Khai hỏa : Dule Pet ( tập 1 )

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi Allvis, 31/8/08.

1. Đao Đế Akira

Đao Đế Akira Youtube Master Race

Phản Chấn tớ thấy cái 3k à . hôm nào rảnh test đi . coi chừng cậu nhầm đấy ?

2. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

Có nên kết luận: Thân pháp của pet là thứ chưa từng tồn tại ?

3. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Câu hỏi hay. Thấy bắt đầu máu rồi đây. Mọi người vào cho ý kiến nào:cool:

4. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

thân pháp in pet có tồn tại như không rõ ràng tỉ lệ miss và dính hơi mơ hồ:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chưa thấy ai tăng trí lực cho pet :'>

5. cineboy

cineboy Youtube Master Race

Theo cá nhân em thì chỉ số thân pháp của pet ảnh hưởng đến tỷ lệ đánh trúng của nó.
    Còn về việc cộng trí lực thì thấy 1 số người cộng cho con mèo ngát gan, ko hiểu sao, cũng đang thắc mắc ;;) Hay là mắt nhắm mắt mở cộng nhầm :p

6. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

tôi cũng bị mất 3 điểm cộng vào trí lực vì lúc đó buồn ngủ cộng nhầm

dòng thể lực lại nhìn ra trí lực :))

7. Đao Đế Akira

Tớ thấy nó cải thiện khi đánh quái , còn người thì ... không thấy

8. cybersix

cybersix Donkey Kong

Sao test mãi mà không lên hay cậu nhầm #21 test cả trên boss Võ Di lần Thương Sơn mà chả thấy gì toàn 450 600 là cao #21
    Cải thiện gì nói chung là khi + TP của PET theo tui thấy thì tầm CX của nó phải lên 1k8 trở lên đánh vào ng mới trúng liên tục . Đấy là trên 1 Char ko ngọc né còn full né thì chịu #21.Ai bảo + TP là ko có tác dụng nói chung là xét trên 1 con PET thì + TP có hơn trúng nhìu hơn tuy dam ko = thuần và rất hay Crit đam đó chứ .còn với 1 con PET solo train thì xin đừng + bởi vì khi đó không phải là 1 dòng dam phản kick bay lên mà làn 1 hàng dam trượt. Tuy nhiên ko rõ cái TP có tác dụng nhìu với cao vật ngã hay ko tui chưa test đc vì trân 1 con thú cẩn thận hay dũng mãnh giờ thường thấy ép cao vật ngã và + TP khá cao

9. Clone001

Clone001 Dragon Quest

Pet nội không có thống kích thì ta cứ tăng 2 NL 3 TP, chứ tăng full NL ko thấy khả quan lắm

10. quanquanchimo

xong test rồi

:)) nhầm thiệt PC cao nhất thấy 1k1 :))

có lẽ nhầm sang CPC :|

11. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

ai test thử coi cộng vào trí lực có lợi gì cho pet không:-*
    cao phản chấn tui thấy không hay ::(
    toàn chơi cao phản kích không=((
    anh em cùng gửi pet vip của mình lên xem nào:x

12. cineboy

Tối nay sẽ show 2 con pet của em cho các bác chiêm nguỡng, nói trước là 2 em nó rất bình thường, nhưng với em là tất cả :)) tự tay nuôi nó từ nhỏ đến lớn, tự ép skill :D

13. ĐV25

Pét vip ở đâu mà khoe bây giờ. Nếu có cũng bán để kiếm lời chứ có giữ lại đâu:whew:

Pét cộng trí lực chắc giúp cho pét thông minh hơn để ss cho good quá:D. Theo mình thi chỉ tăng nội thủ cho pet thôi chứ chẵng có tác dụng gì đâu. Vỉ nếu có tác dụng thì khi đi cờ ai cũng phải kiu NM buft trí lực ho pet rồi:cool:

14. cineboy

Vỉ nếu có tác dụng thì khi đi cờ ai cũng phải kiu NM buft trí lực ho pet rồi
    Câu nói hay nhất topic, cấm ai cãi :))

