ImperialWarriors clan - Shilen sever - tuyển người Việt

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi IWclan, 14/3/14.

1. khanh_trang

khanh_trang Donkey Kong

Á đù... qua 1 ngày nhiều bài post quá, bé hóng coi sự tình thế nào ??:4cool_doubt:

2. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

XIn phép trở lại đúng mục đích của topic cái nhỉ.
    +1 với cách thưởng thức game theo quan điểm leader IW vào thờii điểm này.
    Tre già rồi, nên chỉ cưỡi ngựa xem hoa là chính. Nếu có duyên xin 1 slot lvl 1 vào clan của bạn trong tương lai gần. ( Sắp thất nghiệp ).
    Có tuổi rồi, chắc cũng chỉ chạy theo buff vs debuff cùng các bạn được thôi. Nên chắc sẽ xí 1 slot Iss.

3. riogons

riogons Youtube Master Race

Mình cũng xin lỗi mọi người vì đã khuấy động không ít vào topic này nhưng vì có người đưa link cho mình vào để làm việc đó, thực sự là mình cũng đã muốn quên nhưng đôi khi mình cũng có chút cay cú nên ko tránh được. Topic này lập ra là để tuyển clan chơi vì mục tiêu như chủ topic đã đề ra và mình sẽ chắc chắn với các bạn muốn làm những việc đó thì nên vào, vì thực sự Tú bà là 1 người quản lý tốt có đầu óc chiến lược cũng như kinh nghiệm boss, pvp phong phú.

4. Cello

Cello Youtube Master Race

Giả sử anh có 1 cái nhà không ở, bạn anh nói thôi bán cho mình đi, anh ừ, rồi đưa chìa khóa cho bạn anh sử dụng. Nhưng hoàn toàn không thỏa thuận gì với nhau hay giao dịch, thanh toán, kí nợ gì. Rồi một ngày bạn anh không hỏi ý kiến, tự ý bán cái nhà ấy đi với giá rẻ mạt (có lời nếu là đi xin được). Anh vẫn nghĩ rằng đó là sự việc không có gì. Làm được vậy thì em cũng lậy anh luôn! Vì chơi thân nên mọi người mới góp ý làm như vậy không được, nhưng anh bỏ ngoài tai, vì lợi ích trước mắt mà gạt bỏ uy tín bản thân. Ở trong IW này cũng hơn một năm, em thấy quan hệ giữa anh với mọi người, ừ thì coi là anh em nhưng vẫn là có qua có lại, không phải 1 mình anh bỏ ra hay chịu thiệt thòi. Người ta cũng không làm gì khuất tất sau lưng anh mà nói bị đâm. Tất cả mọi chuyện diễn ra rất minh bạch, tất cả chat được post lên room clan, và anh cũng có trong đó, cũng đọc được. Sự việc hiển hiện một cách rất rõ ràng như vậy, nhưng anh hoàn toàn không nhận trách nhiệm mà lên đây nói anh Tú chơi không đẹp. Sau nhiều tháng anh Tú (có thể coi là giữ Navi hộ anh - nếu nó là của anh) thì anh đã làm gì để đáp lại việc đó? Thực tế IW không hề thiếu clan bạn bè để gửi member. Vậy anh còn dám nhận là bạn bè anh em, nhận là mem của IW khi thẳng tay kích tất cả mọi người mà không một lời thông báo, giải thích?

Vào thời điểm anh quyết định bán Navi, anh vào room nói chuyện với mọi người được bao nhiêu lần? Đúng là anh Tú có nói anh Thịnh là kẻ thù cũ của IW ở VH, cũng nghe nhiều nguồn tin bên Magmel nói là không thích cách chơi của Max. Nhưng để đến mức anh "biết" được là Tú "nói xấu nhóm Thịnh Bóng đủ thứ" trong khi anh gần như không nói chuyện với ai thì giờ em cũng đoán được sóng gió này từ cái miệng ai mà ra rồi. Em RyL còn nói là có người nói anh Tú bảo em RyL là scammer, và em ấy một mực tin tưởng thông tin ấy là đúng. Em cũng đang muốn biết cái người đặt điều đưa tin này là ai đấy! Biết thì chỉ em nhé!

- - - Updated - - -

Thêm nữa, clan anh đã bán, tiền anh đã đút túi. Nếu nói ai được lợi lộc từ vụ này thì làm gì có ai ngoài anh?

