Hướng dẫn sử dụng Dolphin để chơi game của GameCube/Wii

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Mai Thùy Linh, 19/3/09.

1. Nakalot

Nakalot The Warrior of Light Lão Làng GVN

2. xiao3xiao3xiao

xiao3xiao3xiao Legend of Zelda Lão Làng GVN

tại sao dạo gần đây tình trạng disconnect wiimote liên tục xảy ra vậy , tôi chơi house of the dead mà trong vòng 5 phút nó disconnect wiimote đến gần 30 lần , thế thì bố thầng nào mà chơi được , bác nào biết nguyên nhân tại sao không chỉ giúp cái

3. ice_love1990

ice_love1990 Mr & Ms Pac-Man

ai cho mình hỏi làm sao xài được ps2 controller cho bản dolphin mới nhất vậy

4. mrhacklove

mrhacklove Youtube Master Race

Mình cài trên win 7 64, những bản sau này ( 7xxx) luôn báo hiệu ko kết nối với wii khi vào games. Trong khi dùng bản 6xxx thì ok

5. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Mình down bản 6x về dùng nhưng không biết cách kết nối với wii remote =((

6. thanhchihg

thanhchihg Mr & Ms Pac-Man

các bác hướng dẫn em làm sao cho rung khi chơi sengoku basara 3 với, em chỉnh trong giả lập thì có rung nhưng khi chơi lại không rung gì cả, hic, em dùng xbox wireless, chơi n4s pc thì vẫn rung ầm ầm

7. ANGEL_DARK

ANGEL_DARK Mr & Ms Pac-Man

mấy bro choi mình hỏi ti
    1)gia lập wii có thể dúng gamepad pc chỉn cho cái gamepad cube đề chơi cho game wii đc ko
    2)game wii giả lập yêu cầu loại phụ kiện gì thi ko thể thay thế = phim và chuột
    3)em có cái game pad mà ko biết confin thế náo để chơi để nguyên thì chì sài đc con chuột thui

8. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi chơi HM Animal Paradise thì chơi bản nào speed tốt nhất? Mình đang dùng 6996 nhưng speed không ổn định gì cả, lúc đang 100 lại nhảy xuống 0 ngay lập tức =((

9. xiao3xiao3xiao

tiện luôn cho hỏi ở đây đã có ai chơi dead space extraction chưa , tôi mới vào game nó đã cho một câu hỏi khó " twist the wii mote sideways " làm cách nào để làm cái trò này vậy ? hình như trong config không có cái này ... ai biết xin chỉ giáo giúp

10. trilieu007

trilieu007 Mr & Ms Pac-Man

1)Dùng gamepad chỉnh bên wiimode mới đc.
    2) Có thể dùng gamepad, hoặc wii remote
    3)Đây là tui config với xbox360 controller for win, bạn xem mà tham khảo

Tui thấy ko có bản nào là thật sự ổn định với game này cả. Đang dùng bản r7458 cũng ko khác gì các bản trước

Bạn xem cái khung màu đỏ, tick vào nó. Cái này là dùng để chơi các game yêu cầu wii remote nằm ngang

Hoặc vấn đề của bạn là phải ấn nút này

Chỉnh sửa cuối: 23/4/11
  11. xiao3xiao3xiao

tôi đã làm như trên nhưng vẫn không được bạn à , thiết lập như vậy nhưng khi bấm thì hông tâm chạy loạn xã lên ...

12. neyugnhl

neyugnhl Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho mình hỏi game Tales Of Symphonia thì dùng bản nào là tốt nhất và config thế nào là hợp lí nhất? :D

13. yamato2211

yamato2211 Mr & Ms Pac-Man

Các bác giúp em với, em chơi Rune factory frontier vô game chay rất mượt khúc ở nhà thờ nhưng lúc gặp Mist đi đến nhà thì game đen thui ko thấy đường để đi còn mấy đoạn hội thoại thì vẫn thấy.

14. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Mik cũng đang định chơi Graces với Symphonia đây :))
    Mà bác biết config thế nào k....?...link ảnh trang đầu die hết òi :(

15. Kuro-kun

Kuro-kun Donkey Kong

ai up lại mấy ảnh ở trang đầu được ko :(

16. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình với máy mình như sau:
    64 X2 Dual Core Processor 5200+ 2.7Ghz, Ram 4gb VGA: ATI RAEDON HD3200 =(
    Mình nên dùng bản giả lập + Plugin và cách config như thế nào để chơi mượt được mấy game kinh điển như Zedal The Wind Walk hay dòng tales (cả gamecube và Wii) hả các bạn?

17. giaolongu20

giaolongu20 Youtube Master Race

Nhìn game Wii mê quá nhưng chưa có điều kiện mua máy, tiền nong chưa cho phép với lại ở Đà Nẵng 0 có chổ nào bán nay biết được trang này hay quá.Các bạn cho mình hỏi:
    1. Bây giờ kiếm 1 bộ Remote+Numchuck wii rồi dùng dùng Dolphin để chơi game Wii trên máy tính có ổn không ? (Mình đặc biệt thích chơi với Remote+Numchuck) ?
    2. Mình ở Đà Nẵng có cách nào mua Remote+Numchuck wii rẻ chút không (cũ,mới không qua trọng sài được là ok)định mua ở speedgame rồi gởi về khoảng 900k ?
    3. Để chơi cho sướng luôn có cần mua Wii Motion Plus không ?
    thanh các bạn trước......

18. kungfulove

kungfulove Youtube Master Race

thanks you very much for your helpfull post

19. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

bạn Mai Thùy Linh ơi cho mình hỏi một chút. Mình không coi được những bức ảnh chỉnh config của giả lập Dolphin bạn đã hướng dẫn trước đó, nó hiện thông báo "đã chuyển đến zing me" bạn có thể hướng dẫn mình lại được không :) mình đang dùng giả lập Dolphin SVN r5967 bạn up mới nhất.

Mình muốn giả lập để chơi Oboro Muramasa Youtoden. Đã down xong ISO của game và patch thành NTSC-U như bạn đã hướng dẫn và không gặp khúc mắc gì. Nhưng hiện giờ mình không biết config cái Dolphin như thế nào nên không chơi được game. Còn nữa, mình đang dùng một con lap Sony Vaio model PCG-51412L, intel core i3, cpu u330 @1.20GHz, RAM 4.00 GB, 64-bit operating system và window 7 home premium. Mình đã down được Window Installer nhưng không thể chạy được, nó hiện thông báo "operation requires elevation". Và khi mình thử chạy file ISO đã patch của game bằng Dolphin chưa config nó có hiện thông báo "can't create opengl renderer. You might be missing some required opengl extensions. Check the logs for more information"

mình thực sự không giỏi lắm về máy tính, không biết có chơi được game trên máy này không, rất mong bạn chỉ dẫn và cho mình lời khuyên

cảm ơn bạn rất nhiều ^.^

20. gunking

gunking Mr & Ms Pac-Man

của mình sao chơi blood road nó hiện lên bảng chữ màu trắng của game rồi sau đó là màn hình đen hoài kô vào được nữa, bạn nào biết chỉ giùm mình với, ngồi tim hoài không được, máy mình e7500, ram 3G, VGA GT240, thank các bạn nhiều, đang muốn chơi blood road trên hệ này lắm mà làm hoài không được