Itto-sóng gió cầu trường

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi kylanbac91, 4/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

Thằng member đó
    1 là ko biết chữ
    2 là nó thiếu iot hoặc chất xám
    Để tôi trích nguyên văn ra nhé
    ''Cứ tưởng chỉ vài tháng là chấn chỉnh được nạn phổ biến tranh truyện bằng scan bất hợp pháp trên mạng nhưng mọi việc đã không kết thúc sớm như mong đợi . Trường hợp nào phát hiện chúng tôi cũng nhắc nhở , cảnh cáo nhưng rồi vấn nạn này vẫn không hề suy giảm . Trong quá trình đi điều tra , nhiều lúc chúngtôi rơi vào tình huống rất khó xử . Bởi những người vi phạm đó lại là những người rất hâm mộ '' Hiệp Khách Giang Hồ '' . Chúng tôi chỉ xin nhắc lại , phổ biến truyện tranh bằng scan trên mạng là hành động bất hợp pháp . Nếu các bạn thật sự yêu quí chúng tôi thì hãy dừng ngay việc làm trái pháp luật đó . ''
    Jeon Kuek-jin​

Đọc cho kĩ mỡ đấy mà húp thằng Kim Đồng tuy ko ưa gì nó lắm nhưng thực chất là nó ko quan tâm đến nhóm các cậu dù cho biên tập viên họ biết rõ là các cậu đang trans lậu thêm nữa là những bộ truyện các cậu đang trans mà NXB KĐ đang ra ( Itto , HKGH ) nói thẳng ra là KĐ làm xong hết rồi chỉ chờ ngày rồi in thôi =)) KĐ muốn vượt các cậu chỉ là vấn đề muốn hay ko thôi khỏi cần vênh váo =))
    Tuần sau HKGH đã đến phần mới nhất của tác giả , còn Itto sẽ ra tập 13 !
    Văn hóa quá lùn !

2. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

ko phải 1 thằng đâu anh iu ah :x các diễn đàn khác cũng có đấy, mà thôi em thấy anh qua bên đó gây sự rồi, nhanh quá nhỉ :'>

còn anh luca thì em ko dám tiếp chuyện nữa đâu, đao to búa lớn quá, sợ rồi, ko muốn phí hơi làm gì :'>

3. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Vậy giờ bên ryuu có còn release CBR không trễ hơn 1 tháng cũng đc chả sao có đọc là đc rồi , nhưng vẫn mong share trên tinh thần là vui vẻ chứ đừng để như mấy hồi có thằng lăng xăng chạy qua đây post HKGH mà cứ như ban phát cho dân nghèo ( thằng dragon gì đấy )

4. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

blah blah... =))

Nàh, mấy cái dòng của tụi NXB viết thì đọc là biết người viết ra nó là đồ ngu... Tại sao tôi lại nói thế. Hiện nay RAW trên mạng của HKGH là 342... Mới nhất... Theo tôi biết thì đây là người nước ngoài Scan, share rộng rãi trên mạng. Tụi KD có muốn cấm thì cấm tụi đó ấy. Còn tụi này cứ thấy Tiếng Hàn là quất sang TV thôi :hug::hug:. Làm gì được nhau. Khi nào không còn xuất hiện bản RAW HKGH trên mạng đều đặn nữa thì tụi này private tự sướng :p:-" Okay chứ:wink:

Cái vụ Itto phát hành vượt mặt RT thì sao nào... Nó vượt mặt thì tụi này cứ nhờ người Scan lên, private tự sướng, không share cho bất kì ai ngoài BQT ở RT, bảo đảm nguyên tắc không bị leak ra ngoài:p. .... Chẳng hại ai cả:hug:

À cái bạn nagato bên VNS bữa kia qua RT lập topic nói hùng hồn lắm, nhưng càng nói về sau lại lộ cái bản chất ra là "không đọc truyện của RT, không chấp nhận luật chơi RT, dọa đòi tẩy chay RT":o. 1 trong những tấm gương của người rách việc khồng việc gì đi làm lại đi lấy luật biểu tình;;)

Bớ các bác đừng war nữa.... :x Đợt trước cũng đủ kinh hồn rồi... :D.

5. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

Các bạn bên đó vui thật cứ rình mò mãi , thấy hơi là bay vào gây sự ngay như ruồi à =))
    ,hay là team các cậu có một nhóm chuyên làm gián điệp các forum ;))
    Bên Vnsharing cũng có nhiều project dịch truyện mà sao ko thấy bị phàn nàn nhỉ ;;)

6. tructruc

tructruc Fire in the hole! Lão Làng GVN

ghét bọn KD vì nó ra tiếp phần sau thì cũng ko cần phải nói như vây , thế nào là quậy nát bộ truyện , chỉ có mỗi truyện jindo này tôi đọc tôi đọc từ hồi bé nhưng giờ thinh thoảng vẫn nhớ mấy bài thơ con cóc bọn KD chế vào lúc jindo đối đầu với bọn cầu thủ khác
    bọn KD nó dịch truyện cho mấy thế hệ xem rồi giờ mấy thằng dịch được vài tập trên mạng cũng mở mồm ra chửi bọn KD biết quái gì về truyện tranh , lại còn tưởng bọn nó sợ mấy thằng dịch truyện trên mạng làm ảnh hưởng đến doanh thu của nó , nghĩ mà đau dis =)) mình lâu rồi ko đi mua truyện nhưng thing thoảng vào đây đọc cũng biết buổi sáng ra muộn tý thôi là ko còn truyện để mua thế mà vẫn có đứa tự sướng được

7. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

1 cậu ko biết chữ =)) cho đọc lại 1 lần nữa ;))

8. Dark Knight RT

Dark Knight RT Youtube Master Race

;)) hâm mộ bác thật, mâm nào cũng có =)) toàn cãi mấy cái vô lý, cãi để có truyện mà đọc free chứ gì, thích thì cứ nói toẹt mẹ ra đi bày đặt nói móc làm gì thế, thùng rỗng bày đặt kêu to. Bác nói người ta không biết chữ thì tui thấy ngược lại đấy, người ta có ý làm hòa tránh war cho yên bình, đã không ủng hộ còn tấp lô =)) bác thật là pro làm xấu mặt gamevn quá. Đúng là ruồi đậu đặc sản ô nhiễm quá =))

9. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

:'> Ấy chết, nãy quên đọc người viết những lời ấy là ai chứ :p. Cứ tưởng tụi KD viết :-*... Mà nói gì thì nói khi nào tụi có chức trách bọn chúng mà ngăn được cái vụ share bản RAW HKGH trên mạng thì RT sẽ private HKGH :hug: Okay chứ:p No problem...:hug: Tụi này đọc thì cứ đọc, dịch thì cứ dịch, Scan thì cứ Scan nhưng bảo đảm nguyên tắc không truyền bá ra ngoài khi bản RAW HKGH không còn được share rộng rãi và đều đặn như hiện nay nữa :wink:

10. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Mày cũng vừa vừa thôi tao nói thiệt , đúng tao cần truyện đọc , đúng tao rất thích đọc những bộ mà ryuu làm ( CBR , itto ) , đúng là tao mong ryuu share truyện ra ngoài để đọc ..... nhưng chẳng qua tao không thích cái kiểu làm việc của ryuu mà thôi , còn cái thằng như mày chỉ giỏi ăn theo vào đó liếm láp xin luca cho truyện mà đọc rồi lại vào đây mở mồm ra mà chửi tụi này .
    Việc ryuu share ra ngoài thì càng tốt , không share cũng chả sao , nhưng có những thằng như mày đi gây sự thì mày đập đầu chết mẹ nó đi. X( . Mà nói thật với mày nhé cách làm việc của ryuu không thiếu người không thích đâu , chẳng qua có khối người vì tôn trọng công sức của ryuu nên kô muốn nói , có nhiều người thì kô ưa nên mới chửi vô tình đụng chạm nhau nhưng thằng như mày chả đóng góp đc cái chó gì mà cũng mở mồm ra sủa

11. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

khi type ko biết có dùng não để nghĩ, hay có chỉ để làm vật trang trí nữa =)) ăn nói kiểu đó ra đường xem có yên bình ko nhé cưng. :x
    tự đấm vào mặt mình =))
    thôi bb cưng, cưng ăn nói như trẻ nít, ko đáng chấp! :))
    mà cưng có trong nhóm dịch ko, ko phải thì cụp đuôi biến đi nhé, từ người cưng bốc mùi thúi ko ngửi dc!

bạn thomas hãy nói 1 tiếng cho các bạn trẻ này bình tĩnh lại, tại vì tôi hi vọng bạn là người lớn và có suy nghĩ! Chúng tôi ko muốn phí lời với các bạn nữa! Lần này thì tôi ko biết là ai gây chuyện đây?

12. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Tập đoàn ryu đã trở lại gamevn. Một cuộc đấu khẩu 12 tiếng có vẻ như lại chấm dứt, 1 page cũng chưa nói lên được cái gì nhiều. :))
    Cơ mà cũng có còn quan trọng đâu, KD sắp ra vol 14 rồi.

13. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

Văn Hóa Quá Lùn =)) Đầu óc ngu muội
    Cộng thêm ko biết chữ nữa thứ này chả đáng để mình mở lời vàng ngọc =)) cậu nào thiểu năng , thiếu muối nhìn Goldbow mà học hỏi rồi về ăn thêm vài hạt muối vào não để nó phát huy đc chút ít trí khôn nhé !
    @Goldbow : Ý đó là ý của tác giả gởi đến Scan ở HQ mắc mớ gì RT vào đây khi nào tác giả bắt hết thì mới private =)) bọn Scan bên Hàn làm quá tác giả drop luôn HKGH lúc đó thì cả làng đều móm nhé =)) lúc đó thì cứ tự vẽ , tự chế , tự Private =))
    Cậu nào đọc RT tui ko biết nhưng tình hình là mua Itto của KĐ làm vẹo gì phải coi của hôi của thừa của RT =)) HKGH tuần sau đến phần mới nhất làm ccc gì mà tui phải mò vào RT xem =)) và đừng quên cái thớt này bấy lâu nay tui vẫn hoạt động gặp tui là phải , '' ai '' muốn bọ đít các bạn tự nhận mình là '' Dịch dùm cộng đồng blah blah blah '' gi đó thì về 4rum RT mà bợ nhé ở đây ko ai cho bạn bợ đít đâu =)) à khi nào KĐ vượt RT thì tớ sẽ scan tập đó lên đây để làm kỉ niệm và các bạn member RT ko biết chữ hay thiểu năng cứ việc qua đây gặm nhé ko ai cấm đâu =))

14. thanhtungtnt

Câu này hay quá !!! Nhớ nhé bác nhé !!! Được vậy đỡ được tiền truyện. Sinh viên nghèo....
    Bác bị cái gì mà tôi không + rep được nhỉ ?

15. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

nói là Scan chứ chỉ là chụp hình như bác xhuy bên 2pic HEsman thôi Scan hư truyện hết ( tính hơi kĩ :'> ) nhưng sẽ cố gắng chụp rõ ràng :D với 1 đk nữa là lúc đó ko bị việc đột xuất hay là gia nhập quân đội =))

16. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

thôi nào ko war nữa đang bàn truyện lại nhảy vào war nhau à bác Great cho em hỏi tý phần 1 nó chắc chắn tái bản lại à để chuẩn bị tiền mua :( :( :(

17. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

Phần 1 mua có mà chết tiền :-s

18. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

thế mới bảo bác Great ra cho cái thông tin chính xác để còn dành tiền chứ tiền để ko lại phá hết tiền mua truyện thì =((

19. thanhtungtnt

Một vol 15k đi (cho dễ tính). Sơ sơ 1 vol gốc là 1.5 tập truyện cũ , truyện cũ bộ 1 có 66 tập theo bản in cũ. như vậy 66/1.5 = 44 vols . Vậy gần gom khoảng : 15k * 44 = 660k . Cứ dư ra khoảng 40k nữa đi cho chắc . Góp khoảng 700k đi. 80% đủ tiền mua truyện. Mà cho dù thiếu tiền vài cuốn cuối thì móc thêm ra chứ có gì mà sợ. ^^

20. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

mỗi ngảy bỏ heo 1k là đủ tiền mua nếu 2 tuần ra một tập :lol:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.