5. IWclan

IWclan Donkey Kong

Ông nói thật là đúng quá, phải chi giấu diếm cái chuyện mua đồ ko trả tiền đừng để tui biết thì tui đã ko đâm ông rồi. Ông là bạn tui, ông Tuấn cũng là bạn tui, ko bao giờ tui làm lơ cho bất cứ ai "đâm sau lưng" bạn tui cả, ai mua tui cũng xử sự như vậy thôi. Ông nói kiếm 600$ trả ông Tuấn, sao ông già rồi mà ăn ko nói có vậy? Lúc tui hỏi ông: ông Tuấn mua cái clan 600$, sao ông đem bán có 7tr trong khi chưa biết giá ông Tuấn bán ra sao? Ông khựng lại 1 lúc rồi trả lời: ôi, 600$ là hồi đó thôi, chứ giờ đc bao nhiêu? Điều này cho thấy bản thân ông lúc đó ko có chút khái niệm gì về con số 600$ cả, cho nên việc ông nói ông nghĩ sẽ kiếm 600$ trả anh Tuấn là ông bây giờ ông cố gắng nói bừa để chối bỏ hành vi chơi bẩn của mình thôi.

Có lẽ ông còn nhớ, khi tui nói với ông về việc tụi Max đang rao mua clan lvl 11, ông kêu để bán Navi cho nó, lúc này giao dịch chưa xảy ra, tui đã nói ngay với ông về việc clan ko phải của ông rồi, nếu ông thật sự chơi đàng hoàng thì ông đã cầm đt liên lạc với anh Tuấn để giải quyết dứt điểm vấn đề mua bán với ổng, nhưng ông cố tình phớt lờ ko làm như vậy.

Ông nói ông thừa nhận sai trên skype, đúng là ông có thừa nhận, nhưng thừa nhận suông như vậy chưa đủ đâu ong Bảo ạ, ông thừa nhận làm sai nhưng rêu rao khắp nơi rằng tui phá ông, rồi phá tụi Max. Xin thưa với ông rằng nếu những gì tui làm gọi là phá thì ông quá coi thường tui rồi đấy. Nếu tui muốn phá thì việc đầu tiên là tui sẽ học cái skill clan return. Sau đó send war và active war với tất cả các clan trong shilen, rồi cheat cho âm vài chục k fame coi như cái clan đó vứt đi luôn ông hiểu chứ?

Trong chuyện này thực ra người bị ông lừa ko phải tui mà vẫn là clan Max, nếu tụi nó biết clan vẫn thuộc về ông Tuấn thì tụi nó đã ko tốn 7m cho 1 kẻ đem đồ của người khác đi bán như ông, vì nghe em RyL nói nếu ông Tuấn biết em RyL mua thì cho free luôn chứ ko bán buôn gì hết. Tụi nó đã đem tiền đi mua vịt trời vì ông đấy.

Quan đểm của tui từ trước đến giờ là ko bán cái clan cho bất kỳ ai, đơn giản vì đó ko phải đồ của tui nên tui ko có quyền bán. Nó cũng giống như cái acc Rosamary thôi, ko phải của tui nên tui chỉ để chơi chứ ko bán buôn gì cả. Thậm chí tui còn đầu tư thêm cho nó rất nhiều chứ ko hề lấy đi của nó cái gì hết.

Chuyện tui nói với ông về tụi Max cũng ko có gì phải giấu diếm để phải gọi là "nói tụi nó ko ra gì cả". Tui nói với ông rằng: tụi nó là kẻ thù của mình từ bên VH nên chưa biết đc điều gì sẽ xảy ra đâu. Ông nói rằng: cùng là VN với nhau mà có gì đâu mà tính toán? Tui trả lời ông: VN cái gì? những gì tui nghe đc từ clan RE bên MM thì tụi nó cũng chẳng quan tâm gì đến VN đâu, cho nên khi chưa biết rõ ý định của tụi nó thì ko nên nói trước điều gì hết.

Ông nói ông là gian thương nên bất chấp tất cả khi cần tiền, ông nên xem lại, dân gian thương đặc biệt là gian thương trên game online thì vấn đề uy tín, ông bất chấp cả uy tín vì 7m, quá bèo ông Bảo ạ.

6. samlong

samlong Youtube Master Race

hahaha . Mọi người vẫn khỏe chứ . Có ai chơi L2VN không cho mình chơi với nha .

7. IWclan

IWclan Donkey Kong

@lovanten: bạn cứ vào game làm theo như mình nói ở bên trên nhé hoặc là bạn add skype cho mình: do_tuan_tu

8. riogons

Xin nói rõ cho em được rõ nhé Mèo, chuyện clan Navi thì chỉ có thể thằng Hùng và anh Tuấn mới có thể nói này nói nọ với anh. Việc đó không có liên can gì tới thằng Tú và em cả xía vào và làm rối tung với anh thì đối với anh việc đó là sai. Em nói chuyện quá vui là bạn bè góp ý chỉ nói trên kênh clan và skype clan thôi ^.6. Anh nghĩ là 1 người mình có thể đưa người ta 1 cái pc để chơi khi pc hư , nhưng lúc cần thì nó có thể nói xấu mình cho cả clan coi khi việc đó chẳng liên can gì tới nó, thế thì không phải là bị đâm ah. Bài học thứ 2 mình nhận ra là gian thương thì không nên vào clan làm gì, vì việc đơn giản là có adena thì rao lên 4rum mà bán thôi , vào clan giúp người ta rồi người ta nói nhờ clan mà mình có quan hệ rộng để buôn bán ^.6 nên việc đó là có qua có lại.

