[Joeythepassion] Giải đấu quý 4/2010 - ANH TÀI HỘI TỤ

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi maverick319, 22/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. danghoanga6

danghoanga6 Mr & Ms Pac-Man

bang G:win thắng 1stasianduel 2-1.
    yeah yeah.mình vào vòng trong rồi :))

2. maverick319

maverick319 Mario & Luigi

Maverick 2-0 kennylai.
    What a match !!! :x:x:x

Hết 4/7. MỌI NGƯỜI CHECK LẠI 1 SỐ THÔNG TIN MỚI VÀ LUẬT THI ĐẤU Ở TRANG 1 NHÉ. :x

3. Peace_Tran

Peace_Tran Youtube Master Race

Bảng A: Peace Tran-Gakki 2-0
    Chỉ là ván thủ tục thôi, nhưng cũng phải duel hết mình, chứng minh lại bộ deck tâm huyết của mình~:>

---------- Post added at 11:13 ---------- Previous post was at 09:51 ----------

Sau khi duel nốt trận cuối cùng với người cuối cùng trong bảng đấu đầu tiên, mình nhận ra là từ bây mình sẽ trở về với cuộc sống bình thường như trước kia, ngày đi học rồi tối đi làm, nhầm….đi chơi:P:P:P, ăn 3 bữa, duel bài 4 bữa;)). Tất cả lại trở về yên bình như xưa. Haizz. Cuộc sống này ko biết bao h mới dạy mình khái niệm về sự thanh thản!!! Cảm thản....Và khi đã hết trò để làm thì con người ta luôn nghĩ ra nhiều trò mới…mình đã thấy là các bảng khác đều có các duelist tầm huyết post bài lên miêu tả trận đánh và Opp (rỗi việc thật) >”<. Đó là lý do mình thấy có trách nhiệm phải post 1 cái gì đó cho bảng A. Hết phần mở bài.:D:D:D
    Trong các match thì chỉ có match với Gakki là mình thắng và có nhiều cảm xúc tích cực nhất, (các trận khác thua rồi nên ko còn tâm trạng gì để nói):(:(:(vậy mình xin tường thuật gián tiếp lại trận đấu::::::Cả 2 trận mình đều thắng nhờ có sự hỗ trợ của 2 lá bài Shadow Of EyesNobleman of Crossouf.:)>-

Trận đầu tiên, Gakki chơi burn bài, và đương nhiên con chủ lực là con Needle worm dở hơi, đáng ghét, tuy chỉ dc có 2 con nhưng nếu effect thành công thì Opp phải từ bỏ 10 lá bài, đấy là con chưa kể đến việc tái sử dụng nữa>”<. Bạn worm đầu tiên hắn úp xuống bị mình dùng Shadow Of Eyes bật lên, và phong toả effect:D, vậy là xong 1 chú. ^^ Bạn worm thứ 2 thì bị dùng Nobleman of Crossout remove khỏi cuộc chơi, cũng khỏi effect luôn:D. Có đúng 2 con nguy hiểm nhất cả deck thì đi hết rồi, nên mình dành dc lợi thế :D:D:D

Trân thứ 2,hắn đổi deck, còm mình ko còn áp lực gì nữa nên draw rất hên, ko có mons, toàn spell đẹp nhưng ko cần thiết>"< Equip là chính, nhưng ko có mons thì ko nhẽ equip cho người ta:(:(:( đành úp spell xuống lừa tình;)). May mà bạn ấy chơi theo kiểu burn Mana nên ko đánh, chỉ úp, thì đến tớ lượt ngửa, gọi mons ra đánh...giàng co nhau dc 1 lúc lâu, mons đến rồi mons đi, spell đến rồi thì mons cũng đi, trap đến thì...đi hết. Cuối cùng mình còn 1400, bạn ấy còn hơn 5000Mana, nhưng mình may mắn summon dc anh Sờ Ku (summon skull)8-X tiêu diệt Sanga của hắn. Hắn liền gọi Jar 2 lên tay, phe này thì chúng mình đều có bài đẹp rồi, còn đứa nào có bài trên tay nữa đâu mà sợ mất. hi'hi'hi';));));)).. End turn, đến turn của hắn, úp 1 trap hay spell xuống, và úp thêm bạn Jar 2 xuống luôn. Nhưng ko, tớ đã đọc vị đc ấy, dùng ngay con Shadow of Eyes lật nó lên và vô hiệu hoá effect[-X:)). Tới turn mình, liều mạng tấn công dù ko biết 2 lá trap úp là gì. Bạn ấy mất gần 2000 Mana. Turn tới, bạn ấy úp mons xuống tiếp., bị mình dùng Nobleman remove,equip United We Stand và oánh thẳng vào Hp, vậy là thắng rồi. Sướng quá sướng quá, finally cũng thắng dc.<:-P<:-P<:-P hô hô hô. à hú'''''''''

Nói chung là mình dc sự giúp đỡ tuyệt vời của cả 2 lá Shadow of Eyes và Nobleman of Crossout trong cả 2 trận. Xin chân thành cám ơn sự hỗ trợ của 2 bạn, cám ơn anh Maverick đã đứng ra làm trọng tài tổ chức giải đấu, cám ơn nhà tài trợ...,cám ơn 2 bạn Fairy và Tungchon đã ôn "bài" với mình trước lúc đi "thi". Cám ơn, cám ơn, xin trân thành cám ơn^:)^.

