Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. nejivn

nejivn Youtube Master Race

có thể là 1 trong các phiên bản dòng game Street of rage

2. StackaD

StackaD Mr & Ms Pac-Man

Đúng game này rồi, game này ít ai nhắc đến nên tìm hoài không thấy, rất cảm ơn bác.

3. liodico

liodico Youtube Master Race

mình muốn tìm một game cũng khá lâu rồi, khoảng 3-4 năm trước, điều khiển một nhóm trong đó mình nhớ thì có 2 nhân vật chính chắc là bố con: thằng con thì cao gầy ông bố thì lùn béo hai thằng này đều dùng vũ khí là súng, súng của ông bố thì nòng loa ra như cái kèn (giống kiểu trong mấy phim hoạt hình).
    Game này chơi theo lượt có lên skill thì phải, thằng còn sau có skill để dùng quả tên lửa đeo sau lưng - mỗi màn chỉ đc 1 quả mấy con quái thì nhí nhố kiểu Crazy Frog
    mà cách bắn của game này khá khó đầu tiên máy nó tự ngắm vào quái màn hình hiện lên cái zoom kiểu súng ngắm ở giữa là quái, mình ấn phím thì có vạch ngang chạy qua , tiếp theo lại có vạch dọc chạy qua mình phải căn sao cho 2 vạch giao nhau trên người con quái rồi máy sẽ tính tỉ lệ bắn trúng của mình, skill quả tên lửa của thằng con cũng tương tự nhưng là giao giữa vòng tròn và vạch góc quay kiểu rada

4. zlun

zlun Youtube Master Race

xin mấy pác pro giúp đỡ, game này như sau:
    -Mình nhớ lúc trc có chơi 1 game dàn trận mà biểu tượng là hình quân cờ Game lấy bối cảnh cổ, mình làm vua và tự quản bạn nào biết chỉ mình nhé !
    Mong mấy pro giúp em cái.Thank trước lun !:|

5. Dan26PK

Dan26PK Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn tìm chơi cái game đâm chém tá lã, nhân vật chính là anh da đen đầu quắn miệng phì phèo thuốc lá đeo kiếm nhật, hình như nó cũng có làm phim hoạt họa về anh chàng này.
    Xin mấy bồ nếu biết tên game này xin giới thiệu với mình. Cám ơn nhiều

6. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

Afro Samurai?

7. boysitinh_vl

boysitinh_vl Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái game gì mà giống hero III vậy đó, mà lâu lắm rồi, mình cũng không nhớ nổi tên. Có mấy cái mỏ kim cương như hồng, xanh , j j nữa đó

Chỉnh sửa cuối: 4/10/11
  8. trunghoa88

trunghoa88 Youtube Master Race

Trước đây mình được đứa bạn đưa cho 1 game flash dạng exe thì phải, ko cần cài đặt ... có lẽ là được chuyển từ file swf qua.

Bây giờ mình làm mất cái game đó rồi. Nên muốn hỏi các bạn để tìm lại ...

Game đó nhân vật cũng giống nhân vật game metal slug (y chang lun) nhưng chế độ chơi thì hay hơn nhiều các phiên phản metal lug. Cụ thể là có rất nhiều loại súng ống ... khi mình lụm được có nút đổi súng qua lại ... và chỉnh góc bắn bằng chuột nữa ... trong khi mình tìm trên mạng thì các bản metal slug 1-7, X không chơi như thế dc ...

Mở đầu có phần hướng dẫn đi nhảy bắn các loại súng ...

Đặc biệt có một loại súng mạnh nhất là bắn ra các vòng tròn màu trắng ...

Có bạn biết tên trò này không ... thax all

9. Harchi

Harchi Youtube Master Race

Em muốn tìm mấy game trên PSI hồi xưa nhưng ko nhớ tên ( toàn tiếng J )
    1 .game j mà mình có char chính cầm cái kiếm xong có con robot bay sau lưng còn boss cuối cũng có con robo bay bay sau lưng nhưng mà cầm cái lưỡi liềm .
    2. game về robot có mấy cái bánh xe quay quay ở tay và chân , game đi cửa nhưng đánh trùm thì là đối kháng , đánh xong thì được 1 con thú gì gì ấy .
    Các bác tìm giúp em với . thanks trước .

10. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

^
    1. Panzer Bandit. .

