Jade Empire ai thích trò này thì vào đây nhé

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Misao[VENGA], 1/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. winblue

winblue One-winged Angel

Nói thế thì nhiều người nghe sẽ nản đấy.Chơi game này mà ko có vốn tiếng anh thì ko hiểu hết ý nghĩa của câu chuyện,làm quest cũng hơi khó còn về bản hướng dẫn thì các bạn có thể lên gamespot reg lấy 1 cái acc free rồi vô phần game guide xem .Bạn nào ko giỏi tiếng anh thì dùng soft này để dịch (một cách tương đối)
    http://files.myopera.com/nvmnttn/files/EV-SHUTTLE.zip
    Khuyến cáo các bạn là chỉ nên dịch những đoạn ngắn cho dễ hiểu ,dịch đoạn dài thì khó hiểu lắm.

2. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

nói chung là chơi game thì nên tự tìm tòi, nhớ cách đây vài năm vốn E của mình cũng chẳng có bao nhiu mà chơi game cũng mò được hết có sao đâu, chơi game này nếu ko hiểu hết thì lên topic này hỏi mọi người, mình hứa sẽ trả lời hết sức có thể, chơi game trừ khi hóc đường chứ ko nên đọc hướng dẫn, nhanh chán lắm... mà dạo này chẳng thấy ai hỏi gì cả, có lẽ chẳng ai bí đoạn nào nữa rồi =))

3. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

Tui cũng đồng ý với bạn Stry203 những trò như thế này phải tự tìm hiểu mới hay,nếu bí thì lên đây hỏi các bạn chơi rồi họ sẽ chỉ cho.Không biết có bác nào học được Song kiếm hợp bích chưa(ko biết hợp với ai nữa).Mẹo nhỏ khi đánh trùm là đầu tiên cố gắng áp sát lại gần sau đó ra tay thật nhanh dùng chưởng Storm Dragon (học ở trong imperial city)or Paralyzing Palm, đối thủ sẽ bị điểm huyệt lúc này lại đổi chưởng khác đánh nó rồi lại điểm huyệt -> đánh ...cứ thế hết trận thậm chí còn không mất heal.Khi đối đầu với 1 số thằng mạnh như thằng vua chẳng hạn sẽ hiệu quả vô cùng.Ngoài ra khi hết Mana thì dùng Spirit Thief (không biết có phải là Hấp tinh đại pháp ko?)để hút của đối thủ.

4. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

cái gọi là song kiếm hợp bích chắc là chiêu 2 tay 2 kiếm, chiêu này lấy được khi ở vòng silver hay bronze round của Arena gì đó, lúc mà bạn được gọi vào gặp con bác sĩ chuyên dùng độc, nó gạ bạn hạ độc địch thủ để dễ chiến thắng hơn, nếu bạn ko đồng ý va ko nói cho con bé đối thủ biết sẽ được dragon tears ( nhanh, dam bình thường, đánh khá rộng) còn nếu ko đồng ý và nói cho đối thủ biết sẽ được crimson tears thì phải ( chậm, mạnh hơn tầm đánh hình như ko bằng)- đều lấy được sau khi hạ gục nó, còn nếu bạn đồng ý đầu độc thì bạn sẽ được ....chẳng được gì cả :D ( đừng chơi xấu chứ, con bé đó yếu xìu hà):hug:

5. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi, cái file bạn đưa dùng như thế nào. Tức là ở trong game hiện chữ Tiếng Việt cho mình à, hay là dụng cụ tra từ điển

6. winblue

winblue One-winged Angel

Đó là dụng cụ tra từ điển, bạn cứ làm theo hướng dẫn trong phần crack của nó rồi vào xem cách dùng cụ thể

7. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Chơi game hay thiệt nhưng chỉ khi mới vào game bup..bup mấy phát đầu thì ........> tuyệt quá!
    Đường đi có lúc tắc hì hục tìm tòi khám phá .........> sướng.
    Học được chiêu mới thi triển thấy đẹp thì khoái........> cười.
    Nhưng càng về sau khi đã thấy được cái đẹp của game của chiêu thức nhưng đọc quest không hiểu gì cứ chạy cứ đánh mãi cũng nản!
    Ra nhận nhiệm vụ cứ click vào nó rồi chạy theo hướng nào mình phán đoán ......> chém..chém......> đến khi nào gặp thằng nào có videoclip chạy là ok còn không thì hỡi ôi không biết làm sao chạy lòng vòng mãi ko có gì chạy về chỗ cũ không biết làm sao..........> bí
    Chơi game không biết tiếng Anh lúc chơi đã khó thì còn cố chịu nhịn được nhưng chẳng hiểu gì thì càng thấy vô vị sau khi đã thấy hết được cái gì đẹp về đồ họa! Chơi game loại này mà tui chơi chẳng khác gì RPG online chỉ biết chém giết mà chẳng cần biết game nói về gì bọn NPC nói gì............>
    Có cảm giác nhàn chán hơn so với RPG online vì game này quá dễ hiểu chới game chỉ với mục đích thưởng thức đồ họa và săn đồ!
    Đó là những gì tui nghĩ và các noob Tiếng Anh như tui nghĩ lúc chơi game loại này!
    Các bác hiểu được chơi được rồi thì viết ra hướng dẫn cho chúng tui. Nhưng: Tui muốn hướng dẫn này không phải đơn thuần là chỉ đường cho chúng tui mà là các bác lồng ghép cốt chuyện của từng đoạn để người đọc vừa chơi vừa hiểu mình đang làm cái gì ở đây xen vào đó là những điều vui buồn mà các bác gặp ở đoạn này (hy vọng là những chuyện cười ...)
    Đó mới là hướng dẫn ý nghĩa mà tui cần chỉ còn đánh chém và đồ họa đẹp tui cũng thưởng thức chán rồi!......................................................>
    Điều cần là hiểu game 1 điều mà không dễ gì vì không thể 1 sớm 1 chiều học được Tiếng Anh để hiểu được game! ( Vừa chơi vừa tra từ điển vừa khổ cái máy chạy nặng vừa gây mất cảm hứng chơi liên tục!
    Đó là những gì tui ước và muốn nói

