[Infinite Aion] ( Sever Siel) - Legion VIETNAM - Những người Mohican cuối cùng.

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi kysibongtoi78vn, 27/2/10.

1. VNS_KingofGods

VNS_KingofGods Donkey Kong

Okie ! Peace.
    Thật ra thì tui cũng nóng, khi bữa đó tui gào khản cổ bảo pt đi Rm-78c mà không chịu pt. Nhìn lên kênh 3 thấy BloodBlack lại rao tìm pt người ngoài.

Một phần thì ông chưa chơi qua server chính thức lần nào, nên việc quest, farm quan trọng sao ông không có kinh nghiệm. Nên ông chỉ biết có level. Khi chơi ở server chính thức thì làm gì có trade, làm gì lv lên nhanh, mỗi lv có vũ khí là phải làm liền để nhận vũ khí.

Ở 3x thì vũ khí Hannet, đi FT, giết Kromede.

Ở 41 thì làm Xenophon. Với Xenophon thì 1 pt 41 dư sức làm từ đầu đến cuối, không phải như ông tưởng tượng là khó đến nỗi phải 45 - 50 mới làm được. Và sau khi làm xong xenophon, nếu ông hên không chết lần nào thì được 41 50% exp. Và ở lv 41 này đã cầm được vũ khí xenophone.

Còn việc farm AP ở lv 45 trở lại có cái lý do: bãi farm rộng, nhiều, dễ tránh Asmo. Có thể farm guard để lên AP nhanh. Vì sắp mở siege. Nói đến farm guard chắc ông chưa farm guard lần nào nên cũng kg biết đâu.

Ở server chính thức thì làm gì ông tạo được 2 acc, và khi bị lock 1 cái thì chỉ có nước méo mặt. Nhìn legion DragonS mà xem. Cho nên mỗi thành viên đều quan trọng. Chứ không phải như hiện tại, nếu gm có lock thì tạo con khác.

Chúc ông có thêm chút kinh nghiệm để sau này chơi server chính thức x1 còn biết cách.

Chỉnh sửa cuối: 1/7/10
  2. gilodo22

gilodo22 Mr & Ms Pac-Man

cấu hình đấy trừ cái card là ổn
    kiếm cái card rời đi bạn....

3. joey234

joey234 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mình chỉ chơi aion được vài bữa thấy anh em trong legion VIETNAM giúp đỡ rất tận tình, chắc mọi người có chuyện hiểu nhầm

4. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

Đây là người Mohian cuối cùng đang trở về từ Zaion :))
    Anh KSBT chuẩn bị vài món vàng cấp cho thằng e đi :))
    Soc : Whydie - Saintess
    Cle : Goaphu - Elysiums
    Chanter : Fakewing

5. rip[mj]

rip[mj] Donkey Kong

ái da, đại ka cầm đầu sắp về kìa, quả này Vietnam mạnh đây, há há,

6. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

:( chưa dám làm đại ka chỉ dám làm con tép trên mép con mèo thui :D

---------- Post added at 23:01 ---------- Previous post was at 22:49 ----------

mày mà kick tao cưa con ghẹ của mày đấy :))

---------- Post added at 23:04 ---------- Previous post was at 23:01 ----------

=)) cầm đồ blue đập cũng chết người cần gì phải gold mới giết người =))
    cả đời chơi buff koh quan tâm chém giết

---------- Post added at 23:10 ---------- Previous post was at 23:04 ----------

=)) khóc lóc thảm thương quá :))
    Vnuker về mà koh có Goaphu và fakewing buff thì chắc khả năng nằm chắc cũng có nhỉ =))
    nâng tầm quan trọng của mình chút cho các pác nể chơi

7. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Nói thật với ông có những cái ông nói đúng nhưng là ở sever chính thức, còn lại đây là IA. Nó có đặc thù riêng, nếu các Q, Instance fix xong ngon lành thì trade cũng ko phải là vấn đề cấp bách lắm. Tôi chả farm guard làm gì dù biết là farm guard cũng được kha khá, nhưng nó thua xa trade, mà trade thì có sao, ông chê chứ tôi ko có chê đồ Abyss ah`.
    Còn lại nói thật ông hơi coi thường người khác, tôi lúc đầu cũng định chơi AION global nhưng vừa chuẩn bị mua thì bạn bè bị dính block vì mua tiền gold của Bot, nên mới quay sang chơi sever này cho biết, còn lại nuôi 2 chứ kể cả 3-4 acc tôi cũng nuôi được, bình thường thôi bạn ạ.
    Block là chỉ khi nó quá đáng hoặc bị tố cáo thui, kể cả ở Global chúng nó vẫn trade AP ầm ầm, có thấy bị block đâu nhỉ. Tôi chả biết ông chơi Global đến độ pro thế nào nhưng ông nói Global ko có trade AP tôi hơi ngạc nhiên.
    Còn lại xin lỗi ông bạn nhé, để có thể chơi ở sever Global tôi ko chỉ biết cắm đầu cày kéo ở sever này đâu, tôi đi tìm hiểu thông tin và xác định chán về đường đi nước bước rồi.
    Sever này tôi cày AP 10 ngày = người ta farm AP cả 2 tháng đấy, sang Global tôi có cách kiếm đồ riêng của tôi. Dù là AP hay đồ thường tôi cũng sẽ đủ đồ như người ta cho ông xem. Hẹn gặp ở AION ASIA sau tháng 11 này nhé.

8. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

thôi stop koh đc cãi người có hiểu biết và pro như ban VNS nữa anh
    Bạn ấy có kiến thức có hiểu biết thì anh ấy mới từ US về IA chứ cãi anh ấy cẩn thận anh ấy sủa ầm lên thì mệt lắm anh
    ( koh y kiến vì koh tham gia =)) nhưng h chính thức có y kiến thì sẽ tham gia =)) )

---------- Post added at 23:45 ---------- Previous post was at 23:37 ----------

Bạn ấy đang kể khổ là tại sao bạn ấy đi làm Q mà mọi người koh chịu nghe và giúp bạn ấy ( nghe như kiểu " tao nói ji thì mày phải làm nấy vậy ), khi đi làm Q koh chịu làm dùm người ta ( mặc dù là CLe hay chan ji đấy ko rõ cho lắm )
    nghĩ lại minh mới thấy mình còn khá hơn bạn VNS là minh toàn đi solo =)) làm Q cũng 1 mình mà đi săn boss ELite có ai đi cùng đâu vậy mà có người vào Legion đc có mầy ngày mà toàn tỏ ra là mình ghê gớm lắm ấy. Khóc lóc than vãn như 1 con mụ lắm mồm khi koh đc vừa ý minh. hết ai có ý kiến ji thì cứ nói em xin tiếp thu và nói tiêp =))

9. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thế có tin chính xác về asia mua Aion rồi ah, cho tớ xin link phát.
    Mà làm đếch gì có thể loại trade ko bị block trong IA. Cái bọn clan EDM lumiel khi IA vừa mở AP pvp, bọn nó farm ầm ầm rồi bị block 1 tháng và remove AP sạch.
    Mà kể cũng đúng; farm AP âm thầm, chuyển đồ soulbound âm thầm chắc không sao :L

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  10. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

:D nó ở trên www.gamek.vn bạn chịu khó seach là ra ngay mà :)) hơi mất time chút

11. FallenTear

12. dark_acher

dark_acher Mr & Ms Pac-Man

Legion VN không phải là cái nhà trẻ,BB nó đã cố gắng hết sức rồi,bản thân những người kêu nản,đổ lỗi cho anh em qua sv khác là vô trách nhiệm,sao ko tự nhìn mình đi.Có câu này: đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta,mà hãy xem ta đã làm gì cho tổ quốc.
    Không hợp,chú cứ qua legion khác chả vấn đề gì cả,cái này xảy ra nhiều rồi đâm ra nhàm nhưng cũng đừng có kêu ca lắm trên diễn đàn.Trước giờ ở legionVN tớ cũng chả cần ai giúp đỡ,nhưng ít ra tớ cũng giúp anh em đc vài phần.Tớ có kêu chúng nó là bọn lười đó chỉ lo farm,ko chịu đi đánh lộn nên tớ chán.
    @ông bạn gì đó bên sv US: Những người đi trước từ sv chính thức rất đáng khâm phục vì họ có hiểu biết có thể hỗ trợ đc anh em,tớ rất tôn trọng cái này.Nhưng đừng đưa cái mác chơi sv chính thức ra để dọa người khác,đầy thằng chơi sv chính thức rồi vẫn phải học hỏi từ anh em chơi sv private, tỏ ra khiêm tốn 1 chút đi sẽ tốt hơn cho thận đấy.

13. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

ui yêu câu nói : đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta,mà hãy xem ta đã làm gì cho tổ quốc.

14. VNS_KingofGods

VNS_KingofGods Donkey Kong

@chanter : theo nhân gian người ta gọi là "chó hùa". Theo forum người ta gọi là: "đừng động tới những thằng ngu vì nó rất đông và hung bạo". Theo Nam Cao thì người ta gọi là Chí Phèo. Theo tui thì bạn chả là cái đinh rỉ sét gì mà tôi phải giải thích và nói chuyện với loại người theo những định nghĩa trên.

@dark_acher: nên đọc lại toàn bộ vấn đề. Cái chính là BB không hiểu tại sao tui không chịu lên lv và không chịu trade AP. Có phải đó là tui giải thích cho biết. Còn ai muốn coi tui dạy đời thì cứ hiểu như thế đi. I don't care. Ở đây chẳng có khái niệm tổ quốc là gì hết. Mà là sự giúp đỡ qua lại. Trong khi tui làm mọi việc vì Legion, mà 1 việc pt nhỏ từ Legion tui lại không được. Ai thiệt thòi? Hãy coi lại đi, vì sao tui chơi Buff, vì sao tui biết chết vẫn vào instance buff cho người khác. Vì sao tui phải tận tình đi giúp ~ newbie mới gia nhập G, từ làm quest sao cho đến buff để họ đánh boss quests,... Cậu ở ngoài thì đừng suy bụng ta ra bụng người.

@BB: ý tui nói không phải nói ông kg mua được 2 acc. Ông mua 10 hay 100 acc thì tùy ông, ý tui nói đây là làm sao ông chơi được 2acc 1 lúc khi exp x1.
    Ông phải hiểu là tui không thắc mắc về cách chơi của ông. Cách nói chuyện của ông trong legion thì cũng lịch sự hơn ối người ở đây. Còn cách chơi của tui ở server AI này là tui tìm hiểu theo cách chơi server x1, để bù đắp kiến thức cho mình. Chẳng hạn như tìm bãi farm mob trên Abyss nào mà Asmo ít để ý, rồi loại mobs nào có nhiều AP hơn loại mobs nào. Mobs nào chịu Dmg vật lý, Dmg nuke,...

Đó là cách tìm hiểu game của riêng tui. Không nói ra thì có người nói ông cá nhân, tối ngày lầm lũi, không làm theo cách mà mọi người làm là trade ap. Trade riết đi đến server chính thức ngồi đó mà trade. Còn nói ra thì có người nói dạy đời. :))

@ai muốn tham gia yêu cầu nên có:
    1. Lịch sự trong nói chuyện. Không chấp mấy thằng loại này. Vì toàn là Chí Phèo.
    2. Biết đọc, chịu khó đọc và hiểu các ý người khác viết. Đừng bay vào chém gió tùm lum. Tui thì không sợ gió loại này đâu nhé. Chẳng qua là mất time để ngồi đọc mà chẳng ích gì.

---------- Post added at 07:25 ---------- Previous post was at 07:21 ----------

Cái bài trên chỉ là 1 tin đồn.
    Còn việc nó phát hành ở Asia như các bạn gì chém gió ở trên đó vẫn là 1 dấu ?
    Không có thông tin nào xác nhận sẽ phát hành ở Asia cuối năm đâu.

