Kết quả chuyến viếng thăm công ty AsiaSoft (25/02/08 )

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Vincent Valentine, 25/3/08.

1. caramen

caramen Great Lord

Cám ơn lời góp ý của Grass ::) Cara hiện chỉ mới là Sv năm 2 và học 1 ngành cũng chả liên quan gì đến PR ::) Đến với PR là do tình cờ và sau đó là đam mê nên chắc ko tránh khỏi sai sót hơn những người được đào tạo bài bản (mà hiện nay làm quái gì có khóa PR Đại học nào tốt nghiệp nhỉ ;)) )

Back to vấn đề chính : Khi reg nick đã có 1 bảng hợp đồng khá dài quy định rõ ràng các điều khoản. Nhưng đa phần người chơi game chả bao giờ đọc những dòng đó mà chỉ đồng ý, click click click và vào game. Nên khi xảy ra cớ sự, ít nhất là vụ này, các bạn nên đọc lại các điều khoản được quy định trong đó, và, sau đó mới có thể quyết định lên cty kiện hay ko ::)

2. White_Falcon

White_Falcon Mayor of SimCity

PR là 1 phần của Marketing thôi chứ có cái gì đâu ...
    Đối xử với khách, nếu đúng hệt như những gamer phản ánh trên các diễn đàn, thì cứ tiếp tục vài ba năm nữa thôi Asiasoft VN sẽ toi thôi
    *tớ xin các cậu Marketing với volunteer đừng chửi tớ, phòng marketing là phòng tớ ít đến nhất, vì dm các cậu ảo bỏ mẹ, tiền ***** bao giờ kiếm được, planning như l` mà chỉ giỏi chém gió ::)*

3. caramen

caramen Great Lord

Vâng Cara ko biết WF làm ở lĩnh vực nào và nghề gì, nhưng WF đánh giá về MKT như vậy chứng tỏ WF chả biết gì về nó :)) Theo WF thì khi sản phẩm của WF làm ra, ai là người đưa nó đến khách hàng, ai là người xây dựng hình ảnh của nó trong mắt khách hàng, ai là người làm đủ mọi cách để khách hàng biết đến nó :-/ WF nghĩ thử bây giờ có bao nhiêu công ty không cần dùng đến PR và MKT ? Và ***bao giờ kiếm ra tiền là sao, thế cty của WF ko trả lương cho nhân viên à :)) Cty của WF ko có doanh thu à =))

4. denvil892004

denvil892004 Youtube Master Race

Chẳng biết chuyện gì, đang chơi Cabal tự nhiên bị mất kết nối cả 15 phút, lát sau đăng nhập chơi lại thấy một số game thủ biến mất, chơi một lúc lâu thấy bạn mình spam tin khẩn cấp
    ac ac, biết gì chưa? Cabal mới ban các ID chơi hack đó.
    là sao, không hiểu?
    ID nào chơi hack thì bị ban, hỉu chưa!
    Trời sao dữ vậy mày?
    Mà làm vậy cũng hay, cho thế mấy người chơi đàng hoàng khỏi mất item, công bằng.
    Mình thì ủng hộ cách làm đó của Asiasoft, làm vậy để đem lại công bằng cho những người chơi game Cabal một cách đàng hoàng có thể an tâm chơi tiếp chứ. Với lại làm như vậy cũng là một cách bảo vệ gamer của Cabal.
    Cũng hay đấy chứ, mạnh tay để đem lại sự trong sạch cho game mà công ty phát hành với lại số lượng này không nhiều, đọc thông tin chỉ thấy khoảng 2%, vậy là đúng đắn rùi.
    Mình thấy uy tín là quan trọng nhất, nếu game đảm bảo được sự trong sạch tạo sự an tâm cho các game thủ như mình thì sẽ có rất nhiều người ủng hộ thôi. Lần này, mình tán thành với quyết định của game Cabal

5. 0vitdet0

0vitdet0 Youtube Master Race

Đúng! Cabal có tội tình gì mà hè nhau chê bai, bôi xấu nó. Chính những kẻ ăn hôi, a dua, thừa nước đục thả câu làm nó trở nên ....đỡ đẹp.
    Thử hỏi ở Việt Nam tìm đâu ra một game đỉnh, đẹp, hay như Cabal chơi cho đỡ ghiền??????? Asiasoft không khùng đến độ làm không có lí do. Để một thời gian nữa xem họ tiếp tục tung ra chiêu gì bí ẩn......

Ai nói sao thì nói, tôi tiếp tục với Cabal yêu quý của mình.

6. khaclinh

khaclinh C O N T R A

Ờ cara nó bắt đầu tung chiêu cuối cùng rồi đấy!
    Tôi hơi bị kỹ tính nên đọc hết cái hợp đồng của AS. Và tất nhiên hợp đồng ấy đầy rãy những bất công ... mà không ký vào thì miễn chơi game!

