Khẩu đại tây du - Ether Saga Odyssey!

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi hieu_trung, 18/12/13.

1. BeachKiD

BeachKiD Youtube Master Race

mọi người chơi ở server nào thế?

2. inu3kavjn

inu3kavjn T.E.T.Я.I.S

có 1 sever nhá 2 kên khác nhau thui

3. kenzuro

kenzuro Youtube Master Race

Mình chơi sv từ lúc mới mở cho đến nay trải qua 2 đợt test game ,mình rất thích game này nên rất cố gắng để test , nhưng hôm nay chắc chắn rằng mình ko còn hứng thú để tham gia vào game nữa
    Mình xin hỏi các bạn 1 câu , các bạn có hiểu test sv là gì ko ? trước khi mở sv các bạn đã test qua game trước khi mở sv chưa ?
    Các bạn mở sv test nhưng ko hỗ trợ gì cả , ngoài vứt cho mỗi acc 5k E-Buck , trong khi shop toàn bán các thứ linh tinh chả giúp đc gì nhiều cho việc test , Đồ thì cùi chả đi đc DUN lv cao , ko biết DUN nào rớt đồ gì DUN nào rớt đồ ngon để lúc OB còn bít cách kiếm , chưa tính đến việc Drop quá thấp nhìu khi đi chả nhặt đc gì , đồ thì tự cày cuốc kiếm đc 1 món đến khi OB thì rs bao nhiêu công sức đổ sông đổ bể
    Các bạn đã test sv từ lúc lv 1 đến lv 101 bằng chinh khả năng của mình chưa , xem mức độ khó hay tỉ lệ drop đồ khi đi dun ra sao chưa hay chỉ vào acc GM với những item add sẵn chỉ số khủng vào clean dun ko chút khó khăn nào
    Lúc nào các bạn cũng đem chả GauNho ra so sánh , xin lỗi chứ sv mới mở ngày đầu tiên mà đã có set 100 full cường hóa 10 các bạn ko có chút nghi vấn nào ah , các bạn thật sự ko biết hay giả ngu ko biết . Sv drop rất khó minh đi môn ngày 4 acc vị chi 12 lần chơi từ lúc sv mở đến nay đi gần trăm lần cũng chả đc viên Moon Stil nào n trong khi acc GauNho mới ngày đầu tiên đã full set , 15 viên mới đủ full set DS 10x chả lẽ GauNho farm 1 ngày cả trăm acc . Chưa dừng lại ở đó ae đã test cũng biết sv tỉ lệ cường hóa đồ rất chua lên +4 + 5 đã xịt ầm âm , đằng này GauNho full set +10 trong khi đá cường hóa đồ DS chỉ đi DUN hay train wai cấp cao mới rớt mà tỉ lệ drop cũng rất khó , xin hỏi chả lẽ 1 ngày bạn ấy farm đc cả vài trăm viên hay cả ngàn viên đấ cường hóa , điều đó là ko thể nào , nạn có thể nói farm nhiều acc nhưng chả lẽ acc nào bạn ấy cũng đủ vip đủ mạnh để clean hết tất cả các Dun hay treo quái cấp cao , các bạn đạt nghi vấn thế chưa , mình ko biết GauNho sử dụng cách thức gì hack , bug hay GMtool nhưng chắc chắn có nghi vấn ở đây.
    Sv lúc đầu test rất đông vui đến giờ sv chỉ con vài người thậm chí là chưa đến 5 người , các bạn cũng biết vì sao rùi chứ , đây là những điều mình muốn nói , còn bây giờ xin tạm biệt sv

4. hieu_trung

hieu_trung Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Trước hết minh xin lắng nghe các ý kiến của bạn. Minh xin trả lời từng vấn đề của bạn như sau :
    1. Trong 2 giai đoạn preCB và CB bên mình chỉ chú trọng các bug liên quan đến gameplay, điều chỉnh các rate: rate exp q + train, rate spirit cho phù hợp để tiến hành OB.
    2. Liên quan đến gshop, lúc trước các bạn muốn thêm item vào thì mình có hỏi các bạn muốn thêm item gì và mình có trả lời từ trước các item liên quan đến gameplay bọn mình sẽ không thêm vào, lần update trước mình cũng đã thông báo do lỗi phát sinh nên chưa thể thêm hay xóa item, mà mới điều chỉnh lại giá các item đã có sẵn trong shop.
    3. Về đập đồ, mình cũng biết rate thấp và cũng đã trả lời : Việc điều chỉnh rate đập đồ liên quan đến cấu trúc và giải thuật toán nên bên mình sẽ cố gắng điều chỉnh trong các lần tới.
    4. Rate drop đồ thì bên mình đã test khi đánh quái trong dun(không phải acc GM), và mình thấy hiện tại drop không quá thấp và cũng không quá cao.
    5. Vì đây là game mới nên ngay chỉnh bên mình cũng chưa test được hết các chức năng, bên mình test đến đâu thì sẽ có bài hướng dẫn ngay trên 4rum.

