Hướng dẫn sử dụng Dolphin để chơi game của GameCube/Wii

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Mai Thùy Linh, 19/3/09.

1. Nguyen Tran

Nguyen Tran Donkey Kong

Chào các bác,
    Sau khi coi nhiều giới thiệu về Wii U, mình kết quá nên bây giờ giả lập máy wii chơi thử trước. Làm theo hướng dẫn trên trang 1 mình đã chạy được legend of zelda ổn định. Giờ mình có một thắc mắc nhỏ là có bác nào thử xài wiimote với nunchuck thật bằng dolphin chưa? Mình thấy trong menu có nói đến vấn đề này, trên 4r của dolphin cũng có nhắc nhưng trước khi ra halo sắm một bộ remote về vọc mình muốn hỏi các bác ở box đã ai xài thử chức năng này chưa?

2. kyuwan88

kyuwan88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Wiimote + nunchuck + sensor bar + usb bluetooth

3. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

wiimote với nunchuk thì khỏi nói nhưng quan trọng là phải có cái sensor bar không dây và usb phát bluetooth, tìm trên mạng đi, quan trọng vẫn là sensor bar, còn không thì phải dùng đèn cầy.

4. vipkiller141

vipkiller141 Donkey Kong

các bạn ơi cho mình xin link nào config sẵn hay bản dolphin nào build cho monster hunter tri mà chơi mượt đc k, máy mình core2 dual 2,3. ram 2gb, card ASUS silent 210 1gb ddr3.mình lên mạng tìm mà link die k ah, k bik phien bản dolphin bao nhieu là chạy ngon MH tri nhỉ. cái bản mới nhất thì mình chạy k mượt đc, thanks các bạn trước

5. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

Mọi người cho hỏi mình chạy metal gear Solid Twin Snake trên Dolphin gặp hiện tượng dừng hình ngay đầu trò chơi.Dừng hình ở đây là mỗi 1 lần lại bì dừng ở những cảnh khác nhau ----->>ko phải do rom lỗi.Vaayj xin hỏi config dolphin kiểu gì để chạy đc game này mọi người nhỉ

6. november24th

november24th Youtube Master Race

cho mình hỏi cái là có cách nào tạo một thư mục memcard chung để thống nhất cùng 1 save giữa các phiên bản dolphin ko vậy.mình vào memcard manager sửa đường dẫn thì toàn bị crash.vì lúc trước chơi game wii bằng phiên bản 3.0 đầu, giờ tải phiên bản mới nhất về thấy speed ổn định hơn nên muốn chuyển save từ bản cũ qua chơi tiếp, chứ chơi lại từ đầu thì nản quá.và mình save game tại điểm save trong game chứ ko phải save state.

7. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Down bản mới về, giải nén copy đè thẳng vào bản cũ luôn. Mình toàn làm vậy & load save bt.

8. november24th

november24th Youtube Master Race

oh,vậy cũng được hả,thank bạn nha tiensinh24 để mình thử.

9. nhjthjeugja01

nhjthjeugja01 C O N T R A

nhờ mấy pro chỉ cách config cho game One Piece Unlimited Cruise 2 [PAL] với mình config đủ các kiểu mà vào game chỉ dùng dc 2 phím nhảy và đấm, move k dc, move = keyboard thì lại dc? :-??

10. takadashin

takadashin Donkey Kong

Cho em hỏi cách config cho game onechanbara , em chỉnh nunchuck rồi nhưng không làm sao cho nó chém đc , toàn đá không , pác nào bik chỉ em với .

Chỉnh sửa cuối: 19/6/12
  11. halokiller

halokiller Youtube Master Race

cho mình hỏi cấu hình như thế nào mới chơi giả lâp wii trò samurai warriors 3 với samurai warriors 3 xtreme legends wii tại máy mình chơi dc trò basara3 wii giả lập dolphin : cpu 2 nhan 2.6ghz ,3 ram , card nvidia geforce 210

12. Koihimemusou

Koihimemusou Fire in the hole! Lão Làng GVN

Pác nào chơi Megaman X Collection chỏ mềnh hỏi làm sao khử mấy cái sọc lúc nó đi ý
    @halokiller:Máy zậy là ổn lém rùi

13. vndota

vndota Youtube Master Race

Máy mình ram 4gb chip athlon x3, card hd 4670 mà mình config đủ kiểu sao vẫn chơi game giật vật vã. Lúc bình thường thì không chi nhưng quái bu vào là hết đánh luôn

14. takadashin

takadashin Donkey Kong

Ko pác nào biết sao , em down ở topic dolphin showroom mà, chắc phải có pác nào config vụ swing vertical cho game này chứ .

15. sun_ce

sun_ce Donkey Kong

Cái YUgioh 5D duel trancer ko chơi được bằng classic controller phải ko các bác.Bác nào có wii vào xác nhận giùm e với

16. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Game đó chơi = wiimote+nunchuk bạn à.

17. sun_ce

sun_ce Donkey Kong

Có cách nào chơi online qua giả lập ko các bạn?
    Muốn Duel online quá

18. demon14122006

demon14122006 C O N T R A

ai có savegame của tales of grace k cho e xin cái :)

19. michiminchu

michiminchu Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có cách nào buộc game phải nhận gamepad thay vì Wiimote ko? Nhiều game nó hỗ trợ cả 2 nhưng vào nhấn gamepad nó ko nhận dù đã díable cái Wiimote

20. FanHipHop1992

FanHipHop1992 I am α and Ω Lão Làng GVN

có ai config legend of zelda skyward sword keyboard ko? cho xin cái ini file config rồi đi