9. IWclan

IWclan Donkey Kong

Hài vãi cả ra, xin thưa với ông rằng thằng Hùng nó đã reg nick để lên "ca ngợi" ông rồi đấy, nhưng ko hiểu sao nick của nó post bài toàn bị thông báo là chờ kiểm duyệt.
    Tui cũng hiểu ông đã tức giận như thế nào khi chuyện này bị phanh phui, nếu tui ko nhảy vô thì ông đã âm thầm ăn êm cái clan của người khác rồi, đen cho ông ở chỗ tui lại biết ông Tuấn, xin thưa với ông rằng trước khi tui can thiệp vào phi vụ mờ ám này của ông tui đã đt cho anh Tuấn để hỏi cho rõ sự việc rồi. Bản thân anh Tuấn còn phải nói: nó chưa thanh toán cho anh, sao nó làm chuyện bậy bạ vậy được?
    Ông già nói ông làm việc bậy bạ đấy, ông còn gì để nói nữa ko?

10. Cello

Em cũng vừa được nghe anh Hùng nói là điều anh nói là sai hoàn toàn đấy!
    Sự việc đã được public đến mức những member của Max cũng có thể vào đây nói, và chính anh còn nói với anh Quang "phải giải thích rõ để tránh hiểu lầm". Thì em - một người chứng kiến sự việc từ đầu đến cuối - và như anh cũng biết, hoàn toàn không ăn gian nói dối như anh, tại sao lại không được phép nói? Người ta bán cho anh cây vũ khí 25b với giá 15b vì anh nói anh mua để chơi, đến khi máy người ta hỏng anh cho mượn. Có qua có lại đó chứ? Sao anh chỉ nhớ đến lúc anh giúp người khác mà quên hoàn toàn lúc người khác hỗ trợ anh vậy? Nực cười nhất, anh coi đó là chuyện anh bị đâm. Nói trắng ra, anh đi scammer rồi bị người ta phanh phui, nên giờ đang (xin lỗi các bạn, các anh chị em) cào l* ăn vạ???

11. riogons

Dĩ nhiên có người nghĩ là mình ăn được cái clan navi nên la toáng lên thế đó thôi, nếu như ông không nói thì thằng Hùng không nói chắc, ông nghĩ việc đó tui sẽ dìm không cho anh Tuấn biết ah
    , nói không biết suy nghĩ. Và nhớ 1 điều khi ông nói gọi anh Tuấn tui đâu hề cản ông, tui còn nói uhm ông gọi đi mà. Có nhiều việc tui có giải thích thêm thì cũng chẳng ai tin, và cũng chẳng cần ai tin, việc này tui chỉ muốn chứng minh rõ là ông không có thiện cảm với Max vì những chuyện xưa. Còn bé mèo nói kiểu như anh nói với Max câu đó thì nên hỏi Ryl đi nhá đừng có mà suy bụng ta ra bụng người, và điều chắc chắn anh chỉ nói với thằng giao tiền mua clan là Thịnh Bóng là ai mà sao Tú bà ghét thế, việc này thích thì hỏi rõ bên Max đi nhá. Nói đơn giản thế này, nên xác nhận lại 3 việc : 1. Khi minh nói mua Navi anh Tuấn đã ok; 2. Mình đã tiếp quản Navi từ tay Hùng được xác nhận từ anh Tuấn sau đó 1 ngày; 3. Sau khi Tú bà gọi dt cho anh Tuấn rồi anh Tuấn gọi mình thì mọi việc đã được giải quyết thông qua.

12. Daki

Daki Quy Ẩn

Trong ngành tài chính (cụ thể là trong chứng khoán), bán một thứ mà mình ko sở hữu, ng ta gọi là bán khống. :D Muốn có hàng để bán khống thì ng ta đi vay mượn hàng rồi đem bán ở giá cao lấy tiền về. Sau đó chờ giá xuống thấp hơn lấy tiền ra để mua lại hàng và đem trả lại. Khoảng chênh lệch đó được gọi là lợi nhuận. Tuy nhiên nếu tính toán sai và giá tăng cao vọt hơn so với giá ở thời điểm đã bán thì sẽ phải chịu lỗ, bỏ ra 1 số tiền nhiều hơn để mua hàng trả lại.

