Infinite Aion - Pride ( Siel ) PHIDOIGABAY

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Chink|Sontinh, 31/1/11.

1. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Có mấy set sau, theo tôi là đẹp với Char nữ:
    - Set 30 Blue Q.
    - Set 45 + Abyss.
    - Set Ingg.
    Ngoài ra đồ chế như set Dragon cũng đẹp nữa nhưng hơi khó kiếm.
    Kinah không khó kiếm thì công nhận, đi Farm 1 loạt Q coin về bán cũng ối tiền rồi. Cái chính là tôi ko có thời gian, ngày chơi được 2-3h thì kiếm chỉ đủ duy trì cuộc sống qua ngày đã là may mắn. Đấy là ko dùng đồ Coin nhé Abyss từ đầu đến chân đấy.

Chỉnh sửa cuối: 14/5/11
  2. rip[mj]

rip[mj] Donkey Kong

bikini........................\m/

3. kysibongtoi78vn

Hôm qua sang 143 xem đồ của Kitaro - Sm 1 thời hàng khủng của Legion VIETNAM, thấy bạn ấy full set đồ chế gold 55, rất là ngon, ko rõ chế đồ cloth có chế được leather ko nhưng mình thấy cũng hay. Anh em chúng ta có lẽ nếu đi Insatnce mà khó quá quay sang học chế đồ cũng hay nhỉ. Chứ giờ thấy nhiều anh em trong Legion than thở vụ đi Instance quá, vẫn biết đồ Instance ngon nhưng xem ra có vẻ khó kiếm vì mọi người online khác giờ nhau quá nên kiếm 1 pt toàn người trong Legion hơi khó, mà đi với NN thì nhiều khi rơi đồ lại roll thua.

4. Arderouz

Arderouz Youtube Master Race

chế crit ra gold mới xài được chứ anh, khó crit vãi, có khi tốn công hơn cả đi instance ấy chứ ;;);;)

đi với nước ngoài chỉ sợ ninja thui, còn roll thì là số trời rồi nên em không quan tâm lắm =))

5. gilodo22

gilodo22 Mr & Ms Pac-Man

set gold 55 thì chắc ko phải chế ra greater, nhg riêng khoản kiếm đủ nl chế full set cg đáng nể rồi :)
    còn nếu đẹp thì mình thấy cứ chế mấy set dragon lởm remodel cg khá hay, khác người đảm bảo đi đâu cg có fan hâm mộ :))

6. stormxlll

stormxlll Youtube Master Race

em nói thật L mình tối em đếm on ko thiếu người đi instance đâu ....nhưng mà người thì cắm cúi vào cheat AP có đồ AP rồi nên ko thèm đi instance nữa ...người thì đi lẻ với bạn bè ở L khác...chơi game thôi ai thích làm gì thì làm nên chẳng có thể nói được gì hơn...chỉ khổ cho những người còn lại ...mấy hôm nay nói thẳng em chán cái cảnh ngồi cả tối ko kiếm nổi pt rồi... chơi templar khổ thế đấy dựa vào L là chính...đi đánh fort thì chả ai thèm pt ...đi instance thì L nó đi với tank L nó....cũng đã có lúc bọn nước ngoài nó rủ em qua L nó rồi nhưng thực sự em ko muốn...chơi với anh em từ lúc tập tọe. được anh em chỉ bảo rất nhiều ....thực sự L là 1 tập thể đoàn kết và anh em vui vẻ nhất từ trước đến giờ đối với em ...
    nhưng cứ tình trạng này thì chán quá rồi .chả biết chơi game để làm gì nữa cả buổi ngồi duel trong làng cũng chán thôi thì tạm biệt anh em ..có lẽ em sẽ sang Greed làm lại từ đầu ....hy vọng sau này PDGB sẽ vực dậy được như xưa... Quyxtoc tam biệt anh em

7. rip[mj]

rip[mj] Donkey Kong

hẹn gặp lại vào ngày open 2.5 tại IA ;))

8. kysibongtoi78vn

Thôi thì hẹn chú vào ngày IA mở 2.5 vậy. Lúc đó thì chú yên tâm, anh sẽ là 1 trong những thằng máu mê Instance nhất. Anh buộc phải farm AP vì ko đủ thời gian ngồi kiếm đủ set Armor Instance như ngày xưa, mà để đảm bảo cho 1 chuyến đi Instance thành công thì đồ đạc của các mem trong pt cũng phải kha khá. Set Abyss luôn là lựa chọn số 1 trong Aion, nhất là khi thời gian hạn hẹp như anh.

9. hangcucdep1

hangcucdep1 Youtube Master Race

chủ legion đâu tổ chức cho cac em nó đi chứ , sao không thấy nói gì vậy.

10. gilodo22

gilodo22 Mr & Ms Pac-Man

Ngày xưa mình chơi Sin-là thể loại class cùi nhất trg pt di instan =.=(có thì tốt mà ko có thì chợ vẫn vui), nhg vẫn kiếm đc pt nn đều đều
    kiếm pt nn nói chg phải kiên nhẫn, mà sao ban ko nghĩ tự mình làm chủ pt và đi tuyển memb nn trên kênh thế giới :)
    hay nhất là nếu lần nào đi với nn cố làm quen với 1 con Cle hay SM, lần sau lập pt thì rủ nó đi cùng, đảm bảo có 1/2 class đó thì ko cần lo tìm nhg class còn lại
    đấy là vài kn của mình :)

11. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

kết thúc 1 ngày chán nản. lên spam 1 cái rồi đi ngủ =))