Peace Tran.

4. blackd88

blackd88 Donkey Kong

Cảm ơn em đã có bài bình luận rất cool :D

5. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

. :| Jar 2 tưởng bị Ban

6. Peace_Tran

Jar 2 Được 1 con đó bạn. :D:D:D:D

7. maverick319

Uhm Jar 2 bị ban. Tuy nhiên kết quả trận đấu k thay đổi. Mình sẽ nhắc nhở Gakki việc này.
    Cảm ơn các những bình luận rất nghệ thuật của mọi người :))

8. Peace_Tran

Săx, em xin lỗi, em nhầm, con Jar 1, ko phải 2:P. Tại lâu ko dùng 2 con này nên nhớ lộn tên. XIn lỗi mọi người, xin llỗi gakki nhé. Làm thế nào để em sửa lại bài viết nhỉ.

9. dog_hunter

dog_hunter Youtube Master Race

Bảng D: OverLord vs linhtink : 2 - 0

10. maverick319

Overlord khởi đấu ấn tượng nhỉ :)). Kiểu này có lẽ mình sẽ cùng bảng với Victor và I'm noob. Khó khăn đây :x

11. kingcard58

kingcard58 Donkey Kong

Bảng G : Ván 1 giữa 1stasianduelist và Hoang quả 1 trân cầu gay cấn với 2 deck burn LP của 2 bên và may mắn đã mỉm cười với duelist Hoang khi mà kết thúc trận đấu với 50 LP còn lại . Tiếp đó Hoang dùng Exodia Deck ở ván thứ 2 và thứ 3 và gây ko ít khó khăn với 1stduelistasian khi mà còn kết hợp cung Crush card , may mà anh ta ko dùng MON > 1k ATK nhưng bị dòm hết bài nhưng vẫn may mắn thắng ở ván thứ 2 khi mà bem trước khi đối phương còn mỗi cánh tay trái của Thần sức mạnh . Sang ván thứ 3 , duelist 1st lại lôi bộ MOn nước ra chiến như ván đầu nhưng do DL Hoang quá khôn ngoan và chặt chẽ với quân bài Backup Soldier đã làm 1stasianduelist thua 1 cách tâm phục khẩu phục và ngậm ngùi rời giải với những gioịt nước mắt tiếc nưới vì mình quá kém so với các duelist khác trong bảng . Đáng lẽ tôi nên chọn bảng khác !

12. dog_hunter

dog_hunter Youtube Master Race

Bảng D: OverLord vs Pixie: 2 - 0

13. boy_hoasi1

boy_hoasi1 Mr & Ms Pac-Man

hi overLord khi nào online nhắn mình cái tin nhé 0904569957

---------- Post added at 20:42 ---------- Previous post was at 18:58 ----------

Vừa duel với Overlord

Boyhoasy win 2-0 overlord

14. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Bảng B: seiji1089 2-0 slimlloydy

15. kennylai4147

kennylai4147 Youtube Master Race

Bàng F: Kennylai 2 - 1 tungchonkhoi

16. maverick319

Bảng F: maverick 2-0 tungchonkhoi.
    Nice match :x:x:X
    Đầu bảng r`. Đc 1 phiếu vào bảng da cam r` :x:x:x

17. yeuthuonganlanh

yeuthuonganlanh Youtube Master Race

Fairy88 2 - 0 Kennylai.

Nước gặp Burn.

Bài may mắn quá. :)

18. maverick319

Đến thời điểm này đã xác định được 7 cái tên có mặt ở vòng sau. Để đảm bảo công bằng cho các duelists, mình đã bổ xung thêm luât: "Điều 9: 1 duelist chỉ được vào vòng trong nếu đã duel 2/3 trận đấu của vòng đó". Điều này sẽ k ảnh hưởng nh` lắm đến các duelists nhiệt huyết :x. Mọi người chú ý vì luật sẽ áp dụng ở cả vòng 2. :x

19. yeuthuonganlanh

yeuthuonganlanh Youtube Master Race

Tình hình khá căng.
    Fairry 1-2 Tungchonkhoi.

Nhưng mình vẫn được vào vòng trong. :) Hệ số cực đẹp 4-4.

20. boy_hoasi1

boy_hoasi1 Mr & Ms Pac-Man

Bảng D

Boyhoasy win 2-0 linktinh

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.