Phi vụ bán khống clan hall này có vẻ như người cho vay mượn (ở đây là anh Tuấn, phải là anh Tuấn già ko anh Tú?) chịu thiệt thòi tùm lum thì phải. :P (Chậc, thôi kệ, ông ấy giàu và chịu chơi quá mà, với mình thì nhiêu đó là nhiều nhưng với ổng chắc chỉ như bạc lẻ, chậc, thế thì đáng gì vài đồng bạc lẻ... :)) )

Topic hiện tại đang nóng lên qua từng bài post. 1 bên thì vẫn bình tĩnh, điềm đạm, nói năng rõ ràng, ý tứ trước sau rành mạch, thống nhất và logic. 1 bên thì bắt đầu đuối lý, và đang dần nóng máu lên, nói chuyện ko còn nhẹ nhàng theo kiểu xoa dịu nữa... Đứng ngoài theo dõi, đọc hết tất cả, xem đi xem lại, đánh giá từng chút một từng lời nói của mỗi người thì rõ ràng rằng có 1 bên nói rất thuyết phục. Sự thuyết phục thể hiện ở chỗ: Đanh Thép. :D Đủ để thấy bên nào đáng tin và lời nói có chất lượng hơn.

Vụ mua bán clan hall này làm em nhớ lại vụ 3 cái clan hall anh giao lại hết cho em bên L2VH đấy anh Tú. :D

Giao lại toàn bộ cho em sau khi qua GoD, đúng nghĩa là anh cho em tất tần tật. Em trở thành chủ sở hữu và giữ nó cũng hơn 2 năm nhỉ, thì đến hôm đó em đùng đùng gọi đt cho anh, hăm he đe dọa anh đủ thứ, rằng thì là ai mà gọi đt cho anh, hỏi mua lại cái clan lv 10 (lúc đó em chưa up dc 11 cho nó) thì tuyệt đối ko được bán đi, anh mà bán là em "giết" anh. :)) Em nhớ anh cười ầm lên hăm lại em, đã thế anh bán hết để em bỏ luôn L2VH wa GoD chơi với anh... :)) Rốt cuộc thì cũng chả có gì xảy ra, 3 clan IW vẫn là 3 trong 5 clan "phụ" của em. :)) Và em tiếp tục sở hữu chúng nó đến sau này. Ngót nghét gần 4 năm rồi anh nhỉ. :P Giờ thì lv 11 hết rồi. Full skill clan, skill castle hết rồi. ^^

Uh thì, đúng là anh cho em tất cả rồi đó, nhưng mãi mãi trong suy nghĩ của em, ng chủ thật sự của nó là anh chứ ko phải em. Em chỉ giữ gìn dùm anh, chăm sóc và bảo quản nó dùm anh, làm nó tốt hơn lên dùm anh... Vậy nên dù em đã là chủ sở hữu, em có quyền bán, có quyền cho đi, có quyền làm gì em thích nhưng em vẫn phải gọi đt cho anh, "hăm he" anh về chuyện bán buôn nó. Đơn giản bởi vì: EM TÔN TRỌNG ANH. :P Thế thôi. ^^

(Là anh mình thì khi có chuyện xảy ra, dù đúng dù sai cũng là anh mình. Và cũng vì là anh mình nên khi có chuyện xảy ra, dù đúng dù sai, thì vẫn phải đứng về phía anh mình, huống hồ trong chuyện này anh mình chẳng sai. :D

Nhà của anh mình, muốn vào muốn ra lúc nào tùy mình. Thích quét dọn, lau chùi hay để cho bụi bặm đầy nhóc cũng là tùy mình. Giờ thì lót dép ngồi hóng chuyện tiếp. :))

Anh Tú oai, có bánh kẹo gì ko, cho em. ;)) )

Chỉnh sửa cuối: 12/4/14
  13. Cello

Em không có nói thế, nhưng đúng là em có ý như thế đó :5cool_big_smile:
    Cũng bởi anh dám nói ra câu "Tú nói xấu Thịnh Bóng đủ thứ", thì chắc anh phải biết đủ thứ là thứ gì chứ? Như vậy chẳng phải là dễ làm người ta hiểu vậy sao? Giờ lại nói như là không biết!
    Lúc anh Tú gọi điện cho anh Tuấn thì cả cái room skype nghe thấy, chứ chẳng phải riêng em. Phải công nhận ông Tuấn này già rồi mà làm ăn lầy lội ghê ha! Nói với anh Tú một đằng, rồi lại nói với anh Bảo một nẻo!!??? Cuối cùng thì người chịu thiệt vẫn lại là anh ấy!

