JTP - Giải My Style™ chính thức KHAI MẠC!!!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi 15071990, 14/4/14.

1. kimsondong

kimsondong T.E.T.Я.I.S

Con Koh có chịu đấu nốt giải ko

2. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

Siêu nhân bọ và Mairk có đấu ko đó!!! nạp mạng cho PS

3. nxduc91

nxduc91 Mr & Ms Pac-Man

hum qua , marik không online, snb mình pm mật không reply lại @@!

4. kid1412_2486

vẫn chưa có vòng thiếp theo à!!!!lề mề quá

5. 15071990

15071990 T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Hôm nay nếu các cặp không thi đấu BTC sẽ dựa vào xác suất online và nhiệt tình với giải để quyết định. Kết quả sẽ như sau:
    Bảng B: Cặp đôi LEO - Koh sẽ có tỉ số 1,5 - 1,5. Cặp Lav - Leo tương tự
    Bảng C: Chính thức ban Marik và Siêu nhân bọ khỏi giải, Ai chưa đấu với Marik sẽ nhận chiến thắng 3 - 0
    Trường hợp bạn Namnam để công bằng cũng sẽ nhận tỉ số 3 - 0
    Tuy nhiên để công bằng với các bảng khác điểm phụ của những trận ở bảng C này sẽ dùng công thức khác để tính.

6. sieunhanbo

sieunhanbo T.E.T.Я.I.S

Hic hic a bi om. Thoi hen mot ngay khac vay. Tiec la ko duel voi ps

7. lakoem

lakoem Mario & Luigi

Lều có bị loại không thịnh . Góp ý lần sau nên cho đấu 4 trận / ván chứ 3 ván nói thật là rất hên xui. Ai hên đi trước là coi như được 2 ván đi trước , rõ ràng lợi thế hơn người được đi 1 ván đi trước.
    Muốn công bằng muốn biết chất lượng thực sự thì phải tính toán chính xác từng ly vào. Sai số có thể có nhưng sẽ rất nhỏ.

Thứ 2 góp ý luôn là lần đầu Lều tổ chức giải cũng bị trì trệ . Hầu như giải nào cũng có . Thịnh nên mạnh tay ban thẳng những đứa đấu caosumina hoặc cố tình đấu chậm làm lỡ thời gian của từng người. Có mạnh tay thì giải nó mới chính xác , có uy tín và nghiêm túc được.
    Đừng có Cả Nể quá rồi đâm ra bị đứa khác nó nhờn với coi thường mình và coi thường giải.
    Không chơi thì thôi. Đã chơi thì ra chơi , và tôn trọng người chơi .

Thứ 3 là Thịnh nên xem xét và bổ sung lại Luật , về deck , về giới hạn số lượng card . THiết nghĩ nếu đấu chuyên 1 deck thì nên hạn chế số card trong 1 deck , đừng thả phanh muốn xài bao nhiêu lá thì xài thì rõ ràng chênh lệch card là quá rõ ràng. Đơn cử như dùng Deck Con mắt thì 1 lá ATK 1400 cũng gọi được 1 lá Ritual thì có lẽ là quá lãi. Số card cầm nhiều hơn rõ ràng là 1 lợi thế.
    Nếu nói đó là sở thích của từng người ai muốn chơi nhiều và đăng ký chơi nhiều , rồi đã đăng ký phải xài thì đúng là chúng ta tạo ra 1 lỗ hổng lớn trong việc buff deck của 1 số người rồi.

Đây là ý kiến khi tham gia đấu thực tế , có thể nó chướng tai nhưng sự thật đó .

8. 15071990

Không hề chướng tai nhé (thật cmn lòng) cảm ơn Leu
    Tuy nhiên Thịnh cũng tính rất kỹ rồi, và vẫn...lỗi
    Giải sau sẽ cố gắng hơn
    Còn Lều có vẻ sẽ bị loại...Thịnh cũng có thể...

