Hướng phát triển nhanh

Thảo luận trong 'Truyền Thuyết Rồng' bắt đầu bởi cruelshade, 16/3/09.

1. vipgames8

vipgames8 Error 274c

cái đó đâu nói lên điều gì
    rõ rang là tổng dame của bạn là 64
    trong khi đó def đối phương chỉ có 24
    dame đối phương 30
    mà def bạn 35
    thì thắng là đúng thôi ko cần bàn
    cứ thử đánh 1 trận dame đef ngang nhau xem nào lúc đó mới bít chia nhỏ quân hơn hay để 1 đống hay hơn nhé :cool:

2. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

mình chơi thành xương chỉ chơi combo lich + black knight ổn không các bạn :D
    mà mình cho hết quân lich vào 1 tướng có special là lich , tương tự với black knight . Được không nhỉ :D

3. megadragon13

megadragon13 Youtube Master Race

thì ai ko tin tui đâu có cấm.
    lich+BK là đội hình tốt nhưng đừng quên chug ra lính cùng 1 nhà vì thế để có lính đi đánh bạn phải chờ khá lâu đấy, để tướng chỉ huy đúng loại lính là chuẩn rồi đấy, tội nghiệp cho tướng mình có sở trường là Lục long, chac phải mai mới có thứ ấy hix hix

4. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

nếu tính như trên thì trong trò này lich là quân bắn xa có lượt đi đầu tiên , nếu được cover bởi dread knight thì còn gì bằng . Tiếc rằng xây mấy thằng này tốn vàng quá ::(

5. Himari

Himari LOVE ♥ CAT

Thật ra sau này mỏ tài nguyên cao thì bán lấy vàng cũng có tiền mua lính, nhưng vấn đề là... sau này cơ ::(

6. dragonmars

dragonmars Mr & Ms Pac-Man

ko
    bạn ko hiểu ý tớ rồi
    ý mình là trong trận đấu thì 2 loại quân đánh gần sẽ chết đầu tiên còn bắn xa sẽ die sau chứ ko phải post trận đấu để khoe trận đấu hay là phân tích bên nào khỏe hơn bên nào ::)

7. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

random cả thôi !!! làm gì có chuyện đấy . Quân tớ thủ mỏ thấy gnoll chết đầu tiên rồi đến lizzard , gorgon v...v . Nói chung là dam chia đều

8. dragonmars

dragonmars Mr & Ms Pac-Man

vậy thì chia quân thành đánh a và gần làm j nhỉ
    cho nó đẹp chăng ?

9. trongnhansl

trongnhansl Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng nghĩ chia như vậy cho phong phú thôi , chỉ đơn giản như quân cờ chứ ko có xa hay gần gì cả ::)

10. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

1/ Lập nick vào, xem bản đồ, bản đồ ngon, có các mỏ tài nguyên đủ gần, có 2, 3 nhà Ác ma, hoặc có Cối xay, Guồng nước là tạm ổn, chú ý xem danh vọng các nhà gần mình, cẩn thận hàng khủng :D. Còn ko thì ra lập nick mới.
    2/ Làm NV Tân thủ kiếm tài nguyên, sau đó xây ngay Nông trường, sau đó ra đọc web, 2 phút sau vào lại =)).
    3/ Xây mỏ đá, mỏ gỗ, quán rượu, binh trường. Chú ý Nông trường, Mỏ đá, Mỏ gỗ chỉ nên xây lên cấp 1. Sau đó vào mua ngay 1 thằng tướng què (tướng rẻ tiền) rẻ nhất có thể. Sau đó (nếu có Cối xay, Guồng nước thì nên bem trước) cho nó đi bem 6 mỏ, theo tôi là ưu tiên: Mỏ Đá, Mỏ Gỗ, ko cần Lúa, TT lắm. Sau này, sẽ chuyển sang Lúa, TT sau. Sau khi bem xong 6 mỏ thì bem tiếp Ác Ma thành cày đồ. Đủ 10 hành động ra xóa Heros mua thằng khác :D (Sa thải đó). Nếu Heros có đồ thì cứ bán cho NPC cho lành. Lúc ban đầu đồ đạc ko quan trọng lắm đâu, toàn đồ dỏm. Và đi mua Heros khác tiếp tục cày tài nguyên. Trong quá trình đó xây các nhà Gỗ, Đá, Nông trường lên cấp. Còn chuỗi nhiệm vụ Tân thủ thì kệ nó, bao giờ sau này mua tướng xịn làm một thể, nhanh ấy mà. Mà lại đỡ mất exp chuyển cho Heros.
    4/ Khi các mỏ trong thành lên tầm lv 5, ai kiên nhẫn có thể cày lên lv 10. Thì xây dựng các nhà trong thành theo yêu cầu của Q Tân thủ. Trong quá trình đó cũng xây Binh trường lên cấp 2, là bạn đã có thể mua 2 tướng cho nó đi, nếu thiếu danh vọng cứ xây quân lv 1 vứt đó, giai đoạn đầu tiền ko thiếu lắm so với Tài nguyên đâu. Trong đó có 1 tướng chính 1 tướng cày đồ (del đi del lại vẫn lãi).
    Vậy thôi, sau này thì tùy các bác. Em hết ý kiến.

