Hướng dẫn lồng phụ đề vào phim trong RE 4

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi AlbertWesker, 12/10/07.

1. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@hieu: sub hoàn chỉnh ko thiêú cái gì mà, mình gưỉ lên đây chứ đâu có lưu trữ gì nưã đâu, bạn nói thiêú đoạn nào bạn tải phim đó lên mình xem thử

có phải đoạn phim màu nâu ko? vâỵ chắc bạn down bị lôĩ ? hay là trong gamevn lưu lâu bị lôĩ, ko biết còn cái đó ko nêú còn gưỉ lên cho bạn
    @hexta: bạn coi phụ đề là lồng chết hay là lồng sống, nêú lồng chết vào phim thì sao thay được, còn lồng sống thì bạn chỉ việc bỏ phụ đề việt vô là phụ đề anh chèn trong phim nó tự biến để nhường quyền lại cho phụ đề việt rơì

Tiger-tank thích bài này.
  2. t_cui_mia

t_cui_mia Youtube Master Race

pác nào xài Media Player Classic là làm đc cái này nhanh thui, thanks pác AlbertWesker cái, có phụ đề mới hiểu tụi nó nói cái gì :D

3. entire2011

entire2011 Youtube Master Race

sao mà mình làm xong rồi mở file movie thì nó có phụ đề mà vô game thì chẳng thấy đâu

4. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

làm được rồi , thank bác nhiều :):) cộng rep thôi =D>=D>=D>=D>=D>=D>

5. Tiger-tank

bác Wes ơi , sao các đoạn Leon gọi điện ko có sub Viet được hả bác ,các đoạn film thì có sub rồi :D bác có dịch mấy cái note lượm được dọc đường ko ? mấy cái Ada Report nữa :D

6. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

cách làm sub việt thì phải có phần mềm làm sub, mình đã post vào trong bài nào đó ở topic này, hoặc topic phụ đề bên kia, ko nhớ cái phần mềm tên gì vì đã lâu ko đụng tới, mình chả còn nhớ gì cả, lúc đó mình thử làm được mấy đoạn dịch file, và mấy cái chú thích như hand gun, nhưng chẳng hứng thú nữa, chữ việt sub thì ko được như bình thường: ko phải dạng chữ việt mà là chữ việt do mình nghĩ ra, dựa vào các ký tự acsii, bạn chịu khó search các bài viết của mình là ra cái đó, nếu cần thiết mình sẽ cố nhớ để tìm cho bạn cái phần mềm làm phụ đề

@entire: có lẽ bạn cài chưa đúng, phải chọn mepg2 như mình hướng dẫn nó mới ra được, bạn đọc kỹ và làm đúng như hướng dẫn

ở đây, http://forum.gamevn.com/showthread....e-vao-phim-trong-RE-4&p=11522150#post11522150
    http://forum.gamevn.com/showthread....e-vao-phim-trong-RE-4&p=11522187#post11522187

Chỉnh sửa cuối: 3/8/10
  7. tyty1234

tyty1234 Mario & Luigi

cái này thấy cũng hay :D mà sao mình làm xong lúc chơi sao vẫn kô thấy nhỉ

8. Tiger-tank

em đâu đủ trình Eng và vi tính mà làm phụ đề :P làm theo hd của anh ở trang 1 thì phụ đề có ở các đoạn film trong game rùi , nhưng film lại bị xanh lè :( dùng fffshow 3.5 . bị ở cả phần chính lẫn phần chơi của Ada :((:(( anh biết cách sửa ko ?

trước khi phụ đề hiện ra thì film bình thường :(

sau khi sub hiện ra thì bị như vầy :((

em chỉnh fffshow theo hình anh up ở trang 1 thui , down file Viet sub cũng ở đó luôn

9. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

như vậy cái này là do config ffdshow rồi, nhìn cái bóng phụ đề có vẻ ko được bình thường, bạn vô trong mục ffdshow rồi vào subtitle chỉnh thử, còn màu xanh của game thì xem trong đó có config gì liên quan tới màu sắc ko chứ giờ mình cũng đâu có nghiên cứu nữa, chưa gặp nên cũng chưa biết giải quyết ra sao, cách sửa là bạn uninstall toàn bộ ffdshow, rồi tải ffdshow mới về bản 6.20, chọn xác lập lại mặc định từ đầu, là sẽ được thôi

10. Tiger-tank

ko được luôn , xóa ffdshow cũ đi , down lại cái mới , vô chỉ chọn folder viet sub , còn lại mặc định hết , nhưng khi có sub thì lại bị xanh lè :((:((

11. Tiger-tank

12. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn cần gì up folder movie, bạn cài re4 lại là xong, vì đây là bản mod chứ ko liên quan movie, movie bạn coii ở ngoài nó bình thường chứ có gì đâu mà phải up lại

13. Tiger-tank

mod đó nó chép đè folder movie anh ạ :(( vì thế mới cần folder movie gốc chép lại xem có hết lỗi ko

14. 3817

3817 Youtube Master Race

mình cũng bị lỗi giống bạn đó=.=,cứ hiện sub là nó chuyển màu.Mình nghĩ là do cái 3d analyze quá:|

15. Tiger-tank

híc , film HD mà cứ phụ đề hiện ra là xanh lè :(( thôi kệ có phụ đề mới hiểu thêm nội dung =((

16. steppe Copious

steppe Copious The Warrior of Light Lão Làng GVN

nghe nói cái ffdshow này không xài được cho win7 thì phải ..............
    lúc trước cài phụ đề cái 1 mà giờ làm hoài không xong, tìm hiểu thì hình như win7 không xài được ffdshow .............

17. TatCaViGames

TatCaViGames Dragon Quest

cái này bạn có thể encode phim lại biến thành hard sub cũng được, khỏi cần chi ffdshow cho mệt :) mình có lần tính encode nhưng vì lười nhất là công upload lên nưã nên thôi :D

18. tyty1234

tyty1234 Mario & Luigi

Re 5 có lồng phụ đề vào được không nhỉ

19. Tiger-tank

nó có sẵn phụ đề eng , chỉnh trong menu , cần gì sub :))

20. tyty1234

tyty1234 Mario & Luigi

sub tiếng việt đọc cho dễ hơn chứ sao với lại cũng dành cho những người không rành về tiếng anh