Sự việc cũng chẳng đến mức bung bét thế này nếu như anh không lên đây và nói những câu gây hiểu lầm đến người khác như vậy! Vì anh Tú đã hoàn toàn không đổ trách nhiệm gì vụ bán clan Navi cho anh, mặc kệ những tin đồn kiểu anh Tú bán clan xong rồi lại lấy lại, bla bla... Đáng ra em cũng chẳng nói ra làm gì nếu anh không luyên thuyên vì cái sự "chơi không đẹp" và "làm rõ tránh hiểu lầm". Đã chơi xấu nhưng lại còn thích đùn đẩy trách nhiệm cho người khác!

Về tình cảm anh em bạn bè trong clan à? Khi anh nói muốn bán Navi, mọi người không phải chỉ một lần khuyên anh việc đó không được, vì đó không phải clan của anh. Nhưng anh vẫn cố chấp, tham tiền nên làm đến cùng, và bị ngăn cản. Cái này đã được cảnh báo trước, chứ chả phải ai đâm sau lưng nhé!

Còn anh muốn nói về chuyện đâm? Để em nói cho anh nghe!
    [ Cái này mình nói đứng trên quan điểm mình là member của IW, cũng như các bạn phe đối địch là member của Max vậy! Hoàn toàn không có ý đả kích ]
    Anh Bảo nói anh là mem IW, anh coi anh Tú và 1 số mem trong clan như bạn bè thân thiết. Bản thân anh cũng biết IW và Max có hiềm khích với nhau từ xưa vì mọi người cũng đã nói với anh rồi. Thực tế trong game cũng đã chứng minh, Max hiện là clan đối địch với IW. Biết vậy nhưng anh vẫn bán clan Navi cho Max bằng giá rẻ mạt so với lúc đi mua: 7 triệu đồng. Khi bị phản đối thì anh đưa ra lí do, vì anh là thương gia nên cái gì ra tiền là anh làm! Vậy anh đã vì tiền, đã coi bạn em anh em trong clan không bằng 7 triệu VNĐ, thì anh đòi hỏi gì chuyện tình cảm? Cái mà anh làm người ta gọi là "cõng rắn cắn gà nhà". Hay như cách nói của anh là "đâm sau lưng".

Anh càng nói dài càng dại. Càng thể hiện sơ hở cho sự thiếu suy nghĩ của anh. Em nghĩ anh nhiều hơn em nhiều tuổi, thì anh phải khôn ngoan hơn em rất nhiều chứ?
    Em thấy giờ với anh, im lặng và để sự việc trôi qua là cách tốt nhất đấy!

14. IWclan

IWclan Donkey Kong

Ông ko cần cố gắng lái chuyện này sang chuyện ân oán giữa tui với thằng Thịnh để che đậy cho cái trò chơi bẩn của ông đâu ông Bảo ạ. Chuyện tui với thằng Thịnh đánh nhau chí chóe bên VH nên qua đây dù gì cũng có 1 khoảng cách thì bất cứ ai cũng biết và tui cũng ko hề phủ nhận điều đó, cho nên thái độ của tui với tụi nó luôn luôn là thận trọng, sao ông phải chứng minh làm gì cho mệt vậy? Chỉ có ông ko chơi Vh nên mới nghĩ chuyện này là bí mật thôi :)) .Ông nghĩ tui phải tránh né việc đó hay sao hả ông Bảo? Để tui nói thẳng luôn với ông thế này cho ông rõ nhé:

Quan điểm của tui với tụi Max là: nó ko phải lm với tui nên tui ko cần phải chơi đẹp với nó, nó cũng ko phải kẻ thù của tui để tui phải chơi xấu nó, tui chỉ cần chơi sòng phẳng với tụi nó là đủ. Vậy đc chưa ông Bảo?

Ông có thể hỏi luôn thằng Thịnh cho nhanh, ngay cả khi tui với nó đánh nhau tóe lửa bên VH có khi nào tui chơi xấu nó ko? Ko chỉ riêng nó mà với tất cả phe đối địch của tui, tui cũng chưa bao giờ làm việc gì để có thể coi là chơi bẩn tụi nó cả ông ạ. Tính tui từ game cho đến đời luôn luôn thích sự rõ ràng, ngay cả việc của ông, tui chat trên room chat skype cũng có ông trong room, từ sau khi ông bị tẩy chay khỏi IW, tui ko bao giờ nói gì đến ông nếu có, tui cũng sẽ lôi ông vào cho ông xem rồi.