15. Đao Đế Akira

Mình đã test các boss khác , nói chung , 2k5 + là hết đát , Pet mình sài là Long của Event Bang Hội Xưng Hùng
    - Về Cao Vật Ngã , đó là efect , Thân Pháp kok ảnh hưởng to đâu , pet tớ nhanh nhẹn ép CVN , tầm 20 s ra skill 1 lần
    Không rõ cậu sao chứ tớ thấy rât khả quan , + mỗi bên 1 it thi thà max vẫn hay hơn
    Thân

16. cybersix

cybersix Donkey Kong

Buồn nhỉ không ai Duel nữa à ??? Khuấy không khí chút nhỉ :D
    Tiếp nè PET nội MÈO hay RỒNG đều okie Chỉ PET nội thôi nha
    Nhát Gan và Dũng Mãnh với cặp rồng hay cặp mèo TM 2k ép các skill như sau AOE không tính các skill khác gồm Cao Liên Kích Cao Thống KÍch Pháp hồn và liệt hỏa chú
    Chú ý là PET tương đương nhau cả về cấp và tư chất
    DUEL tiếp nào ai đã TEST thì cho mọi ng biết ý kiến

17. ĐV25

Ý bạn là duel sao? Hem rõ lắm.

Theo lý thuyết thì con nhát gan nội dũng mãnh mà cao liên kíck thì dame cực kỳ good rùi(mà lại ko miss);;) Ép thêm cho nó skill cao vật ngã + pháp hồn + 1 skill chú thì PK ngon phải biết.

18. cybersix

cybersix Donkey Kong

không ý tớ là so sánh giữa 1 con nhát gan thú nội với 1 con dũng mãnh cũng là thú nội ép skill giống nhau tư chất như nhau thì hiệu quả ra làm sao thôi và các damg cũng như khả năng crit dam của các con PET đó là như thế nào thôi
    Vì tớ thấy khi test trên ng con Boss KH thì dam của con PET nội dũng mãnh cao hơn của nhát gan và hay crit dam hơn nhát gan #21 khi 2 con cùng đánh 1 lúc test trên 2 máy cạnh nhau

19. quanquanchimo

kiếm đâu ra 2 con pet như vậy

cùng tc , cùng tt , cùng skill

ý bạn bảo chơi private sao ?

20. cineboy

Dạ thưa cô em có ý kiến :D
    Trong thời gian pet DM chờ delay skill CLK thì pet NG đã xuất hơn 1 skill rồi, có thể là CTK hoặc skill chú, skill chú(nếu có) ở pet DM thì thời gian xuất skill dĩ nhiên ko = pet NG rồi.
    Cái nữa là skill CLK là 1 skll ko bao giờ miss, nhưng damge của nó lại phụ thuộc vào chỉ số nội lực của pet nên bạn sẽ tận dụng và full nội lực cho pet---> thân pháp nó thấp, bạn có chắc skill chú( nếu có) và skill chay :D nó có trúng mục tiêu ko, mục tiêu ở đây mình muốn nói là người nhé, chứ còn quái thì mình ko wan tâm ::) Còn ở pet NG thì hy sinh cho nó 100 điểm thân pháp khi cấp độ pet 90 cũng ko lỗ đâu, damge CTK và skill chú tăng theo lev mà :wink:
    1 số bạn nói thân pháp pet mơ hồ, xin thưa là đã test và chứng minh rằng chỉ số thân pháp pet là có thật chứ ko mơ hồ đâu, test trên người nhé.
    Ở đây mình ko đề cập đến CMK cho pet nội DM, vì thực tế damge CMK ở pet nội chỉ = hoăc hơn 200-300 so với damge thường thôi, ko đáng để mình đầu tư ;;)
    Hôm nay sếp đi công tác nên có thời gian viết nhiều :))
    1 số người cứ đi theo con đường mòn là skill chuẩn của pet NG là phải có CLK, hix, sao lại tốn tiền thế, thay CLK = CPT ko ngon bổ rẻ hơn à ;;) pet NG nó xuất CPT liên tục đó các bạn.
    Trên đây là 1 số KN chơi pet của riêng mình, các bạn đóng góp thêm nhé :D