Hướng dẫn sử dụng Dolphin để chơi game của GameCube/Wii

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Mai Thùy Linh, 19/3/09.

1. mad_dog12

mad_dog12 Mario & Luigi

Không tài nào sử dụng Pad được , trong phần chỉnh plugin nó ko hiện lên plugin mà nó cứ trắng xóa , trong khi plugin khác của màn hình thì có . Ấn chạy game nó toàn báo lỗi ko thấy plugin của PAD
    Mà chuyển sang bản khác thì mình thấy được plugin của pad nhưng mà vào game cũng ko điều khiển được
    Bỏ qua trường hợp chỉnh sai plugin vì mình thử cả 2 cái plugin PAD ở đấy rồi

2. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cho hỏi mọi người đang xài bản mấy vậy?sao em tải về là 4788,mà trong trang chủ là 4771 vậy?

3. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Cậu phải Post screenshot lên chứ, mấy cái giả lập nhà tui chạy ngon lắm, cắm dual shock vào vẫn chơi được.

4. mad_dog12

mad_dog12 Mario & Luigi

Nói chung là Plugin của pad ko có , chạy game nó báo lỗi là plugin pad ko tìm thấy , rồi out .

5. alieng

alieng Mr & Ms Pac-Man

thế thì kiếm plugin bỏ vào là ok

6. Cùi Ko Sợ Lở

Cùi Ko Sợ Lở Mr & Ms Pac-Man

Máy mình AMD phenom 955 3.2 4 core, ram 4g, vga HD 4850, chạy game RE zero giật đùng đùng luôn, máy này đâu có yếu gì mà giật, ko hiểu nổi, config gì cũng vậy :(

7. mad_dog12

mad_dog12 Mario & Luigi

Cám ơn bạn nhưng plugin mình cho vào đầy đủ nó ko nhận thấy .

8. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

Uhm ,tin này hơi cũ , ko biết mọi người trong đây biết chưa nhưng tui cũng nói vậy :)

Từ phiên bản dolphin 4710 ( 4710 , 4711 , ....) đã có thể chơi được Rune Factory Frontier :D

Thật ra tui chỉ nghe người trên forum nói , từ hôm nay đang down về check thử , sẽ thông báo kết quả lại sao ;))

Nếu mọi người đã biết rồi thì thôi vậy :)

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10
  9. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

cho tớ hỏi máy tớ pentium 4 3.8ghz ram 1gb card atix1300 512 chơi nổi soul 2 không vì ban nãy thử cái luigi mansion có 10fps à. Mấy game của GC quá đẹp chỉ có thể nói là vậy thôi.

10. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Trò này mình cũng đang chơi,hình đẹp,FPS luôn ổn định 28-30.nhìn chung là good rồi :>
    Bonus vài tấm hình:
    [SPOIL][​IMG]
    [​IMG][/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 11/1/10
  11. ba_con_gau

qua test FE9 chơi được 3 vòng đầu cũng ổn có điều FPS ingame thì 20-25 còn nói chuyện thì 40 còn phim thì 10 mà sao tớ thấy vẫn hơi chậm tí, có lỗi ở cái map với sao trong trận thấy có 1 cái ô vuông đen dưới chân các nhân vật. Nhạc tốt không rè. Không biết vậy tớ có chơi được muramasa không nhỉ.

12. canchigiaonhieu

Mình nghĩ muramasa là game 2D chơi chắc phải mượt hơn cái FE9 chứ.

13. ba_con_gau

mà mình xài Plugin D3D hình nhiều cái hơi lỗi không biết cái OpenGL thế nào chứ tớ chọn vào chơi thì nó ra cái tông màu vàng chỉnh lại thì ra tông đen nhưng không thấy lên logo game FPS vẫn chạy, bản nào chơi FE 9 tốt nhất thế, tớ chơi được muramasa rồi frame dao động 25-30.