- - - Updated - - -

Hiện tại đã có bài viết hướng dẫn về nghề, các bạn có thể tham khảo tại : http://aikashop.vn/index.php/forum/hu-ng-d-n-cho-tan-th/22-h-th-ng-ngh-trong-eso?start=6#38

5. s0ko0lzs2

s0ko0lzs2 Youtube Master Race

mọi hôm vào còn thấy người nói ra nói vào..hôm nay vào thấy sv im bặt..vắng tanh...cá nhân mình thực sự rất thích game này..và thấy rate exp như vậy là ổn..GM chỉnh rate exp x1 cũng ok chả vấn đề..nhưng cái bất hợp lý ở đây là quái dun quá khỏe..người chơi game hầu như là toàn gamer mới lần đầu vào chơi.đồ thì k biết kiếm.hầu hết chỉ biết train lễn 75>9x rồi làm Q chuyển job..lấy set 75 rồi cầy lên 100 nhưng rồi tới 100>101 thì sao..kiếm đồ 100+ = cách nào,rồi đá cường hóa rồi đá giám định đồ..tất tần tật..k ai biết..nghe cách chỉ của 1 bạn trong sv thì là đi dun..nhưng đi kiểu rj khi mà đồ thì yếu nhách,điển hình như cái dun pit of cham.. nghe bảo là đi cái đó đc đồ nên mới đi nhưng cũng chả win nổi..có tên Erika clear mấy lần nhưng cũng chả đc rj( k nói tới char GauNgo vì thực sự cũng chả hiểu char đó farm kiểu rj mà đc set rồi +10 11 như thế).rồi dần zà thì.cứ up 100 rồi cũng lởn vởn vất đấy k thì cũng farm ticket đổi nhẫn..chẳng biết phải làm rj để kiếm đồ khi mà dun k đi nổi.mà có ng` đi nổi cũng bảo chả thấy rơi đồ rj. game thực sự rất hay.mong gm đừng để game lụi trước khi open=.=

6. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

nói đâu xa vời , cả sv ai cũng từng đi dun Moon nhưng hỏi 1 câu là chẳng ai đc cái moon stone nào vậy Ad bảo cái tỉ lệ rớt moon stone là bn ?

Ad cũng bảo đi dun đc đồ . mà tỉ lệ đc là bn ?

đá CH các kiểu kiếm ở đâu ?

Chỉnh sửa cuối: 10/1/14
  7. s0ko0lzs2

s0ko0lzs2 Youtube Master Race

1 set 14 cái.. đi tới 4>5 acc rồi mà k thấy đc 1 cái..k hiểu kiếm đồ 10x ntnao để farm dun cấp cao để lấy set 11x=.=

8. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

^

bạn đi tới 4 5 acc còn ít đấy , mình cả thằng bạn hồi trước tạo 6 7 acc farm lên 90 mà đi dun moon chưa 1 lần ra cái moon stone , nói thật luôn là chưa nhìn thấy dạng nó sao nữa :v

9. kenzuro

mình là Erika đây, nói thật mình clear champion vài lần rùi nhưng lần nào cũng thế boss cuối hầu như toàn rớt đồ trắng , 1 số item để giám dịnh đồ nhưng ko nhớ tên 10 cái mới đổi đc 1 viên đá giám định , 1 số item dùng để đổi đồ Dragon slayer 10x nhưng 2000 cái mới dổi dc 1 cái vk 1000 cái cho mỗi món trang phuc , mỗi ngày đi đc 1 lần 1 lần clear vậy đc tầm 10 cái thì đến tết năm sau chắc mới đổi đc 1 set 10x

