ hỏi về Phong Vân mà cũng không được hả?? sao lạ vậy? hay là chổ này chỉ dành cho phần Hướng dẩn thôi hả?!! nhưng mà tớ thấy có mấy người hỏi đó chi ???!!
    cảm ơn nha!!! bye!

12. lovelegfr

Tớ đi hạ thằng cầm đao và vao trong Băng động và lấy được miếng vàng thứ 2 sau khi đánh nhau với tụi nó. tiếp theo là đi lấy miếng vàng thứ 3, theo như hướng dẫn thì : đi đến chổ ngôi làng (có bến cảng mà có mấy con tàu to đó) đi loanh quanh trong làng đó se gặp được thằng cầm song đao (mình đã từng đánh với nó đó) nhưng mà tui đi mãi mà chẳng thấy thằng nào cầm song đao cả mặc dù là tui đã lục tung cái làng bằng cái lổ mũi đó lên rồi. và không thấy cái gi ca, tui mơi bực quá nên tui đã đi khắp nơi (hành tẩu giang hồ) để hi vọng là mình đã bỏ sót một cái gì đó,nhưng mà.... chẳng thấy chuyện gì sảy ra cả và tôi đã quay trở về ngôi làng đó lại và...... cũng lục tung nó lên không biết bao nhiêu là lần nhưng mà..... vẫn thất vong tràn trề. tui chưa có cách gi để qua ca.
    Rất hy vọng ai đó có biết thì chỉ cho tui với. vạn lần tui xin cảm ơn.
    mong được hồi âm sớm!
    còn một cái nữa là..: tui thấy bộ kinh vân có một tuyệt chiêu mất 200 năng lượng mà khôngthấy ai đề cập đến do, tui cung không biết sài đó.
    nếu như ai biết sài thì chỉ cho tui với.
    tui khoái nhất là sài các tuyệt chiêu đó, hahaa... tui khoái sài đến mức mà ...sài nhiều quá thành ra nhuyễn luôn nên.... cứ có chiêu nào mới là tui khoái lắm.
    mong được giúp đỡ cho tui?!!!
    xin chân thành cảm ơn tất cả!!

13. lythedan

lythedan C O N T R A

Tớ đi hạ thằng cầm đao và vao trong Băng động và lấy được miếng vàng thứ 2 sau khi đánh nhau với tụi nó. tiếp theo là đi lấy miếng vàng thứ 3, theo như hướng dẫn thì : đi đến chổ ngôi làng (có bến cảng mà có mấy con tàu to đó) đi loanh quanh trong làng đó se gặp được thằng cầm song đao (mình đã từng đánh với nó đó) nhưng mà tui đi mãi mà chẳng thấy thằng nào cầm song đao cả mặc dù là tui đã lục tung cái làng bằng cái lổ mũi đó lên rồi. và không thấy cái gi ca, tui mơi bực quá nên tui đã đi khắp nơi (hành tẩu giang hồ) để hi vọng là mình đã bỏ sót một cái gì đó,nhưng mà.... chẳng thấy chuyện gì sảy ra cả và tôi đã quay trở về ngôi làng đó lại và...... cũng lục tung nó lên không biết bao nhiêu là lần nhưng mà..... vẫn thất vong tràn trề. tui chưa có cách gi để qua ca.
    Rất hy vọng ai đó có biết thì chỉ cho tui với. vạn lần tui xin cảm ơn.
    mong được hồi âm sớm!
    còn một cái nữa là..: tui thấy bộ kinh vân có một tuyệt chiêu mất 200 năng lượng mà khôngthấy ai đề cập đến do, tui cung không biết sài đó.
    nếu như ai biết sài thì chỉ cho tui với.
    mong được giúp đỡ cho tui?!!!
    xin chân thành cảm ơn tất cả!!

Trước khi đến đó phải qua khu rừng có ba nhánh rẽ .
    Tuyệt chiêu 200 MP là chiêu "Bá Kiếm" do Bộ Kinh Vân sáng chế ra . Tuyệt chiêu đó là : R,L,U,D,U

14. lovelegfr

khi nhấn chuột thì... bác không những ấn nhanh mà còn phải mạnh - rất mạnh nữa thì cột năng lượng mới có thể chạy lên được đó. phải nhấn mạnh xuống nghe bác. bác phải gồng sức lấy lấy lực dồn vào trong 2 bàn tay đo. một tay bác giữ chuột , còn tay kia thì bác nhấn chuột : chú ý: nhấn nhanh nhưng mà phai mạnh nua đó!
    chúc bác thành công!

