Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Cần tìm 2 game PS1 : loại tìm đường.
    - Cái thứ nhất : Cái này mua ngoài tiệm lúc trước đề tên là hơi lửa 3. Nv chính là 1 con rồng con bị đóng băng. Sau dc giải đông thì biến thành người (đương nhiên là 1 thằng nhóc). Đi đến chỗ lăng mộ rồng thì VS Boss là 1 thằng Dragon hunter (giết rồng để lấy máu, thịt ,ngọc ăn => nửa người nửa rồng) Thắng nó xong thì nó giúp kích thích ngọc rồng trong thân và làm mình lớn + skill dùng ngọc (có thu thêm mấy viên khác nữa) ....
    - Cái thứ 2 : Tiệm bán nó gọi là thế giới thiên đường. Nv chính là 1 hoàng tử trồn học đi phiêu lưu cùng 1 hiệp sĩ rồng(mà ko có rồng). Do ao ước có rồng nên đi thu phục rồng. Hên tìm dc 1 cái hang rồng mà ko có rồng bố mẹ canh lẻn vào chôm trứng [có 7-9 quả trứng] (ko nhớ rõ). Do là rồng con nên phải huấn luyện và nuôi cho trưởng thành (từng con chứ ko có kéo theo hết dc).

Cả 2 game đều đang chơi tới lúc đó thì hư save nên bỏ ko chơi nữa. giờ muốn tìm lại để phá băng trên máy tính. Chơi lúc học năm lớp 4 nên chỉ nhớ chi tiết thế thôi. Ai giúp giùm nha.

2. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

hơi lửa 3 là breath of fire III .

3. colenao

colenao Donkey Kong

bạn nào có biết cái game hồi xưa rất lâu rồi. Hồi ý mình cấp 2 chơi trên nền NC,dos. Game titus thì phải, cả tôn ngộ không nữa. Bây giờ có giả lập k nhỉ.

4. comxuon

comxuon Youtube Master Race

cho mình hỏi game nào có hình cái máy bay như avatar của "colenao" ấy,chơi lâu rồi ko nhớ tên
    và còn cái chữ ký của "colenao" đó là game đua xe gì vậy ?

---------- Post added at 06:19 ---------- Previous post was at 06:15 ----------

cái thứ nhất tên là HIỆP Sỉ RỒNG
    cái thứ hai tên là RỒNG HIỆP Sỉ
    cha nội này toàn hỏi game về rồng,đúng là 1 ng mơ mộng,rồng ko có thật đâu

5. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Avatar là hình cái máy bay trong Starcraft.(quên tên mấy zòi:()
    Còn cái chữ kí là hình trong game Need for speed ấy!

6. nejivn

nejivn Youtube Master Race

Hình như là battle ship , unit của terran

7. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Thank. có phải cái 4 là chơi tiếp phần cái 3 ko? thấy tên nv + hình dáng gần giống nhau.
    Cái tôi cần là tên gốc chứ ko phải tên tự bịa ra đâu. Mỗi người thích 1 thể loại khác nhau ai cấm ,có người thích zombie, vampire... đó thôi. ko có thật thì mới tìm trong game. lãnh án rồi á.

8. hoavo291193

hoavo291193 Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn tìm một game mà cách đây khoảng 3 4 năm đã có rồi......tên của game hình như có dính dến cái gì mà Might and Magic ấy....game này cũng khá nhẹ...... góc nhìn thứ nhất :D.... trong game mình điều khiển nhân vật có cầm cung hoặc cầm kiếm..... hay cầm cả gậy phép để chưởng nữa..... mỗi lần chơi game là chọn vũ khí rồi vào phòng xong đánh quái vật....... trong game có mấy con rồng to chà bà hà.......nói chung game này cũng thuộc dạng nhẹ....2 CD hay sao ấy..... mọi người tìm giúp với.... lâu lâu mún chơi lại huhuhu

9. bapchien21

bapchien21 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Tìm giúp mình cái game mà đánh thuyền, nuôi quân cướp thành lương thực, trong khi đánh thuyền thì điều khiển thuyền chiến bắn đạn v.v... game cũng lâu rùi. thanks :D

10. losermaycry

losermaycry Dragon Quest

Hero of might and magic chăng? :-/

11. hoavo291193

góc nhìn người thứ nhất cơ mà :-SS.......hero of might and magic là dàn trận cơ mà :-S............. à nhớ rồi....trong game thằng pháp sư có cây gậy cuối hình con rồng có thể khè ra lửa.....ai biết là game gì không........ giúp mình với :((

12. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

Dark Messiah of Might & Magic ?