15. FallenTear

Èo; khá nản =.=
    30 char 30 char 30 char

16. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Ặc, tôi chơi cá nhân. Nói cho ông biết 1 điều tôi chơi cá nhân thì Legion VIETNAM chết ngỏm rồi. Ông vào Legion được bao lâu, sống với anh em trong Legion được mấy ngày.
    Tôi chơi cá nhân kiểu gì khi có người mới tôi bay về tận nơi sắm đồ cho anh em dùng train lv lên. Tôi chơi cá nhân kiểu gì khi nhặt được 1 món đồ có giá 100m tôi chỉ lấy 5m tiền Power Shard.
    Tôi chơi cá nhân việc gì tôi phải log Nuker vào giúp anh em đi làm Q Xenophon, tôi chơi cá nhân việc gì phải gọi anh em đi Fire Temple kiếm đồ khi mà Kromede 11h ra 1 lần tôi từng camp boss cả ngày chỉ để biết giờ boss chết rồi gọi anh em vào săn.
    Tôi chơi cá nhân kiểu gì khi anh em lên lv nào tôi chỉ chỗ kiếm tiền ở lv đó, tôi chơi cá nhân khi mà tôi ko đi kiếm đồ, kiếm tiền đứng bảo kê cho anh em cả ngày hồi mới biết farm AP ở bãi Flame Honverstone. Đến khi có cách trade AP tôi cá nhân thì tôi lên đồ cho tôi rồi thôi, việc gì phải bảo ai. Nói cho ông biết tôi cá nhân tôi lên full gold 30 abyss chứ ko phải chỉ có mỗi bộ quần áo đâu và nếu thế Legion đã bị xóa sổ rồi. Khi mà mọi người gần như đi hết 1 mình tôi ở lại Legion duy trì cho Legion ko biến mất.
    Tôi nói ra những điều này ko phải kể công, nhưng tôi hỏi ông ai bảo với ông tôi chơi cá nhân thế, chưa 1 ai trong Legion dù là người cũ hay người mới bảo tôi cá nhân cả. Ông ở Legion VIETNAM được 3-4 ngày, chưa đi cùng anh em được 1 buổi săn boss hay mas war nào, hay cùng anh em đi làm 1 Q gì, 1 mình ông lui cui farm AP 1 mình, bảo đừng farm AP cho khổ, trade AP cho nó nhanh ông ko nghe thế thì ai cá nhân, ông hay tôi.
    Ông nghĩ tôi là ai mà ko cày được 2 acc 1 lúc thế, mà ông đã bao giờ chơi kiểu đó đâu mà biết, 1 người khiển nguyên 1 pt, vừa đánh vừa buff vừa nhặt đồ, ông nhầm người rồi đấy ông bạn ạ. 1 máy ko cho log 2 acc ta log 2 máy, 3 máy, 6 máy, ông ko biết cái kiểu khiển Templar đi lure mob về thò tay sang Cle ấn marco buff máu rồi khiển Gla đánh AOE đâu nhỉ. Ông chơi Global Pro ông biết kiểu chơi đó không, biết cách 3 người khiển 6 máy tự đi săn boss chưa.
    Có nhiều cái ông chơi Global 1x rồi mà không biết = tôi thằng chơi Pri đâu.

17. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

Vâng tôi là chó hay còn gọi là Chí Phèo nhưng có lẽ còn hơn những thằng như bạn 1 thằng chỉ đc cái mã "global" mà nói thẳng là chẳng đc cái ji chắc chỉ đc cái tỏ mồm sủa không khác ji 1 con chó ( xin lỗi nói hơi thẳng vì bạn koh phải là thằng đầu tiên và cũng koh phải là thằng cuối cùng mà tôi chửi)