14. canchigiaonhieu

Muramasa frame dao động từ 25-30 là mượt rồi.
    Chơi FE9 thì cậu thử bản 4789 xem có khá hơn không.
    Nhưng mà mình nghĩ game này bản nào thì cũng giống nhau thôi vì nó playable lâu rồi,cái quan trọng là do cấu hình máy móc thế nào. Mà cậu config như thế nào vậy?

15. ba_con_gau

à tớ để D3D máy tớ không phải dual core mà tớ chọn enable dual core game chạy nhanh hơn advance thì chọn hết trừ cái interpreter very slow.
    Phần D3D thì 16:9 1024x768 anti alias none, check safe texture cache và Enable Cpu gì đấy, phần enhancement thì 16x còn advanced thì texture vậy thôi :). Mới text RE1 remake lúc mở cửa thì 40fps, lúc chiếu film thì 10fps, lúc chạy bình thường thì từ 10-20fps jill chạy mà như đi bộ hiệu cảnh đẹp quá nên chắc làm khung hình chậm, tớ test thử xem chứ nếu chậm vậy cũng chả muốn đụng vào chờ mua con wii đụng luôn, chỉ thích thằng FE9 à mà tiếc mấy đoạn phim cắt cảnh xem đẹp mà chậm, còn lúc chơi thì cứ 20-25 thôi nhưng vẫn thấy còn chưa được phê lắm.
    Chả biết thằng Soul 2 thế nào mà vầy chắc nghi chơi thằng đó không được quá.
    http://www.youtube.com/watch?v=fUlChNcHBrk cái quái quỷ gì vầy nè nhìn thằng này giả lập này ép phê quá, của tớ chậm hơn thằng này mới đau chứ. Không biết để được cỡ đó thì cấu hình thế nào đấy hix.

Ảnh tớ chụp FPS lúc chơi FE nè [​IMG]

16. canchigiaonhieu

Có gì đâu,cấu hình máy nó thế này,chơi mượt hơn máy cậu là đúng rồi còn gì: :))
    e7400 @ 2.8 ghz
    Nvidia BFG GTS 250 512mb
    2 gigs ram Windows XP nlited 32 bit
    Cậu thử để config như thế này xem sao,xem có khá hơn không,mình chưa để D3D bao h nên cũng không rành lắm.
    Nhưng cậu thử bỏ chọn dual core
    phần D3D enhancements bỏ enable 16x
    xem có khá hơn không.

17. ba_con_gau

uh tớ làm rồi có tăng FPS lên độ 5 6 FPS nhưng mà chơi 1 hồi lâu cái nó bắt đầu tụt FPS với lâu lâu hơi giựt tí không biết nó có ảnh hưởng ram không, tớ bật lên thì thấy nó ăn 56%cpu. Vậy giờ chả biết tớ nên nâng con gì lên để chơi ổn mấy game gamecube hiện nay. Thấy anh em chơi được mà lòng tiếc hùi hụi.
    Con GTS 250 đó với con ati HD4730 con nào ngon hơn vậy cậu.

18. canchigiaonhieu

Chắc chắn là con GTS 250 rồi.
    Nếu cậu thích nâng cấp máy để táng giả lập thì đơn giản thôi,cũng chẳng cần to tát gì.
    CPU:chỉ cần con Intel Pentium Dual-Core Desktop Processor E6300 là đủ,không cần phải suy nghĩ.
    Card màn hình: ATI 4670,rẻ mà khỏe,dư sức táng giả lập.
    Tông thiệt hại khoảng 3tr,đấy là chơi hàng chính hãng,mới cứng,tốt nhất là nên xài hàng 2nd,cùng lắm 2tr.

19. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

Sao lúc mình chơi Rune Factory Frontier , lúc bật game lên nó cứ hiện thế này

Có ai biết cách fix ko ? Giúp mình với :(

Mình đã thử dùng r4771 và 1 số phiên bản khác nhưng vẫn ko được :-w

20. battle3

battle3 C O N T R A

có 2 cái chọn card Ati thì chọn 1 kiểu và Niva thì kiểu kia bạn chọn lại là ok