Hướng dẫn mở toàn bộ port cho Ps3,Ps4 để chơi online

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ItsmeAj, 21/8/14.

1. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Ơ vl - m cũng bị ntn. Nhưng PS4 thì vẫn load Friend List cả Chơi online ngon ngẻ, riêng Vita thì lại Không thể :|

Làm sao giờ nhỉ?

2. Musician

Musician Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua chính thức set ip tĩnh cho ps4 -> cho ip đó vào DMZ -> reset lại modem thì đã online ngon nghẻ như chưa hề có cuộc chia ly, đêm bắn multi TLoU còn 4 được vạch internet quality mượt thôi rồi :D

3. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi sau khi chỉnh như chủ topic thì giờ không thể tìm thấy được wifi ở nhà nữa rồi, vậy là sao ợ, loay hoay cả ngày hôm nay vẫn k vô mạng được

4. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

o.O trong phần của mình có cái nào làm hư wifi đâu ?

bạn thử wifi ở nhà bạn bằng laptop, điện thoại gì xem. Chứ chỉnh cái này làm gì liên quan đến kết nối mạng.

5. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

Mình kết nối vô wifi đc rồi nhưng log in psn thì bị lỗi NW-31456-9.. Huhu máy mới mua 1 ngày mà chula làm ăn gì đc toàn bị lỗi gì đâu k. Bạn nào bik thì chỉ mình với chứ k là ngày Mai ngồi ngắm e nó nữa @@

6. §War§

§War§ Mr & Ms Pac-Man

Khổ quá đã bảo là PSN bị PC fanboy trẻ trâu DDos nên bảo trì rồi .Người ta đang kháo nhau ngắt mạng còn bác thì cứ đòi log in mới khổ :8cool_tire:

7. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Đm bảo trì ko log đc thì nó kêu lỗi,wifi nhà nó lởm ps4 ko connect đc nó cũng kêu lỗi. =))
    Tác hại của việc nhiều gia đình chiều chuộng con cái quá mức đây mà,cứ mua cho chơi mà ko cần biết nó đã đủ tuổi hiểu biết để sử dụng hay chưa =))

8. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

có khách còn bắt anh đổi máy mới điên *)* mang về shop test speed với bắt wifi bình thường

9. ItsmeAj

:5cool_ops:

nói thiệt là...không có ý kiến.

10. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi thiết lập như chủ topic đã nói thì có tăng được tốc độ download game trên ps4 k??, mình xài vnpt trên máy thì down nhanh mà sao vô ps4 chậm cực chậm :(
    hồi sáng mình có lên vnpt nhờ nó bắt gói cước nhanh hơn , đã đóng tiền rồi, nhưng mà mình test tốc độ download cũng như ngày hôm qua , cho hỏi là đăng kí gói cước xong rồi họ điều chỉnh trên máy của họ hay là đến nhà nối dây khác, nếu là nối dây thì sáng giờ chẳng thấy ai xuống

Chỉnh sửa cuối: 26/8/14
  11. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

Chưa được đâu , goi cáp quang cần có nhân viên xuống hàn cáp .
    Làm theo post 1 thì down nhanh hơn rồi , khả năng hút dữ liệu từ internet của PS3,4 có thấp hơn PC dùng chung 1 mạng .

12. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi cái là sao thiết lập như đầu page thì đến phần test connect internet thì nó bị failedngay internet connection, nếu k chỉnh gì hết như mặc định thì lại success =_=

13. ItsmeAj

bạn có chắc bạn làm đúng từng mục không ?

để ý phần địa chỉ IP hoặc default gateway. Vd thế này.

nhà bạn có modem internet 4 port không có wifi, bạn gắn PC vào modem này thì PC đc cấp phát các thông số sau :

Subnet mask : 255.255.255.0
    Default Gateway : 192.168.1.1

Tiếp đó bạn có gắn vào 1 router wifi, router này gắn port WAN/LAN của nó vào modem trên, và Ps4 đc cấp phát thông số sau :

Subnet mask : 255.255.255.0
    Default Gateway : 192.168.0.1

Bạn để ý modem và router wifi cấp phát địa chỉ IP và default gateway khác nhau chứ không giống nhau. Ở post 1 mình chỉ hướng dẫn nếu console và PC cùng nối vào 1 modem hoặc cùng 1 router, nghĩa là chỉ có modem hoặc router cấp phát IP cho 2 thiết bị, thì lúc đó bạn lấy địa chỉ IP của PC, sau đó gán cho console (chỉ thay đổi số cuối IP) thì đúng. Còn trường hợp modem cáp phát IP cho PC, còn router cấp phát IP cho console thì không đúng.

14. ferver88

ferver88 Donkey Kong

Mình làm chính xác rùi nhưng mà NAT type của mình vẫn là 2 :( làm sao để chuyển nó sang NAT type 1 hở AJ ?

Chỉnh sửa cuối: 26/9/14
  15. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Ở VN thì ko đc NAT 1 đâu. NAT 2 là chấp nhận đc rồi.
    Có lần đc hướng dẫn là điền user name với pass của nhà mạng vào thẳng phần network của máy. Nhưng có vẻ như mạng ở Vn ko làm đc.

16. andylkpark

andylkpark Mr & Ms Pac-Man

17. ItsmeAj

- Dùng wifi hay cắm dây ?
    - Mình toàn vào game để test cho chắc ăn chứ không test bên ngoài. Ví dụ NAT của CoD Ghost là Open là xong.

18. Ismekelly

Ismekelly T.E.T.Я.I.S

Bác AJ cho hỏi là nếu mở DMZ thì có khả năng bị hack acc k? Vì nếu như mất acc trong đó có toàn bộ game của mình thì tính sao?

19. ferver88

ferver88 Donkey Kong

Minh dùng dây LAN chứ ko xài Wifi, mình ko có COD, ko biết FIFA15 có check đc ko nhỉ ? vì hồi còn dùng Xbox 360, FIFA12 - 13 mình có thấy nó báo NAT type : OPEN nhưng FIFA15-PS4 thì kiếm mộc mặt mà ko thấy AJ ơi

20. ItsmeAj

vậy thì chịu rồi, híc, mình lại đang đá fifa 15 trên xbox live.