[Joey] Giải quý I - Chào đón thập kỷ mới

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Chinese_Fireball, 15/1/11.

1. matt

matt Youtube Master Race

tiếc thật vì quá bận nên ko thể tham gia giải dc :( .Chúc giải thành công tốt đẹp.

Năm mới sắp đến rồi xin chúc toàn thể cộng đông joey :

Tiền dô như solemn wishes,tiền ra như messenger of peace

Tâm hồn mối ngày một thêm trong sáng như Umi chứ đừng có đen tối như Yami

Và nhất là luôn luôn tươi cười như Morphing Jar :D .

2. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

PS thấy cậu mới tham gia mà lại rất hăng hái và tích cực đóng góp ý kiến cho vộng đồng!!! rất tốt và mọi người luôn ủng hộ và hoang nghênh những người như cậu gia nhập!!!! hy vọng cậu là được nhiều việc cho cọndodoongf này

3. kisfromarose

kisfromarose T.E.T.Я.I.S

vòng 2 cho đánh luôn từ bây giờ cũng được thôi????tết lại càng rảnh!!!mùng 4 tết đánh lại thì lại bận ngập đầu!!

4. MrLeonardo

MrLeonardo Mr & Ms Pac-Man

thanks PS!

CF cho xếp cặp đánh vòng 2 luôn đi,biết là có sơ đồ rồi nhưng ko thể để mặc mọi người đc! Cậu viết ra 8 cặp đấu rồi qui định số trận,ngày giờ... để anh em còn đc rõ,hôm nay là 01/02 rồi :(

5. sheephc

sheephc Youtube Master Race

Chả hiểu sao nữa , rõ ràng là thắng Asus 2 - 1 mà BTC chẳng giải quyết cho . Sao lại hòa ? :(

---------- Post added at 18:21 ---------- Previous post was at 17:55 ----------

Còn nữa trong quy định của BTC ở trang 1 : " Trong trường hợp bằng điểm sẽ tính đến hệ số thắng thua , đối đầu trực tiếp " . Nếu S_skull với hệ số 4/3 và đứng thứ 1st thì hệ số mình 4/3 phải đứng thứ 2 theo cách tính của BTC . Mong BTC xem xét lại !!

6. ductamy2k

ductamy2k Legend of Zelda

Nếu có cùng hiệu số thì xét đối đầu trực tiếp. 4/3 = 5/4 (cái này là số bàn thắng/ bại) (hiệu số = ván thắng - ván bại)

3 người bảng B hiệu số đều là +1, nên chưa chắc cậu với hiệu số 4/3 đã được vào. (nếu cậu thua 1 trong 2 người này và không thắng ai trong 2 người này)

cậu Fire ball vào xem xét và giải thích giùm :)

Tớ mới update lịch thi đấu theo kết quả tổng hợp của chủ topic.

Nếu Fireball có thay thế gì thì sửa lại lịch nhé!

Chỉnh sửa cuối: 1/2/11
  7. MrLeonardo

Vòng 2 PH 2-3 wind8x
    Rời giải rồi :((

8. kid1412_2486

ra là cậu Phạm Hiếu!!!có ước muốn sau giải sẽ được người khác biết đến với nick nam PH!!!! hì hì còn quá sớm để khẳng định thường hiệu cho 1 newmen như cậu^^! cần cố gắng hơn

9. pep_si

pep_si Dragon Quest

Tiếp theo là bình loạn viên ra tay :D

Bảng A:"gần" đúng như mình dự đoán,bảng A là cuộc tranh chấp quyết liệt giữa 4 duelist: scorpion, heyhey, Hoang, PS.Tuy nhiên với sự im3 của PS thì anh ấy đã thắng tất cả các đối thủ còn lại (Trừ Hoàng vì ko có đk để đấu).Và vị trí nhì bảng là cuộc tranh chấp của 3 người còn lại.Cuối cùng, Heyhey và Hoang đã có phần nhỉnh hơn "bọ cạp".Do luật của giải đấu là xử hòa những trận đấu ko thể xảy ra nên Hoang vượt lên Heyhey và đứng nhì bảng (Ko biết nếu đấu thì chuyện j sẽ xảy ra :D ). Dù sao thì cũng chúc mừng PS và Hoang đã đi tiếp.Chúc 3 duelist còn lại của bảng là scorpion,Heyhey và kenvin may mắn hơn ở giải sau. (Chúc kenvin tiến bộ hơn ở giải sau và có thể giành đc 1 trận thắng).
    Bảng C: Bảng này y chang như mình dự đoán là skill và DK sẽ vào vòng sau,trong đó Dk thể hiện sự vượt trội của mình khi dễ dàng đánh bại các đối thủ của mình.Còn Blue và Voky thì mong giải sau sẽ tiến bộ hơn :D
    Bảng D: Có 1 bất ngờ ở bảng này là PhamHieu đã đánh bại hết các đối thủ của mình trong bảng, chúc mừng anh là người duy nhất kiếm đc 12đ ở vòng bảng.Iamnoob vẫn thể hiện đẳng cấp của mình khi đứng vị trí thứ 2.Còn 3 duelist còn lại cũng chưa thể hiện j nhiều do gặp phải 2 tên im3 trên.Chúc Devilbadou, philongrobo, bi may mắn ở giải sau. (đề nghị cậu philongrobo tham gia tích cực hơn ở giải sau )
    Bảng H:có 1 bất ngờ nho nhỏ ở bảng H là maverick lại xẩy chân trước Tifa,tuy nhiên 2 người đi tiếp vẫn là maverick và mình :D.Lycafedang cũng thể hiện là mình ko phải dễ xơi khi xuýt nữa hạ maverick.Chúc Tifa và Lycafedang may mắn hơn ở giải sau.

