HƯỚNG DẪN TIỂU LÝ PHI ĐAO

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Sword Man, 4/6/03.

1. oka

oka Mr & Ms Pac-Man

Theo như tui thấy trong những bài mà các bác đã post trước đây thì cấu hình máy cỡ PII, Ram 64, VGA 8Mb thì chơi được chứ gì ? Mà sao máy tui, cấu hình là 1G3, Ram 128, VGA 32 mà sao khi cài đặt nó không cho cài vậy các bác, không biết có phải tại tui cài XP SP2 nó đụng độ nên không cho cài không vậy ? Bác nào chỉ cách xử lí dùm tui đi, đa tạ nhiều lắm. Chứ mua đĩa biết bao lâu gùi mà chỉ ngó không tức lắm.

2. mimic

mimic Mario & Luigi

bản của bạn mua là 2 disk hay là 3 disk vậy

3. oka

oka Mr & Ms Pac-Man

Mình mua đến 3 disk lận, lúc mình cài đặt thì mình có thói wen là đưa các chương trình của mình ra khỏi folder program, tức là đưa hẳn nó ra ngoài ổ C luôn đó.
    Khi cài thì nó báo lỗi gì toàn là tiếng tùm lum không hà, mà trong bảng báo lỗi đó thì tui chỉ biết có mỗi chữ là "... gigabyte 8 ..." không biết có phải do card màn hình của tui yếu quá hông (8 Mb) nếu hông đủ thì tui share lên tiếp. Cũng báo cho bác biết là tui đang xài win XP service pack 2, ram 128, tốc độ CPU là 1,3 GHz.
    Theo như các bài trước của các bác đã post thì tui thấy máy tui có đủ điều kiện để mà cài TLPD muh.

4. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Kiều Phong và Sword man đâu rồi sao ko thấy post hướng dẫn cho mọi người đi tiếp vậy. Mọi người ai đi qua nhiệm vụ 35 rồi thì bày cho tui với đi. Bữa giờ mò hoài mà chẳng qua vòng được, help me!!!! Thank you

5. thien duong

thien duong Youtube Master Race

có ai chơi tiểu lí phi đao không chỉ giùm em với nha

6. thien duong

xin chỉ giúp em với cái khúc mà thiết giáp kim cương cõng lý tầm quan rồi sao nữa chỉ giúp em với

7. thien duong

Matrix-z bạn thật là sướng tôi đang bí ở nhiệm vụ 20 đây xin chỉ giúp tôi nha Matrix-z nha

8. billymailus

billymailus Youtube Master Race

chao cac ban tui cung dang choi tieu ly phi dao di den nhiem vu 9 tui qua khong duoc mo hoai xin cac ban ai biet chi dum xin cam on nhieu nhieu ! tieng tau` khong ah` nen hoi bi. kho' mo` !

9. datpy

datpy Youtube Master Race

làm ơn gửi hình ảnh của 3 món này nhé : cái chum / 1 binh nam nghiêng màu đen va cai bình rượu
    3 món này tìm hoài chỉ được 2 thôi con cai chum to mua ở đâu thì bí . làm ơn chỉ giùm mình

10. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

To DatPY : cái chum đó bác lụm ở chỗ cái nhà bếp hên hông căn nhà chính của vùng đất mà bác Ater đã nói ở topic bên kia . cái chum to lém chứ hổng có nhỏ đâu à.
    To thienduong: bác coi hướng dẫn , có đầy đủ mà.
    To Matrix-Z : tui cũng mún viết tiếp lém nhưng hiện nay không chơi game này nữa nên không thể. bác có thể kiếm bộ truyện TLPD và phần hậu xem rùi đi tiếp nha. cốt truyện của game giống y như trong truyện à.

