IL2-STURMOVIK cùng nhau trao đổi kinh nghiệm bay!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi aramir, 8/5/07.

1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Thread càng dài càng chả ai chịu xem kỹ nên vẫn cứ hỏi mãi, nếu có hẳn forum riêng chia từng mục ra mới khắc phục đc vấn đề

2. Pericles

Pericles Donkey Kong

Thế nên em mới nói là nên làm hẳn 1 file hướng dẫn(pdf hay gì cũng được), chia thành hạng mục cụ thể thì tiện nhất. Tuy nhiên cái khó là vấn đề thời gian8-}.

3. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

Cái văn phòng Thái Á đó còn có 1 con nữa thôi! Thấy nhân viên ở đấy bảo sẽ không nhập thêm nữa vì thế Xterminator sắp đến hồi tuyệt chủng rồi!
    Chắc phải cài lại 1946 thôi, chứ Hyper Lobby nó không nhận đc path của tớ:(( Chắc do lần trước cài lại win thấy 1946 vẫn chạy được, nhưng mà nó lại ko đc lưu trong registry nên gây ra tình trạng này!

4. aramir

Cái văn phòng Thái Á đó còn có 1 con nữa thôi! Thấy nhân viên ở đấy bảo sẽ không nhập thêm nữa vì thế Xterminator sắp đến hồi tuyệt chủng rồi!
    Chắc phải cài lại 1946 thôi, chứ Hyper Lobby nó không nhận đc path của tớ:(( Chắc do lần trước cài lại win thấy 1946 vẫn chạy được, nhưng mà nó lại ko đc lưu trong registry nên gây ra tình trạng này!

5. xuantam

xuantam Dragon Quest

Cái khó là 1 mình tớ làm tất nên rất ngại, ở VN chả thấy bạn nào thạo nhiều thứ linh tinh liên quan đến LO cả
    Mà mình có giỏi gì đâu, phải đi bới móc rất nhiều thông tin trên các forum về game này

Xterminator dùng khoảng 1 năm là có vấn đề, đặc biệt là ở con cảm biến dùng để gạt stick sang 2 bên
    Ra chợ Trời ngắm mãi ko kiếm đc 1 con nào có kích thước giống nó cả, toàn loại "chân dài" hoặc quá ngắn cắm ko vừa

6. aramir

Lạ thật đấy! Mình set cho joy theo tỉ lệ hợp lý mọi người chỉ rồi thì thấy máy bay có vòng lượn rất to và chậm là sao nhỉ? Check thì thấy pitch không đạt được tối đa cho dù có để chỉ số là 100 đi nữa?

7. Pericles

Pericles Donkey Kong

Tỉ lệ hợp lí nào cơ? Mỗi người mỗi khác, mỗi loại máy bay mỗi khác chứ.

Set ở vị trí cuối cùng là 100 mà pitch ko đạt được chỉ số tối đa á?:-/ Cái hình vuông màu đỏ là thể hiện vị trí của stick nhé, còn cái màu xanh chỉ bộ phận... ờ .... bánh lái, sẽ di chuyển căn cứ theo các giá trị mà mình thiết lập. Chừng nào cậu kéo cái hình vuông màu đỏ hết cỡ xuống phía dưới rồi, mà hình vuông màu xanh hoàn toàn nằm đè lên hình vuông màu đỏ thì là thể hiện 100% pitch.

8. aramir

Ầy thế thì bỏ bu tớ rồi! Khi kéo hết cỡ hình đỏ lên được 2/3, còn hình xanh vẫn loanh quanh ở center=(( Thảo nào kéo gần gãy cần máy bay vẫn nhích được có tí xíu, dogfight toàn bị AI nó vọt mất:((

9. Điệp Liên Tú

Điệp Liên Tú Mr & Ms Pac-Man

Show hàng con track nhà mình.
    Còn đây lụm bên Voz, đố các bác biết ai đây

10. aramir

=)) vỡ bố ruột mất! Trời tối mà còn bày đặt đeo kính đen lái máy bay=)) Mà hình như xài Attack 3 hửm?

11. xuantam

xuantam Dragon Quest

Trông như người ngoài hành tinh :devil:
    Tui cũng thỉnh thoảng đeo kính đen khi chơi LO hồi còn dùng màn CRT cũ đấy ;;)
    Do thời tiết trong game để 12h trưa, nhìn external camera nắng chiếu lên thân máy bay bóng lộn, chói dã man, phải làm quả kính đen mới chịu đc để chơi tiếp

12. Điệp Liên Tú

Cái này là do bay suốt 3 tiếng nên tự nhiên nó mỏi mắt quá trời.....phải đeo kính đen vào. Mà có sao đâu, nhìn cũng ngầu đấy chứ :D

13. Pericles

Pericles Donkey Kong

Cái hình đeo kính đen thật là vãi chưởng;)).
    Hiện tượng này lạ đấy. Thử kéo stick hết cỡ sang các phía, làm lại vài lần như thế trước mỗi lần vào game xem sao.

14. yamakasi3313

yamakasi3313 Mr & Ms Pac-Man

này mấy bác mình mới chơi tính sắm 1 con joystick mà ko biết loại nào tốt mấy bác cho chút ý kiến nhé ^^
    Giá cả đừng cao wa cao wa ko có khả năng sắm đâu ^,..,^

15. Điệp Liên Tú

16. tolainhandan

tolainhandan Youtube Master Race

oạch, nhìn bác trong ảnh quen quen , với lại cái bàn làm việc đằng sau cũng quen quen nữa, bác ở HN phải không ạ ?

17. lockheed

lockheed Youtube Master Race

Ảnh ở dưới là shabodama chứ ông nào=)),
    @ĐLT: mình làm xong mũ + đèn rồi nhưng ko có tiền mua webcam mới,cậu có/biết chố nào bán WC cũ ko chỉ mình với=((

18. aramir

Hê hê đã giải quyết xong cái vấn đề với con joy, tải driver cho nó là ok salem;))

19. Điệp Liên Tú

Chịu, tớ ở tít trong Nam làm sao biết ở Hà Nội chỗ nào bán đâu

20. Điệp Liên Tú

sorry, nhầm nên post 1 lúc 2 bài
    Mà các bác có ý định lên HL luyện bay ko đấy, chừng nào bay nhớ hú em 1 tiếng nhá.