HƯỚNG DẪN TIỂU LÝ PHI ĐAO

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Sword Man, 4/6/03.

1. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Kiều Phong giúp tui vơí , bác có thể chỉ cho tui biết vị trí của 3 bình mà bác nói ở NV9 đó , ( bởi vì save của tui bị DIE rồi nên giờ phải chơi lại từ đầu mà NV9 thì lại quên nữa), bác có thể box len hình của 3 bình đó ko vậy

2. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Nhiệm vụ 35 là làm gi vậy? Ai biết trả lời dùm. Bác WYN, 3 cái bình đó là: cái chum lớn mua ở quan rượu( chỗ gặp TP), còn 2 cai kia mua chổ lão gù

3. skymaster

skymaster The Warrior of Light

có ai giúp tui với , sao khúc mua bình rượu của thằng lưng gù rùi (nv 8-9 gì đó) sao tui ko vô nhà của thằnng gì gì đó dc ( có phải có thằng đứng canh ko) tui củng làm theo chỉ dẫn nhưng mà có dc gi dau ??? mất hết cái chum vơí cái bình đen cả chai rượu luôn
    mà vẩn ko vô nhà đó dc .....??????????

4. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Kiều Phong uii, còn chơi TLPĐ không vậy? Tui đi tới nhiệm vụ 35 rồi thì bị bí. Tui lại chưa đọc truyện này nên ko biết đi làm sao. Bác đọc truyện này rồi thì bac chỉ cho tui biết sau khi LL chết thi LTH phải làm gì tiếp theo vậy.

5. Torai

Torai Youtube Master Race

Các bồ ơi tui đang kẹt ở chỗ về nhà LTH nè tui đưa cho thằng gác cỗng cái chum này ,1 cái bình màu đen nằm ngang ,1bình rượu mua ở quán thằng gù như trong hướng dẫn nhưng sao thằng gác cổng uống xong mà vẫn ko cho tui vô nhà

6. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

khi mua đồ của lão gù xong bạn ra ngoài nói chuyện với ông già đầu hói gần đó, rồi chạy về đưa mấy thứ đó cho thằng gác cổng, rùi sẽ vào nhà được.

7. Torai

Tui làm thử rồi nói chuỵện với ông đầu hói rồi khi đưa bình rượu và cái bình nằm ngiêng màu đen vô thì thằng gác cong63 vẫn lấy(số bình đen & bình rượu bị trừ đi )nhưng nó vẫn không cho vô nhà ,làm sao đây?

8. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Torai ơi phải đưa thêm cho nó cái chum lớn nữa( chắc là để nó uống rượu). Cái đó mua ở quán rượu đầu tiên, nơi gặp TP và đánh nhau với thằng tiểu nhị đó. Sao ko thấy ai chơi tiếp nữa vậy? Có ai qua nv35 chưa vậy, bày cho tui với. Nếu ai can file save nv35 thì nói với tui, tui se gứi cho.

9. FACEOFF

FACEOFF Youtube Master Race

ở Mis 7 tui ra chỗ thằng đứng trước mộ, ấn vào nó hiện lên mỗi 1 dòng chữ là hết
    không hiểu phải chỉ kính lúp vào đâu nó mới wa mí 7 đây

10. ken10

ken10 Programmer

trời ơi tui đã đúng theo hướng dẫn đến nhiệm vụ thứ 9 lúc đưa mấy cái chum rượu,nhưng nó không lấy(nói chuyện với nó xong thì vẫn như vậy )không cho vô,làm sao bây giờ.

11. FACEOFF

hey, game này dở lém
    phải nói chuyện với nó nhiều lần cậu mới vào được
    nhớ đáy nói chuyện với nó thật nhiều trước khi đưa đồ cho nó

12. FACEOFF

nè các cậu có biết khi vào trận ấn right click nó xuất hiện 4 hay 5 ô tuỳ chọn không vậy, mình chỉ biết dùng ô có 2 ngón tay phát sang thui, nó dùng để kill enemy if not
    knife mà thui, nó còn dùng đẻ đánh bạt weapon của địch rùi phóng vào thằng đó nữa.
    à wên còn nút hình knife là tuyệt chiêu đó
    còn 3 nút kia thì cũng thử rùi
    nhưng cũng chả hiểu công dụng của nó là gì cả

13. Ubogin

Ubogin Youtube Master Race

Ở chỗ này là gõ cửa căn nhà đó liên tục cho đến khi nó mở cửa,LTH sẽ vào nhà và có một đoạn đối thoại rồi LTH quay trở về làng.Ở đây sẽ kg có movie của mà Kiều Phong nói đi lòng vòng sẽ gặp,cậu làm tui mò hụt hơi nhưng nhờ vậy bây giờ level super luôn ^^

14. Ubogin

Ubogin Youtube Master Race

Nút thằng hình nhân đang chạy là để dùng khinh công khi địch áp sát tấn công bốn phía
    Ngón tay phát sáng là điểm huyệt
    Còn hình người thẳng đứng là nó phát ra công lực(nhưng tui cũng chẳng xài được cái này)
    Còn cái hình chữ nhật là để khi hết máu hay công lực thì bơm vào thôi,hợac khi hết phi đao

15. ken10

ken10 Programmer

có ai post mấy hình chum nước và bình rượu dùm đi tui mò hoài mà hổng ra ,hổng biết có phải bản game này bị lỗi hông(hi vọng hông)

16. Torai

Cái trò này mệt thiệt đó ko chỉ riêng ở mis7 thui đâu mà ởmis8 cung vậy ,À khi vô nhà MNTS để khỏi phải nói dông dài mà đánh liền thì click vào mấy dĩa đồ ăn trên bàn nha ,trước khi gặp MNTS ở trong quán rượu thí phải nói chuyện với mọi người ở trong quán ,nếu để í thấy MNTS ngồi ở bàn sau thì click mé mé MNTS nha

17. FACEOFF

không hiểu sao ở mis 24 tui vào gặp thằng gì đó trên lầu {wên tên} lúc ra ngoài đi lòng vòng chẳng thấy đoạn movié nào cả

18. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

đừng có chạy lòng vòng, vì chẳng có đoạn movie nào đâu, hãy quay trở lại quán rượu và chạy lên phía trên vào trang trại bạn sẽ gặp TP, rồi đi theo hướng dẫn của Kiều Phong.

19. Torai

Các bác ui tui đi tớI chỗ LTH đứng trước căn nhà ,theo hướng dẫn sau khi nói chuyện vớI MTĐS thì 4 tên hòa thượng trong quán phải lăn quay ra chết ,mà sao tui nói chuện quá chờI mà hổng thấy ai chết hết ráo cũng ko qua màn được

20. oka

oka Mr & Ms Pac-Man

Tui mới mua đĩa này về chơi, chơi thì chơi vậy nhưng mà chẳng hiểu đầu cua tay nheo dzì hết. Có bác nào đã đi được nhiều nhiệm vụ nhất thì làm ơn cho tui xin bản hướng dẫn chi tiết từng cái, từng nhân dzật của nó đi chứ coi hướng dẫn trong đây, người thì chỉ như vầy, người thì chỉ như thế khác, tui xem từ đầu đến cuối cũng chẳng hiểu cái dzì ráo trọi (chắc tại đầu óc hơi "đần" 1 tí, mong các bác thông cảm)
    Bác nào tốt bụng xin mail bài hướng dẫn cho mình : [email protected]
    Thank you bác đó trước nha