11. Himarin ~♥

Himarin ~♥ Nyan ~♥

Cái này cũng giống như khi bạn set auto combat trong Hero 3 thôi mà ::)
    Comp sẽ điều chỉnh quân của mình tự đánh từ đầu đến cuối ( mặc dù hơi ngu vì nó ko biết 1 số trick :-s )
    Còn loại chia quân nhỏ ra có vài ưu điểm và khuyết điểm :
    + Ưu :
    - Quân đối phương chỉ có thể đánh trả 1 lần ( trừ trường hợp con sư tụ ko biết có giống trong Hero 3 ko ) ~~> Nếu mình set 80 con nhân mã đánh 10 con phi mã thì khi phi mã đánh trả , mình sẽ mất tầm chục con nhân mã là ít ( ước lượng thế )
    Nhưng nếu chia ra 1 con nhân mã đánh trước và 79 con nhân mã đánh sau ~~> 10 con phi mã đánh trả chỉ chết 1 con nhân mã , rồi 79 con nhân mã kia đánh mà ko bị phi mã nó phang lại :wink:
    Về thứ tự đi của từng loại quân cùng speed thế nào thì ai chơi H3 cũng biết rồi ;))

- Làm tiêu hao lượt tấn công của đối phương ~~> Nếu chia quân tỉ lệ 1 : 79 thì khi nó phang mình sẽ có 2 trường hợp , tùy thuộc vị trí xếp quân bên kia hoặc độ ngu của comp 8-} . Nếu nó tấn công vào nhóm 79 con thì ko nói làm gì ( đương nhiên 79 con này sẽ phang lại , và yếu hơn nhóm 80 con 1 tí ) . Còn nếu nó phang vào nhóm có 1 con thì ... nó sẽ ko bị phang lại đâu ;))

+ Nhược :
    - Nếu chia nhỏ quân , tấn công nhiều lần ~~> mỗi lần tấn công lại thêm 1 lần phải trừ vào def đối phương ~~> nếu sắp xếp đúng tỉ lệ đội hình thì ko sao , chứ ko thì cũng mệt đấy ;))
    - Comp nó đk ngu , làm mất hết lợi thế khi chia nhỏ quân 8-}

Ngoài ra còn nhiều ưu nhược khác , nhưng chủ yếu tớ chỉ thấy có thế thôi :-" Ai thích cứ bổ sung thoải mái :-"

Ko hẳn là random đâu ::) Bạn set auto combat trong H3 rồi để ý sẽ thấy comp đk quân cũng có một số chiến thuật . Trường hợp của bạn là do quân nó chạy tới vị trí của gnoll trước ~~> đánh trước , nhưng chưa đủ để kill hết nhóm quân đó . Lượt sau , do đủ speed , nó có thể cho quân chạy thẳng tới chỗ lizzard tấn công , chứ ko tiếp tục ở lại quần cho chết đám gnoll . Thường thì comp sẽ tính toán sao cho khi đánh 1 nhóm quân , dam đạt được sẽ kill được nhiều quân nhất ( ưu tiên OHKO ) , chứ nó ko đánh sao cho dam đạt được cao nhất mà kill được ít ::)

P/s : Đây là lý thuyết H3 , còn thực tế trong TTR thì cũng ko chắc chắn được 100% ::)

12. PhanNhatUyen07

PhanNhatUyen07 Donkey Kong

Hiện nay giao dịc tất cả dều dùng kim cương

đang đứng tóp nên chỉ cho bà con 1 cách dồn tài nguyên

nick phụ bán tài nguyên với giá 3 kim cương
    nick chính mua lại
    nick chính bán 1 tài nguyên 3 kim cưong
    nick phụ mua
    kết quả ta có tài nguyên mà chỉ tốn có tẹo vàng

cách kiếm vàng thì đòi hỏi phải online nhiều ....không chỉ đâu để sau khi đua xong tóp đã

13. ♀male♀

♀male♀ Mr & Ms Pac-Man

có bị khóa TK kô hả anh hai b-(

14. darklight84

darklight84 Youtube Master Race

thấy nguy hiểm quá hic hic :-w:-o