[Kenh14] Vì sao gái hư thường yêu được đàn ông tốt, còn gái ngoan lại cay đắng trăm bề?

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi .tieunhilang, 16/11/16.

1. Jon Snow

Jon Snow Dragon Quest Lão Làng GVN

Quen thân 2 em 94, thân kiểu có thể nói về mọi thứ và hoàn toàn có năng friends with benefit nhưng không chơi

Một em bố mẹ người hoa, ngoại hình khá, mặt hơi dâm dâ, nhà có chất nho giáo nên từ nhỏ đã được giáo dục khá kĩ. Tư khi vào đại học ra trường đi làm xong là ra ở riêng, xăm mình, chơi đêm. Em này có mối tình 5 năm với thằng người yêu nhưng chia tay vì nó quá ngu/kém, cũng quen khoai tây này nọ và có chơi anal các kiểu không thiếu món gì. Hiện đang có việc làm ổn định ở cty liên doanh nước ngoài và độc thân vui tính. Tui hay nói nó là một con bitch, nó có hư không? Chắc chắn là không, tui gọi đó là tuổi trẻ và đôi lúc tui ghen tị với cách sống của nó.

Em khác thì gia đình nè nếp, cuộc đời bình thường trôi qua đéo co gì hot cả. Cuộc đời em kiểu chỉ có check in cafe chụp vài tấm hình rồi đi cùng hội bạn thân ngoan hiền y chang. Chưa bao giờ đi quá 11h, style thì chỉ độc một kiểu áo váy tiểu thư. Nói chung là nói chuyện với em này hơi nhạt nhẽo trừ khi động đến chủ đề âm nhạc hoặc du lịch. Em này ngoan hiền nhưng mà đéo có bồ vì chắc nhạt nhẽo quá.

Ziria thích bài này.
  2. stolen3979

stolen3979 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Chết mẹ ghi thiếu: Chiến thắng tâm ma của bản thân chính là chiến thắng lớn nhất của đời người

3. ChếtVẫnChơi

ChếtVẫnChơi Mr & Ms Pac-Man

tao cũng chỉ nhậu đc 3 chai :( qua mức đó là bắt đầu nhức đầu

lu-xu-bu thích bài này.
  4. linh08hp

linh08hp Donkey Kong

Rồi bây giờ là câu hỏi 1 triệu đô : Bạn chọn con nào làm vợ ?

5. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Chắc cũng tùy gu, tui thì tui thích em thứ 2:)). Mà vì mỗi người chọn mỗi kiểu nên nó mới hài hóa, chứ ai cũng chọn 1 kiểu thì bỏ mẹ :))

6. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Ahuhu, tao cũng vậy, không phải say lắm nhưng buồn nôn và ói, rượu thì không ói,

7. Jaelse

Jaelse Dragon Quest

thích keiu63 nào, nghiêm túc cưới làm vợ hả =))

8. Kanatos

Kanatos C O N T R A Lão Làng GVN

Vào đây toàn nghi đọc trúng post con 4 lá

9. Venom_Rider

Venom_Rider Donkey Kong GameOver

Con nào có giác ngộ làm vợ thì chọn.

Chỉnh sửa cuối: 17/11/16
  10. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Cả quen làm bồ bịch lẫn cưới làm vợ.
    Tại tính ta khi nào thích cái gì yên ổn, dễ bình định để yên tâm đi làm việc khác. Có con bồ mà suốt ngày lo nó lả lưa bên ngoài thì thà không có con hơn, chứ nếu thích chơi bời các kiểu thì ta không mê có bồ, chuỵch choạc đâu cần bồ :)

11. linh08hp

linh08hp Donkey Kong

Lấy công nhân nghành về làm vợ chứ ko lấy vợ về làm công nhân nghành phải hok ?

12. Jon Snow

Jon Snow Dragon Quest Lão Làng GVN

Không vì 2 con không phải type của mình :/

13. _†Kyo†_

_†Kyo†_ Mr & Ms Pac-Man

14. raivor1

raivor1 Youtube Master Race

Lấy báo ra làm chứng thì quỳ rồi. Đọc qua thì chỉ đơn giản là vì con người ta sợ khác biệt, sợ bị chê cười, hoặc là do cá nhân họ muốn như vậy, sau khi thay đổi thì họ cảm thấy tốt hơn, tự tin hơn. Nền thời trang Hàn phát triển mạnh.

Có một số chi tiết trong bài báo có nói: "Rất nhiều các bạn sinh viên nước ngoài ở đại học Yonsei thấy ngạc nhiên tại sao đàn ông Hàn Quốc lại quan tâm nhiều đến vẻ bề ngoài của mình như vậy".

