ImperialWarriors clan - Shilen sever - tuyển người Việt

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi IWclan, 14/3/14.

1. Daki

Daki Quy Ẩn

Đã nói ko thuộc về mình thì là ko thuộc về mình. Thuộc về ng khác thì gọi là thuộc về ng khác. Thật với ko thật cái giề. :)) Nó có tồn tại thì sao gọi là ko thật? Chỉ là ng đang sở hữu nó là ai. Rõ chưa? Ta đứng lớp dạy về cái này 6-7 năm rồi. Học viên ta lên đến con số mấy ngàn người rồi. Rảnh rỗi đâu mà đi chém gió. :))

Khái niệm giữa TA với TV thì ko bàn tới. Đang sống ở VN, từ dùng phổ biến trong giới ntn thì nói như thế nấy. Cái đó gọi là quen thuộc với môi trường đấy. Còn ngồi mà bóc tách khái niệm để so nghĩa thì xa vời quá. Bởi vì nếu mà so như vậy thì ko chỉ từ đó, còn rất rất nhiều từ khác (trong nhiều ngành chứ ko riêng tài chính), cũng bị tình trạng như vậy. Ở NN, cái nghĩa nó trong hoàn cảnh đó là ntn, nhưng ở VN lại thành được vận dụng với cái nghĩa khác.

2. Lineage2Ncoin

Lineage2Ncoin Youtube Master Race

P/s : Vâng , là XXPOYEBANYXX ạ, e biết tính a Nhã thế nào , e quen biết a lâu rồi và a cũng biết tính em rồi , nên anh em mình ko có rắc rối nào hết , và em ko có nói gì liên quan đến a hết ! chỉ vậy thôi !

3. ulyfrances

ulyfrances Youtube Master Race

Thực sự khách quan mà nói , để tôn trọng nhau thì mỗi bên nhịn 1 chút cho những chuyện đã xảy ra , cãi nhau chỉ trích nhau cho thỏa lòng chứ giải quyết dc gì đâu .

4. riogons

riogons Youtube Master Race

Xin lỗi bác nhiều vì việc này nhưng cũng không vô cớ mình vào vì mình đã cho qua chuyện này rồi .
    [4/10/2014 10:55:32 PM] Elsa (Meo): http://forum.gamevn.com/showthread....ors-clan-Shilen-sever-tuyen-nguoi-Viet/page13
    [4/10/2014 10:55:37 PM] Elsa (Meo): anh đọc cái này chưa :v

5. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Vậy chắc mình từng là học viên cmnr. :9cool_haha: j/k

Mấy cái khái niệm TA thì một số nên giữ nguyên chứ ko nên dịch ra TV nghe rất chuối và hiểu nhầm.Nhất là trong kinh tế và quân sự,toàn dịch theo từ Hán Việt của TQ nghe ko hiểu.TA trong kinh tế nó khác TA giao tiếp là phải tùy theo hoàn cảnh ra nghĩa khác nhau.Nó chỉ có 1 nghĩa duy nhất. :5cool_big_smile:

//Anw,lạc đề rồi. :3cool_shame:

6. Daki

Daki Quy Ẩn

Lạc đề gì. Càng lạc đề càng tốt. Tránh topic sa đà vào cãi vã. :)) Dịch ra thì nghe chuối thật nhưng mà dân mình nghe riết cũng thành quen, dù biết nó ko hoàn toàn vậy nhưng họ vẫn hiểu cái điều họ làm. Thành ra như luật bất thành văn rồi, nói không chuẩn nhưng làm vẫn chuẩn. Kiểu vậy đó. :)) Ngay trong toán học cũng thế, cụ thể nhất là toán kinh tế, xác suất thống kê... Nhiều từ VN mình dịch ra ko chuẩn, nhưng ng học vẫn quen với từ đó và vẫn xài từ đó. Đến khi đọc tài liệu nước ngoài, đọc và học thì lại thấy vấn đề khác đi trong ngữ nghĩa. Nói chung, đúng ra thì là ko nên dịch những từ chuyên môn và đặc biệt, để nguyên có lẽ hay hơn. Nhưng giờ thì nó thành thói quen theo 1 chuẩn mực quen rồi lại chẳng đổi khác được. :D