"Mỗi bên hoặc quí vị hoặc ESTsoft/Asiasoft có thể chấm dứt trương mục của quí vị vào bất cứ lúc nào mà không có trách nhiệm gì thêm đối với bên kia. Ngoài ra, ESTsoft/Asiasoft cũng bảo lưu quyền chấm dứt Dịch vụ vào bất cứ lúc nào mà không có trách nhiệm gì thêm đối với quí vị. Nếu dịch vụ hoặc trương mục của quí vị bị chấm dứt hoặc bị huỷ bất cứ lúc nào vì bất cứ lý do gì, thì quí vị phải đồng ý với những điều sau:
    (1) Quí vị sẽ không được hoàn lại hoặc thối lại bất kỳ khoản phí nào;
    (2) Quí vị sẽ mất bất kỳ tài liệu nào đã phát triển được hay vật dụng nào đã tích trữ được và quí vị sẽ không có quyền chuyển nhượng, bán hoặc chia cho người khác những dữ liệu này;"

đọc cái đoạn này xong là muốn mữa! Nghĩa là

"Bọn mày cứ đóng tiền vào chơi, mua vật phẩm thoải mái ... khi nào tao buồn không cho bọn mày chơi nữa thì bọn mày mất sạch hiểu chữa"

7. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

Lại mấy thằng ăn ko lên đọi nói ko lên lời bày đặt ý kiến .Mày bị block oan trong khi item của mày là hàng chục triêu mày sẽ sử sự ra sao đừng nói với tao la mày ngồi im tốt nhất câm mồm thối vào

8. Google2K

Google2K Youtube Master Race

CÁC BẠN CÓ NHẬN RA BLOCK NHIỀU ĐẾN VẬY MÀ LÀ CÁCH LÀM CỦA VIỆT NAM À . AS PHẢI LÀM THEO YÊU CẦU CỦA EST SOFT . ĐÓ LÀ SỰ THỰC TIN HAY KHÔNG THÌ TÙY .
    http://gamek.channelvn.net/home/gam...inh-vien-hon-17000-tai-khoan_200832691312.chn

9. netconfig

netconfig Youtube Master Race

Mình có ý kiến thế này! Mọi người xem xong đừng chửi nha!
    Thứ 1: Việc Block hack IP là đúng!
    Thứ 2: Việc kiểm tra hack IP có hoàn toàn chính xác không?
    Thứ 3: Có hay không việc GM Cabal can thiệp vào trò chơi?
    (Mình đang chơi thì có người PM bảo là phải trả lời trong 5 phút, nếu không là đang BOT?!)
    Thứ 4: Có hay không việc GM theo dõi ngừơi chơi?
    (Đang chơi, không đứng gần GPS warp point thì có người xuất hiện, không nói gì, 1 lát sau thì biến mất, tình trạng xuất hiện nhiều lần trong ngày)
    Thứ 5: Việc GM bán đồ Mythril +Amp là có (Từ vụ đồ không rõ nguồn gốc)
    Thứ 6: Việc acc lv 1, lv 3 treo shop bị Block là có!
    Thứ 7: bác nào chơi đến 15x mà hông xài hack time 5h choiwailuon.exe thì ra đây chửi mình đi!

10. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

thứ 8 bác nào chơi Cabal mà ko choi choiwailuon.exe ra đây nói thử xem

11. caramen

caramen Great Lord

1. Hack IP, hack IP là gì? Nói rõ giúp bạn, mơ hồ quá :|

2. Rõ cái 1 rồi mới đến cái 2 này được :|

3. GM can thiệp theo nghĩa nào? Tham gia và quản lý trò chơi hay xâm nhập vào cơ sỡ dữ liệu trò chơi? Nếu bạn chọn vế đầu, Cara xác nhận đúng, còn chọn vế sau, chắc bạn chưa biết GM là gì =))

4. Có chứ ;)) giống Công An theo dõi những đối tượng khả nghi ;))

5. Chậm cập nhập thông tin rồi bạn à, thời này còn bàn về cái đó =)) Thích lôi chuyện đã giải quyết xong ra nói hay là bạn chả biết quái gì về Cabal

6. Có hay ko chưa xác định được , trừ khi bạn đột nhập vào cơ sỡ dữ liệu Cabal để xem log là tụi nó cắm shop hay là dùng tool hack. À mà bạn cũng siêng bới ghê ;))

7. Cái quái gì thế này?

Đọc và trả lời cho bạn 7 dòng, Cara cảm thấy giống như đang trả lời 1 người chỉ biết sơ về Cabal, chịu khó lướt các forum coi Scandal và lên đây post 1 bài như vậy ;))

12. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Sao caramen ko trả lời bài mình mà chỉ trả lời những gì cãi ngang dc thì phải :))

13. zarzoc

zarzoc Youtube Master Race

Cái này thì em đồng tình với bác, mặc dù nghe bác nói mấy hôm nay em thấy ngưa tai quá trời.Đúng là khi gà vào nói chuyện thì ai ủng hộ block thì thấy nó ko hiểu gì về game, ai bị block oan thì thấy như bị xát muối vào vết thương của mình

14. Ogidogi

Ogidogi Mr & Ms Pac-Man

Thôi caramen ơi, nói nhiêu đó đủ rồi, ai cần hiểu thì chắc cũng đã hiểu, những người cố tình ko hiểu hay thông minh đến mức không hiểu thì giải thích bằng thừa.

