Hypebeast sneaker reseller US/EU Guide

Thảo luận trong 'Ăn Chơi - Tiệc Tùng' bắt đầu bởi minhlanguoidoi, 10/5/20.

1. tieulykzc

tieulykzc Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Đặt gạch vào hóng khoản này tý.

:3cool_shame:Hóng luôn nhỡ đâu 5 năm sau có phốt

2. minhlanguoidoi

minhlanguoidoi Shemale Tam Thánh GVN Veteran

Mấy sneaker group bên EU đều có hổ trợ nhé. Nó cho ông biết ngày giờ, shock drop khi nào, tỉ lệ camp như thế nào luôn. Cứ search với keyword EU cook group nó ra nhiều lắm. AMnotify cũng có chi nhánh EU thì phải. Tôi cũng toàn cop giày từ EU.

Ganesh là con EU bot ngon nhất ý. Bot ngon lúc nào cũng sold out. Giờ chỉ có thể mua lại trên mấy trang bot resell group hoặc camp restock trên twitter. Ông vào Tidal trên twitter để xem con nào phù hợp túi tiền nhé. Join discord của nó luôn để dùng command xem tỉ lệ success và biểu đồ giá của từng con bot.

Tôi chỉ xách tay về thôi :v ... mỗi năm một lần :v ... Còn order giày uy tín thì bác cứ tạo kho trên mấy trên reshipper như vietcargo. Rồi bác tự order bằng thẻ của bác.
    Stockx và Goat là 2 trang lớn về mấy vụ resell này.

Ơ Huy tiên nhơn ở EU thật à :v

Ở EU hoặc ở mỹ là 2 lợi thế cực lớn á. Vì có thể dùng address và credit card để mua giày/đồ online. Sau kiếm profit bằng cách:
    1/ Chuyển về VN bán: Tốn phí ship, tax ... thường sẽ cost gần 10%-30% giá trị món đồ hypebeast đó
    2/ Sale local: post lên facebook market, pm ... meet up rồi bán. Cách này ko tốn ship, ko trả tax, ko tốn fee. Best option của reseller
    3/ Online resell market: Ebay, stockx, goat,... Những trang này sẽ lấy từ 8-10% fee và phụ thu một số tiền nhỏ khác nữa tùy theo vùng. Chỉ khi nào cần tiền mới quăng lên trên mấy trang này bán gấp bán tháo :v

Những drop lớn thường tụi cop giày sẽ chạy đi xếp hàng mấy ngày liền để chắc chắn mua đc 1 đôi giày. Nhưng đây chỉ là cách mua local, một ID card chỉ mua được 1 đôi. Còn trong topic này mình tập trung vào mua online khi mà một ID có thể mua được nhiều => rất nhiều đôi, tăng profit cho đợt drop đó.

Những đôi giày hypebeast mua 100---300$ bán lại lên cả ngàn đô nên tụi mê giày giành giật nhau để mua là vậy :v

Ví dụ: đôi bred toe trên stockx

Nếu cop local thì chỉ mua đc 1 đôi /store nếu may mắn. Còn cop online thì có thể tiếp cận nhiều online stores hơn. Nếu một đôi giá 160$ (chưa tính ship và tax) và bán lại với giá 550$ trừ đi 13% = 478$. Hên cop được nhiều hơn 1 đôi thì cứ nhân lên.

Thật ra cái lĩnh vực resell săn đồ online này được áp dụng từ project Web Scraper của python. Tụi nó săn deal bằng bot. Và dĩ nhiên tụi nó có thể compare giá cả của từng sản phẩm, lấy coupon lỗi, lấy price error, lấy đủ thứ về sản phẩm mà ông cần ... Và có những group móc nối với mấy store employeer để lấy những-thứ-giá-rẻ-bất-ngờ-như-cho đem về cho member trong group.

Và dĩ nhiên amazon và ebay là 2 trang mà tụi nó scrape nhiều nhất. Ngoài ra còn rất nhiều những deal bất ngờ khác nữa
    1 phần của group tìm deal :) ... hàng trăm deal ngon có giá trị resell đc post lên hằng ngày ý.

Chỉnh sửa cuối: 12/5/20
    HuyBerserker thích bài này.
  3. vuongquang007

vuongquang007 Legend of Zelda

Chym của bác

4. minhlanguoidoi

https://amzn.to/3bkFmU5

Dành cho ai có thể mua đồ ở amazon. Ai muốn biết cách lấy multiple items thì Inbox mình nhé.
    Đợt restock trước

Chỉnh sửa cuối: 12/5/20
    LuiBee thích bài này.
  5. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi

Yêu vl :-*

6. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades GVN Veteran

Bác coi youtube phạm thế duyệt luxury, nó ở đức, nó bảo đi du học nghèo đi bồi bàn 3 tháng 6k euro xong chuyển qua buôn giày quần áo luxury giờ có 4 cty roi đó

7. thanhtien09

thanhtien09 Youtube Master Race

Rất cám ơn bác đã QC check đôi của mình bên Group kia, cơ mà tầm này mà giao dịch thì tốt nhất là cứ xin info rồi legit check cho nó chuẩn chỉ.
    Box thư giãn toàn KH tiềm năng mà con fanz nó chơi quả đau quá, mất hết tin tưởng các seller khác.

