Inhouse lập xuân .

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Jukanius, 1/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SirLuxubu

SirLuxubu Mario & Luigi

thật ra thì mình để ý thấy bạn kiseki ở gamevn , box này nói chuyện rất hổ báo, bất cần đời ?
    chả xem ai ra gì ?

có thể ở nhà bạn quen như vậy ? với bạn bè bạn quen như thế ?

nhưng mà điều đó ko có nghĩa bạn là trung tâm của vũ trụ , nên bạn chả có quyền gì bảo tôi im mẹ nhà tôi đi cả là cái thứ nhất

cái thứ hai là tôi ko vào đây để train, tôi vào đây để chơi cho vui, và làm bạn với các mem gamevn cũng dota, và gặp vài người thú vị. ộp ộp

cái thứ 3 là tôi cũng là member gamevn vậy

cái thứ 4 là : vào ko dc bao lâu thì cấm nhận xét ? ai cho cậu cái quyền đó vậy ? ở dưới cậu nói là ở đây ko có ai được làm lãnh đạo mà sao lời nói ở trên với ở dưới của cậu nó mâu thuẫn bốp chát với nhau đôm đốp vậy.

Và cái cuối cùng là: yên tâm rằng tôi hiểu được thông điệp của mọi người, nên game 2 game 3 tôi nghỉ mất tiêu .

p/s : nếu thằng tắc kè bobo cho bản thân thì nó đã ko tốn time bỏ ra test rồi tuyển ng` vào sil để train đâu ?Bạn đang suy từ bụng tắc kè ra bụng bạn phải không ? Bạn nói rằng bạn nghĩ cho mọi người, nói cho mọi người ? Thế bạn làm gì được cho mọi người chưa ? Bạn nghĩ lại chút dùm đi. Thưa Mr-tôi-cho-rằng-tôi-là-trung-tâm-của-vũ-trụ

2. Mrkiseki

Mrkiseki C O N T R A

Cái thứ nhất là nói ngu thì im .Ai cũng thế và ai cũng có thể nói thế. Trung tâm clgt
    Còn đừng có cái trò lôi ở nhà các kiểu ra, hèn hạ thế ?
    Inhouse là j? là chỗ cho GVN member sinh hoạt, chơi dota, bốc phét với nhau.Chứ ko phải là chỗ
    cÒn đe'o ai bảo ông ko phải GVN?? đeo' ai bảo bạn đừng vào ih. Nếu ông nhận thức thoải mái thế sao lúc đe'o nào cũng phải vào cùng team taken? Ở đây member bình đẳng đe'o ủng hộ chia bè chia phái đâu. Mấy hôm trước Gausun ko phải IH mà là vào train với GVN. Còn mấy hnay inhouse đều chia người ra rồi.
    Đe'o hiểu mâu thuẫn cái ji?

Nếu taken nghĩ cho mọi người thì đã đe'o bao h nghĩ đến chuyện tuyển team GVN vào SIL =)) nhìn mẹ thật và thẳng vào vấn đề đi. CÁi chuyện vào SIL chính là lý do rõ ràng nhất để tôi đánh giá về con người taken đấy ;)) Vào sil để đánh những trận như Game1 hôm qua chứ ji? Môi trường tốt vl =))
    Còn cái chuyện làm ji được hay ko í thì tôi là người gắn bó inhouse và box từ cái lúc nó mới thành lập, từ cái hồi box dota 1 ngày có vài bài reply. Trải qua thời gian dài war với vnb. Rồi có đợt inhouse gián đoạn, lập lại phong trào ih. Thắc mắc ý kiến ji nữa ko?

