Hướng dẫn những điều cơ bản trong GB- Post thắc mắc của bạn vào đây

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi VATC, 26/11/04.

1. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

cho tui hỏi , có 2 phần cộng delay thì công dụng của 2 cái là như thế nào vậy ? cả 2 cái cộng giap nữa , có 2 cái cộng giáp , 1 cái giáp xanh , 1 cái da cam , thì công dụng cũng như thế nào ?

2. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

- Delay vàng giúp giảm delay khi mình bắn bình thường (ko sử dụng Item )
    - Delay xanh giúp giảm Delay khi sử dụng Item ( Double, Double+, enegy, teleport..v..v.)
    - Giáp Da cam tăng khả nănng phòng thủ (defen) cho mọi loại Mobile
    - Giáp Xanh tăng khà năng hồi máu Xanh Dương đối với những Mobile có 2 phần máu , 1 phần Xanh Lá, 1 phần Xang Dương ( như: Mage, Asate. JD...) cái này ít dùng và chỉ thích hợp và phát huy tác dụng khi chơi đông 3v3 hoặc 4v4 ...

- Nhân đây tôi muốn hỏi luôn một chuyện....máy bác coi cái Stat của tôi hay login vô Gunbound.net cũng thấy nó...đó là cái hình mũi tên kế bên là con số , nó ở phần Ranking...vậy nó là cái gì vậy...???

3. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

thanks man , vậy các server ko tính đồ thì có tình đồ cộng delay hay cộng đục ko vậy ?

4. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

- Các server Avatar On thì tất cả các chỉ số đều phát huy tác dụng
    - các server avatar Off thì chỉ có Sao (cộng tiền) là phát huy tác dụng, còn nhũng cái khác thì ko...^^

5. :ToanAZ:

:ToanAZ: Legend of Zelda

nè, vào đây mà coi, có đó .........

6. nguyensu1990

nguyensu1990 Donkey Kong

Ah, cho mình hỏi, mình ra BTX mua cái đĩa GB bản international đó, nó có 2 phần setup, khi mà tui install nó vào xong rồi, thì hiện ra ra một cái icon GB ngoài destop, sau đó tui click vào và connect mạng thì nó sẽ down về tiếp những cái đồ cái áo, giáp gì đó v,v dưới dạng file .xfs, rùi tới khoảng 88% thì nó hiện ra cái bản encounted problem về cái file Gunbound.exe, vậy thì trục trặc này là do cái file exe fải ko? Và nếu vậy thì ai đó có bản GB international thì send cho tui cái file .exe đi, được ko và nếu không phải là do cái file exe thì la do cái gi?

7. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Chính xác....file gunbound.exe của bạn đã bị lỗi ko thể cài đặt được đâu
    Đây là Link download bản Fullversion của gunbound, bạn chỉ việc tải về và cho Intall là xong: http://61.74.68.183/GIS/gunbound_gis_376.exe

8. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Hix không hiểu sao tôi ko vào được GB , lúc vào nó cứ báo thế này này ai giúp với help me . mà rõ ràng down về tối hôm qua chơi ngon lành , đến sáng bật máy lên thì thế này hix ::( .

9. nguyensu1990

nguyensu1990 Donkey Kong

Không! Ý mình nói là chỉ cần cái file .exe cuả Gunbound thôi, tại vì mấy cái lặt vặt khác mình cũng có rùi, nếu chỉ cần chép đè cái file .exe không bị hư lền file bị hư thì ko sao, đúng ko? Vì mấy cái fần khác đâu có bị hư đâu

10. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Tôi khuyên bạn ko nên Intall gunbound vào ổ đĩa D mà nên để mặc định là C:/Program File/.....
    Vì khi cài ở ổ đĩa D gunbound load rất rất chậm...hon nữa được 1 thời gian là ko vào được luôn...bạn cứ thử Intall lại gunbound với đường dẫn mặc định xem sao....!!!

11. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

hmm....mà bạn Intall gunbound nào vậy GBVN hay GBI ?
    khi cài đặt thì file quan trọng nhất là file .exe ....nó là file Intall....chỉ cần cho chạy một File đó là có thể chơi được Gb...khi Intall xong gunbound khi chạy sẽ tự dộng Update mọi thứ cần thiết.....!!!

12. nguyensu1990

nguyensu1990 Donkey Kong

File mình cần la GB.exe bản inter đó, có ai có ko? MÌnh install vào ổ đĩa C mà

13. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Thì mình cho Link download ở trên rồi đó.....^^

14. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

cho tui hỏi bí quyết bắn con Amor là gì vậy????? cách canh góc và wind sao cho luôn chính xác?????

15. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

to MasterGamer , đã trả lời tin nhắn nhưng không được do hộp tin nhắn của bạn đã đầy.
    Cách canh góc và lực bắn thì phụ thuộc vào từng công thức và Winchart. có thể tham khảo thêm ở topic : công thức

16. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Hic tại sao mình chơi GB lúc khi vô server nó báo là ko vô được máy chủ bị lỗi hoặc kết nối vào giờ khácT_Tmặc dù lúc trước mình vẫn chơi ngon lành

17. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

cho tui hỏi 1 tí, sau khi lên cấp búa chiến (>6900gp) thì ko thấy mốc GP chính xác để lên cấp tiếp theo mà hình như tính theo %. tôi không hiểu tính như thế nào? VD ở cấp búa chiến sắt nó nói là 70-100% điểm tích luỹ, và càng lên cao % này càng giảm, tui ko hiểu ai biết làm ơn giải thích hộ, có VD càng tốt.
    Thứ 2 đó là trong bảng thời tiết khi ta bắn gunbound tui thấy 1 cái ko bao giờ có đó là cái hình như tảng băng. Thấy map nào cũng ko có cái đó thế sao còn để?? (vd force là hình mặt trời, item lock là hình mặt trăng đen..v..v)
    Thứ 3 là con ICE (ma mút) sao đạn 2 của nó ko có khả năng trừ giáp như GB inter?? hay là có nhưng ko hiện trên màn hình (vì tôi vẫn có cảm giác càng bắn càng mạnh)
    Phù...thế đã!

18. conchoduc

conchoduc Mr & Ms Pac-Man

tui không dowload game về máy mình nhưng cài bằng đĩa
    nó chạy dến 99% thì ngưng và báo lỗi file gunbound.exe bị hư ko chạy tiếp được
    có cách nào đê khắc phục lỗi trên ko?

19. conchoduc

conchoduc Mr & Ms Pac-Man

trời ơi
    tui bị giống thằng cha này nè
    có ai cứu được 2 đứa tui không?
    nguyensu1990 ơi, hãy la to nữa lên!

20. 2468

2468 Youtube Master Race

Bà con cô bác ai biết hack trong gunbound không, dạy cho toi với.....................................................thank.!Bà con cô bác ai biết hack trong gunbound không, dạy cho toi với.....................................................thank.!Bà con cô bác ai biết hack trong gunbound không, dạy cho toi với.....................................................thank.!Bà con cô bác ai biết hack trong gunbound không, dạy cho toi với.....................................................thank.!Bà con cô bác ai biết hack trong gunbound không, dạy cho toi với.....................................................thank.!