15. caramen

caramen Great Lord

Ko trả lời vì bài viết của Casper phản ánh tâm trạng của Gamer, nói lên từ lương tâm của chính Casper. Còn những bài Cara quote trên để cãi ngang vì đơn giản người post bài quá ngang, tranh thủ đục nước béo có ::)

Cara tôn trọng các bài post bức xúc của các bạn, nên hiếm bài nào dám quote lại để trả lời ::)

thanx odi góp ý ::) Cara sẽ bình tĩnh hơn ::)

16. lovekill

lovekill Mr & Ms Pac-Man

Lại mấy thằng ăn ko lên đọi nói ko lên lời bày đặt ý kiến .Mày bị block oan trong khi item của mày là hàng chục triêu mày sẽ sử sự ra sao đừng nói với tao la mày ngồi im tốt nhất câm mồm thối vào

17. saitohatory

saitohatory Youtube Master Race

Hai ngày vào game để nhìn thấy G chỉ còn onl chưa đến 1 nửa so với trước hôm 24/3. Hai ngày thức trắng đêm vào xem từng diễn đàn từng bài viết để đau cái đau của anh em đồng đội trong G và của những người bị block oan. Hai ngày để thấm thía được phong cách phục vụ của AS và hiểu thêm được những người từng là nhân viên của AS, hiểu cả lý do vì sao AS lại ra nông nỗi thế này.
    đọc xong câu này của bạn Spring nói thật mình đã không kiềm được nước mắt.
    tất cả bạn bè mà mình gắn bó thân thiết và quên được từ hồi cabal open đền giờ nay may mắn chỉ còn lại vài người .những G đang có những mong muốn và hoài bão cho game cabal nay phần lớn đều đã chết họ chết khi những member mà họ yêu quí đã bị block với những lý do thật vớ vẩn từ hồi năm 2007 mà họ cũng không biết phải làm gì ngoài những lời chia tay động viên xin số diện thoại và ofine gap mặt nhau ( và nói cho dù có đi dâu chang nữa chúng ta vẫn là bạn mong các bạn hãy nhớ đến những giây phút tươi đẹp mà chúng ta đã có bên nhau )"trích 1 buổi đi of sau ngay 24/3"
    nghe mà sao ko nhói lòng chứ !!!

18. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Rất thẳng thắn.

Mình quote lại bài viết này ko biết caramen đọc qua chưa.

Ở đây mình viết chỉ là một tư cách một gamer đau xót cho cái môi trường mình đang đàu tư công sức và tình yêu vào đó mà thôi.

Khi duyệt
    Ôi, nào romeo82, akay lên đĩa vì lần hack cuối 11.2007

Ôi nào những bạn 8-9x mình vẫn nhớ nick trong 1 G nub nub chuyên bán NL cho mình chỉ là vô tình thử cho biết - gà mà, trẻ con mà cũng lên bảng.

Vô số level cao trong server "người ta xài không sao thì mình tội gì" - craft khủng thì sao, thì ai mua đây.

Với truyền thống "gamer thực sự" Chưa từng biết hack/bot trong bất kì game nào. Mặc dù công khai nick Amazona "chửi rủa" AS qua mấy vụ nhưng vẫn ko có tên trong bảng vàng. Ấy mà tui cũng lên bảng. nhân vật lv 3 từ hồi tạo cũng char Amazona để cắm shop. Không nhớ hồi đó mình có hack lên lv 3 cho lẹ không nhỉ :whew: Ko phải thì chắc tại choiwailuon rồi. Mà dây cũng công khai nói luôn. Amazona cứ log vào game là chạy kèm choiwailun đấy.

Chơi với ai đây. :-s

19. khaclinh

khaclinh C O N T R A

^^!
    Chiều mai lên thăm công ty AS, có anh em nào bức xúc đi với tôi không?

Lên đòi lại 4 tỷ Alz thằng em vừa mua vừa lấy con gà con trinh trắng ra nhận thì bị block vì dùng tool ^^.

Pó tay con gà way ^^, cái này chắc block vì đã mua tiền lậu quá!!!

Nó cấm mua vật phẩm trong game giờ lên cãi hổng biết ăn hay thua ta!

Ai góp ý cãi sao cho sướng không ?

20. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Để múa phụ họa vài câu nhé.
    1. Trừ phi chủ số tiền trên kiện bị hack mất tiền, ko chả lí do gì kiu mua = VND cả.
    2. Diễn đàn duyệt bài rất khắt le nhưng vô số bài rao mua bán = VND vẫn hiện ra. Giờ vào quơ đại cũng chụp dc khối ra đấy.
    3. Vừa tạo xong, xài tool vào lúc nào. Hơn nữa nó đã đưa ra lí do block vì tool, Cm dc ko phải tool thì tức là mình trong sạch, chả có cách vặn vẹo ở thì thả vì mày ko xài tool, kiện làm mất thời gian tao xoay qua tìm lí do khác cho mày chết. Thế thì tha hồ nhiều chuyện để nói thêm :D