3. xyz158

xyz158 Mr & Ms Pac-Man

Anh Taken và anh ksk tuy khác nhau về quan điểm 1 số chuyện nhưng đều là muốn IH phát triển,đều là muốn mem GVN tiến bộ thôi,cần gì phải căng thẳng thế :-s

4. SirLuxubu

SirLuxubu Mario & Luigi

dễ mà, ở đây ko ai lãnh đạo, mà gõ câu nào ra cũng, im đi, cút đi, câm đi, im đi, cút đi, câm đi. Đầu cậu ko nghĩ mình là lãnh đạo thì là ai đây ? Ai cho cái quyền bảo người khác hành động này nọ, mà đã vậy còn cực kỳ thô lỗ nữa ?
    Còn cậu nghĩ về tắc kè thế nào thì thoải mái, cậu nghĩ nó là gì tôi nghĩ chắc nó cũng chả buồn tí nào đâu ? Phải chip chip, siro hay đứa nào khác thì chắc nó còn buồn, chứ cậu có là cái kg, à ko, gờ ram nào với nó đâu mà đánh giá nó này nọ chắc nó sợ nó buồn nó quit dota quá.

Phải. Vào sil đánh những ván thế đấy ? Ý kiến ko ? Muốn giỏi mà sợ khó khăn ? Giỏi lười à?
    Biết chuyện ngụ ngôn cáo bảo nho còn xanh lắm ko ?

Còn nội mấy câu cuối, từ đầu chí cuối, toàn là tôi tôi tôi và chỉ có tôi, ko hề nhắc đến ai khác ? Một người chỉ biết có tôi, ko có ai một mình cậu chơi với dế à ? Sao chỉ xuất hiện mỗi mình cậu không thôi thế, sao ko phải là tôi và người này người kia ?

Rõ ràng, cậu là 1 người chỉ biết có mình, cái gì cũng chỉ muốn có mình và nghĩ về mình, miệng thì bồ tát bảo nghĩ cho mọi người, nhưng sự thật phũ phàng là, tay gõ ra,thì lại lộ ra hết bản tính.

Un đỡ able
    ộp ộp

5. xyz158

xyz158 Mr & Ms Pac-Man

Cái vấn đề chia team là muôn thủa của IH, em nhớ forum mình đã cố gắng cải cách IH 2-3 lần rồi mà ko được vì tiêu chí của IH là free for all GVn mem, trình độ lại ko đồng đều nên khi số người >12 thì ai chơi ai ăn chè chia team thế nào là 1 vấn đề lớn hiện nay chỉ được giải quyết tạm bằng cách ai nhanh chân thì được, cách này thì khá công bằng,mọi người đều có cơ hội dù trình thế nào tuy nhiên lại dẫn đến team ko cân,mọi người đều ko muốn mất chỗ ... Theo em nếu muốn phong trào IH phát triển lớn mạnh thì phải giải quyết chuyện chia team này gấp :|
    @Anh Bu và anh ksk : topic IH này là để đóng góp ý kiến và phát triển IH,cũng như để thảo luận,chat chit vui vẻ.Nếu 2 anh ko hài lòng với thái độ của nhau thì xin pm lấy YM mà nói chuyện đi X(

6. Tsukasa Njshjno

Tsukasa Njshjno T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ùh , cãi nhau đi cho vui ^_^ .

7. TiuLongNach

TiuLongNach Youtube Master Race

moi~ nguoi` nhuong` nhau 1 tieng' di.
    :hug::hug::hug:

8. Mrkiseki

Mrkiseki C O N T R A

Đừng để cái ji người ta nói cũng phải nói đi nói lại nhiều lần, nc có não tí đi.
    Còn vào sil thì cũng như 1 đứa tập chơi dota, bảo ông hướng dẫn. Ông bảo nó " em cứ vào inhouse mà đánh, sẽ tiến bộ ngay". KO ngại khó cái kiểu đấy ko hiểu bao h tiến bộ :-j
    THế cho tôi hỏi team GVN tuyển vào SIL đánh mấy trận SIL rồi, kết quả thế nào, tiến bộ nhiều chưa =)) =))
    Cái câu cuối thì cậu hỏi tôi đã làm được ji? Tôi ko trả lời tôi thì trình bày thằng nào ra đây? Cậu não vcl =))
    P.S:
    Quả thật ko muốn chat kiểu này đâu nhưng ... =)) =)) =))
    Mà cáo với cả nho cái ji vậy. Biết hẵng nói ko biết cứ tỏ vẻ trích dẫn ngụ ngôn lố lăng lắm đấy =)) Tôi ko có slot vào SIL tôi ghen tị chăng =)) =))
    @xyz: Inhouse có vấn đề thì cũng giải quyết trong topic này.