9. 15071990

ĐÃ update bảng vòng loại và chia cặp tứ kết
    BẠN DELL VỚI LỀU DUEL NGAY NHÉ. chạm 2
    2 BẠN CÙNG ĐIỂM PHỤ

Chỉnh sửa cuối: 26/4/14
  10. nxduc91

nxduc91 Mr & Ms Pac-Man

:5cool_still_dreamin streetdragon cho xin cái hẹn ............... trong hum nay hoặc mai - trưa hoặc chiều t quay lại check lịch nhé :5cool_still_dreamin

11. kid1412_2486

Chà khó rồi đây!!! huyny đệ tươngtàn thôi Redsun à!!! ^^! khặc khăc

12. giomuadongbac

giomuadongbac Youtube Master Race

cái định mệnh, thằng thịnh tính kiểu gì mà điểm phụ của anh như thế, trừ trận vs marik là đã 6 điểm phụ rồi, ** móa

13. sirius3515

sirius3515 Youtube Master Race

e đang onl nè đại ca :v :v hôm nay có thể onl rất nhiều! Đang là trưa luôn nè!

- - - Updated - - -

deck của e đã được a Thịnh chế tên =,=! Dafuqqqqqq!

- - - Updated - - -

deck của e đã được a Thịnh chế tên =,=! Dafuqqqqqq!

14. Nhim107

Nhim107 C O N T R A

UMH! PHẢN ĐỐI, CÁCH TÍNH ĐIỂM NÀY LÀ KHÔNG CÔNG BẰNG VỚI NAM NAM ....hí hí..

Người khác bỏ giải mà liên lụy tới bạn ấy là ko đc...

Nếu BTC đã xử 3-0 các trận vắng mặt thì phải cộng luôn vào điểm phụ... hoặc cho mấy tụi nó đánh giết lẫn nhau... Chứ đằng này Nam rõ ràng mạnh hơn 2 bạn vé vớt kia lun... um um.. Nam chưa để thua trận nào 0-3 cả,.. phải nói là rất nỗ lực.. umh...

Phương án khả ưu nhất là cho các bạn ấy chọn lấy 3 trận có thi đấu, có điểm phụ cao nhất mà so.. chứ ko Nam quá lỗ.. umh.. bất bình giùm lun..

15. 15071990

Thịnh tính điểm phụ bảng C theo công thức
    "Thắng 3 trận 3 - 0 ở bảng C sẽ có điểm phụ bằng thắng 5 trận 3 - 0 ở bảng khác"

Chỉnh sửa cuối: 26/4/14
  16. giomuadongbac

Thôi nhé, ko ý kiến nữa, mình cũng là new ở cái game này thôi lời nói cũng chả có hiệu quả gì, chơi nhiều game nhưng lần đầu gặp cái game như này.chơi đc 2 tháng rồi tham gia 3 giải mà phải công nhận chơi game thì ai cũng chơi được nhưng để làm leader thì đó là chuyện khác hẳn, có gặp đc vài ban tổ chức thì để mình nhận xét nốt về các bạn rồi mình nghỉ. Về Nhím tổ chức thì quả thật chưa thấy sai sót hay khúc mắc ở đâu, Leu thì rất nhiệt tình nhưng cách ăn nói hơi trịch thượng dễ làm ng ta gét và khả năng tính toán có vẻ hạn chế, Maverick tổ chức giải thử nghiệm banlist mới và giờ thì ai cũng biết nó đi về đâu. Và giờ thì giải của Thịnh, gia hạn 2 lần ko thành công, cách tính điểm thì quá buồn cười, Thịnh ngĩ mọi người ai cũng win đc snb 3-0 thì nghĩ lại xem trong những người còn lại của giải ai thắng được nhím và pháp sư.
    Ít ra trong những trường hợp như thế này BTC phải cho những ng như namnam nhím leu thinh và dell duel playoff xem ai đi tiếp thế nhưng cách giải quyết quá non kém.
    Còn nhiều cái để nói nhưng thôi nói nấy thôi nói nhiều bị gét và cũng chả đáng. Chào thân ái và quyết thắng