15. lovelegfr

Xin cảm ơn Lythedan nhiều nhé! để tui về tui đi lại xem sao.
    tui đi kiếm mãi , đến nỗi luyện cho 4 thằng của tui leve lên đến 60 rôi đó. Bộ Kinh Vân và Nhiếp Phong thì.... hehehhe.... gần đến 65 rùi!
    cảm ơn ban nhiều!
    bye!

16. lovelegfr

Gởi bác HetZ!!!!!!!
    không biết là bác đã đi qua đoạn đó chửa nữa nhưng mà tui vẫn nói ra đây để lỡ mà chưa có ai giúp bác thì bác còn biết. hihi...
    trước khi bác đi đến chỗ cổng âm dương (đàng sau cổng là toàn là tuyết trắng xoá đó) thì bác nhớ là phải đi vào một ngôi làng tuyết ở trên đường bác đến đó đó. ngôi làng toàn là tuyết mà chỉ có 2 đường đi ra và vào đó và có một ngõ cụt ở giữa làng đó . bác nhớ không?? chắc là bác cũng đã đi vào đó nhiều lần rồi nhỉ??!! sau khi bác thực hiện các nhiệm vụ kia xong thì trước khi bác vào cổng âm dương để gap 2 thằng vịt đực kia (một thằng nhỏ xiu đó như là con nít ấy) thì bác phải vào lại ngôi làng tuyết đó ở một đầu ngôi làng bác sẽ gặp một số thằng và nói chuyện với tụi nó, to không biết là có đánh nhau không nữa nhưng mà tớ nhớ là có phim đó! rồi sau đó bác lên trên cửa âm dương sẽ có đánh nhau với 2 thằng vịt đực đó!
    chúc bác thành công !
    bye!

17. lovelegfr

Tui đã chơi phá đảo rồi. Thằng Hùng Bá yếu quá làm cho tôi thất vọng tràn trề, heeee..... tuyệt chiêu của nó đánh thằng Bộ KInh Vân của tuii mà nó lại bị trừ máu nữa chứ haaaa..... nếu bác nào bí chổ nào cứ hỏi nếu biết tôi sẽ chỉ cho!
    hahaa.... Tuyệt chiêu Phong Vân phối hợp của tui giết được gần 3000 máu của cái gả Hùng Bá đó. hehe....
    cám ơn các bác đã giúp đỡ tui trong quá trình chơi!
    nếu bác nào bí cứ hỏi nghe!!
    nếu biết tui se giúp!
    bye!

18. hadahi

hadahi Legend of Zelda

tui mới chơi phong vân, đi đế chổ phá đá ở 1 cái mộ nhưng sao tui không thể phá nổi cái tường đá đó, tui nhấp và xoay chuột mỏi cả tay thì cao lắm là chỉ làm cho tản đá bị móp chút xúi chứ không tài nào làm cho nó vỡ ra được, cứ làm đi làm lại nhiều lần chán quá nên mới lên đây hỏi cách phá bức tường đá đó, có ai biết cách nào tốt thì xin chỉ giùm cho tui qua được cái vòng này tui vô cùng đội ơn lắm lắm. xin cảm ơn trước nghen

19. lovelegfr

----------------------
    nè! đưa địa chỉ mail đây cho tớ, tớ sẽ giúp U luôn một thể!
    vì cũng có người cũng đang bí như U đó!~
    nhé! càng nhanh càng tốt!
    bye!
    tớ có file save cua đoạn này đó! có gì tớ sẽ gởi cho U! vì tớ đã gởi cách chơi rồi mà u vẫn chơi không qua thì chỉ còn cách này thôi đó!
    bye!

20. hadahi

hadahi Legend of Zelda

cám ơn you nhiều nhé nhưng rất tiếc là tui đã thử lại và thành công rồi đánh cho móp tản đá 3 lần mới được đấy, khổ quá
    à, còn chuyện nữa tại sao tui chơi tuyệt chiêu của cái con nhỏ nhật bổn đó không được nhỉ tui làm theo chỉ dẩn rùi mà sao nó chỉ hiện lên cái thanh mờ còn nhíp phog thì củng vậy không thể chơi tuyệt chiêu được. nhíp phong tui chỉ cần nhấn phím left hoặc right hoài thì lại có tuyệt chiêu là:nhấn phím left thì nó chơi chiêu chưởng ra quả cầu lửa, phím right thì nó chơi chiêu mà hai tay xuất hiên cái bồ cào