12. kysibongtoi78vn

Nói chung có 1 câu thế này, cơ hội là do mình tạo ra chứ chả bao giờ nó từ trên trời rơi xuống. Quyxtoc, anh nói chú đừng tự ái, đồ đạc chú còn cùi, kinh nghiệm đi ko nhiều, 1 pt quen thuộc và hiểu nhau chưa có mà chú cứ hùng hục muốn lao vào những Instance khó và có tỷ lệ rớt đồ thấp như BT. Lúc trước anh có hỏi sao cứ phải là BT thì chú bảo chú thích cái set nào có cả nhiều Block và Magic Resist, như vậy có thực tế không. Nói thật sao chú không tập trung kiếm full set Coin 51 nếu set Udas quá khó kiếm, đi các Instance như Theobomos Lab, Draupnir Cave, rồi UT/LUT để tìm 1 vài người bạn nước ngoài, rồi khi đó hãy lao vào BT, chú cả ngày ngồi chờ pt đi BT thì làm sao mà chả không có. BT là 1 Instance khó nhất ở version này, nó cần người trong Pt phải có trang bị tốt, khả năng phối hợp ăn ý, liệu nếu chú là chủ 1 pt chú có dám tuyển 1 tanker - 1 trong 2 class quan trọng nhất của pt khi đồ người đó không mạnh, ko biết gì về khả năng đi Instance của người đó không, kể cả cùng legion nhưng mỗi chuyến BT là 1 chuyến đi quan trọng, không thể vì nể nang mà làm hỏng việc của mình và cả những người khác trong Pt do đó người ta chỉ có thể tìm đến những ai người ta đã biết khả năng về kinh nghiệm và đồ đạc. Đừng vội trách người khác tại sao không pt mình và hãy hỏi chính mình xem tại sao mình không thể tự đứng ra lập 1 pt.
    Anh không phải tự hào nhưng ngày xưa khi anh chơi Templar, mỗi lần anh đứng trước cửa 1 Instance, có rất nhiều pt mời anh tham gia cùng họ, hoặc khi vừa online là ngay lập tức có người pm mời đi cùng. Còn nữa như anh đã nói, đồ Instance không phải là đồ duy nhất chú kiếm được trong quá trình chơi, cái thời gian chú ngồi chơi không duel vớ vẩn đó mà chú đem đi đào khoáng, hái eather, chế đồ thì có lẽ chú cũng có full set chế gold 53 rồi, mà set đó không hề yếu đuối đâu, set Abyss là 1 cách khác tuy cách để có set này thì hơi không được quang minh chính đại lắm nhưng nó nhanh và nó mạnh xứng đáng với công sức bỏ ra.
    Nếu chú không tự thay đổi cách chơi và các suy nghĩ thì dù có chơi ở Greed thì cũng vậy thôi, cứ đọc các bài của mấy legion bên đó cũng thấy có việc các mem mới kêu ca về việc không có pt đi Instance kiếm đồ. Chắc lúc đó chú nghỉ game ah`, vài lời tâm sự chú cố gắng đọc và nghĩ lại giúp anh.

13. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

có cần thông báo h onl không nhỉ :-s.
    riêng megu cứ sáng tầm 7h-11h30 lúc nào cũng sẵn sàng lập pt >.>
    khuyến khích bạn mage nào đi với mình vì đi với megu 9/10 là sẽ ra đồ mage ......

Chỉnh sửa cuối: 18/5/11
  14. kysibongtoi78vn

Tình hình là rất tình hình, Megu ơi hiện tại cái thằng có Master Card phải độ 3 ngày nữa nó mới lấy được thẻ, em xem có chờ được không nhé.
    Legion mình mọi người online thời gian chênh lệch khá nhiều, cái vụ Instnace này mệt đầu ghê gớm.

---------- Post added 17-05-2011 at 23:56 ---------- Previous post was 18-05-2011 at 00:01 ----------

Tình hình là rất tình hình, Megu ơi hiện tại cái thằng có Master Card phải độ 3 ngày nữa nó mới lấy được thẻ, em xem có chờ được không nhé.
    Legion mình mọi người online thời gian chênh lệch khá nhiều, cái vụ Instnace này mệt đầu ghê gớm.

15. kysibongtoi78vn

Sory Mod, ko hiểu sao post bị trùng, Mod thông cảm giúp.

Chỉnh sửa cuối: 18/5/11
  16. Cloud_88

Cloud_88 T.E.T.Я.I.S

Nghe chú này nói hài vãi!!, thật L đi vào ngõ cụt rồi đừng mong mà tái với chả thiết... Haiz!!

17. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

haiz ở chỗ nào :|
    troll ở đâu ra vậy trời :|

18. Chink|Sontinh

Chink|Sontinh Mr & Ms Pac-Man

Mình bỏ đi mấy tháng mà L náo loạn quá =.= Nhớ cái hồi cả lũ 55 chưa bị tóm thì L mình vẫn vui mà, có cãi nhau gì về vụ ins đâu. Còn cái BT thì tự tạo team đi với nước ngoài đi :D Em đi BT rất nhiều mà gần như chả đi với Legion bao giờ, tại giờ online gần như ko trùng nhau bao giờ.
    Vấn đề nhiều người hiện nay bỏ Legion sau vụ mất 11 thằng 55 vẫn chưa giải quyết được triệt để nhưng em tin là sau update 2.5 sẽ kéo lại anh em thôi :D

19. rip[mj]

rip[mj] Donkey Kong

bao h mới có 2.5 thế........[​IMG][​IMG]

20. namlth

namlth Youtube Master Race

hjx , đang LUT thi` bị dis ra ngoài ko vào đc nữa :( có ai bị ko

---------- Post added at 12:20 ---------- Previous post was at 12:17 ----------

sry kanta, miy nha ( 30 char ........)