Jagged Alliance 2 trò chơi dành cho fan nghiền Fallout

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi Warden, 20/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. THI-MAFIA

THI-MAFIA Mr & Ms Pac-Man

Theo tôi được biết thì trò JA 2 này là 1 best game 1999 được tung ra để làm vừa lòng các fan của fallout 2.Những tín đồ của Jagg Alliance trước đây và trò Fallout sau này có lý do để vui mừng khi Jagg Alliance 2 đưa đến một cách chơi hấp dẫn với những tính toán chiến lược đa dạng cũng như cách điều khiển hợp lý hơn và menu điều khiển không thay đổi nhiều.

Và nếu bạn nào có lòng tốt thì xin cho mình "mượn thử' nhé...Nếu hôm nay mà mình đi kiếm ko có.

2. Warden

Warden Donkey Kong

Đợi ở hàng Matrix cả ngày mà trả gặp ai mấy ông bỏ bom tôi hả . Thật đáng tiếc tôi muốn gặp mặt mấy bác để nói chuyện một lúc về trò chơi này mà trả bác nào đến . Thôi lòng nhiệt tình của tôi có hạn thôi .Bye bye các bác

3. minhso

minhso Mario & Luigi

Ủa không ai đến à, mất mặt người HN quá. Tui cứ nghĩ là đông lắm nên không đăng ký. Khỉ thật.

4. THI-MAFIA

Vậy có ai làm ơn cho mình mua 1 CD ko vậy? Mình ở Tp.HCM .Nếu có thì lên tiếng đi mình sẽ đến liền ..........

5. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Híc híc ai ở Tp.HCm có trò này cho tui muợn hay bán lại cũng được tui sẽ cho muợn lại 1 trong 2game độc là DBVR(H-game) hoặc Heroine Anthem 2(RPG).
    Mấy Mod là phuớc đừng la lối H-game nha.Tui chỉ vì ghiền quá nên mới cho lời rao hấp dẫn vậy thui.

6. Warden

Warden Donkey Kong

Các bác tội nghiệp quá nhỉ , thôi để tôi đọc cho các bác tên mã đĩa để các bác kiếm nhé nhưng tôi không nhớ để tôi tìm lại rồi sẽ Post lên . Đáng tiếc là hôm tôi hẹn các bác thì các bác lại bỏ bom tôi nên tôi đã ngại cái trò đưa đĩa . Báo cho các bác là ở Lý Nam Đế có trò đấy đó tại các bác không chịu tìm kĩ đĩa thôi . Để mấy hôm nữa tôi đọc cho các bác cái mã đĩa rồi các bác tự tìm lấy nhé

7. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Tui ở Tp.HCM đào đâu ra ông Vua Lý Nam Đế chứ.Híc híc ai có cho tui xin,mua,muợn,"cuớp".

8. Warden

Warden Donkey Kong

Tên của đĩa là Gozzila games 22, hoặc 25 (khổ quá ở nhà thì nhớ mà cứ ra để báo tin cho các bác thì quên ). Các bác cứ kiếm ở mấy hàng đĩa cũ có ngay mà . Ở HN tôi vào mấy hàng đĩa cũ thấy cả đống. Games trong đĩa đó gồm có : Civ2:Test of Time ( tên dài quá ngại đánh),Jagged Alliance 2 ( Cái hình ngoài là một thằng người giơ súng hướng lên trời trông như là bìa ngoài của mấy trò kiểu như Quake ý) , Lionheart v.v...Chúc các bác sớm tìm được trò này .Bye

9. huytckt

huytckt Youtube Master Race

tro nay thuc ra co cai gi dau, no lam ra chang qua la de nhai theo Fallout ma thoi chu that ra hay lam sao bang duoc Fallout, Fallout hay hon gap ti lan ay chu, tro nay thi cu va chan hon nhieu nhung duoc cai la kha giong Fallout the nen neu ma kiem 1 cai gi do de lap vao cho trong cua Falout thi dung tam cai nay cung duoc day. Jagger Alliance 2 thi tui choi rui, cung co hoi that vong nhung du sao thi co con hon ko, tui dinh mua Jagger Alliance (Unfinished bussiness) nhung ma oai qua, cai dia nay bi "teo" mat roi, thoi neu cac bac muon choi thi hay den Xsoft Group - 129 Đội Cấn ma mua, o day co Jagged Alliance 2 day (dia Gozilla game vol.25; ma dia la G239). Con dia Jagger Alliance (Unfinished bussiness) ma la G551 thi bi hong mat roi. Chuc cac bac mua duoc nhe, hy vong cac bac se thich.

