Khoảnh Khắc Đáng Nhớ Trong Harvest Moon

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi taykiemquy, 6/5/08.

1. _MrChym_

_MrChym_ Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng gặp cái Event đọ rượu cũa Karen với ông Duke rồi nhưng chỉ có cảnh đưa ổng về rùi bị Manna chửi cho 1 trận chứ đâu có cảnh Karen bị say đâu? Mà tui nghĩ Karen chẳng say được đâu vì có ngày tui tặng 9 chai lận mà hắn vẫn uống như thường :))!

2. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

Chắc chắn là Karen say :-w. Nói vấp, khi ra cửa còn đi té qua té lại :-w:-w

3. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Karen uống rượu giỏi lắm, trong lễ hội uống rượu đầu năm,tôi uống rượu với mọi người, ai cũng uống 1 chai chỉ có karen là uống 2 chai, uống dữ ghê

4. kluan

kluan Mr & Ms Pac-Man GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

;)) uhm cô bé ấy trùm mê rượu ,tôi kua karen mà mỗi ngày đem tặng 9 chai rượu luyện lv nâng cao trình độ làm sao thua được
    thực tế là sau khi uống với duke xong karen có say đi vấp mấy lần bạn có thể xem lại:(:( khỏi bàn cãi nữa nhá:):)

5. zValkyriez

zValkyriez Youtube Master Race

Ôi..em xem cái đoạn ấy chỉ thấy buồn cười muốn chết =))

6. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Bạn kluan muốn kua Karen chỉ cần mỗi tặng 1 chai rượu là dc rồi, tặng cũng ko dc gì đâu

7. boobee

boobee Youtube Master Race

Khoảnh khắc đáng nhớ nhứt của mình là lúc thấy siêu thị vừa bán blue feather, lanh chanh lọt chọt đi cầu hôn nàng ~~> thất bại thảm hại vì tim nàng mới cam thui chứ chưa đỏ jực =((

8. boobee

boobee Youtube Master Race

Hum wa Tracy vừa cưới Popuri xong (tên nv Boo đặt áh ^^). Bỗng dưng, 1 phút "yếu tim" phụt wa ^_^" (làm hết hồn!). Boo thật sự kinh ngạc khi vừa xong đám cưới, tự nhiên màn hình tối om rùi còn chạy cả 1 hàng kết thúc lên nữa. Lúc đó chỉ bit há hốc mồm ra mà lẩm bẩm:" Trời đất! Hổng kẽ cưới xong là cũng..xong game lun rồi hay sao?? Vậy còn mấy cái tool chưa nâng cấp??? Mấy cái jewel chưa sưu tập xong? Và cả món wà 50 năm của vợ?? Ko lẽ chỉ là giỡn?!! " Vậy đó, nhưng lúc chạy hết mấy dòng đó thì câu chuyện trở lại, 2 vợ chồng ở nhà sau khi cưới (làm hú hồn hú vía, xém chút nữa rút băng ra lun rồi). Thế là tiếp tục sống 1 cuộc sống hoàn toàn mới với vợ iu hehe...
    Cưới vợ xong rùi, tiền cũng kha khá (nói chung là đủ xài). Tự nhiên Boo thấy tiếc tiếc. Tội nghiệp cho pé Ann tinh nghịch. Pé là mối tình đầu của Tracy, nhưng cuối cùng vợ Tracy lại là Popuri. Phải chi lúc đầu, biết chuyện cho Tracy đi tìm Cliff để thu hoạch nho chung thì bây giờ đâu có chuyện "1 người hạnh phúc, 1 người cô đơn"?!. Khi bắt đầu chơi game, Boo hoàn toàn tự mò và ko nghiên cứu gì thêm trên mạng cả (thấy cô gái nào có trái tim là nghĩ "trời ui mình mới vô làng mấy ngày mà đã có 5 em iu mình rùi sao" ), nghĩ vậy nên có chú ý gì đâu, cứ nghĩ là chỉ thu hoạch và kiếm tiền thôi là đủ, Boo đâu ngờ đó là "5 cô gái mà mình có thể kết hôn", ko hề nghĩ tới chuyện đó lun! Hay thiệt... Vậy đó, chỉ 1 chút lơ đãng mà tự nhiên thấy Tracy như đã vô tình làm cho 1 người khổ đau cũng như là...đau khổ! Giá như lúc đó mời Cliff cùng thu hoạch nho, thì bây giờ Ann đã có Cliff rùi, chứ đâu phải 1 người bùn bã xách balô ra đi và mãi mãi ko bao giờ trở lại, 1 người thì lẻ loi sống với cha và gia đình họ hàng. Mỗi khi gặp Tracy thì ẻm lại hỏi thăm: vợ anh thế nào rùi, gửi lời chào đến chị ấy cho em nhé... Nhìn sao mà tội thế ko bit! Ko lẽ giờ vì vậy mà chơi lại cho ẻm có hạnh phúc. Cả nông trại nâng cấp gần hết, ko lẽ chỉ vì thấy nv mình có lỗi với ẻm mà mình reset lại từ đầu (bảo đảm lun, sau khi rút đĩa ra chắc chán dữ dội lắm đây! ). Có lẽ Ann thì ko nghĩ vậy, nhưng thái độ của nhân vật làm cho người chơi thật lại thấy áy náy, và có cảm giác muốn làm lại từ đầu (mặc dù lí trí mình lại ko cho phép làm thế ^_^"). Thật mâu thuẫn wá nhở..... (_ _")
    ~~> Thế là trong câu chuyện này có 2 người cô đơn, nhưng họ ko thể nào đến đc với nhau: Ann & Kai. Họ ko phải là cặp đôi đc sắp đặt ngay từ đầu. Thật vậy, nếu như người cô đơn là Kai thì Boo ko có cảm giác gì, nhưng nếu đó là Ann thì...thật đáng thương!
    Nếu chơi hết đợt này, Boo sẽ chơi lại và thẳng thắn cưa Popuri ngay từ đầu chứ ko day dưa giữa 2 ẻm nữa! Phải thoát khỏi cảm giác nuối tiếc & tội lỗi. Hehe...

~~~THE END~~~ ^^

9. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

;)). Đi vik tiểu thuyết được gòy đó anh....Duyệt ;;);;);;)

Last edited by a moderator: 12/6/12
  10. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Lúc chơi game tôi cũng thường cố tìm các event để cho Ann và Clift cưới nhau đấy :))