9. Tsukasa Njshjno

Chém nhau đi các anh . :D

10. SirLuxubu

SirLuxubu Mario & Luigi

mày lên mst rồi à ?
    điên,chém thằng đâm chọt mới fer

11. Tsukasa Njshjno

Em lập topic rồi nè các anh vào đây chém nhau nhé , chim lợn cũng vào vote luôn đi . Khi nào hết chiến tranh thì mới close nhé , đừng close sớm mất vui nha Sheva Juka em :D

Wên cái Link :d : http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=570611

12. wepromem

wepromem Mr & Ms Pac-Man

Uh hay,nói thẳng ra thế đi cho dễ nói chuyện.

Cái chuyện tôi nói ra,chẳng phải để bo bo cho bản thân,hay muốn làm lãnh đạo rồi tổ chức sắp xếp gì đâu nhé. Mấy bé trong GVN,tôi coi như em trai. Bé nào đánh kém,gà,đùa nghịch...ai chịu nghe tôi nói thì tôi biết gì,tôi share kinh nghiệm cho đánh,còn trong GVN ai ko thix tôi thì cứ nói thẳng ra như trên cũng đc,tôi biết thì tôi sẽ ko care và im lặng.

Nói thiệt,chơi game thế này chỉ cho vui,sinh hoạt IH cho thoải mái. Gigi,genta,chipchip,siro,kyel,kidies,juka...ai đánh thiếu sót gì tôi đều vừa đánh vừa chỉ,trước giờ đánh Dota chưa bao giờ mà vừa đánh mà phải vừa type liên tục nhiều như thế. Nói tôi bobo cho bản thân,thix lãnh đạo ? Thử hỏi nếu làm như thế đc gì ko ? Có tiền ko ? Có danh tiếng gì ko ? Chẳng bao giờ tôi đem cái giọng nhận xét đánh giá ra nói chuyện với những thằng mà tôi ko quan tâm làm j cả,Juka có những cách build mới,nhận xét lại game đã đánh thì tôi comment lại.

Lúc trước Gigi có game đánh ske,sheva đánh visage,game đó gigi farm chậm,nhắc nhở 1 lần là thấy nó cố gắng cặm cụi farm,rồi ra combat phụ team. Good,đánh chưa hay,nhưng chỉ cần cố gắng,học hỏi là đc,tinh thần là quan trọng nhất.

Siro cũng vậy,hồi trước chỉ biết chơi mỗi con DK đi farm,đánh hero khác thì còn noob hơn cả pub. Tuy nhiên trong đợt test SIL thì nghiêm túc đánh những hero mới,biết ward cho team nhiều hơn. Trận cầm puck,gank + ward nhiệt tình,là điểm sáng nhất từ trước tới giờ.

Kyel hôm wa cầm lion,nhắc mua sentry là từ đó đến cuối game,lúc nào cũng có sentry cũng như dust trong người.

Đánh dota cũng lâu rồi,trước giờ chỉ toàn bạn bè. Vào IH biết đc thêm vài đứa em,ngoan,biết nghe lời nên mới đánh,mới chia sẽ tình cảm. Thật sự là win đc trangxau,chick,hay kidies còn thấy vui,chứ thật sự mấy game mà rape đc magic + kiki tôi chẳng có cảm xúc gì,như đánh với pub thôi. Bị yếu thế hơn chút là : " thôi tôi quit ".

Còn cái chuyện SG,HN. Nói thật nhé,kiểu như kiki tôi thấy ở HN,cùng style như kiki chắc cũng ko ít. Chưa quen biết,vào room gặp là văng tục,chửi thề. NGay mấy hôm trước,thằng Bu vào game trước,đã vào game sau còn xua đuổi,ko đc 1 chữ đàng hoàng tử tế. Y như cái thằng NOob-traubovn gì đó,vừa vào host đã văng tục ra: " d-m host l** ". Cứ đem những ngôn từ thiếu văn hóa ra nói chuyện chắc đã là người tốt đẹp ? Đếm đi đếm lại Hn cũng chỉ đc vài player tôi quen mà nói chuyện đàng hoàng,như love_phuong hay noob-tq,d3ny,miki,scorta.