10. Warden

Warden Donkey Kong

Jagger Alliance 2 về phần phiêu lưu thì đúng là kém Fallout thật , nhưng phải nói về phần chiến đấu thì hay hơn Fallout tỉ lần , trong Fallout các bác chỉ chạy bắn và ăn máu làm gì còn gì khác ,trong Jagged Alliance thì hay hơn nhiều . Bác chắc chưa chơi hết cả ba phần của Jagged Alliance 2 : Beginner , Experince và Expect hay sao mà kêu trò này chán , nếu chưa chơi thì tôi khuyên bác nên chơi phần khó nhất , với thời gian giới hạn đi rồi hãy nói , khi chơi phần cho Beginner và Experince thì số súng chỉ là 2/3 tổng số súng trong trò cũng như kẻ thù chỉ toàn là gà thôi chứ chơi ở phần khó tôi đố bác sống sót được khi mà 1 chọi 8 hay chỉ cần 1 chọi 6 bác đã die rồi ý chứ .Tôi chơi cả ba phần rồi phần Expect sẽ thêm một số khẩu súng trung liên rất mạnh ...
    Nếu bác chơi phần viễn tưởng trong trò chơi này thì sẽ có thêm một số quest mới như tiêu diệt bọ chúa chẳng hạn . Khi nào bác tiêu diệt nó thì hãy nói chuyện , đây là nhiệm vụ cực khó nhưng rất hay nếu không có đồ hạng nặng thì các bác sẽ đi Văn Điển sớm thôi. Thôi tôi nói thế thôi nói nhiều mệt lắm , bác "huytckt" chắc mới chơi phần Experince của trò thôi thì nó dễ lắm đánh vớ vẩn là qua , nếu giỏi hãy phá đảo cả 3 phần đi rồi hãy chê trò này . Trò này được gamer Đức và Nga rất ưa chuộng bới tính hiện thực trong chiến đấu của nó .

11. Warden

Warden Donkey Kong

Chán quá tôi nêu ý kiến mà chả có bác nào đáp trả cả . Ê huytckt ơi , huytckt đâu rồi hay sau khi nghe tôi nói vội về chơi lại JA2 rồi hả . Lên đây cãi nhau tí cho vui cái. Các bác suốt ngày hoài cổ về Fallout làm gì , công ty cả người ta đã đứt rồi , cố hồi tưởng lại làm chi coi chừng cố quá thành ra quá cố đấy . Các bác phải tìm các trò thay thế chứ . Phiền các bác nêu ra tên các trò xem nếu có trò nào tôi chưa chơi thì đi kiếm và còn trao đổi kinh nghiệm nữa chứ . Chứ cứ Fallout thế này ngán quá

12. Tornado

Tornado Youtube Master Race

Sao không kiếm JA2: wildfire về mà chơi, bản mới đó.

13. Warden

Warden Donkey Kong

Ở đâu tôi tìm mãi không được . Phải ở Hà Nội nhé vì tôi ở Hà Nội mà

14. Ashley

Ashley Dragon Quest

Này, nhắn với cả 2 bác là đây không phải nơi chit chat nhé, post bài cho nó đàng hoàng tí đi nào (~_`)
    Còn cái JA2 gì gì đó tôi thấy có ở HN rồi mà, cái hàng gần nhà tôi có thấy trong update list, phải cái là dạo này đang bận quá, chả có thời giờ đâu mà chơi cả

15. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Jag Allience 2 thiếu gì. Tôi cứ tưởng nó là game chiến thuật chứ, sao lại thành nhập vai ở đây. Trước đây thấy mọi người giới thiệu bản Jag Alliance là game chiến thuật có những yếu tố bất ngờ mà không một game nào có cơ mà?

Bác có thể cho biết sơ qua nội dung của nó được không?

