IELTS của em - thụt lùi đi - đang lo quá các bác ạ.

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tungdep, 22/2/12.

1. 5890

5890 Donkey Kong

cũng tùy :)) mình lại tốt nhất 2 phần này, tại nghe nói thì nghe nói suốt ngày, đọc thỉnh thoảng, viết thì rất hiếm =))

2. _Kita_

_Kita_ Donkey Kong

Bạn thụt lùi ! mình thụt hẳn =))! Cứ không động vào là y rằng phản xạ kém hẳn đi :(

3. tungdep

tungdep Youtube Master Race

Bác trên học siêng quá, cơ mà học như thế với thời gian biểu của em chắc phải nghỉ học chính khóa mất :(. giờ theo các bác thì nên làm thế nào ạ. Thi trước lấy cái chứng chỉ hay gìm lại học cho thành thục (mà ghìm cũng ko được nữa ạ, em đang cần gấp). Thôi đành cấp tốc được tí nào thì tốt vậy, chán ghê.

4. louisluong

louisluong Mr & Ms Pac-Man

tình hình giống chủ topic , mình thì đang cần 5.5 để apply vào trường , học av hơn 2 năm rồi mà vẫn thấy dậm chân tại chỗ , mấy bác thi lis ,read gì mà tới 7.5 ~ kinh wa' , mình ngày nào cũng học mà lis nghe như vịt ,v...v....

Tình hình là nản qá , ngày nào cũng học AV buổi tối hết , còn ban ngày thì toàn ở nhà 1 mình tự kỉ , ng` ta ban đêm đi chơi thì mình phải học ( trung tâm toàn dạy ban đêm ko mới khổ ) , ban ngày ko có activity gì hết :(( , làm sao để lấy dc nó đây , chán av wa' r`

---------- Post added at 01:57 ---------- Previous post was at 01:55 ----------

sf ơi cho mình xin nick YH hỏi han kinh nghiệm học zơi &[] ............................................................................

5. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Ở nhà cả ngày tốt quá rồi, phải tự học là chính chứ.
    Trung tâm. Nói thẳng. Nói thật. Ít có ai chỉ ngồi học trung tâm (về nhà ko đụng tới sách) mà có thể giỏi được hết. Chưa nói đến chuyện Trung tâm nó dạy thường học phí rất cao nhưng vô đầu bạn chỉ phần nào thôi (nó ko care).

6. louisluong

absolutely !! mấy cái trung tâm chủ yếu dạy skill là chính ( writng là nhiều ) , còn mấy cái kia tự học ơ nhà !! mà học ielts chán và nản kinh khủng , di học lớp có 7-8 ng` ma` vào chẳng có ai nói chuyện hay activities gì hết , học rồi về chán nản ghê
    muốn vào chuyên ngành học quá , có bạn bè dc đi học full time này nọ :(((

7. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Uầy, đó là trung tâm bạn dở, hoặc GV bạn dở rồi. Như ở Không Gian gần như buổi học nào cũng có activity, và buộc bạn phải tham gia để nói, thảo luận theo nhóm và thuyết trình trước lớp hoặc tranh luận bằng TA. Ama (Cleverlearn cũ) mấy lớp luyện thi tới tiết Speaking cũng phải nói và hoạt động nhóm rất nhiều.
    Học chuyên ngành cũng ko chắc là được luyện nói nhiều đâu... Trừ khi là học XHNV.

8. louisluong

bạn ơi ở KG đau có luyện thi ielts ? , mà thường là lên luyện Ielts rồi ít có activies game lắm .
    àh mà minh` nói học chuyên ngành là học trg` quốc tế như rmit đó bạn ^^