Huyền thoại về 1 nga mi - Sự thật hay chỉ là trò bịp???

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi shuichjkai, 18/10/09.

?

Ý bạn như thế nào về NM này

1. Chém gió hay quá!

17 phiếu
    70.8%
  2. Có lẽ là vậy!

7 phiếu
    29.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leqingping

leqingping Youtube Master Race

tui ko bik việc em NM này pk với mấy phái khác có thật ko chứ tui thấy pk với VD và CB thì có lẽ là chém gió hoặc sắp đặt thui
    VD 7x buff đầy đủ thì chỉ 2 loạt combo thì NM máu dưới 30k khó lòng cầm cự, với lại VD mà đã combo thì NM chỉ bik đứng im mà hứng đòn thui chứ đừng nói tới việc hit & run buff máu
    NM 4x chính xác thấp thế kia thì thử hỏi đánh với CB 8x dc bao nhiu phát trúng đòn, chưa kể thằng CB đấy mà đập lại thì thử hỏi NM 4x chịu nổi bao nhiu phát crit
    yo_yo: pác này nói nội thủ phái ngoại công thấp chứ pác tưởng nội công NM cao lắm sao, nói thật kon VD 6x cùi của tui ko ngọc chỉ buff nội lực dame cũng ngang ngửa kon NM 1 2 viên ngọc 3 đấy
    xét về phái nội thì TD khỏi bàn, TT máu kòn trâu hơn cả NM, VD máu tuy ít hơn nhưng dame thì 1 trời 1 vực
    pác này nói chẳng có cơ sở gì cả

2. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

ơ đấy!Lại thêm 1 phái nữa là Thiếu Lâm ko bị hạ!Ke ke!Còn bác nào 8x muốn bảo vệ phái mình đang chơi trước sự chém này nào!Nêu ý kiến thôi!

3. .::becks::.

.::becks::. C O N T R A

ko tin ko tin :-o
    NM49 coi như là ko có buff máu :-?
    mà lại toàn đánh với các phái cùng ngọc :-?
    trừ phi bọn nó chấp ăn máu =))

4. yo_yo

yo_yo Mario & Luigi

Mấy bác có hiểu cụm từ "chỉ số ảo" ko;;)Nên nhớ đây là bản TLBB hơn 1 năm trước,rất nhiều chỉ số là ảo: ngoại thủ,nội thủ,chính xác,né tránh,hội công,hội thủ.Với các chỉ số ảo như thế thì sẽ khó để nói thế nào là 1 char mạnh đúng nghĩa.Char NM này đánh cũng cần có chọn lựa ko để cho chênh lêch ngọc quá cao.Nếu VD full 3 hay TD quá may mắn(x2 liên tục) thì quả thực khó cho NM này làm nên chuyện.Lôi đài thì dĩ nhiên có thắng có thua và NM này ko hề nói thắng tất cả các char 8x nên các bác cần gì nói chém lọ chém chai làm gì tội nghiệp em nó. Các bác đừng tự huyễn hoặc về char hay môn phái của mình là vô đối rồi khi thua lại câm nín chả nói đc câu nào;;)

5. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Xin lỗi VĐ tớ 85 ko cần ngọc chấp NM này 3 chiêu :|

6. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

Xin lỗi chứ lev 49 với tp 54 thì TTPTC bup được bao %!với 24k máu bup từng ấy % được bao máu, hit and run á? NM ko có chiêu chạy nhanh thì hit and run với ma à?hay bay? trong khi bay mà ko bị bem chắc!Mù, choáng ?Chả đáng gì!To yo_yoChỉ số ảo?Ảo chỉ với cái thân pháp thôi còn cái ngoại thủ ấy, nội thủ ấy chả ảo được đâu:-w!Huyễn hoặc về phái của mình, tự cho phái mình vô đối?Hình như tôi chả nói câu nào như thế:|!Chỉ có là tôi chơi quen phái đó nên biết là acc đó khi gặp tôi thì sẽ thế nào thôi!Chuyện thua thì tôi gặp nhiều rồi!Mà khi thua tôi cũng chẳng có gì phải câm nín cả, vẫn bàn luận về cách đánh với đối thủ bình thường và hẹn ngày phục thù:> !Cái acc đó ko hề nói thắng tất cả 8x nhưng lôi gần hết 8x mấy phái còn lại ra, nêu lên họ có ngọc này ngọc nọ mà mình vẫn thắng ->> bạn ý quá thần trong PK hoặc là chém gió quá khỏe!Tùy mọi người phán xét thôi!

7. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

- Chốt lại thế này : Nếu Nm đó 6x mặc full 6x để lấy dòng 20% máu + đồ chế >3 4*và lúc đó có cửu âm rồi thì ko ai có ý kiến, đằng này 49 full tp dc 54 ngồi trông chờ vào tây tử 30s delay mà đòi win thì nm đó phải hơn người ta hoàn toàn về phần ngọc chứ như những j diễn tả về đối thủ chắc ko có đâu.
    - Nói thêm như cái hình đâu tiên đánh với cb độc trừ 65 máu => tp CB 8x rồi đó bạn, mặc full cb 6x 8x thì lượng máu ko < 50k đâu:-"
    - Như bạn nói các chỉ số lúc đó ảo thì dẫn chứng bây h nè sver mình rất nhìu đại gia chơi lại acc VD dừng lại ở lv49 full tp đập full c3 luôn có những char còn full 4 vài viên 5 vậy mà liệu có thằng nào ra lôi đài dám kc MG 8x mặc full tlam + vài viên 3 đâu => đơn giản bí tịch + skill nộ chưa có thì đánh = j`b-(
    - Nếu những bức ảnh kia là thật thì: 1 là những người kia chấp j đó vi dụ như ko skill hay cho ăn máu chẳng hạn:-". 2 là đối thủ của nm đó ko thật sự như những gì miêu tả:D

8. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

vẫn còn bình luận vì bác kia chém gió hay wa àh :| =))

9. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

hờ hờ!Chủ yếu lấy chỗ tranh luận cho box sôi nổi thôi mà :-*

10. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Đây đây đây. Minh đã chơi NM từ những ngày close beta tới giờ cho nên về NM TLBB minh khá vững tin vào kiến thức của mình nhe.