16. Warden

Warden Donkey Kong

Jagged Alliance vừa mang yếu tố nhập vai vừa mang yếu tố chiến thuật . Nhưng tính nhập vai mờ nhạt hơn tính chiến thuật , nhưng cũng có các hệ thống chỉ số như Agi , Str , Health .... Và cách tăng chỉ số này cũng hơi khác các game khác nhưng theo tôi nó thật hơn . VD muốn tăng str các bác phải mang thật nhiều đồ nặng khi di chuyển điều này sẽ làm cho nhân vật mau mệt hơn nhưng sẽ tăng chỉ số str , tập phi dao bắn súng nhiều sẽ tăng chỉ số marksmanship (cái từ này tôi không biết viết có đúng hay không ) đại diện cho khả năng bắn giỏi hay kém , sử dụng nhiều về lẩn trốn và đánh lén chỉ số agi sẽ tăng , muốn tăng level giết nhiều kẻ địch nhưng game lại không cho các bác biết bao giờ thì nó tăng , khi phá đảo trò Jag2 level cao nhất của char tôi là 9 , chỉ số markmanship 100 ... Tóm lại cứ chơi sẽ thấy hay .

17. Shiva Garland

Shiva Garland Mr & Ms Pac-Man

Tóm lại nhập vai mà ít hơn thì sẽ chán òm. Fallout 2 hay ở chỗ cách thức tương tác của các nhân vật rất đa dạng và thực tế ( khoái nhất là lấy được mấy cái perk và karma đặc biệt như : Sexpert, Gigolo, Xtreme Excrement Expeditor,....)

18. THI-MAFIA

Tôi thấy trò này rồi.tôi có cài thử vào máy nhưng chẳng hiểu mô tê gì cả.ko biết chơi sao hết á.chỉ ở ngoài menu thôimà ko bít phải menuko nữa.ai chơi rồi thì mô tả giùm đi nhé.tui thấy 1 cảnh xe tang tàn phá ở đoạn đầu.sau dó là vào cái bản đồ gì gì dó...tóm lại chẳng chơi được mà cũng chẳng hiểu.

19. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

coi bộ trò này còn nhiều khúc mắc lắm đây người khen kẻ chê nhưng mà theo bác nói yếu tố nhập vai ít hơn fallout thì ko thể so sánh với fallout được đâu fallout hay ko phải vì cách đánh ,đánh trận trong fallout dở òm chỉ cầm súng bắn hoặc chạy đi tìm chỗ khuất núp rồi đợi bọn nó đến cho 1 đòn phủ đầu thôi chứ nói chung ko có gì đặc sắc cái đặc sắc nhất của fallout là thế giới rộng lớn phong phú và khả năng tự do hành động của nhân vật

nói vậy thôi chứ nghe qua tui cũng muốn thử trò JA 2 này lắm bác nào ở HCM có đĩa thì share cho tui với nha tui sẵn sàng trả nhỉnh hơn 1 tí

20. Warden

Warden Donkey Kong

Cách bắt đầu chơi của JA2 : Ban đầu bác vào Mail trong cái máy tính xách tay chọn cái thư mình chưa đọc . Trong đó nó có ghi một cái Password nhớ cái pas này . Sau đó vào Web chọn trang Web I.M.P . Đánh cái Pas này vào nó sẽ cho bác tạo nhân vật . Sau đó bác phải trả lời 16 câu hỏi . Cái này quan trọng đó nó sẽ quyết định tuyệt chiêu của các bác . Muốn biết câu nào cho tuyệt chiêu gì lên www.gamefaq.com mà tra tôi ngại kể ra lắm . Sau đó đến phần chỉ số tôi khuyên bác nên tăng Health tối thiểu là 75 . Streng không quan trong vì có thể luyện tập để tăng được . Tăng Wisdom lên max (ở bản JA2 cũ là 80 , JA2: Wildfire là 85 ) bởi vì chỉ số này khó tăng nhất trong trò tôi phá đảo chỉ tăng được độ 2,3 thôi. Tăng chỉ số markmanship ít nhất 75 vì đây là khả năng bắn của bác . Các chỉ số như Medic , Explosive , Merchanic chỉ cần 35 thôi (mức tối thiểu ) đừng để chỉ số nào 0 nó sẽ làm cho bác không học được kĩ năng của chỉ số đó . Tạo xong nhân vật thì ra khỏi máy tính xách tay nó sẽ hiện lên bản đồ . Bác dùng chuột chỉ vào cái mũi tên phía dưới có hai mũi tên về hai hướng trái và phải thì chon mũi tên bên phải ý . Thế là các bác vào cuộc chơi .Còn lại hồi sau tính tiếp

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.