11. Torai

Torai Youtube Master Race

Các bác ui tui đi tớI NV 14 hay 16 gì đó lúc mà LTH gặp TP và ăn cơm chung vớI LTN sau khi TP trúng độc mình đã xem xét TP và mấy cái lọ trên bếp mà sao ko thấy đoạn movie nào hết zậy

12. Torai

Torai Youtube Master Race

Các bác ui tui đi tớI NV 14 hay 16 gì đó lúc mà LTH gặp TP và ăn cơm chung vớI LTN sau khi TP trúng độc mình đã xem xét TP và mấy cái lọ trên bếp mà sao ko thấy đoạn movie nào hết zậy

13. reno

reno Donkey Kong

Sao em đến NV6 mà kiểm tra xác chết trên mộ hoài mà chẳng được ! Không chịu nói gì hay chuyển scene !!!

14. mimic

mimic Mario & Luigi

bạn phải kiểm tra kĩ phần phía trên của xác chết hay nói đúng hơn là tuy kiểm tra xác chết nhưng kiểm tra phần mộ sau lưng trong lúc kiểm tra xác chết.

15. reno

reno Donkey Kong

Mình cũng giống bạn đó, mình đã kiểm tra cái lọ mà vẫn chưa thấy đoạn movie nào hết !!

16. oka

oka Mr & Ms Pac-Man

Tui đang đi đến NV4, lúc thằng chăn ngựa + LTH + thằng HOA PHONG bi giết đó, tuy đi theo hướng dẫn là sẽ thấy được 1 vật ở khoảng đất đen giữa LTH và HOA PHONG nhưng ko cách nào lượm vật đó lên được (không có biểu tượng kính lúp, không có biểu tượng bàn tay nốt, vậy làm sao mà lượm được)
    Có bác nào đi wa nhiệm vụ này chưa, làm ơn chỉ cho tui làm cách nào lượm được vật đó hay là gởi cho tui file save lúc đi wa khúc đó dùm nha. Cam ơn nhiều.
    Mail của tui là : kkevì[email protected]

17. kohan_attrack

kohan_attrack Youtube Master Race

316/c1 Nguyễn Thái Học / TP Quy Nhơn/ T Bình Định
    chơi kiểu này thấy ngứa ngáy quá đi , hướng dẫn hỏng có đầy đủ, bác kiều phong biết thì cứ viết tiếp giúp chung em chơi đi chứ làm gì ma cứ giữ kin cho riêng minh thế'''''

18. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

Vậy bi giờ sao trùi, tui cũng đang đứng ở đoạn đó, tui soi hoài mờ có movie gì đâu, chán wé chạy lòng vòng rùi cũng nghỉ chơi luôn vì buồn ngủ wé, ai biết giúp giùm đê vì đang ghiền mờ

19. oka

oka Mr & Ms Pac-Man

Tui đang bí ở MS9 đây nà, không biết làm cách nào để đi qua được cái cổng có thằng gác cửa ? Theo như các bài post hướng dẫn trước đây thì phải đưa cho nó "1 cái chum to, 1 cái bình màu đen và 1 bình rượu" thì nó sẽ đưa và nhà.
    Nhưng tui đã đưa được cho nó "cái chum to" nhưng còn bình rượu và cái bình màu đen thì nó không thèm nhận.
    Còn 1 điều đặc biệt nữa là tất cả những cái thằng bán ITEM trong game của tui không có 1 món đồ nào để bán cả, nó chỉ để "chưng" không hà. Ví dụ như ở trong cái làng có thằng bé xin 50đ đó, đối diện với nó có 1 thằng bán item nhưng khi click vào nó thì các món đồ của nó chỉ toàn là con số 0. Và còn 2 thằng trong khu phố ở MS9 thì cũng gặp trường hợp y chang như vậy : thằng gù để mua bình rượu cũng ko, cái thằng đội cái nón vành hay đi gần ông già đứng trước nhà có thằng gù cũng vậy luôn. Nói chung là tất cả thứ nào mua được thì không có để mà mua. Muốn có thì chỉ toàn là đi lụm ko hà.
    Có bác nào gặp tình trạng như tui hông chỉ cho tui với. Cám ơn nhiều lắm.

20. thantieuhodo

thantieuhodo Youtube Master Race

bac nao co huong dan hoan chinh ko vay
    ko choi ko chem doi ko ne
    ko tien ko ban gai ko theo