(Điển hình trong chứng khoán, ng ta hay xài chữ "phân kỳ âm", "phân kỳ dương". Đúng nghĩa thì phải gọi là "phân kỳ" và "hội tụ". Đây mới là 2 từ phản ánh đúng nhất ko chỉ theo nghĩa mà còn về hình dáng nữa. :)) Nhưng dân ta gần chục năm qua ai cũng đã quen với khái niệm phân kỳ âm, phân kỳ dương rồi nên có thay đổi cũng chả có ý nghĩa lắm. Đơn giản là bởi vì tuy nói ko chuẩn, nhưng họ vẫn nhận ra và làm chuẩn, đại loại vậy. :P )

Còn về học viên thì có thể (hên xui). Vì đứng lớp tại nh trung tâm lắm. Có cả ở trung tâm học thi cấp chứng chỉ hành nghề của UBCK nữa mà. :D

7. IWclan

IWclan Donkey Kong

Ông nói chuyện ko có tí hợp lý gì ở đây cả ông Bảo ạ. Game hay đời gì cũng phải tuân theo những nguyên tắc chung thôi, ông nói tôi "phỏng đoán" vậy anh Tuấn nói ông "làm ăn bậy bạ" có nghĩa là sao?

Nếu ông Tuấn nghĩ trong đầu rằng "đã bán" cho ông thì lý do gì còn định đem cho em RyL? Trước khi làm tui đã cảnh báo ông nhưng ông có nghe đâu? Tui xác nhận rõ ràng bên ông và bên anh Tuấn rồi mới can thiệp, sao gọi là "phỏng đoán" với "gán ghép"?

Chuyện tui với tụi Max tui đã nói rõ ở trên rồi, ông đọc như thế vẫn chưa hiểu sao? Tui ko đủ "cao thượng" để đi đối xử tốt với 1 kẻ chưa biết rõ ý định, nhưng cũng ko vì thế mà phải chơi xấu chúng nó ông hiểu chứ? Ông ko còn lý lẽ nào hợp lý hơn để biện hộ cho hành động lừa đảo của mình ngoài việc cố gắng lái vấn đề sang chuyện ân oán cũ giữa tui với tụi Max ah? Nhắc lại với ông 1 lần nữa, ko cần biết ai là người mua, trong trường hợp đó nhất định tôi sẽ can thiệp vào ông Bảo ạ.

8. 13in6o

13in6o Youtube Master Race

Thôi xin các bác, topic đã lạc xa quá mục đích ban đầu rồi, người mới định tham gia vô mà đọc thấy thì không hay tí nào. Suy cho cùng thì các bên cũng vì những hiềm khích xa xưa mà trong tiềm thức tâm lý ngay từ đầu đã có thành kiến với nhau, chỉ cần 1 tia lửa nhỏ mà hóa ngay thành đám cháy to :| Thế mới bảo việc hòa hợp hòa giải là ko dễ, nếu ko nói là khó tựa hái sao trên trời :P
    Oan oan tương báo khi nào mới dứt, thiện tai...thiện tai :)
    @Daki: chùi ui, giờ mới biết bé Daki giỏi vậy á. Dân L2 có người chơi giỏi, làm giỏi vậy thật là ngưỡng mộ á.
    @IW: Về vấn đề biệt danh thì ai đó nói tiếng Anh đc yêu cầu thằng Poyepany không đc kêu biệt danh Thịnh gì nữa, cũng đồng yêu cầu không đc kêu biệt danh Tú là Tú bà nữa (cho công bằng, vì ko nói ra nhưng biết đâu cũng bực trong lòng :P )

9. Daki

Daki Quy Ẩn

Em đi dạy học toàn vác cái laptop gamer 17.3" đi. Học viên thì trố mắt dòm cô giáo, thắc mắc sao cô nhỏ người mà cái laptop to nặng dữ vậy. Máy bật lên qua màn chiếu, đập 1 phát vô mắt học viên là con máy bay mà cái laptop mô phỏng kèm theo 1 loạt icon: L2VH, L2Cola, Heroes3, AoE, AutoLevel, ... :))

Có điều chả bao giờ em để học viên biết em là gamer gần chục năm nay cả. :)) Tên nào rành, dòm sẽ tự hiểu (chắc nhóm này đa số nhóm trẻ, sinh viên...), còn những người khác như các bác, các chú, các cô thì thỉnh thoảng cũng có người thắc mắc hỏi cô giáo rằng: Chương trình này là gì vậy cô, hỗ trợ gì cho việc phân tích ko cô? ... Em chỉ ậm ừ cười bảo ko, chương trình giải trí thôi. :)) He he.