17. 15071990

Gia hạn không thành công là do ai? do ý thức thôi, giải nhím hay giải nào chả Caosu
    Cách tính điểm của mình là buồn cười thì mình chịu rồi. Buồn cười chỗ nào?
    Đơn giản là mới để không nhàm hơn. Các bạn ý bỏ giải nên mới ra cơ sự này
    Mình giải thích mà Nhím và các bạn không chịu hiểu. mình nhận mình sai nhưng các bạn cũng không hề đúng. Sẽ ko có cách giải quyết nào tốt nhất cho việc này cả
    Dù sao cũng may mắn là namnam đã duel với sieunhanbo nên tính ra điểm phụ của Namnam = với Leu và Dell
    Mong namnam gác mọi chuyện sang 1 bên và playoff với 2 người đó! Thân
    P/s:thịnh ko xin xỏ hay gỡ lối, đang định cmt để nam playoff thì thấy nam tâm sự nên trả lời luôn! Vậy đó!

18. Nhim107

Nhim107 C O N T R A

"Đừng tuyệt vọng, e ơi đừng tuyệt vọng...

Em hồn nhiên .. rồi e sé bình yên..
    "

- Anh rất tốt nhưng chúng tôi rất tiếc..!! :P

19. Nhim107

Nhim107 C O N T R A

Ý kiến của mềnh:

- Cách tính điểm theo kiểu điểm phụ điểm chính thì ko có gì sai cả, cũng hay. Ý Nam Nam nói là cách tính riêng cho bảng C thì ko đúng.

- "mình nhận mình sai nhưng các bạn cũng không hề đúng!" - Các bạn ko hề đúng là các bạn nào.. - Các bạn bỏ giải cơ mà.. chứ bọn tớ, Nam Nam duel đầy đủ, hăng say lun mà.. tại sao là ko hề đúng... cái này ko chịu.

- Nam Nam có duel với Siu nhơn nhưng tỉ số là 2-1 cộng vào cũng chưa đủ = LEU & DELL.. Nhưng nếu nhân 1.25 theo cách tính của Thịnh thì rõ ràng vượt qua 2 bạn kia.

- Và cuối cùng.. như tình hình bi giờ thì chắc nó ko duel nữa đâu.. Nên Thịnh cứ yên tâm...

----Hết----

20. giomuadongbac

Ko bao giờ có chuyện playoff vs 2 người đó luôn vì chả có lí do gì, thịnh nhìn lại cục diện bảng C nếu 2 người đó duel và thua cả thì cả nam và nhím sẽ có điểm phụ là 9 và thịnh leu dell đều chả cần phải xem xét. Còn cách giải quyết thì mình đưa cho Thịnh 2 cách đây là trước khi thịnh update vòng TK
    - Thịnh mang deck của 2 người đó vào mà duel vs mọi người trong bảng C rồi sẽ biết thực lực trong bảng thế nào rồi mà bảo xứng đáng hay ko
    - Do 2 người đó duel chưa đủ nên những người trong diện xem xét đương nhiên có cả thịnh và nhím sẽ phải duel vs nhau tức 5 người phải xem xét lận: namnam, thịnh, leu, dell, nhím. Và khi mà thịnh làm theo cách thứ 2 này thì mình nghĩ 2 người vào trong có lẽ sẽ khác hoàn toàn
    Bức xúc thì mình tâm sự chứ thịnh bảo mình duel vs lều và dell thì sẽ ko có

- - - Updated - - -

Lan man 1 tí giải C1 của Leu mình ko tham gia nhưng cũng có theo dõi: vụ Dr_YGO online từ đầu giải đến cuối giải ngày cuối cùng ko onl, bị loại bị ban, marik chả onl ngày nào ngày cuối onl ko gặp dr thì xử mình dr
    Giải này mình thấy siêu bò cũng onl 2 ngày gia hạn cũng onl nhưng pm ko ai duel xử ban, theo cách tính ban đầu của Thịnh : - Bài thủ bỏ giải giữa chừng thì các trận đấu sẽ auto 3 - 0. Hy vọng không có chuyện này xảy ra. thì rõ ràng cách xử lý sau này của bạn là buồn cười và thịnh leu dell đều bị loại. Sai là do ban tổ chức chứ đừng đổ tội cho người chơi. Còn khi đã xảy ra chuyện ko như ý bạn cũng nằm trong diện được lợi với cách tích khác thì lại ko nằm trong danh sách playoff, vậy là sao