Xin lỗi đi thế thì bạn đòi cầm xenophon lv 45 để làm mà khi koh lên lv và thế nghĩ bạn pro vậy sao
    thế sao bạn koh về global của bạn mà bạn chơi đi ngồi ở cái sv này làm *** ji.
    thấy bạn ngồi khóc như chó con khóc mẹ nó chết quá có ai cần bạn chơi buff koh, có ai cần bạn phải ngồi đây mà khóc như chó sủa khi người ta ko vứt cho cục xương mà gặm thế. thế bạn nghĩ những người vào đây nói toàn là người ngoài chăng koh có đâu chỉ có những thằng như bạn từ 1 nơi người ta gọi là " thành phố " về " nhà quê " koh hiểu cách sống của họ thì bạn thích nói sao thì nói và cũng nói luôn là bạn là 1 thằng ích kỷ sống chỉ biết ta là đúng và ta luôn đúng ( tsb bên kia *** dám chơi cle thì về đây thấy cle nó khoe quá mới chơi rồi nói ta đây giúp legion vì trong legion koh có con cle nào nhảm *** chịu đc ) trong legion VN koh có thiếu cle mà còn là khỏe nữa cũng ko thiếu nói để cho mà rõ và im mồm đi đừng có sủa loạn lên nữa.
    Ngu thì dựa cột mà nghe koh biết làm hay koh có điều kiện thì yên lặng đi ngôi đấy mà sủa, sv này chỉ là sv test vì thế bạn sang đây để tìm hiểu cái ĐB ji trong khi đấy sv Global người ta bỏ tiền ra chơi thì người ta đc đầy đủ hơn về mọi mặt sao bạn ko ở bên đấy mà chơi mà phải mò về 1 cái " nông thôn " này để tìm hiểu "Còn cách chơi của tui ở server AI này là tui tìm hiểu theo cách chơi server x1, để bù đắp kiến thức cho mình. Chẳng hạn như tìm bãi farm mob trên Abyss nào mà Asmo ít để ý, rồi loại mobs nào có nhiều AP hơn loại mobs nào. Mobs nào chịu Dmg vật lý, Dmg nuke,... " hỏi bạn 1 điều chứ thế bên US bạn lv bao nhiêu rồi mà lại phải tìm 1 điều mà đến thằng mới chơi cũng có thể nói đc " đấy là 1 điều chứng tỏ bạn koh biết 1 cái gì nhưng chính câu nói đấy của bạn chứng tỏ bạn là 1 thằng ngu nhưng luôn luôn tỏ ra minh là nguy hiểm, *** hiểu là nguy hiểm ở chỗ nào nữa =))

@ai muốn tham gia yêu cầu nên có:
    1. Lịch sự trong nói chuyện. Không chấp mấy thằng loại này. Vì toàn là Chí Phèo.
    2. Biết đọc, chịu khó đọc và hiểu các ý người khác viết. Đừng bay vào chém gió tùm lum. Tui thì không sợ gió loại này đâu nhé. Chẳng qua là mất time để ngồi đọc mà chẳng ích gì. ..... VÌ BẠN QUÁ NGU LÊN CẨN THẬN VỚI LOẠI GIÓ MÙA HÈ CẨN THẬN VÀO TRẠI TÂM THẦN SỚM ĐẤY CHÚNG BẠN GIỮ GÌN SỨC KHỎE VÀ CHẾT SỚM MẸ BẠN ĐI CHO RỘNG ĐẤT

---------- Post added at 07:25 ---------- Previous post was at 07:21 ----------

THẾ BẠN CHÉM GIÓ CẬN THẬN GẶP BÃO THÌ LẠI KHỔ ĐẤY CHẮC CÓ THỂ BẠN KHÔNG BIẾT ĐỌC THÌ BẠN CÓ THỂ NHỜ 1 THẰNG TRẺ CON LỚP 1 NÓ ĐÁNH VẦN TỪNG CHỮ CHO MÀ NGHE XONG RỒI BẠN CÓ THỂ NHỜ BỐ MẸ NỘP HỌC BẠ CHO ĐI HỌC LẠI LỚP 1 ĐC RỒI ĐẤY

18. Constantin

Constantin Mr & Ms Pac-Man

to Kysi: ông không phải quote giải thích từng cm như thế đối với 1 cá nhân mới vào legion, có cách suy nghĩ áp đặt nặng chủ quan cá nhân lên 1 SV pri như IA, mà cách nghĩ của bạn này theo tôi là có cái tôi lớn quá. Cách chơi và sống của ông trong Siel, ely, legion VietNam ntn thì trong topic này mọi người đều biết:D

19. dark_acher

dark_acher Mr & Ms Pac-Man

@all:Thôi ai về việc đấy,chứ ngồi spam với người anh hùng VNS " khôn mà tỏ ra cực kỳ ngu ngốc và nguy hiểm" này thì vớ vẩn mod cho lên dĩa vì tội câu bài đấy.Đầu anh ấy to,có ý dạy bảo thì cố gắng nghe đc cái gì thì nghe ko nghe thì bịt tai lại cũng ko sao.
    Mà chả hiểu tại sao có điều kiện chơi sv chính thức rồi mà phải sang sv Private để" test" thế nhỉ,không lẽ anh ấy định cạnh tranh gì đó với NC soft chưa biết chừng =)).
    .

Chỉnh sửa cuối: 2/7/10
  20. imwhoim

imwhoim Youtube Master Race

ai vào dc sv chưa hú hú hú............