13. hoavo291193

cái game mình hỏi ra cách đây 3 4 năm cơ mà :-S........... nó nhẹ lắm chứ k nặng như Dark Messiah of Might & Magic. Theo mình nhớ thì hình như nó chỉ có 2 đia CD thôi à :-S............... chẳng lẽ không ai biết hay sao vậy :-o:-o:|:|:|:((:((:((:((:((:((:((:((

14. zephiel

zephiel Legend of Zelda

tìm giùm mình game này với: cách chơi của trò này là gồm 1 con khủng long xanh lá và 1 con khủng long xanh dương, 2 con đứng 2 bên cái máy bắn bong bóng, bóng trúng các con quái sau đó thì đập bong bóng thì con quái chết, sau mỗi màn nhất định sẽ đấu với boss nữa, các bác cố gắng tìm giùm mình nha, tại gf mình mún chơi trò này mà mình thì ko bít nên vào đây hỏi vậy, bạn nào tìm đc mình sẽ rep:D

15. ThePaleRider

ThePaleRider Youtube Master Race

Legends of Might and Magic chăng

^nghe qua chắc là series Bubble Bobble nhưng ko nói hệ máy nên ko biết chính xác là game nào

16. lulu1269

lulu1269 Youtube Master Race

Bạn ởi tìm giùm mình game. mà co 1 thằng nhìn như robot đặt bom mà có nhiều loai bom lắm( 4 5 loai gì đó : có bom điện, bom hút dịch vô 1 khoảng không như khoang không vũ trụ vậy đó......, đặt cái bắm nổ liền do mình thôi, nhìn game đó đẹp lắm mà hiện đại như tương lai ấy chứ không phải thể loại đặt bom bt thường cái này đi cảnh, toàn máy móc tương lai ko à , chơi cũng 8 9 năm gì rồi hix

17. hoavo291193

trời ơi :X:X:X quá cảm ơn bạn luôn :X:X:X:X đúng nó rồi :D legend of might and magic :X:X:X:X:X có cách nào thanks k ta :-?

---------- Post added at 14:26 ---------- Previous post was at 14:18 ----------

trời ơi :X:X:X quá cảm ơn bạn luôn :X:X:X:X đúng nó rồi :D legend of might and magic :X:X:X:X:X có cách nào thanks k ta :-?

18. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Hồi bé mình có đc xem 1 game Ps1 , nội dung của nó đại khái là giống mario nhưng cái bối cảnh trò chơi thì khá rộng , đôi khi lên cao , xuống thấp . Mà giờ mình lại quên tên rùi , hình như là nó có dẫn đàn con hay đàn trứng gì đi theo, ko nhớ rõ lắm vì mỗi lần cố gắng nhớ game này thì lại liên tưởng đến mario yoshi islan của nintendo . Bạn nào có ấn tượng về game mình nói thì giúp mình nhé

19. nejivn

nejivn Youtube Master Race

hermie hopperhead
    http://www.youtube.com/watch?v=In5veHOZw8M

Tidustar thích bài này.
  20. ungkienlam

ungkienlam Youtube Master Race

cho mình hỏi nhé! trong các phần của harry potter phần nào là phần mà mình sẽ điều khiên nhân vật đi ăn mấy cái hạt đủ màu trong lâu đài....( có thể đi ra phía sau trường chỗ mấy trái bí với ngôi nhà)! rồi vào chỗ tối tối lấy cục xanh đỏ với thằng ron vậy các bạn? phần đ1o mình nớ không nhầm thì nó cũ... không phải mấy phần mới bây giờ... seach trailer nhưng không nhớ lắm chỉ nớ những chi tiết ấy thôi...! giúp mình với! mình cũng ko rành về hary potter lắm nhưng hồi đó chơi thử thấy thích bản đó