11. zzvua

zzvua T.E.T.Я.I.S

Mình cần mọi người cho mình cái game đại loại là có 1 thằng người màu đen ( game chơi cũng trắng đen luôn ko có màu ) đi qua các chướng ngại vật,nói chung game dùng đầu óc,ai bít game gì ko

12. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

mình cũng cần tìm game PS1 3D kiểu trung cổ châu âu, nv chính là nữ, có các vũ khí cận chiến và đánh xa (ấn tượng nhất cái vòng sắt ném đi rồi còn điều chỉnh đc hướng). chơi kiểu như god of war với tombraider ý.

@bạn trên: Game Limbo nhé

13. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Cho mình hỏi 1 game trên hệ ps1, chuyện về 1 thằng khựa (chắc là vậy) đi cứu 1 ông già bị 1 đám bắt cóc, lúc đầu có đoạn phim nó ăn hủ tiếu hay gì đó, rồi nhận đc gói bưu phẩm và bị đống thùng rớt đè lên người, lối chơi beat em up, sau gặp thằng trùm đầu là 1 tên đầu bếp, mình nhớ trong cái nhà bếp đó có cái tủ nếu mở nó cho hộp sữa hồi máu, kiểu như vậy

14. Nhim999

Nhim999 Mr & Ms Pac-Man

Mình nhớ trước kia có chơi 1 game bắn tàu cướp biển rất hay. Nhưng do không nhớ tên game nên không tìm được. Mô tả:

Mình ở trên 1 hòn đảo nhỏ, mà tòa lâu đài của mình cũng chiếm gần hết diện tích đảo. Xung quanh là biển, và các tàu cướp biển cứ đi qua. Mình phải dùng đại bác bắn hạ, mà đại bác không bắn thẳng mà bắn bổng lên trên không rồi rớt xuống, nên phải căn me, tính toán, sau này mình nâng từ đạn đen lên đạn cam bắn mạnh hơn. Nếu tàu cướp biển bắn đại bác vào mình thì mình có thể dùng súng phun lửa để phá tan đạn của đối phương từ trên không

Ban nào nhớ tên game này thì chỉ giúp mình, mình cảm ơn

15. quanghuyhl

quanghuyhl Youtube Master Race

game flash phải ko bác :)):)) mình như cũng có chơi game đó

16. Nhim999

Nhim999 Mr & Ms Pac-Man

Mình đã nhớ tên game đó rồi. Đó là game Pirates battle for Carribean

17. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

pump .

18. youbelongwithme

youbelongwithme Youtube Master Race

Em đang tìm 1 game ra vào năm 1998 hay 2000 gì đó ( không nhớ rõ lắm, lâu quá rồi). Mình phải bảo vệ vua nhưng phải đợi nó tạo hình từng con lính (đổ nhựa vào khuôn để tạo lính) và mình lựa chọn cung cấp vũ khí cho nó ( vũ khí thì random thích cái nào cho nó xài cái đó không thích thì bỏ. Gama này ko có xây nhà.
    Game có 2 dạng 1 là chơi theo cốt truyện, 2 là đấu với máy. Cả 2 đều không hề có xây nhà.
    Chơi bên single, mình điều khiển 1 thằng lính thực hiện nhiệm vụ chủ yếu là đi tìm kiếm mảnh gì đó để ghép lại (khoảng 3, 4 mảnh ghép). Có những phím mũi tên đứng vào đó là có thể mở cổng hay mở trap. Không có chơi single nhiều nên không nhớ hết.
    Chơi kiểu bảo vệ vua thì thể loại chọn map chỉnh computer vào đánh, phân biệt bằng màu sắc, lính thì cấu tạo giống nhau, mà bọn này không phải người, không mặc quần áo. Khung chọn vũ khí nằm ở bên góc phải màn hình, kế bên là ống nguyên liệu. Ống nguyên liệu chạy đầy cây thì tạo được 1 thằng lính. 1 lần ra 4 loại vũ khí nằm ở 4 ô. Mình tự chọn cho lính cầm vũ khí đó. Gạch dùng để xây tường bảo vệ vua, ống hút dùng để hút nguyên liệu để tạo lính, hút nguyên liệu từ xác của địch hoặc của ta vì chúng bằng nhựa hay chất gì đó tương tự nên chết đi sẽ thành chất lỏng, lò xo để nhảy cao, súng lửa, chùy, .....Map thì có map rừng lâu lâu có chim bay qua ị ra phân màu trắng, trúng thằng lính nào thì nó chết, rồi băng tuyết, nhà bếp,...
    Game này 100% ko fải Army men

19. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Phải game Jackie Chan: Stuntmaster ko bạn?

GTA:VN thích bài này.
  20. gamemario.biz

gamemario.biz Youtube Master Race

mọi người vào ủng hộ game của tôi http://gamemario.biz/
    -----------------------------------------
    http://gamemario.biz/