[Hướng dẫn- Thảo luận] fifa 12 ultimate team

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi cuoicaicoi, 28/9/11.

1. luan7749

luan7749 Mr & Ms Pac-Man

Haiz, cái này chưa bán bao giờ nên cũng chả biết :| coi trên trang này (http://www.fiftips.com/blog/easy-ways-to-make-coins-fifa-10-ultimate-team/) có đoạn nó ghi "With eBay, you get 4k coins for every dollar. If your time is worth $10 USA dollars per hour, then you are valuing your time at 75 cents per hour if you play the tournaments. Play the tourneys for fun, not if coins is your #1 motivation. Using eBay, you can purchase 100k coins for $25 dollars, thus saving you over 30 hours of playing tournaments. Do you see how powerful this leverage is?"

P/S : Mới hứa cho thằng em 100k rồi, nên còn 200k thôi nhá :D... nếu đông anh em có nhu cầu mua thì mình sẽ mở topic "buôn coin". ( nếu siêng thì 1 ngày bỏ ra vài tiếng có thể cung cấp tối thiểu 50K coin cho ae )

vẫn cái nick "luan7749" đóa bợn :D

Buổi trưa tầm 12-14h hay bị ...................

2. sm89

sm89 Dragon Quest

lập 1 topic như vậy đi bác :D
    có gì bác cho cái rổ giá luôn cho anh em :x

3. james1984

james1984 Mr & Ms Pac-Man

Kiểu nay không khác gì FIFA online.Tự cày tư Build cho nó hay.Cái gì cũng tiền.10k là có thể build đội hình đẹp rồi.
    Mới đá với thằng navercafe(Korea) top Squad 49.Hiệp 1 đang win 2-0 thì dis mạng.Đau vãi

Chỉnh sửa cuối: 28/10/11
  4. rossonerikk

rossonerikk Youtube Master Race

các bác đá online có bị delay ko?
    Em chơi FUT đá online không bị lag mà trận nào cũng delay,có trận ping 3 vạch xanh mà vẫn hơi hơi delay.Em đang dùng mạng vnpt gói megaeasy ,từ tháng sau chuyển lên gói megafamily không biết có hết delay không.Bị delay nên toàn đá với AI mãi chán quá

5. luan7749

luan7749 Mr & Ms Pac-Man

Khác FIFA Online nhiều chớ bạn, Fifa online nếu nuôi đội hình toàn sao thì có cày cả ngày cũng không bao giờ đủ, nhà phát hành hầu như "hút máu" gamer một cách triệt để (Mình cũng đã 1 thời chơi FO nên hiểu điều này). Ở FU này thì tuy cũng là cày nhưng đỡ hơn, mọi cầu thủ đều được gia hạn số trận như nhau với mỗi cấp độ màu bằng các gói gia hạn (Đồng, bạc, vàng), và tất cả đều có thể mua bằng coin (đơn vị chỉ có thể kiếm trong game, ko tính point mua bằng $ để mở pack nhé). Nếu bạn siêng, trình độ đá good và ... vài mưu mẹo in game thì việc cày coin cũng như sắm 1 đội hình mạnh ko khó :D. Đội hình mạnh để đá cũng như để show vẫn "sướng tay" hơn :D

PvP thì 1 bên lag, cả 2 cùng lag bạn à :(.

Chà, để tối nay làm cái screenshot cho anh em xem, còn vụ giá cả quả thật mình chưa biết tính thế nào vì google thì ra giá coin nhưng của bản XBOX và PS3 không (FIFA 12 cho chế độ UTeam lần đầu tiên cho PC mà)
    Nếu được mình sẽ đê 2 chế độ là bán coin hoặc bán thẻ... anh em góp ý thử xem thế nào ...

6. james1984

Ý tớ là cứ thix vung tiền để mua coins.Tớ cũng nêu cách mua cầu thủ Gold để cày mà không mất tiền mua contracts gia hạn luôn rồi.Nếu đá khá 1 trận 700 coins thì 20 trận là 14k đủ build đội hình khá vip rồi.

Mà giải Serie A RB vs LB ít thằng ngon quá.RB được Maicon vs Abate mà toàn >5k.LB chỉ được Taiwo >10k.Đành dùng 2 thằng cánh của Juv.
    Mà Jovetic đá khá thật trận nào cũng ghi bàn 79 trận ghi 96 bàn.
    ULti này chán ở chỗ không đổi số áo được.Số tùm lum.Có lúc 2 TD số 2 vs 3.

Chỉnh sửa cuối: 28/10/11
  7. luan7749

luan7749 Mr & Ms Pac-Man

Nếu cày, tốt nhất bạn nên dùng đội hình càng "cùi" càng tốt ( khuyến cáo là toàn Bronze không) để đá với mấy ông lớn cỡ Real, Bar, MU... và ở cấp độ càng khó càng đc nhiều coin thưởng. Còn đá với bạn bè thì dùng đội hình chính của mình :D
    Còn vụ mua coin thì cũng tùy bạn thôi, ai không có nhiều thời gian mà đam mê thì vẫn có thể mua để xây dựng đội hình như ý.