Nói thẳng chuyện cái clan, ông biết rằng chuyện này sớm muộn cũng sẽ bị phơi bày ra, nhưng ông muốn đưa mọi chuyện vào sự đã rồi. Ông biết anh Tuấn chơi với em RyL nên dù gì bán cho tụi nó chẳng lẽ anh Tuấn bắt ông đòi lại? Ông nói thì hay lắm, nếu ông thực sự hay như ông nói thì sao ông ko giải quyết mọi việc ngay khi tui cảnh báo ông đi? để đến lúc bị tui can thiệp vào ko giao dịch đc nữa thì mới đt cho ông Tuấn khóc lóc?

Ông già rồi, mọi việc liên quan đến tiền bạc nên rõ ràng ông ạ. 1 thằng mở miệng xin xong rồi lấy người ta gọi thằng đó là ăn xin, còn nếu nó lấy xong rồi mới xin thì gọi là ăn cướp hoặc ăn cắp đấy ông hiểu ko?

15. Lineage2Ncoin

Lineage2Ncoin Youtube Master Race

Thật sự em đã ko muốn comment ở topic này , vì dù sao mọi chuyện đã xong rồi , nhưng hôm nay em đành viết 1 bài duy nhất , và sẽ ko muốn được đề cập trong topic này nữa !
    Vâng em là Ryl đây , that sự từ lúc leave IW vì 1 số mâu thuẫn với member , em vẫn ko hế có ý định xấu gì với IW, ngay cả việc đối với anh Tú , em vẫn tôn trọng anh , và chưa hề nói 1 câu gì đến anh cả, ok !Ngay cả việc em join MAX , mọi người trong MAX có hỏi em về a Tú, em chỉ nói 1 câu là em ko biết ! Thế là xong. Nhưng that sự nói đi cũng phải nói lại, sóng muốn yên nhưng gió chẳng lặng, A Tú nói em la scammer là sao vậy anh , chuyện này ko phải 1 minh 1 đứa nói lại với em , mà có nhiều người , trong đó có cả thằng leader clan ND, em trong room team speak của tụi nó, tụi nó bảo em Leader IW nói mày là scammer nên ko được đi , lol ? E nghe xong em chỉ cười 1 câu với tụi nó rồi leave clan ngay , đơn giản quá ! Vậy em hỏi a Tú , nếu anh không pm leader ND nói chuyện , nói em như vậy , thì ko lẽ trong clan anh có 1 người nào đó có khả năng ngang như anh ? Nếu có thì cho em xin lỗi , em trách nhầm a nhé ! Em that sự mắc cười , e không biết 1 món đồ em cầm , cả server không biết đã có chưa chứ đừng nói là em đi scam ! (Còn anh Tú muốn nói về việc Scam , để em nói cho cả mọi người biết việc anh và thằng Hoàng đã làm gì với anh Kiên nhé ) , anh nói em ko có não, suy nghĩ = ngón chân người ta , vâng nhưng ít ra em ko có làm những chuyện quá là 'tốt đẹp" như anh !

Vậy từ đầu anh biết em join ND la vì gì ko hả anh, em biết IW đang cùng với ND đánh KSK nên em cũng định là MAX qua thì sẽ đánh KSK luôn , nhưng nhờ cái câu "RYL la scammer " của ai đó từ IW thì sự việc bây giờ mới như vậy !

Còn chị Mèo, cho phép em gọi chị = chị vì dù sao chị cũng hơn tuổi em , chị là người vào sau IW, nếu 1 sự việc từ đầu đã ko liên quan đến chị thì chị vui lòng đừng mang tên em vào cái sự rắc rối của mọi người nha chị , em ko biết chị thông minh hơn em ko nhưng cái cách chị và a Tú nói em suy nghĩ ko bằng ngón chân người ta thì chị tự nhìn mình trong gương chị hơn ở em điều gì đã chị nhé !

Về việc clan Navi , em xin nói rõ cho mọi người biết, em là người chịu trách nhiệm đi mua clan cho MAX, nhưng 1 member trong MAX liên hệ với anh Bảo và mua clan Navi cho tới lúc mọi việc xong hết rồi thì em mới biết là Navi! Vâng từ lúc em rời server , em cũng không biết clan Navi này ai đang là chủ clan , và em cũng nói rõ, a Tuấn có nói với e rằng, nếu biết từ đầu là em có chơi trong clan MAX và cần clan , thì đã cho free cái clan rồi ! Việc anh Bảo , anh Tú và a Tuấn đã giải quyết cái việc clan này như thế nào em ko cần biết, em chỉ biết là đã bỏ 7mil VND, và em là chủ sở hữu hợp pháp cái clan Navi, đồng nghĩa với việc , bất kì ai vào clan Navi , phá point clan , rút tiền clan hall để mất hall.... là việc làm ko đúng nhé ! Ai làm việc này thì người đó tự hiểu vậy !