Nói chung là ko thấy hợp thì tối IH làm 2 host,ai muốn đánh chung với ai thì vào host ng đó

@Wii: anh nói ở đây với em luôn. Anh rất thích cái thời gian sáng nào cũng dota với em buổi sáng như trước,tính em lúc đó hiền,lại trầm nữa. Anh với scorta cũng có 1 dạo nói về em như thế,rồi anh cũng chat với em,nếu tính em như thế hoài thì hay lắm. Rồi thời gian sau,tính của em cứ nóng nảy,rồi em lại hay nói tục,chửi trong game. Anh nói với em vài lần,mà chắc em ko để ý hay quan tâm nên vẫn như thế. Tuổi của em đang lớn,em như thế anh cũng ko nói nhiều,để tự em suy nghĩ.

13. CaroVN

CaroVN V Lão Làng GVN

có gì Kiseki , chick , Taken .. vào topic của Tsukasa nói chuyện nào , đây là topic IH nên giữ hòa khí ::)

14. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Hỏi khí không phải, dạo này mình hay văng tục trong Box Dota lắm hay sao 8-}

15. Mrkiseki

Mrkiseki C O N T R A

Thôi thôi .
    Ông nc chả có logic ji, làm tôi mất mẹ hứng rồi. Ko cãi nữa. Tôi ko đặt câu hỏi cũng ko nhận xét ji nữa. Nói vài câu cho mọi người cùng đọc, ai nói ji tôi cũng ko reply nữa.

1. Tôi nói về chuyện game1 thì ông lôi ngay cái game 3 ra. Nhìn vào đấy thấy được 2 điều. Thứ 1 là ông ko thấy cái vấn đề khi game 1 chia team như thế. THứ 2 là người tôi nói ông suy nghĩ ngay là trận 3 tôi thua tôi khóc lóc?? Xin lỗi nhé nhầm rồi ;))
    2.
    :-j Tư cách quá. Member 4rum với nhau anh em clgt :-j Tôi cũng trong GVN, mà ông đe'o coi tôi là em trai được đâu ông ạ.
    3.
    Nhố nhăng, tao quit bao h? Tao nói " thôi tôi quit" bao h? Mở mồm nói cái ji thì nói cho nó đúng đê
    4.
    Tôi chưa bao h nhận tôi tốt đẹp. THêm nữa tôi chỉ có thói quen lịch sự, tôn trọng với gia đình hay bạn bè thân thiết thôi.
    5.
    GVN này ko có cái trò chia rẽ thế đâu. Nghỉ đi

16. tungbi_lovely

tungbi_lovely Donkey Kong

thôi cãi nhau làm gì T__T
    team thế nào mà chả đc , quan trọng là anh em chơi vui vẻ với nhau
    nói thiệt chứ em chỉ thix ih thôi chứ tầm h đó bọn bạn gọi vào sil đánh cũng đek chơi

17. Tsukasa Njshjno

Thế àh , sao em giống anh thế , bọn l` hải mập thảo bùi rủ đánh mà anh có đánh đâu :D . Toàn IH thoai , mà dm sao ko ai nghĩ đến nỗi khổ của anh cơ chứ , gồng gánh tiêm mệt chít bà , ai bảo sướng đâu , game nào càng thọt thì càng phải cố gắng , mệt muốn đứng hơi , farm phải canh từng con creep ko để sót , lúc nào cũng farm trong lo lắng sợ sệt , vào combat thì cứ gọi là full skills vào mồm hỏi sao anh hông làm carrier . đánh cave 700 hp chắc thọt sớm , mà thọt xong thì nghe thèng Trúc xjnh nó cười khoái trá rất ghê gớm , nên phải cố gắng farm để hấp diêm nó mới đc ^_^ .

18. SirLuxubu

SirLuxubu Mario & Luigi

gánh tiểu lông nách khá fer

19. chimnhan_lacdan

chimnhan_lacdan Mr & Ms Pac-Man

lâu rồi không vào chơi, giờ vào thấy cãi nhau hay vl thiệt,hahaha

20. xyz158

xyz158 Mr & Ms Pac-Man

Sandking trận 1 và trận 2 hôm qua có phải là cùng 1 người đánh ko vậy :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.