Bảng B:bảng này còn kiện cáo lung tung,đợi hết kiện cáo rồi bình nốt

10. kid1412_2486

nhìn vào đường đi thfi xem ra luxiphe có lợi thế nhất khi 2 đối thủ vòng 2 và vòng 3 điều dưới tầm!!! ^^! chậc vậy la năm này lux có khả năng vào bán kết rất cao!!!

---------- Post added at 20:44 ---------- Previous post was at 20:38 ----------

thằng em pepsi cố gắng vượt qua lão ĐK để gặp PS nhé!!! ^^! dù gì thfi gặp DK vẫn khso chịu hơn gặp em^^! ha ha

11. ductamy2k

ductamy2k Legend of Zelda

> Sau những phân tích rất khoa học về đường đi nước bước ở các nhánh PH đã thất bại trước Wind.

> Hì. Vì vậy tính toán làm gì cho mệt. Gặp đối thủ nào cũng phải cố hết sức mà thôi.

> Mà quên chưa trả lời cậu. thisi với wind là 2 người khác nhau. Không tin thì hỏi 1 vài người

Chẳng qua tớ cũng như mấy người khác post giùm kết quả thôi.

Còn việc tớ thúc cậu duel với wind vì nó pm yahoo kêu: Nhất bảng D gì mà nhát quá, rủ đấu mà cứ khất hoài. Khiêu khích thế nào cũng không duel :)

Chỉnh sửa cuối: 1/2/11
  12. MrLeonardo

Có vẻ như là tớ đã đánh giá thấp đối thủ của mình ở vòng này :)

Và tớ không biết là ai mới là người tính toán nhiều ở đây :)) giải sau có lẽ tớ sẽ nhờ mod quản lí giải luôn-vừa đảm bảo và lại tăng giải thưởng \m/

13. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Vòng 2 : iamnoob-G8 : 2-2 ,và đây là ván thứ 5 :

Đang đến DP của mình,card đang úp là penguin soldier,và xảy ra tình trạng này .

Vậy mình có thể công bố là win?,chờ câu trả lời từ BTC cho khách quan

Chỉnh sửa cuối: 2/2/11
  14. luumanhvn

luumanhvn Mr & Ms Pac-Man

biết vậy cóc đấu với PS cho ăn chắc =)) ko đọc luật có khác hie hie mới cả mình thích oánh =P~ :))
    Chúc ae bảng A đi tiếp tốt đẹp :)) ăn tết ngon

15. knight_dark

knight_dark Youtube Master Race

nếu như thắng mà PS cũng thắng thì sẽ gặp nhau vòng tiếp , v điều này chả muốn tí nào ^^ nếu có gặp nhau chung kết thjf đẹp ^^

16. G-R-E-E-N

G-R-E-E-N Mr & Ms Pac-Man

noob win rồi, cài SC xem j thế .

Có Kuriborh cũng ko đỡ được

17. pep_si

pep_si Dragon Quest

Nếu đến lượt của Noob thì đến thánh cũng ko đỡ đc :)),ăn chắc rồi.
    Noob có cài Hero III à :)),lại còn wog nữa,bữa nào chỉ mình chơi Wog với :D

18. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Thì biết chắc là sẽ win,nhưng vẫn phải xin ý kiến BTC để đối thủ của mình phục
    Cũng thông cảm cho G8,cậu ta dẫn mình 2-0 rồi thua 3 ván 1 cách chóng vánh nên khó chấp nhận sự thật

@green:cái đó để xem đá bóng thì phải

@pepsi :H3,H5 biết chơi nhưng chơi tệ lắm,đánh với comp map L đã thua tè le rồi :D

19. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

Về bảng B: Do sheephc và asus tuy Cừu thắng nhưng lại phạm banlist, asus thì lại muốn rematch bởi cậu này lại thiếu exp, ko chịu chụp hình, nhưng mãi 2 ng` vẫn ko duel đc, do đó tớ xử hòa. Asus vào vòng trg do thắng đc n` trận hơn (đây là luật kinh điển bất thành văn như bóng đá rồi mà :-??)
    Về thi đấu vòng 2: Tùy các bạn, muốn đánh sao cũng đc, càng sớm càng tốt, do vậy công nhận kq của trận Singlewind thắng PhamHieu, và đúng như ảnh + lời của iamnoob thì trừ khi G8 có 3 Kuriboh trên tay mới ko thua =))
    Phiền cậu thisi giúp mình vậy, bận quá ko mấy khi rảnh mà lên forum :-s
    Chưa thấy cái giải nào lôi thôi kiện cáo n` như giải này, hồi đó mình từng làm 2 giải mà có bát nháo như vầy đâu, mà hồi xưa ai cũng dễ chịu, ko đòi hỏi n` như h :-<

20. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

! ^_^