10. beluuly

beluuly Mr & Ms Pac-Man

Mình là Miu , nói thật 3 hôm nay nản chả muốn vào game nữa rùi , đi moon ko rớt moon stone , đi champion rớt mấy cái vớ vẩn , gotto rớt dc mấy cái ticket còn lại toàn công thức chế tạo đồ , nhặt chật cả hòm chả để làm zj` , lấy con chính kéo hơn 30 clone lấy đá ch để + 1 cái vk 90 lên dc +9 rồi tạch ... nghe bảo update tăng rate rớt đồ chạy vào dun thấy y chang .farm như đúng rồi suốt mấy ngày may mắn gần chết lụm dc nguyên....1 cây thương 100 trắng poc .:5cool_big_smile:
    về acc gấu ngố thì ad đừng đem ra so sánh ,nói thật mình cũng chả biết nó làm dư lào kím dc 1 đống đồ từ Des đến silver ingot rồi dragon slayer với dragonLord ... set nào cũng +10 ,11,12 nhẫn thì full 4* đủ loại .hỏi thì bảo đi dun kiếm , xin lỗi tình iu chứ đi dun 1,2 tuần đã kiếm nổi 1 set như tềnh iu chưa chứ đùng nói mới 1,2 ngày mà đã đầy đủ các kiểu con đà điểu nhé .
    uhm`sv đang test , bug nhưng mà mấy thím add nhìn đi :
    -đồ ko có thì từ 9x trở lên test kiểu zj`
    -mấy skill chuyển class với skill cuối đòi 1 đống virgo với spirit (ko học dc khỏi test)
    -đang CB test mà nguyên đám 10x mặc đồ 9x trắng +3~+6,7 nhong nhong quanh porika chém gió với nhau .
    -mấy thím bảo các item liên quan đến gameplay sẽ không thêm vào , thế mấy thím bảo gem ethelic để cường hóa bọn em ngoài clone ra thì kiếm đâu ? treo 1 đống acc để farm cả tối dc hơn chục viên mà có phải + cái là lên đâu ,thất bại như "cơn mưa ngang qua" ấy .:3cool_angry:
    ........
    chơi với test 1 đống game cả chính quy lẫn pri chửa thấy sv nào mới test mà bọn nó đã bỏ sạch như thế này đâu mấy thím ợ :2cool_burn_joss_sti

11. hieu_trung

Vấn đề này bên mình xin rút kinh nghiệm, sẽ add thêm 1 số item để mọi người test dễ dàng hơn trong lần update tới ( trong khoảng 2 - 3 ngày tới).

12. kenzuro

Sao bạn ko wa esozero ấy xem người ta mở sv như thế nào . Shop có những item nào cần thêm , họ hỗ trợ những mem mới như thế nào , theo mình biết sv zero đã mở lâu rùi nhưng đến giờ vẫn thu hút đc 1 lượng mem ko hề nhỏ

13. Zonlàgì

Zonlàgì C O N T R A

chuẩn luôn , thím này góp ý giống với ý kiến bọn mình này :v , song Ad cứ lấy Gấu ra so sánh với mn , nói thật chứ ngay mới mấy ngày đầu thấy gấu ngố toàn mặc set 12 13 rồi cũng thắc mắc mà hắn bảo đi dun thì cũng tin bởi nghĩ chơi trước nên nói thật , nhưng khi đi dun thì mình chẳng bh đc như này , vào toàn nhặt rác , tỉ drop rác nhiều hơn đá CH :v , cái vấn đề đi Moon ko đc moon stone cũng nói Ad lâu rồi và chẳng thấy có triển vọng gì cả =,=

14. hieu_trung

Eso zero mình đã qua tham khảo ko phải 1 lần nhưng nói thật luôn là trình độ team mình hiện tại kém team họ, nên khá nhiều vấn đề bên mình ko thể hỗ trợ ngay được. Thêm nữa là phong cách chơi game của gamer VN nói chung khác với gamer nước ngoài nên ko thể rập khuôn như hình thức sv của eso zero dc.
    Dù sao thì bên mình cũng nhận lỗi và sẽ cố gắng sửa + hoàn thiện game qua từng bản update

15. kuheocp123

kuheocp123 Mr & Ms Pac-Man

AD send cho mình ít E-Duck với ! mới lập không thấy có

16. hieu_trung

Sau khi tạo acc bạn đợi khoảng 5-10' là có nhé!

17. zhineng21

zhineng21 Youtube Master Race

18. kenzuro

SV bảo trì hay sao mà ko vào đc nhỉ ??

19. NicolasOlive

NicolasOlive Youtube Master Race

20. hieu_trung

Server sẽ đóng cửa bảo trì từ 15h 11/1 đến 10h 12/1. Xong update sẽ cập nhật vật phẩm gshop, patch việt hóa, nâng rate drop đồ!

- - - Updated - - -

Đang giai đoạn CB đăng ký miễn phí bạn nhé :)