8. winblue

winblue One-winged Angel

Việc nói về cốt truyện của game này thì tùy vào cách xử lý tình huống của mỗi người mà có những nội dung khác nhau.Về phần tôi thì thấy cốt truyện game này rất hay ,có rất nhiều bất ngờ kịch tính như xem phim kiếm hiệp.Còn về trình độ tiếng anh thì đây là mộy cái ko phải ai cũng giỏi ,một điều nữa là dân Việt Nam ta xưa nay chơi game gì thì cũng chỉ quan tâm đến đồ họa ,hành động,vv mà ít ai để ý đến từng câu nói của nhân vật để hiểu hết ý nghĩa của game đã vậy các game online ngày nay đều được Việt hóa cả nên từ đó nhu cầu nâng cao trình độ tiếng anh để chơi game là gần như ko có .

9. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

Thực sự mình cũng muốn làm 1 cái story lắm nhưng mình cũng chẳng hiểu hết nội dung của nó, chỉ hiểu được đại khái thì làm sao dám viết cho mọi người đọc, đó là chưa kể game của Bioware thường mỗi 1 follower đều có 1 story riêng, nếu bạn chịu khó nói chuyện với các thành viên đi theo bạn sẽ thấy mỗi nhân vật đều có suy nghĩ và cảm nhận về vùng đất họ đang đến và tinh cảm của họ dành cho nhân vật chính... và nữa, mỗi 1 cách lựa chọn sẽ dẫn đến tình cảm của follower sẽ thay đổi mặc dù hướng đi thiện ác ko ảnh hưởng nhìu đến nội dung chính của game....nội dung game thì kịch tính theo kiểu sư phụ lừa đệ tử, anh lừa em, chiếm đoạt ngôi báu va quyền lợi >>> giống phim kiếm hiệp, thích mỗi câu Sun Li nói khi mình kill hắn :D

10. absoluter

absoluter T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi ký
    Ram 512 đội lên chơi cấu hình đẹp đẹp tý đc hông?
    2.7Ghz, Gf 6200
    Với lại cho hỏi có mấy chiêu tất cả vậy?
    Bạn nào chụp mình vài cái screenshot cho M xem chiêu thức với:D
    Có tải trailer về mà thấy ì xèo k0 à...

11. winblue

winblue One-winged Angel

Máy bạn cỡ đó thì bật max cấu hình luôn đi ko sao đâu,trò này nhẹ mà hình đẹp lắm

12. absoluter

absoluter T.E.T.Я.I.S

Đúng là khè mình rồi
    Sao lên mấy trang kia nó bảo min 512 recommend 1G nhỉ
    Hù dọa à:D

13. RoyalG

RoyalG Youtube Master Race

Yên tâm. Máy mình 2.0Ghz, 768, FX5900 max settings ở 1024x768, chạy vun vút từ đầu đến cuối.

14. Misao[VENGA]

Misao[VENGA] Mr & Ms Pac-Man

Ở đây có bác nào chơi nhân vật nam không? Không biết về cuối nó có yêu con nào không nhỉ? Lúc đầu em chọn đứa con gái, về sau nó lấy mịa nó thằng cầm rìu.^^

15. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

cái này thì tùy, con gái sau này có nhìu lựa chọn phết, thích thì có thể yêu cả Silk Fox, tui chọn Sky ( mặc dù mình thích SK hơn ;))), con trai thì sau này có thể chọn SK hoặc Dawn Star tùy thích, hình như mỗi phân đoạn sẽ có những lần nói chuyện với bọn này, lựa chọn câu nói chuyện khéo 1 chút, mà hình như là sẽ phải lựa chọn nên chọn con nào tùy thích :D

16. murderer90

murderer90 Youtube Master Race

Mà nè các bác ơi ! Game này đã có cheats chưa ý nhỉ ?

17. winblue

winblue One-winged Angel

Hic ,chơi game dễ thế này mà cũng hỏi cheat .Game này khá đơn giản chẳng có gì khó nên tốt nhất là ko dùng cheat cho nó đỡ ngán

18. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

mấy cái vụ yêu đg đó thì cứ save trứoc khi nói chuyện là đc mà
    ----
    nhưng trò này có 2 ( có thể nói là 3 cũng đc )dòng ending chính. mọi ng nói về làm thế nào để đạt 3 ending này đi.
    tôi đựoc 1 cái là kill thằng Li xong rồi dân ra vỗ tay ầm ầm...( chơi theo kiểu thiện )
    1 cái nữa là có 1 thang thày dạy lũ trẻ con dứoi sự kiểm soát của bon lotus Assansin rồi ( trước đó óang thắng thằng Li thì bọn lotus assansin ra vỗ tay, ko fair dân chúng ) ( chơi theo kiểu ác )
    thấy trên gamespot bảo còn 1 cái nữa. ai chơi tháy khac thì post lên cho mọi ng xem với.

19. trung4th1

trung4th1 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác khi chơi có hay bị văng ra ngoài Windows ko???Sao em pi hoài vầy nè, đang đánh thì vèo...bay ra Win luôn, huhuhu.. gì kì vầy nè!!!!::(

20. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

cấu hình máy bạn thế nào. nhớ là vga phải hỗ trợ shader 2.0 đấy.
    hay là lỗi win. cài lại win 1 phát để chạy cho êm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.