8. waymaster911

waymaster911 Youtube Master Race

hôm trước gặp bác gì cầm bronze oánh online
    mình thả cho thắng chắc trận đấy cũng kiếm gần 1000 coin:D
    em trước đội hình yếu toàn cầm bronze đấnh giải với máy kiếm tiền rồi nâng cấp dần ,h nuôi 2 đôi,1 pháp,1 anh không lo vấn đề contract:X

9. james1984

Team mình build xong rồi.Giờ 100% online thôi:D:D:D.cần gì đội toàn Bronze.đá online có trận mình cũng 9xx coins.
    Cho tấm hình luôn.Quan trọng cầm bóng nhiều ghi nhiều bàn thắng thôi Bronze hay Gold cũng như nhau:D

fifa 2011-10-28 16-49-29-47.jpg

Cho hỏi đang đá online out giữa trận người tự out có coín không(không phải dis mà bấm out).Đang win 2 3 trái toàn bị tụi nó tự out làm được có 3xx-4xx coins,mà cầu thủ mất 1 trận.Làm lỗ tiền mua thẻ contranct.

Hôm nay toàn gập mấy chú củ sâm ping 2 vạch vàng mượt phết

Chỉnh sửa cuối: 29/10/11
  10. luan7749

luan7749 Mr & Ms Pac-Man

Đá online thì dễ gặp tình huống lỗ :| , bạn thắng thì 900coin nhưng nếu thua hay dis mạng thì .... Mình chỉ đá single offline, mỗi trận toàn trên 1000 coin :D

Nhân thiện "show" luôn thành quả vài tiếng cày cuốc của mình trong vài bữa nay :

11. cuoicaicoi

cuoicaicoi Youtube Master Race

Đang đá online mà bị out thì người out hoặc người bị dis sẽ bị tính thua, không có tiền và trận tới sẽ bị trừ coins nữa. :( bởi vậy đá online mà mạng chập chờn dễ dis thì lỗ lắm...

Hôm trước đá với bác James rồi, hôm qua hôm kia cũng có đá với BabyKino, bữa nào đá với bác luan749 thử nhỉ... ^^

12. james1984

Vậy mà đá với mấy thằng nước ngoài đội hình ~ với mình có khi hơn mà thua 2,3 trái là out, thắng mà được 3xx 4xx coins.EA làm vậy người thắng thiệt thòi quá.

---------- Post added at 12:22 ---------- Previous post was at 12:16 ----------

Mình cày đủ đội hình nên thú vui là online thôi.Đá với com chán.Gập như bác đá toàn win từ >5-0 thì lại càng chán.Từ FIFA 11 đá được online mình rất làm biếng đá với com.Ulti vì cày ít tiền build đội hình nên mới đá.Tốn tiền mua key để chiến online mà cứ com hoài phí quá.
    Mà như bác cày để kinh doanh tiền chắc không phí :D

13. sm89

sm89 Dragon Quest

vậy 50k coin tầm bao nhiêu hả bác :))
    trong đội còn có hơn 5k coin :(

14. waymaster911

waymaster911 Youtube Master Race

công nhận đá ut sút ảo vãi được 2,3 quả gần giũa sân vào rồi:D

15. tht85vn

tht85vn Youtube Master Race

Đang dư Cech và Kolarov. Bác nào có Toure (CM) của Man City trade ko?

16. james1984

Sao hôm nay thớt này im lìm thế.Cày online mấy bữa nay được gần 40k.Cầm 25k đi mua Chiellini,đang đấu giá.Ai trả hơn chắc bỏ luôn.Ước mơ cuối cùng của đội bóng.Còn 8p nữa thôi.:D

:(( mất 27250 mới mua được.1 cầu thủ mà gần gấp đôi cả đội hình luôn.Chính sách tiết kiệm đã bị pha.Đóng cửa thị trường luôn không mua ai nữa.Hàng HV toàn Juv

http://www.ea.com/soccer/fifa-ultimate-team/show-off#irdqXvYFbbF2V

Chỉnh sửa cuối: 30/10/11
  17. [D]KjNo

[D]KjNo Youtube Master Race

Bác james hnay hành e ghê quá :)) đợt này squad Eng của e bị bão chấn thương hoành hành ,khổ quá T.T

18. yamato2211

yamato2211 Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em hỏi, thắng đấu giá rùi mà sao cầu thủ của em cứ nằm trong cái watch list, ko cách nào add vô squad đc :(

19. james1984

Trận đó mình đá 2 TD dự bị.Đá thằng Osvaldo cho hết để thanh lý.Mình cũng bị hoài.Gặp mấy thằng thua rồi đá xấu dễ bị lắm.Nên Mua mấy thằng cùi 300coins thấy bị chơi xấu thì thay thằng chủ lực ra.Đội bác bị chấn thương nhiều sao ko mua thẻ trị thương.
    Đội mình có vài thằng dự bị khá nên thằng chính thể lực dưới 90 là trận sau cho nghỉ liền.Đá nhiều thể lực yếu cũng dễ nằm sân lắm

Cho hỏi là cái Club value nó tính thế nào vậy?Đá win ầm ầm mà sao từ 5tr rớt còn 4tr

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11
  20. nkazzle

nkazzle Youtube Master Race