8. minhlanguoidoi

Thằng đó nó có gia đình đứng sau chống lưng. Nó buôn đồ luxury cũng bị phốt mấy vụ giữ hàng ko giao rồi.

Ko có gì đâu nè. Tôi chỉ muốn xây dựng cộng đồng sneaker lành mạnh thôi.Ai chung sở thích thì tôi đều quý. Thôi tự order đi ông ạ :v khỏi bị ai lừa =))

Chrono Brake and thanhtien09 like this.
  9. empireatwar

Vậy à, đừu má vậy mà lên mạng kêu đi làm xong cứ camp hàng bán mà lên chục tỷ =)) kêu nhà nghèo ko có tiền đóng học phí mới ghê.'@^@|||

10. minhlanguoidoi

đi mà nghe nó nói chạy bàn tháng 6k ... nó quí tử á. Con ghệ nó cũng đẹp vừa gì. Nó dát vàng lên người lại 6 múi, kua gái tây easy vãi.

Đồ luxury hầu như là không có camp luôn... Muốn mua món gì thì phải gọi lên store đặt để nó check xem mình đủ tiêu chuẩn / thẻ đủ tiền ko :v . Mua tại store thì phải mặc đồ đàng hoàng chứ vào nó ko thèm dòm mặt :( Tới giờ vẫn chưa nghe phốt nào fake đồ của nó chỉ nghe nó hold đồ của khách vì lỗi hệ thống thôi :v Nhưng kỉ năng chém gió của nó trên youtube thì bá đạo thặc ...

11. RohanGame

RohanGame Dante, the strongest Demon Slayer GVN Veteran

em mua để xài chứ k resell, cảm ơn bác. :6cool_smile:

12. minhlanguoidoi

Mua để xài cũng lên 2 trang đó luôn :v ít gì thì 2 trang đó cũng sẽ check legit cho ông. Còn nếu có thẻ credit thanh toán bên mỹ đc thì cứ mua tại store chính hãng rồi ship về kho của reshipper.

RohanGame thích bài này.
  13. empireatwar

Vậy thì rich kid mnr, giao hoan đất trời bà chém mình nghe lọt tai vl. Thêm con khoai tây tây gì á, đi mua 100k $ bằng lương '@^@|||8-}đứa nào mà vô nói nặng nói nhẹ thôi là cả bầy nó chui ra cắn ko trượt phát nào

14. minhlanguoidoi

nói chung nó là hình thức mua đồ dùm chứ ko phải là camp đồ. Một món luxury >2000$ thì khi nó dùng thẻ của nó charge nó đã ăn cashback mấy % rồi. Chưa kể khách hàng thân thiết còn đc giảm giá. Tiền ship về thì nó cũng dùng reshiper thôi, có điều mối của nó làm theo kiểu làm ăn lớn nên sẽ ăn chia khác kiểu public tụi mình :( . Trai đẹp lúc nào cũng là lợi thế ông ợ.

15. kidhunt

kidhunt Mario & Luigi

Mình ở canada thì làm vụ này ok ko bác?

16. minhlanguoidoi

Được. Tụi du học sinh chuyên làm mấy vụ này mà, có điều phải có nguồn khách hàng ổn định và có người giao dịch tại việt nam. Mấy đứa trong group của mình cũng toàn du học CA. Bạn kia mới 19t mà tuần nào cũng checkout 3k-4k supreme, jordan gữi về vietnam bán lại :v

kidhunt thích bài này.
  17. LuiBee

LuiBee Mayor of SimCity GVN Veteran

ủa cái này là phải mua kèm với amz músic $9.99 hả bác

18. kidhunt

kidhunt Mario & Luigi

Mình có pr rồi, mình cũng làm software giống bác nhưng mình làm BA chứ ko làm code. Đang tính kiếm thêm cái gì đó làm kiếm passive income nên hỏi bác. Nếu bác ko phiền thì chút mình PM bác hỏi thêm nhé

minhlanguoidoi thích bài này.
  19. minhlanguoidoi

check inbox vì cái này ko thể nói ở đây :v

ừm có gì cứ inbox mình.

LuiBee thích bài này.
  20. electronicvn

electronicvn Thành viên cấp 5 có nghị lực GVN Veteran

cám thấy biển học vô bờ