10. IWclan

IWclan Donkey Kong

Đồng ý với bạn về việc topic lạc chủ đề :D nhưng mĩnh nghĩ nói cho rõ cũng tốt vì mình ko muốn có những kẻ âm thầm đâm bị thóc chọc bị gạo để ung dung hưởng lợi bạn ạ.

Chuyện thằng Poyebany nó tìm hiểu và nó biết cái biệt danh của thằng Thịnh ko phải mới đây đâu, lúc nó mới biết mình có pm nó: mày biết nhưng đừng nói trên kênh hero. Nó hỏi tại sao thì mình chỉ cười vì ko biết giải thích thế nào cho nó hiểu, vì trình độ TA của mình thuộc loại chưa hết mù chữ mà :D .Đến khi Max với ksk đánh Aden nó ko kìm đc mới tung hê lên kênh hero đấy :D

11. samlong

samlong Youtube Master Race

Daki la ai vậy cô. Cho cháu xin mạng phép biết quý danh . hihihi ^^

12. Daki

Daki Quy Ẩn

Hồi khuya mấy giờ anh ngủ thế mà giờ đã ol rep khí thế vậy??? :)) Em 8h hơn đã hết nướng nổi. :P

Hử??? :| Biết tên chi? :D Gọi = nick được roài. :D

13. samlong

Hình như là chị Thủy gì đó phải không ta . Giữ cũa bé 2 dàn char thì phải kekeke

14. Daki

Daki Quy Ẩn

Ko phải tên đó. :)) Dàn char nào mới được??? :)) Nhắc tên 1 char ra là biết phải hay ko. :))

15. samlong

GirlCowBoy . zSAMLONGz v..v...... nhiều lắm giờ ko nhớ nỗi ^^

16. Cello

Cello Youtube Master Race

Khả năng đọc hiểu của anh có vấn đề hay không? Chữ viết rất rõ ràng "anh đọc cái này chưa"
    Mục đích em đưa link cho anh là để anh thấy được cái đống bầy hầy mà anh đã góp công lớn tạo ra như thế nào. Nhưng anh thì vui tính quá, liền nhảy vào thanh minh thanh nga, và tiện tay bàn phím "tố" người khác "chơi không đẹp" trong khi hoàn toàn bỏ qua trách nhiệm của mình!
    Trước đó em cũng chỉ đứng ngoài mà xem thôi. Nhưng như em nói đấy, vì cái cmt của anh Bảo mà em phải reg nick diễn đàn.

Ai mà chẳng muốn giải quyết nội bộ. Tốt khoe xấu che mà! Nhưng những người có trách nhiệm trong vụ việc vì lại tìm cách thoái thác và đổ trách nhiệm cho người khác. Dẫn đến tình trạng những người không biết nhìn sự việc một cách lệch lạc. Vậy nên chi bằng cứ công khai ra để mọi người hiểu tường tận vấn đề. Còn đánh giá thế nào là tùy ở họ thôi!

17. Daki

Daki Quy Ẩn

À, GirlCowBoy thì có. Còn SAMLONG thì ko. :D Hình em nó đây. :D

18. IWclan

IWclan Donkey Kong

mày nghĩ sao mà có con SàmLông bên Gracia VH? cái con ghẻ gú đó nó chết từ lâu bên C4 rồi con gà. Gracia có mỗi con ThiếnLong thì bán mẹ ngay từ đầu sv, làm gì còn thọ đến giờ nữa?

19. samlong

Nhan ra con dao di quay cua be Aliku + con mage ghe Nhiepphong . Chua thay mat con GirlPro + voi con dao . Quen ten rui ^^

20. Daki

Daki Quy Ẩn

Con Girl lên Vor+6 đá 7 full boss (khi cần) mà. :D Dàn dao thì đây. :D