Chuyện MAX và IW giờ không thể nói gì them, cũng ko muốn bàn ra tán vào, chỉ cần biết 1 việc duy nhất IW đang là enemy với MAX , và bất kì việc gì liên quan có IW trong đó , MAX đều sẽ xen vào !

P/s : gữi a Tú , nếu anh muốn người ta tôn trọng anh thì anh học cách tôn trọng người ta trước nhé , Thịnh "bóng" là thế nào anh , tên của người ta để a gọi 1 cách vô thức như vậy à? Rồi chuyện đi dạy member IW gọi tên Thịnh Bóng trên Hero channel , chắc cũng không phải là ai khác !

16. IWclan

IWclan Donkey Kong

@RyL: Từ ngày em rời clan, a chưa hề pm em hay liên lạc với em bất cứ hình thức nào, bản thân em cũng biết quá rõ điều đó. Anh cũng ko bao giờ giao dịch hay buôn bán gì với em để phải xảy ra ân oán. Chuyện em nói anh kếu em là scammer a hoàn toàn ko biết, anh đã nói với em rồi cái thằng LD ND từ lúc nó chính thức qua Shilen chưa bao giờ nói chuyện với anh 1 cách rõ ràng, và những thứ nói với nhau cũng ko liên quan gì đến em. Anh chỉ nói chuyện với nó 1 lần duy nhất trên skype khi nó bắt đầu có ý định qua Shilen, sau đó thì nó del nick skype anh, đơn giản là nó qua đây muốn làm 1 clan 100% BR và ko muốn lm với ai hết.

Anh ko rõ đứa nào nói với em chuyện này nhưng a có thể khẳng định 100% rẳng a chưa bao giờ gọi em là scammer, và anh cũng ko có lý do để làm điều đó. Về vấn đề này theo anh thấy cách xử sự của em quá nhảm, khi em nghe tui nó nói vậy, chẳng thà em ko pm thẳng anh mà hỏi: ê Tú, tao nghe tụi nó nói mà kêu tao là scammer, tai sao lai như vậy? nếu em làm việc đó ít ra a còn thấy em là người biết suy nghĩ chứ ko nghe 1 chiều. Đằng này em nghe tụi nó nói vậy là tin chắc 100% mà ko cần xác minh, sao em hài vậy? Giờ nếu như anh lôi tất cả những gì đã nghe về em từ những người khác ra để khẳng định em là người như thế thì em có chịu ko?

Chuyện tụi em đi mua clan từ 1 thằng ko phải chủ clan, chẳng khác nào đem tiền đi mua vịt trời, em thử đem cái lý thuyết "em chỉ biết là đã bỏ 7mil VND, và em là chủ sở hữu hợp pháp cái clan Navi" ra đời áp dụng xem chuyện gì xảy ra? em thử đem tiền trả cho 1 thằng rồi lấy xe của thằng khác xem có vô tù ngồi ko? Ở đâu ra cái lý lẽ khù khuoắm đó vậy?

Cái clan đó anh nhận thế nào thì anh trả như thế, anh dùng clan đó lấy fame để đi mua sách, ko lẽ khi trả clan lại thì fame anh kiếm lại của lão Bảo?

[3/14/2014 6:41:44 PM] Do Tuan Tu: ong log con nao vao bo tien kho clan de giu hall nhe, tu tuan nay tui ko giu hall nua dau

Đây là câu pm trên skype anh nhắc lão Bão bỏ tiền vào giữ clan hall khi anh trả clan lại, chuyện lão ấy có bỏ hay ko thì anh ko biết và anh cũng chẳng quan tâm. Anh giữ cái hall đó suốt mấy tháng trời, khi lão Bảo biết tiền giữ hall 1 tuần 40m cộng thên việc bot tiền ko kiếm ăn đc như trước nữa là lão ấy chạy mất dép giao luôn cai clan cho anh giữ để khỏi phải chịu trách nhiện duy trì hall, nếu anh ko giữ liệu cái hall có còn đến giờ ko? Nói thẳng, nếu anh thích anh lấy luôn cái hall đó cho clan phụ cũng chẳng ai nói gì anh đc.

Em nghĩ chuyện IW với Max war là chuyện lớn với anh lắm sao? nó chẳng là cái đinh gì để a phải ngại đâu em ạ. Nhưng đôi khi em cũng nên để cho IW có những khoảng riêng tư em nhé, "bất kì việc gì liên quan có IW trong đó , MAX đều sẽ xen vào !" có nhiều chuyện tụi em xen vào ko tiện chút nào đâu em ạ!!! :2cool_burn_joss_sti

Cái tên "Thịnh bóng" ko phải do anh đặt cho nó, và cả cái sv VH người ta đều gọi như vậy, nếu em akay thì target ko xuể đâu.