Vì sao sinh viên nước ngoài lại hỏi vậy, vì họ thấy khó chịu vì đàn ông Hàn Quốc quan tâm nhiều đến vẻ bề ngoài? Hay vì họ không như vậy nên họ thắc mắc đơn thuần không có ác ý, hay là họ nghĩ đó là một điều lạ lùng và có ý muốn chê trách, muốn đàn ông Hàn Quốc phải như sinh viên nước ngoài tụi mình cơ?

Tương tự với đoạn này: "Trong khi đó, Kim, hiện đang là sinh viên trường đại học Hanyang tại Seoul, vẫn băn khoăn không hiểu tại sao xã hội Hàn Quốc quá coi trọng vẻ ngoài xinh đẹp." Bạn có quyền không quan tâm tới vẻ ngoài của mình, bạn không chết đói đâu, nhưng mà nếu có vẻ ngoài xinh đẹp thì sẽ được nhiều người chú ý hơn, nên là câu này nói ra cảm giác hài hài, kiểu tôi không xinh đẹp và tôi không hiểu vì sao xã hội này lại coi trọng vẻ ngoài xinh đẹp ấy.

Mình hỏi bạn, quan tâm tới vẻ bề ngoài xấu hay tốt?

Thêm nữa cái bài này thấy phỏng vấn có hai ba người hay gì ấy.

À quên mất chốt, bạn nói văn hoá Hàn coi trọng vẻ bề ngoài, trong khi bài báo bạn đem ra để chứng minh chỉ phỏng vấn hai ba người, rõ ràng là không chứng minh được là văn hoá Hàn coi trọng bề ngoài.

15. Venom_Rider

Venom_Rider Donkey Kong GameOver

Nói thẳng, nếu một em từng làm công nhân nghành mà giác ngộ và phù hợp ta vẫn cưới, thề không chém gió
    Nhiều thằng tuy ngoài mồm nói ko quan trọng chuyện tem tiếc nhưng thực ra vẫn để tâm, ta nói thẳng đây là cái cảm giác tự ti vì luôn cho rằng khi em nó đã từng ăn được nhiều loại khoai thì chưa chắc khoai của mình thỏa mãn đc em nó, rồi em nó sẽ cắm sừng mình. Có thể điều này đúng khi em nó còn đang trong giai đoạn tận hưởng tuổi trẻ và chưa muốn dừng lại.
    Nhưng nếu em nó đã xác định muốn một cuộc sống gia đình thì vấn đề này 2 đứa phải tự giác ngộ. Có thể anh ngày xưa một tháng check 5 hàng khi lấy em thì anh sẽ check 1 lỗ duy nhất là em, còn em thì ngày xưa em ăn khoai tây, khoai tàu gì không cần biết nhưng khi đã về với anh thì chỉ ăn được củ khoai này thôi, đó gọi là sự thỏa hiệp. Và nếu như cả 2 đứa thực sự đủ chín để đưa đến quyết định hôn nhân thì cái cảm giác trân trọng gia đình, trân trọng niềm vui con cái nó sẽ lấn cái cái ham muốn khoái lạc thấp hèn, sẽ có một cái ranh giới để dừng lại.
    Chỉ sợ là sợ những đứa chưa thực sự giác ngộ được trách nhiệm làm vợ, trách nhiệm làm mẹ, cưới về thì dù mình có tốt với nó cách mấy nó vẫn lazyzero mình được thôi, bất kể ngày xưa em có ngoan hiền giữ kẻ thế nào đâu.

Jaelse, doremon4ever and linh08hp like this.
  16. linh08hp

linh08hp Donkey Kong

Cứ chọn đi vì diễn đàn cho phép mà . Sai cũng ko ảnh hưởng gì đâu :))

17. sZapme

sZapme Youtube Master Race

Văn hóa k lấy báo ra làm chứng k lẽ tau bay qua hàn khảo sát hay tao khảo sát toàn thế giới xem hàn nó có coi trọng hình thức hay k cho mày hả ??? ít ra tau cug có bang chứng là nó coi trọng hình thức, thế con mày show bang chứng văn hóa của nó k xem trọng hình thức xem nào, viết dài mà k có ích gì thì cũg vậy thôi mày , cái cần là bang chứng :))

18. ĐỊA TRUNG HẢI-ĐỘC XÀ BANG

ĐỊA TRUNG HẢI-ĐỘC XÀ BANG Youtube Master Race

Giờ trình cao phải lấy công nhân nghành về làm công nhân nghành, mình và vợ bồ bịch thoải mái, tuy nhiên gia đình vẫn hạnh phúc, đó mới là cường giả chân chính !

19. raivor1

raivor1 Youtube Master Race

Mình không có biết văn hoá Hàn có coi trọng hình thức hay không, mình không có khẳng định gì ở đây hết, bạn phán thì bạn phải chứng minh, bạn đưa ra bằng chứng không thuyết phục thì mình nói không thuyết phục. Mình không có nghĩa vụ phải chứng minh ngược lại.

20. linh08hp

linh08hp Donkey Kong