1_ Khi chưa có skill 65 thi bản thân NM thi NM cực kỳ kém trong PvP hay PK (mà NM chẳng bao giờ PK nổi)

2_ Tuy là có Thanh Tâm với tâm pháp max 54 thi chỉ buff dc 7% lượt (2k1 máu) nhưng chưa có item 7x-9x thì lượng khí của NM tôi dám đứng ra khẳng định: Không bao giờ đủ để buff

3_ Phải xem tâm pháp của những char kia thế nào và ra sao nhiêu khi lại nhờ này nhờ nọ log acc tâm pháp ko có hoặc ko xài skill thì sao nhi??

11. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

cài này chắc ko thật cho lắm vì tui TT 8x đánh NM 8x hầu nhu đều buff ko kịp

12. cybersix

cybersix Donkey Kong

nhìn con ngựa 75 cắn NM 49 mà toàn trượt sao ??? MÌnh nghi là con ngựa ấy lv1 quá :))=)) Vì nếu để ngựa cắn không cũng chết rồi chứ đừng nói là char 8X bem. 1 Char 8X mặc đồ bình thường là full thì ít nhất nội công hay ngoại công của nó cũng tầm là 7-8k rồi máu thì cũng phải đc 20k chưa ngọc.....NM 49 4k9 nội công 24k máu đánh = niềm tin à... À mà chưa kể là số skill có thể sử dụng để PVP coi: Skill cơ bản của phái, Chưởng nhãn pháp, Đà nê, Kim đỉnh, Tẩy tử hết. Đứng đánh skill cơ bản của môn phái thì NM cũng die rồi chứ đừng nói là xài skill khác nhá=))=))
    Lại chưa kể MG nữa chứ: khóa lại 3 s buf lên bem cho 3 phát thì NM ngủ với Mạnh bà luôn ấy chứ làm gì mà sống đc....Chưa kể khi PVP với MG thì NM mất toi 1 skill là cái chắc (Skill ấy tớ đánh thấy nó trượt suốt:Đà nê ấy)..
    Thôi, chốt lại là: nếu là nghệ thuật sắp đặt thì tớ tin còn bảo PVP thì ....Không còn gì để bình luận nữa cả. Chấm hết.

13. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

chuẩn ko chỉnh đc :>. ai thik chỉnh gì thì cứ chỉnh :))

14. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

nếu em ko nhầm con NM này chưa có thanh tâm mà sao nó dnah91 dc 8x nhỉ =((=((

15. .::becks::.

.::becks::. C O N T R A

thanh tâm để ở trên cái F10 ấy bạn :D
    nói chung là chém :))

16. kelacduong

kelacduong Youtube Master Race

Có gì mà khoe, vừa đánh vừa sài bình 5k máu, hồi đó 5k máu phải mua bằng KNB khá mắc nên ít người dùng, mỗi lần buff máu ông tranh thủ làm 1 miếng 5k, với một acc 8x hay 9x hồi đó thì full 3 là tiêu chuẩn, làm sao mà đánh lại với mỗi lần 5k ông ăn chứ. Hồi đó tôi pm ông bảo ông ăn máu ông có dám trả lời lại câu nào đâu.

Thử một ví dụ này nhé, tôi TD đánh vào NM mất tầm 1k máu, nếu có x2 sẽ là khoảng 2k, nếu có skill thì là khoảng 4k, chưa kể hội công của TD khá cao, một NM 8x 50k máu mỗi lần buff 5k, sau 3s ông buff được 1 cái 5k thì ông cũng ăn 3 chiêu tay mất 3k. nếu có x2 mà NM ko còn miễn dịch thì sẽ ko thể buff kịp, chưa kể thỉnh thoảng con ăn hiệu ứng. Vậy tại sao khi ăn x2 mà NM 50k máu buff 10% vẫn có thể buff vượt lên sức đánh của TD nếu như ko tiện tay ăn 1 miếng 5k máu.

17. shuichjkai

shuichjkai Persian Prince

Nhiêu người cho ý kiến quá, như anh gì kia nói con NM này là bạn của ảnh, từng pk với nó và thấy nó pk rùi, ko biết thiệt ko nữa :(

18. huyhung65ht

huyhung65ht Mario & Luigi

Ặc ặc , tui làm gì dám sài cái đó trong lôi đài b-( @.@ đại gia cũng chưa chắc làm trò đó vì PK lôi đài vui là chính.

Ông ở TDMP hả , tên NV hồi đánh với tui là gì :-w

Mà ông hỏi tui ăn máu tui ko trả lời ông hồi nào =((

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

NM 65 chịu nổi dam của MG với VD 8x à :|
    Acc VD 8x theo TPT thì chưa hết 20s có lẽ đã rút đc 25k máu của acc NM kia rồi, nội thủ có hơn 4k :-s

20. ferandjames

ferandjames Donkey Kong

hơ!Tưởng chìm xuồng rồi lại có bác lôi lên à=))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.