Lời cuối dành cho em: "nếu em muốn người ta tôn trọng em thì em học cách tôn trọng người ta trước nhé"!!! em nghe thông tin 1 chiều, ko phân biệt đc phải trái như thế gọi là "tôn trọng" người khác sao??

17. IWclan

IWclan Donkey Kong

Rồi chuyện đi dạy member IW gọi tên Thịnh Bóng trên Hero channel , chắc cũng không phải là ai khác !

Đằng trước là chữ "chắc" đằng sau là dấu "!" 1 ví dụ rất điển hình cho việc ba chớp ba nháng dẫn đến 1 sự khẳng định mù quáng đây này. Em nghĩ IW chỉ có mỗi mình anh là người Việt, mỗi mình anh từ VH qua sao? Làm ơn nếu não hoạt động ko sáng suốt thì chịu khó pm mà hỏi trước khi khẳng định em nhé!!!

18. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Chém gió quá. :8cool_amazed:
    Mà sai bét. :7cool_spiderman:
    "Bán khống" trong chứng khoán là bán cái ko có thật chứ ko phải bán cái ko thuộc về mình(vì ko thuộc về mình thì vẫn thuộc người khác).
    Còn mượn hàng của người khác bán trước với giá cao rồi chờ 1 thời gian ngắn mua lại hàng với giá thấp để hưởng chênh lệch thì đó gọi là "Short Selling".
    Ở VN thì hay gọi nhầm lẫn chứ đọc tài liệu của BBC hay bản thân cái từ short selling nó cũng có ý nghĩa rồi,còn dịch ra tiếng Việt như từ bán khống rất dễ hiểu lầm.
    A way in which traders on the financial markets try to profit from falling share prices.It usually involves borrowing a security (share, bond etc), then selling it in the hope its price will fall.The security is then bought back at a lower price and returned to its original owner. The seller pockets the difference.
    Hiện giờ hero chỉ có mỗi anh là người Việt,nhưng anh chưa bao giờ nói như thế nhé. :9cool_too_sad:
    Anh chẳng quan tâm những ân oán gì của mọi người ở VH hết.Cho nên cũng ko đánh giá gì về người khác cho đến khi anh tự biết được và thấy được. :2cool_hell_boy:
    Mà hôm bữa anh đã thấy 1 đứa trong clan MAX,cho nên anh chỉ đánh giá 1 đứa đó thôi.(ai thì em cũng biết :3cool_shame:)

19. riogons

Giao dịch mua bán trong game đôi khi sẽ không tuân theo 1 nguyên tắc nào hết như bên ngoài, trong game còn có những tình cảm giữa những người chơi với nhau, và có những gd dựa theo lời nói giữa 2 người đàn ông với nhau. Chuyện clan Navi chính xác là chuyện riêng giữa mình và anh Tuấn đúng ra là mình đã có thể nói với anh Tuấn rồi (cái này chắc nói chẳng ai tin), nhưng có người hóng hớt dành nói trước xong sau đó lợi dụng việc đó để lập luận cho cái là người đó cho là đúng. Điều đáng giận của mình với Tú bà không là vì nó đổi id pass con ATL và gọi cho anh Tuấn, mà là nó suy bụng ta ra bụng người ngồi phỏng đoán trước và gán ghép thứ nó phỏng đoán nó cho là thế lên sự việc mà người ta chưa thực hiện xong. Điều nhiều người đều biết rõ ràng rằng nếu clan Navi bị bán cho dù nó không nói chắc chắn anh Tuấn vẫn biết, nếu có Ryl hoặc Hùng ở đây có thể xác nhận dùm anh việc này anh nói có đúng không. Một việc chắc chắn không thể dấu và chính mình cũng nói công khai cho nó biết nó vẫn lấy cái cớ chưa thanh toán tiền cho anh Tuấn để gán cho mình cái mà nó cho là mình scramer. Có câu này với Max, mình không biết hiềm khích của 2 bên từ xa xưa như thế nào nhưng chắc chắn rằng đa số suy nghĩ của người VN với nhau thì phe ta là tốt còn kẻ địch hiển nhiên là xấu, chỉ có 1 số ít nói tốt cho kẻ thù thôi, nên đối với người ngoài thì chuyện đó rất bình thường, để là 1 người hay 1 clan cao thượng thì hãy biết quý trọng kẻ thù, đề cao kẻ thù cũng chính là đề cao mình.

20. 0din

0din C O N T R A

Có chút góp ý, các đại hiệp nên kiếm cái chat room hoặc voice mà trao đổi cho thuận tiện và đỡ mệt, và cũng không nên đưa những chuyên như vậy vào chủ đề ImperialWarriors clan - Shilen sever - tuyển người Việt